ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมภาพภาพยนตร์จีนในความทรงจำ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: รวมภาพภาพยนตร์จีนในความทรงจำ
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 09:31:54 PM »
ภาค3 ไม่สร้างซะดีกว่าเพราะรู้สึกทีมงานที่สร้างก็คนละทีมกับสองภาคแรกด้วยเคยอ่านเจอที่ไหนน้า
แค่รู้ก็แทบไม่อยากดูแล้วความจริงเสี่ยวเยี้ยนจื่อแต่งงานไปแล้วก็ไม่ใช่องค์หญิงกำมะลออีกต่อไปมัน
ก็ไม่ควรจะมีภาค3 ความคิดเห็นส่วนตัวนะ :icon_frown:

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
Re: รวมภาพภาพยนตร์จีนในความทรงจำ
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 02:06:16 PM »
เป็นความทรงจำที่มิอาจลืมเลือน อิอิ

ชอบหลายเรื่องนะคะจนนับไม่ถ้วน แต่มากที่สุดประมาณ 3 เรื่อง

1.องค์หญิงกำมะลอ

2.เล่งฮู้ชง เดชคัมภีร์เทวดา เวอร์ชั่น 2001"""ชอบธิดาเทพ เลยติดเรื่องนี้งอมแงม แต่ว่าส่วนใหญ่แล้วเวอร์ชั่นก่อนๆที่ใช้ชื่อกระบี่เย้ยยุทธจักร สร้างดีกว่าเยอะ แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน

3.บูเช็คเทียน จอมนางเหนือแผ่นดิน นี่ใหม่ล่าสุดเลย เวอร์ชั่น 2007 สร้างได้ดีมากเลย เน้นในเรื่องความปราชญ์เปรื่อง ความฉลาดหลักแหลม ความเข้มแข็งของบูเช็คเทียน จนแทบลืมไปเลยว่าประวัติศาสตร์จะเป็นอย่างไร และที่ชอบมากที่สุดก็คือ คำคมในแต่ละตอน ฟังแล้วจับใจจนยากที่จะลืมเลือน :-*

:-*

บูเช็คเทียน จอมนางเหนือแผ่นดิน  เวอร์ชั่น 2007 ยังไม่ได้ดูเลย แต่เห็นโปรดักชั่นแล้ว อยากดูมาก ไว้จะซื้อมาดูจ้า แล้วเดี๋ยวมาเม้าท์ให้ฟังจ้า

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:36:38 PM »
ว้าวววววว ชอบหน้งจีนมาก ๆ :oเหมือนกันค่ะ ชอบทั้งตระกูลเลย ตั้งแต่รุ่นปู่แล้ว ดูแต่หนังจีน จนคนแถวบ้านว่าบ้าหนังจีน องค์หญิงกำมะลอก็เป็นเรื่องที่อยู่ในความทรงจำเลยทีเดียว ตั้งแต่ได้ดูเรื่องนี้ชอบเจ้าเหว่ยมาก ๆ เลย และก็ซูโหย่วเผิงด้วย (ชื่อถูกป่าวไม่รุ้) และที่ชอบมาก ๆก็มี นางพญาเย้ยฟ้าท้าดิน มังกรหยก เดชเซียวฮื่อยี้ ฤทธิ์ดาบวงศ์พระจันทร์ ไซอิ๋ว ไอ้หนุ่มหมัดเมา 8เทพอสูรมังกรฟ้า บูเช็คเทียน แต่ชอบคนที่เล่นช่องทีวีไทย ที่นำมาให้ดูอีกรอบสวยดีค่ะ ชื่ออะไรนะ ผงเป๋าเป่ารึเปล่าชอบมาก และอีกมากมาย เมื่อก่อนถึงขนาดจดไว้เลยว่าเรื่องนี้ใครเล่น เล่นเป็นใคร และก็ชอบเพลงจีนมาก ๆ นั่งจดหน้าจอแล้วก็เอามาร้อง แทบคลั่งเลย O0

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 10:57:34 PM »
ว้าวววววว ชอบหน้งจีนมาก ๆ :oเหมือนกันค่ะ ชอบทั้งตระกูลเลย ตั้งแต่รุ่นปู่แล้ว ดูแต่หนังจีน จนคนแถวบ้านว่าบ้าหนังจีน องค์หญิงกำมะลอก็เป็นเรื่องที่อยู่ในความทรงจำเลยทีเดียว ตั้งแต่ได้ดูเรื่องนี้ชอบเจ้าเหว่ยมาก ๆ เลย และก็ซูโหย่วเผิงด้วย (ชื่อถูกป่าวไม่รุ้) และที่ชอบมาก ๆก็มี นางพญาเย้ยฟ้าท้าดิน มังกรหยก เดชเซียวฮื่อยี้ ฤทธิ์ดาบวงศ์พระจันทร์ ไซอิ๋ว ไอ้หนุ่มหมัดเมา 8เทพอสูรมังกรฟ้า บูเช็คเทียน แต่ชอบคนที่เล่นช่องทีวีไทย ที่นำมาให้ดูอีกรอบสวยดีค่ะ ชื่ออะไรนะ ผงเป๋าเป่ารึเปล่าชอบมาก และอีกมากมาย เมื่อก่อนถึงขนาดจดไว้เลยว่าเรื่องนี้ใครเล่น เล่นเป็นใคร และก็ชอบเพลงจีนมาก ๆ นั่งจดหน้าจอแล้วก็เอามาร้อง แทบคลั่งเลย O0

เหมือนกันเลยค่ะ นานะจัง บ้าหนังจีนกำลังภายมากกกกกกกกกกก ดูทุกเรื่อง ตั้งแต่ เด็กๆ  จนแก่แล้ว 555
แต่เดี๋ยว หนังจีนไม่สนกุเหมือนเมื่อก่อนเลยอ่ะ แล้วหนังเกาหลี ก็มาแรง จนกลบหนังชาติอื่นหมดเลย
โดยส่วนตัว นานะจังหนังจีน สนุกกว่า หนังเกาหลี อ่ะ และ องค์หญิงกำมะลอ เป็น หนังจีน ทีทำให้ นานะจังเริ่มเล่นอินเตอร์เน็ต
เพื่อหารูป เจ้าเหว่ย กับ ซูโหยว่าเผิง เลยล่ะค่ะ หนังสือ เกี่ยวกับเรื่องนี้ก็วื้อเก็บไว้ทุกเล่ม จนวันนี้ก้ยังอยู่นะ  คิดถึงหนังจีนสมัยที่ดูเด็กๆจังเลย

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:05:40 AM »

เหมือนกันเลยค่ะ นานะจัง บ้าหนังจีนกำลังภายมากกกกกกกกกกก ดูทุกเรื่อง ตั้งแต่ เด็กๆ  จนแก่แล้ว 555
แต่เดี๋ยว หนังจีนไม่สนกุเหมือนเมื่อก่อนเลยอ่ะ แล้วหนังเกาหลี ก็มาแรง จนกลบหนังชาติอื่นหมดเลย
โดยส่วนตัว นานะจังหนังจีน สนุกกว่า หนังเกาหลี อ่ะ และ องค์หญิงกำมะลอ เป็น หนังจีน ทีทำให้ นานะจังเริ่มเล่นอินเตอร์เน็ต
เพื่อหารูป เจ้าเหว่ย กับ ซูโหยว่าเผิง เลยล่ะค่ะ หนังสือ เกี่ยวกับเรื่องนี้ก็วื้อเก็บไว้ทุกเล่ม จนวันนี้ก้ยังอยู่นะ  คิดถึงหนังจีนสมัยที่ดูเด็กๆจังเลย

ใช่ค่ะ ๆ เดี๋ยวนี้เค้าเอาแต่ซีย์รีเกาหลีมาเล่น ไม่เหมือนเมื่อก่อนช่อง 7 ตอนละครพื้นบ้านพื้นเมืองจบก็จะมีแต่หนังจีนเรื่องยาวให้ดู แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว แต่ช่อง 3 ไม่รู้เดี๋ยวนี้มีรึเปล่า ตอนเย็นนะค่ะ พวกหน้งตอนเช่น เปาปุ้นจิ้น ไซอิ้ว (เพราะว่าที่บ้านรับช่อง 3 ไม่ได้ แฮ่ แฮ่) เลยอดดูเลย
และก็จริงค่ะที่เดี๋ยวนี้ไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อน เพราะเอามาทำใหม่แล้วไม่ได้ใจเหมือนรุ่นก่อน ๆ บางเรื่องเปลี่ยนตัวแสดง ทำให้ภาพในความทรงจำที่มีเมื่อก่อนหลุดไปเลย  คิดถึงจังเลย  :(

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:36:06 AM »
เดี๋ยวนี้ช่อง 3 ก็ยังมีหนังจีนอยู่ค่ะ ช่วง 18.00 น. มีนินจาฮาโตริด้วยค่ะ แต่หนังจีนไม่สนุก เหมือนแต่ก่อน เปาบุ้นจิ้นที่ทำมาใหม่ก็ห่วยมากค่ะ
แต่ไซอิ๋ว ที่เอามาฉายอีกรอบ นี่ ดังมาก ดังนั้นจึงคิดว่า เอาของเก่ามารีรันน่าจะดีกว่า หนังจีนยุคนี้มันก็เมหือนละครพื้นบ้านมั้งค่ะ ไม่สนุก น่าเบื่อ

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:47:07 AM »
เห็นด้วยค่ะที่ละครพื้นบ้านเดี๋ยวนี้ไม่สนุกเหมือนก่อน คงเพราะเนื้อเรื่องยืดเยื้อนานเกินไปกว่าจะจบได้เล่นเกือบ 2 ปี เมื่อก่อนแค่ไม่กี่เดือนก็จบ

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:06:45 AM »
เห็นด้วยจ้า เดี๋ยวหนังจีนสนุกๆ ไม่ค่อยมีให้ดู มีแต่หนังเกาหลี

ส่วนละครพื้นบ้านก็เหมือนกัน ตอนโปรโมตน่ะ ดูน่าสนุกมากเลย แต่พอเล่นไปได้สักพัก พอเห็นว่าเรทติ้งดี ก็เล่นยืดแล้วยืดอีก จนเราต้องเลิกดูไปเลย เพราะเบื่อน่ะ ว่าเมื่อไรจะถึงช่วงสำคัญสักที

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 12:38:49 PM »
ยังไม่ได้ดู มังกรหยก เวอร์ชั่นล่าสุดเลย ที่หูเกอ เป็นพระเอก แล้ว เอเรียลหลิน เป็นนางเอกน่ะค่ะ
ใครได้ดูแล้วบ้างคะ สนุกมั้ย
ว่าจะหามาดูสักหน่อย แต่ก็ยังชั่งใจอยู่ กลัวผิดหวัง เพราะหนังจีนสมัยนี้ไม่สนุก
แล้วก็เรื่องนี้ดูเงียบๆ จนคิดว่าไม่ีมีฉายแล้วด้วย
แต่เห็นว่ามี DVD ก็เลยอยากได้ แต่ถ้าไม่สนุกมันเสียดายเงินอ่ะ...

*แต่โดยส่วนตัวตอนแรกๆ คิดว่าหูเกอหน้าตาฉลาดไปอ่ะ ติดหน้าตาเจ้าเล่ห์มาจากเซียนกระบี่พิชิตมาร 55+
แต่พอเห็นใส่ชุดแล้วก็รู้สึกโอเค พระเอกเราไม่ได้โง่นะ แค่ซื่อ ก็เลยคิดว่าน่าจะพอได้
แล้วตอนแรกที่มีข่าวว่านางเอกเป็นแอเรียล รับไม่ได้เลย อึ้งย้งของฉันไม่ใช่แบบนี้
แต่พอเห็นเธอยิ้มแล้วก็นะ...ยอมให้ก็ได้

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 12:44:52 PM »
อ่า...หัวข้อเรื่องเป็นเรื่องในควาทรงจำ แต่พูดถึงเรื่องใหม่ซะงั้น 55+
เรื่องที่อยู่ในใจก็เป็นเรื่องนี้ เวอร์ชั่นนี้ค่ะ

"แปดเทพอสูรมังกรฟ้า"

หน้าตาสาวๆ สมัยนั้นยังไม่สวยเท่ากับเวอร์ชั่นใหม่
แต่ก็ชอบมาก ชอบทุกตัวละครเลยด้วย เอ้ะ ไม่นะ แอบไม่ชอบพี่นางฟ้าขององค์ชายต้วนเท่าไหร่
เพราะว่าเธอไม่สนใจพระเอกเลย งอนแทน..55+
ตอนเด็กๆ เคยดูไปแล้วรอบหนึ่ง ทำให้ร้องไห้จะเป็นจะตาย
เจ็บปวดกับตอนจบที่สุดในโลก...
พอโตมาดูอีกรอบก็ร้องไห้อีก (หนักกว่าเดิมด้วย)

ออฟไลน์ runnejung

• *
  • 120
  • 0
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:04:32 PM »
ชอบดูเหมือนกันค่ะ โดยเฉพาะ เดชคัมภีร์เทวดา ดาบมังกรหยก โปเยโปโลเย 4 พยัคฆ์พิทักษ์มังกร มังกรหยก ฯลฯ

ชอบทั้งหนังจีนและละครพื้นบ้านของไทยเลย

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
แต่คนที่คู่ควรชมนิยมกัน
ต้องมั่นใจยิ้มได้เมื่อภัยมา

มารไม่มี บารมีไม่เกิด

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 09:09:04 AM »
ชอบชุดของดารานักแสดงเรื่องมังกรหยกมาก :icon_evil:
ปลื้ม ???

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:04:05 PM »
เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่เมย์ดูแล้วประทับใจมากค่ะ...เรื่องศึกบุปผาวังมังกร สนุกมากค่ะ
นักแสดงแต่ละท่านแสดงได้สุดยอดมาก...เสื้อผ้าก็สวยมากค่ะชอบๆ

>:D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:07:26 PM โดย มณีจันทร์ »

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:54:55 PM »
ชอบองค์หญิงกำมมะลอ สนุกดีคะ ภาคหนี่งกับสอง แต่ไม่เข้าใจภาคสามเปลี่ยนนนักแสดงทำไม
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 08:09:51 PM »
ต้องเรื่องนี้เลยค่ะ  เปาปุ้นจิ้น ตอนสมัยก่นนู้นนนนน
อันที่ทำใหม่ไม่สนุกเท่า

:o

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle