ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

มารำลึกถึง เกราะกายสิทธิ์ ด้วยการแต่งบทสนทนา ขึ้นเอง กันเถอะ

ออฟไลน์ วิกานต์

• *
  • 41
  • 0
  • **********น้องอัมวิกานต์จ้า-*************
ด้านอังคาสที่เดินเล่นอยู่หน้าตำหนัก

อังคาส กินรัตน์  เมือไรนะ เจ้าจะเรียกเราว่าพี่สักที
กินรัตน์ ทำไมล่ะเพคะ
อังคาส เราอยากได้ยิน
กินรัตน์ อยากได้ยิน
อังคาส ใช่อยากได้ยิน

กินรัตน์หัวเราะ

อังคาส หัวเราะอะไร
กินรัตน์ ก็เราไม่คิดว่าคนอย่างท่านจะอยากได้ยินแบบนี้กับเขาด้วย

ในจังหวะนี้เอง เทพวิษุวัต จึงปรากฏตัวขึ้นแล้วกระชากเกราะกายสิทธิ์ไปจากอังคาส

อังคาส  เทพวิษุวัต
เทพวิษุวัต อังคาส หึ หึ
กินรัตน์ ท่าน
เทพวิษุวัต  ไม่นึกเลยว่าจะได้เจอท่าน  เทพีกินรัตน์
กินรัตน์  เทพวิษุวัต ท่านทำผิดเพราะตวามหึงหวงและอยากได้ทุกสิ่งกลับคืนมา  แล้วคราวนี้ท่านจะฆ่าคนเพราะความหึงหวงอีกอย่างนั้นหรอ
เทพวิษุวัต  องค์เทพีไม่เกี่ยวหลีกไป เดี๋ยวนี้
กินรัตน์ ไม่เราไม่ถอย
เทพวิษุวัต  ท่านอยากลองดีกับเราอย่างนั้นหรอ
กินรัตน์ ก็เอาสิถ้าท่านอยากให้เป็นอย่างนั้น
เทพวิษุวัต  ดี....

เทพวิษุวัติจะปล่อยพลังใส่กินรัตน์  แต่กินรัตน์ใข้สังวาลย์แก้วชลธีต้านไว้ทันเทพวิษุวัตขึงทำอันตรายกินรัตน์ไม่ได้

เทพวิษุวัติจึงหันไปปล่อยพลังใส่อังคาสแทน

กินรัตน์ อังคาส
รัตนคราส เสด็จพ่อ

กินรัตน์หันไปมองหน้าเทพวิษุวัต
แล้วเปลี่ยนสังวาลย์ให้เป็นดาบ

กินรัตน์ เทพวิษุวัต เทพขี้ขลาด เจ้าเก่งจริงมาสู้กับเราสิ อย่าทำร้ายคนอื่นแบบนี้

กินรัตน์โกรธมาก  จึงฟาดดาบไปที่เทพวิษุวัติอย่างจังเทพวิษุวัตจึงหายตัวกลับไปที่เมืองแก้วผลึก

กินรัตน์ เจ็บใจจริง

กินรัตน์  ดูแลเสด็จพ่อด้วยนะลูกรัตนคราส
รัตนคราส พะเจ้าค่ะเสด็จแม่

กินรัตน์กลับขึ้นไปบนสวรรค์พร้อมกับอังคาสและรัตนคราส

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=157488bfaf.jpg][/url]

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
Re: ตำนานสองอิทธิฤทธิ์
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 07:00:53 PM »
พี่วิกานต์มาต่อเร็วๆนะคะ 

• *
  • 41
  • 0
  • **********น้องอัมวิกานต์จ้า-*************
บนสวรรค์กินรัตน์เดินเข้ามาในตำหนัก

กินรัตน์  เสด็จพ่อเป็นอย่างไรบ้างลูก
รัตนคราส  ยังไม่ฟื้นเลยพะเจ้าคะ เสด็จพ่อจะเป็นอะไรรึเปล่าพะเจ้าค่ะเสด็จแม่
กินรัตน์ รัตนคราส เสด็จพ่อของลูกเป็นนักรบนะลูก เสด็จพ่อไม่มีทางเป็นอะไรหรอกลูก
รัตนคราส พะเจ้าค่ะ

กินรัตน์หันไปทางนางกำนัน แล้วบอกให้พารัตนคราสไปเล่นข้างนอก

กินรัตน์ กินริน กินรา
นางกำนัน เพคะ
กินรัตน์ พารัตนคราสไปเล่นข้างนอกก่อนไป

ด้านกินรัตน์นั่งลงข้างๆอังคาสแล้วกุมมืออังคาสด้วยความรัก

กินรัตน์ พระองค์ทรงลืมพระเนตรแล้วตรัสกับหม่อมฉันเถอะเพคะ

ตกลางคืน กินรัตน์ฟุบหลับอยู่ข้างอังคาสอังคาสตื่นขึ้น

อังคาส ใครอยู่ข้างนอกบ้างเข้ามานี่สิ
นางกำนัน เพคะ มีอะไรให้หม่อมชั้นรับใช้หรือเพคะ
อังคาส ทำไมเจ้านายของเจ้าถึงหลับอยู่ตรงนี้
นางกำนัน องค์เทพีเป็นห่วงพระองค์มากเพคะ
อังคาส งั้นหรอ
อังคาส พวกเจ้าออกไปได้แล้วไป

อังคาสอุ้มกินรัตน์ขึ้นไปนอนบนตำหนัก พลางลูบหน้ากินรัตน์อย่างอ่อนโยน

รุ่งเช้า กินรัตน์ตื่นมาไม่เห็นอังคาส จึงเดินหาจนทั่วสวรรค์พบอังคาสในสวนสวรรค์

กินรัตน์ พระองค์
อังคาส อ้าวกินรัตน์
กินรัตน์ ทรงหายดีแล้วหรอเพคะ
อังคาส ค่อยยังชั่วแล้วล่ะ

รัตนคราสวิ่งมาหาอังคาสกับกินรัตน์

รัตนคราส เสด็จพ่อหายดีแล้วหรือพะเจ้าค่ะ
อังคาส  หายแล้วลูก
รัตนคราส นั่นสินะลูกลืมไปก็เสด็จแม่ทรงดูแลเสด็จพ่อทั้งคืนเลยนี่นา

กินรัตน์ทำหน้าเขิน
อังคาสหันไปมองกินรตน์

อังคาส จริงหรอกินรัตน์
กินรัตน์ ไม่ใช่ซะหน่อยเพคะ หม่อมชั้น ให้นางกำนันดูแลพระองค์ต่างหาก

กินรัตนเดินหนีไป รัตนคราสขยิบตาให้อังคาสตามกินรัตน์ไป

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=157488bfaf.jpg][/url]

• *
  • 41
  • 0
ที่รัตนบุรี
หลังจากที่ประกายพรึกแต่งงานกับวรมินทร์แล้ว3เดือนผ่านไป
ประกายพรึกมีอาการแปลกๆ

วรมินทร์  ประกายพรึกเจ้าเป็นอะไร
ประกายพรึก ไม่รู้สิ
วรมินทร์  สงสัยเจ้าคงจะหิวมากน่ะ
ประกายพรึก น่าจะเป็นเช่นนั้น

วรมินทร์ไปตามนางกำนันให้ยกสำรับกับข้าวมาให้ประกายพรึก
ประกายพรึกตักกับข้าวขึ้นมากับลังจะกินแต่ก็เกิดอาการคลื่นใส้

วรมินทร์  เจ้าเป็นอะไร
ประกายพรึก  เรากินไม่ลง
วรมิ้นทร์   ทำไม
ประกายพรึก  มันหวานมากเกินไปน่ะ
วรมินทร์  หวาน
ประกายพรึก ใช่  มันหวาน
วรมินทร์ แล้วเจ้ากินอะไรได้บ้าง
ประกายพรึก เราอยากกินเปรี้ยวน่ะ

วรมินทร์เอ่ะใจ จึงเดินออกจากตำหนักแล้วไปพบกินรัตน์  ประกายพรึกมองตามด้วยความสงสัย

ที่ตำหนักกินรัตน์

กินรัตน์  อ้าว วรมินทร์ มีอะไรรึเปล่ามาหาพี่แต่เช้าเลย
วรมินทร์  เจ้าพี่ ประกายพรึกนางมีอาการแปลกๆพะเจ้าค่ะ
กินรัตน์  ไอแปลกที่ว่านางมีอาการแบบไหนกัน
วรมินทร์  นางมีอาการเบื่ออาหาร  กินของหวานไม่ได้หลังจากนั้นก็ อาเจียน แล้วก็ อยากกินของเปรี้ยวๆ  พะเจ้าค่ะ

กินรัตน์เริ่มเข้าใจ

วรมินทร์ นางเป็นอะไร พะเจ้าค่ะ
กินรัตน์ เอ่อ  คือ......  นาง
วรมินทร์  เจ้าพี่รู้ใช่ไหม พะเจ้าค่ะ  นางเป็นอะไร

กินรัตน์อำอึ้ง

วรมินทร์ นางเป็นอะไ พะเจ้าค่ะ เจ้าพี่
กินรัตน์ เอ่อ.....  วรมินทร์พี่คิดว่านาง  กำลัง
กินรัตน์  ตั้งครรภ์น่ะ

วรมินทร์ตกใจกึ่งดีใจ

• *
  • 41
  • 0
Re: ตำนานรักสองอิทธิฤทธิ์
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 01:35:14 PM »
 :icon_neutral:

• *
  • 41
  • 0
ต่อค่ะ  :P

วรมินทร์จึงรีบกลับไปที่ตำหนักทันที

วรมินทร์ ประกายพรึก
ประกายพรึก ตกลงเราเป็นอะไร

วรมินทร์ ไม่พูดอะไร กลับตามหมอหลวงมาดูอาการความแน่ใจ   

วรมินทร์ ว่ายังไงหมอหลวงเป็นอย่างที่เราคิดรึเปล่า
หมอหลวง  เป็นไปตามที่คิดทุกประการเพคะ

ประกายพรึกยิ่งสงสัย

ประกายพรึก เราเป็นอะไรหมอหลวง
หมอหลวง พระธิดา ทรงพระครรภ์เพคะ

ประกายพรึกตกใจมาก

ประกายพรึก  วรมินทร์รู้เรื่องนี้รึเปล่า
หมอหลวง  พระโอรสวรมินทร์ทรงทราบแล้วเพคะ

วรมินทร์เดินเข้ามาในตำหนัก พร้อมกับบอกให้หมอหลวงออกไป

ประกายพรึกร้องไห้ เพราะคิดว่าวรมินทร์ไม่รักตน

วรมินทร์ เจ้าเป็นอะไรประกายพรึก เจ้าไม่ดีใจเลยหรอ
ประกายพรึก จะให้ดีใจได้ยังไงก็ในเมื่อพ่อของเด็กในท้องไม่ได้ตั้งใจให้เขาเกิดมา
วรมินทร์ ทำไมเจ้าถึงคิดอย่างนั้น ละ

ประกายพรึกเขย่าตัววรมินทร์ ทั้งน้ำตา

ประกายพรึก  ก็เพราะเจ้ารักพิมพักตร์ดาราไง ได้ยินไหม ก็เพราะเจ้ารักนาง เจ้ารักนาง เจ้ารักนาง
วรมินทร์  ไม่จริง พิมพักตร์ เป็นน้องสาวเรา เราไม่เคยคิดกับนางมากไปกว่านั้น ประกายพรึกเรารักเจ้ามาก แต่เจ้าไม่เคยรู้เลย เชื่อใจเราสักครั้งได้ไหม

ประกายพรึกมองวรมินทร์ด้วยสายตาอ่อนโยนขึ้นวรมินทรืตั้งสติได้กอดประกายพรึกด้วยความรัก

วรมินทร์ ประกายพรึกคราวนี้จะเชื่อได้รึยังว่าเด็กคนนี้เกิดจากความรักของเราทั้งคุ่ไม่ใช่เพราะความไม่ตั้งใจของใครทั้งนั้น

ประกายพรึกพยักหน้าแทนคำตอบ

ด้านพิมพักตร์ดารารับรู้เรื่องทั้งหมดยิ้มดีใจแทนพี่ชายศนิวารเดินเข้ามา โอบกอดพิมพักตร์ดาราทางด้านหลัง

พิมพักตร์ดารา พระโอรส
ศนิวาร  นี่พิมพักตร์ดาราเจ้ากะจะเรียกเราว่าพระโอรสตลอดชีวิตเลยหรอเนี่ยหะ เรียกอย่างอื่นบ้างสิ
พิมพักตร์ดารา จะให้เรียกว่าอะไรล่ะเพคะ
ศนิวาร อืม.......... เรียกว่า     เสด็จพี่
พิมพักตร์ดารา  ก็ได้เพคะ เสด็จพี่

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
ขอแต่งต่อน่ะค่ะ
ในตำหนักของกินรัตนการะเกดหงุดหงิดต้องคอยดูแลคนที่นอนบนเตียงอย่างสบายใจ
การะเกด ''นายตื่นได้ไหมเราเบื่อแล้วน่ะตื่นสิว่ะเดี๋วยแม่ยัยตกเตียงเลย''ชายหนุ่มปริศนายังนอนเฉยทำให้การะเกดจึงเดินไปเปิดประตูตำหนักให้รัตนคราสมา
รัตนคราส ''ท่านอาๆคนที่นอนอยู่ใครข้าไม่รู้จักเลยท่านอาละรู้จักเขาไหมพระเจ้าค่ะ''
การะเกดเอามือลูบหัวรัตนคราสอย่างเอ็ดดูก่อนตอบไปว่า ''อาเองก็พบเขาสลบอยู่หน้าตำหนักนี่แหละเอามาอาจะพาไปเล่นว่าวดีไหมหลานรัก''รัตนคราสดีใจที่จะได้เล่นว่าวที่เสด็จอาทำให้การะเกดเดินจะไปหยิบว่าวในตำหนักมาให้เมื่อเข้าไปในตำหนักก็ไม่พบชายปริศนานอนอยู่เสียแล้วจู่ๆมีมือมาปิดปากการะเกดใว้แน่น ดิ้นรนสุดเเรงจนหลุดออกมาได้
การะเกด ''นายเป็นใครทำไหมมาอุดปากเราจนหายใจไม่ออกเลย''
แต่เมื่อชายหนุ่มทำท่านึกแต่นึกไม่ออกการะเกดจึงเรียกชายหนุ่มนั้นว่านายทึ่มไปก่อนการะเกดนั่
งมองรัตนคราสเล่นว่าวอย่างสบายใจ
นายทึ่ม ''อาหลาคู่นี้เล่นกันสนุกดีขอเราเล่นบ้างสิได้ไหม''
การะเกด ''ได้สิเอาว่าวปล่อยให้มันเล่นลมน่ะอ้อขอถามชื่อเจ้าได้ไหมได้''
เเต่แล้วนายทึ่มนั้นก็กลับร่างจริงนั้นคือเทพแห่งภูผาตรงเข้าบีบคอการะเกดจนหมดสติก่อนพาไปด้วยแต่พลังพิเศษยของการะเกดพลันตื่นขึ้นอย่างเร็วนั้นคือนกเพลิง
เทพวิสุวัตร  นกเพลิงเจ้าจะทำอะไรข้าได้เล่าในเมื่อคนอย่างเจ้าไม่มีผู้ใดต้องการ
การะเกด     มีสิคนที่ต้องการมีพี่กินรัตน พี่ๆทุกคน 
เมื่อการะเกดพูดจบก็กลายร่างเป็นนกไฟเผาพลาณ์เทพวิสุวัตรในทันที่เมื่อการต่อสู้จบลงฝ่ายเทพวิสุวัตรล่าถอยไปการะเกดจึงรีบวิ่งไปหารัตนคลาสที่บาดเจ็บการะเกดจึงใช้พลังตนเองครึ่งหนึ่งแบ่งให้รัตนคลาสก่อนที่ตนจะหมดสตืไปในอ้อมแขนของใครบางคนที่คุ้นเคย
ในพระตำหนัก
สใบทองปลอบใจรัตคลาสที่ร้องให้ไม่หยุดเพราะกลัวเสียพี่สาวที่เป็นทั้งพี่และเพื่อนไปอยู่ๆการะเกดลุกพรวดพราออกมาจากในตำหนัก ''รัตนคลาสพี่ได้ว่าวมาแล้วนี่ไงสวยไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 02:04:46 PM โดย ฟ้าใส »

ประกายพฤก  วรมินทร์แล้วเราจะตั้งชื่อลูกของเราว่าอะไรดีล่ะ
วรมินทร์  ชื่อ ประกายมินทร์เจ้าว่าดีไหม
ประกายพฤก แต่ลูกของเราเป็นหญิงนะ
วรมินทร์ งั้นชื่อ ประภาพินท์
ประกายพฤก ก็ดีนะ
ประกายพฤก งั้นเราไปบอกเสด็จพ่อ เสด็จแม่แล้วก็ทุกคนเถอะ
 :icon_neutral: :icon_razz:

ออฟไลน์ mind

• *
  • 16
  • 0
แต่งมั่ง

ขณะที่บัวแย้มกำลังเล่นอยู่ตอนเช้ามืด

จันทราภา: แหมจะมาอาบน้ำทำไมไม่บอกชั้น
บัวแย้ม:บัวเห็นว่ายังไม่เช้าเพคะเลยไม่อยากรบกวนพระธิดา
จันทราภา:รบกวนอะไรกันล่ะ เราอ่ะชอบอาบน้ำเป็นที่สุดเลยนะ โดยเฉพาะน้ำใสอย่างนี้  เดี๋ยวเรามานะ
บัวแย้ม:เพคะ

พอพระธิดาจันทราภากำลังจะถอดย่ามออกพระโอรสอังคาสผู้ทรงเกราะวันอังคารก้อมาแทน
แล้วเดินไปที่บัวแย้มที่กำลังเล่นน้ำอยู่
บัวแย้ม:พระโอรสอังคาส
อังคาส:เจ้าเป็นใคร  รู้จักเราได้ยังไง
บัวแย้ม:พระโอรสช่วยหันหลังไปหน่อยเพคะ
พอบัวขึ้นมาพระโอรสก้อเห็นถึงความน่ารักของบัวแย้ม(คริคริ)

หิ่งห้อย:หนูบัวแย้มทำความรู้จักพระโอรสอังคาสเสียสิ
แล้วก้อทำความรู้จักสักพัก
บัวแย้ม:เดี๋ยวบัวไปหาผลไม้ก่อนนะเพคะ
พอไปปุ๊บ
หิ่งห้อย:หนูบัวแย้มเป็นยังไงบ้างพะเจ้าค่ะ
อังคาส:น่ารักดี
หิ่งห้อย:หมายความว่า
อังคาส:ใช่เราชอบนาง

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
ประกายพฤก  วรมินทร์แล้วเราจะตั้งชื่อลูกของเราว่าอะไรดีล่ะ
วรมินทร์  ชื่อ ประกายมินทร์เจ้าว่าดีไหม
ประกายพฤก แต่ลูกของเราเป็นหญิงนะ
วรมินทร์ งั้นชื่อ ประภาพินท์
ประกายพฤก ก็ดีนะ
ประกายพฤก งั้นเราไปบอกเสด็จพ่อ เสด็จแม่แล้วก็ทุกคนเถอะ
 :icon_neutral: :icon_razz:

โอ้ ว้าว! ประกายพรึกท้องแล้ว แถมตั้งชื่อลูกเพราะเชียว

ออฟไลน์ mind

• *
  • 16
  • 0
แต่งต่อนะคะ

อังคาส:เราชอบนางแต่นางจะสนใจเรารึป่าว
หิ่งห้อย:เดี๋ยวพี่หิ่งห้อยติดต่อให้พะเจ้าค่ะ  นั่นไงมาพอดี  หนูบัวแย้มตามพี่หิ่งห้อยมา

ต่อมา

บัวแย้ม:อะไรนะจ๊ะพี่หิ่งห้อย  พระโอรสเนี่ยนะชอบบัว
หิ่งห้อย:จ่ะหนูบัวแย้ม 

ต่อมา
บัวแย้ม:พระโอรส เอ่อ  ที่พี่หิ่งห้อยพูดเมื่อกี้เป็นความจิงหรอเพคะ
อังคาส:เจ้าคิดว่าจิงมั้ยล่ะ
บัวแย้ม:.......(เขิล)
อังคาส:ต่อไปเจ้าอยู่ในฐานะคนรักของเรา
บัวแย้ม:แต่ว่าพุ่งนี้พระธิดาพุธรัตน์ก้อต้องออกมา
อังคาส:พุธรัตน์รู้แล้วทุกคนรู้แล้วเพราะพวกเรามหัวใจดวงเดียวกัน
         :เราคิดแค่ว่าวันนี้เราจะอยู่กับเจ้าให้คุ้มค่าที่สุด

เค้ากำลังแต่ง ภาค 3 อยู่ เพราะภาค 2 พี่กันต์แต่งไปแล้ว
เอามาโพสต์ในเน็ตแล้ว ดังนี้
ตอนที่ 1 คำทำนาย

ณ เมืองใต้บาดาล   
นี้พี่อาริสาน้องอยากขึ้นไปข้างบนนะเพคะ มาลัยรัตน์พูด
ไม่ได้ เสด็พ่อทรงห้ามไว้ เดี่ยวเราจะโดนพวกมนุษย์จับไป อาริสาพูด
...

ณ นครรัตนบุรี
เสด็จพี่ภูมิลักษณ์เพคะ น้องรู้สึกอยากไปเที่ยวป่าจังเลยเพคะ จันทรัตน์พูด
พี่ก็รู้สึกเหมือนกัน งั้นเราไปทูลขอเสด็จพ่อเสด็จแม่กันนะ ภูมิลักษณ์พูด
ให้น้องไปด้วยนะเพคะ พัทธ์ธาราพูด
งั้นเราไปด้วยกันนะ จันทรัตน์พูด
ให้เราไปด้วยสิ ปทุมเกสรพูด
เราด้วย อัคนีพูด
นี่พวกเจ้ามาได้อย่างไรกัน จันทรัตน์พูด
เราสองคนเหาะมาน่ะ อัคนีพูด
โธ่ ทำเป็นเก่ง เชอะ พัทธ์ธาราพูด
อาลักษณ์ยิ้มให้ แต่พัทธ์ธาราทำท่าอยากจะมีเรื่อง แต่จันทรัตน์ดึงแขนเอาไว้
...

เมื่อถึงป่าที่กั้นเขตของรัตนบุรีและหิมวัตนคร
มีนักทำนายคนหนึ่งเดินผ่านแล้วบอกทุกคนว่า “สวัสดีนักรบเกราะกายสิทธิ์ทั้งหลาย หลังจากนี้ชีวิตของพวกเจ้าจะพลิกผัน พวกเจ้าจะต้องสู้กับเหล่าอสูรร้ายในภายภาคหน้าอย่าลืมเสียล่ะ” แล้วนักทำนายคนนั้นก็หายไปพร้อมกับทิ้งความประหลาดใจให้กับทุกคน
เรากับกันเถอะข้ารู้สึกแปลกๆ พัทธ์ธาราพูด
กลัวเหรอ อัคนีพูด
อืม เอ้ย ข้าไม่ได้กลัวสักหน่อย พัทธ์ธาราพูด (ความจริงกลัวมากๆ)
ระหว่างนั้นมีเสียงคนเดินมาทุกคนจึงรีบหลบ แต่พอออกมาก็เจอกับ.........
...

• *
  • 41
  • 0
จะเข้าไปอ่านนะคะ

นักรบเกราะกายสิทธิ์คร่า เป็นทายาทพี่กันย์(มั้ง)
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:24:17 PM »
สวัสดีคร่า ท่านผู้อ่าน ^ v ^ หมิงหมิงเปงนักเขียนหน้าใหม่ ไฟไม่แรง แต่งไม่เก่ง T_T (ล้อเล่นกึ่งเรื่องจริง) ช่วยเม้นท์เยอะๆน้า ติชมได้ไม่ว่ากันนะ แล้วพบกันในเรื่องจร้า จะมาพูดด้วยบ่อยๆ ^ + ^ ^ - ^ Thank You From Mingming ... Bye

หลายร้อยปีผ่านมา.....เหล่านักรบเกราะกายสิทธิ์ก็กลายเป็นตำนานที่ผู้ใหญ่เล่าสู่เด็กๆเท่านั้น.....แต่แล้ววันหนึ่งก็ได้เกิดฝนตกชุกไปทั่วทุกมุมโลก เหมือนสาล์นเตือนก่อนภัยร้าย ที่จะทำลายล้างจตุรพิภพทั้งสี่ ซึ่งผู้บงการก็ คือ กัลป์อสูร อสูรที่เกิดมาจากธารไฟกัลป์ของเหล่าเทพเจ้า เป็นราชาแห่งดินแดนแสงสนธยา ที่คิดคดทรยศต่อเหล่าเทพเจ้า คิดจะทำลายล้างมนุษย์ เพื่อทำให้จตุรพิภพทั้งสี่เป็นดินแดนแห่งอสูรร้ายทั้งปวง แต่กัลป์อสูรยังไม่มีอำนาจพอที่จะลบล้างเทพเจ้า เหล่าอมนุษย์ซึงจงรักภักดีต่อเทพเจ้า และพวกยมทูตได้ มันจึงต้องการเกราะกายสิทธิ์และมณีแก้วดารากานต์ซึ่งเป็นสิ่งวิเศษที่จะสยบทุกสรรพสิ่งได้ มันจึงได้ออกตามหาเกราะกายสิทธิ์และมณีแก้วดารากานต์ โดยที่ไม่รู้ตัวเลยว่าเกราะกายสิทธิ์และมณีแก้วดารากานต์ได้สถิตอยู่ที่แท่นขอพรในขุนเขาแห่งปาฏิหารย์ ซึ่งมีนครห้านครด้วยกันที่ปกป้องและคุ้มครองแท่นขอพรนั้นอยู่.....หลายเดือนต่อมาได้มีฤาษีคนหนึ่งได้ออกทำนายว่า อีกหกเดือนเท่านั้นโลกจะถูกปกคลุมด้วยความมืดภัยพิบัติครังใหญ่จะมาเยือน เป็นเช่นนี้แล้วเหล่านักรบเราะกายสิทธิ์จะช่วยโลกนี้ได้หรือไม่โปรดติมตามในนักรบเกราะกายสิทธิ์!

แนะนำตัวละคร

สุริยะ กลับชาติมาเกิดเป็น สุริยา (พระอาทิตย์) โอรสองค์โตแห่งบุรีปลายฟ้า

จันทราภา กลับชาติมาเกิดเป็น จันทรา (พระจันทร์) ธิดาองค์เล็กแห่งบุรีปลายฟ้า

อังคาส กลับชาติมาเกิดเป็น อานล (ไฟ) โอรสองค์โตแห่งคิมหันต์นคร

พุทธรัตน์ กลับชาติมาเกิดเป็น พัทธรัญญา (นักปราชญ์แห่งป่า) ธิดาองค์โตแห่งนครไพรพนา

ภูมินทร์ กลับชาติมาเกิดเป็น ภูวินท์ (ผู้มีแผ่นดิน) โอรสองค์โตแห่งเมืองรัตนา

ประกายพรึก กลับชาติมาเกิดเป็น ปภัสรา (แสงสว่าง) ธิดาแห่งนครรัตนบุรี

ศนิวาร กลับชาติมาเกิดเป็น ศุภกร (ผู้สร้างสิ่งมงคล) โอรสแห่งนครพาราณสี

อัญญาณี กลับชาติมาเกิดเป็น อริสรา (นักรบผู้เป็นที่หนึ่ง) ธิดาองค์โตแห่งเหมันต์นคร

ไอยศูรย์ กลับชาติมาเกิดเป็น ชัชนันท์ (นักรบผู้มีความสุข) โอรสองค์เล็กแห่งเหมันต์นคร

บัวแย้ม กลับชาติมาเกิดเป็น ปทุมมาศ (ดอกบัวทองคำ) ธิดาองค์โตแห่งนครนาคาครุฑา

อาธาร กลับชาติมาเกิดเป็น อนุวัต (ความดีงามอยู่เสมอ) โอรสองค์เล็กแห่งคิมหันต์นคร

อัมพิกา กลับชาติมาเกิดเป็น อรัญญา (ป่า) ธิดาองค์เล็กแห่งนครไพรพนา

เภตรา กลับชาติมาเกิดเป็น ภากร (ผู้สร้างแสงสว่าง) โอรสองค์เล็กแห่งเมืองรัตนา

มนตรา กลับชาติมาเกิดเป็น มินทรา (ผู้เป็นใหญ่) ธิดาองค์เล็กแห่งนครนาคาครุฑา

อ่านต่อ : http://writer.dek-d.com/dek-d/writer/view.php?id=700820#ixzz1JewMj4eH

สวัสดีคร่า ท่านผู้อ่าน ^ v ^ หมิงหมิงเปงนักเขียนหน้าใหม่ ไฟไม่แรง แต่งไม่เก่ง T_T (ล้อเล่นกึ่งเรื่องจริง) ช่วยเม้นท์เยอะๆน้า ติชมได้ไม่ว่ากันนะ แล้วพบกันในเรื่องจร้า จะมาพูดด้วยบ่อยๆ ^ + ^ ^ - ^ Thank You From Mingming ... Bye

หลายร้อยปีผ่านมา.....เหล่านักรบเกราะกายสิทธิ์ก็กลายเป็นตำนานที่ผู้ใหญ่เล่าสู่เด็กๆเท่านั้น.....แต่แล้ววันหนึ่งก็ได้เกิดฝนตกชุกไปทั่วทุกมุมโลก เหมือนสาล์นเตือนก่อนภัยร้าย ที่จะทำลายล้างจตุรพิภพทั้งสี่ ซึ่งผู้บงการก็ คือ กัลป์อสูร อสูรที่เกิดมาจากธารไฟกัลป์ของเหล่าเทพเจ้า เป็นราชาแห่งดินแดนแสงสนธยา ที่คิดคดทรยศต่อเหล่าเทพเจ้า คิดจะทำลายล้างมนุษย์ เพื่อทำให้จตุรพิภพทั้งสี่เป็นดินแดนแห่งอสูรร้ายทั้งปวง แต่กัลป์อสูรยังไม่มีอำนาจพอที่จะลบล้างเทพเจ้า เหล่าอมนุษย์ซึงจงรักภักดีต่อเทพเจ้า และพวกยมทูตได้ มันจึงต้องการเกราะกายสิทธิ์และมณีแก้วดารากานต์ซึ่งเป็นสิ่งวิเศษที่จะสยบทุกสรรพสิ่งได้ มันจึงได้ออกตามหาเกราะกายสิทธิ์และมณีแก้วดารากานต์ โดยที่ไม่รู้ตัวเลยว่าเกราะกายสิทธิ์และมณีแก้วดารากานต์ได้สถิตอยู่ที่แท่นขอพรในขุนเขาแห่งปาฏิหารย์ ซึ่งมีนครห้านครด้วยกันที่ปกป้องและคุ้มครองแท่นขอพรนั้นอยู่.....หลายเดือนต่อมาได้มีฤาษีคนหนึ่งได้ออกทำนายว่า อีกหกเดือนเท่านั้นโลกจะถูกปกคลุมด้วยความมืดภัยพิบัติครังใหญ่จะมาเยือน เป็นเช่นนี้แล้วเหล่านักรบเราะกายสิทธิ์จะช่วยโลกนี้ได้หรือไม่โปรดติมตามในนักรบเกราะกายสิทธิ์!

แนะนำตัวละคร

สุริยะ กลับชาติมาเกิดเป็น สุริยา (พระอาทิตย์) โอรสองค์โตแห่งบุรีปลายฟ้า

จันทราภา กลับชาติมาเกิดเป็น จันทรา (พระจันทร์) ธิดาองค์เล็กแห่งบุรีปลายฟ้า

อังคาส กลับชาติมาเกิดเป็น อานล (ไฟ) โอรสองค์โตแห่งคิมหันต์นคร

พุทธรัตน์ กลับชาติมาเกิดเป็น พัทธรัญญา (นักปราชญ์แห่งป่า) ธิดาองค์โตแห่งนครไพรพนา

ภูมินทร์ กลับชาติมาเกิดเป็น ภูวินท์ (ผู้มีแผ่นดิน) โอรสองค์โตแห่งเมืองรัตนา

ประกายพรึก กลับชาติมาเกิดเป็น ปภัสรา (แสงสว่าง) ธิดาแห่งนครรัตนบุรี

ศนิวาร กลับชาติมาเกิดเป็น ศุภกร (ผู้สร้างสิ่งมงคล) โอรสแห่งนครพาราณสี

อัญญาณี กลับชาติมาเกิดเป็น อริสรา (นักรบผู้เป็นที่หนึ่ง) ธิดาองค์โตแห่งเหมันต์นคร

ไอยศูรย์ กลับชาติมาเกิดเป็น ชัชนันท์ (นักรบผู้มีความสุข) โอรสองค์เล็กแห่งเหมันต์นคร

บัวแย้ม กลับชาติมาเกิดเป็น ปทุมมาศ (ดอกบัวทองคำ) ธิดาองค์โตแห่งนครนาคาครุฑา

อาธาร กลับชาติมาเกิดเป็น อนุวัต (ความดีงามอยู่เสมอ) โอรสองค์เล็กแห่งคิมหันต์นคร

อัมพิกา กลับชาติมาเกิดเป็น อรัญญา (ป่า) ธิดาองค์เล็กแห่งนครไพรพนา

เภตรา กลับชาติมาเกิดเป็น ภากร (ผู้สร้างแสงสว่าง) โอรสองค์เล็กแห่งเมืองรัตนา

มนตรา กลับชาติมาเกิดเป็น มินทรา (ผู้เป็นใหญ่) ธิดาองค์เล็กแห่งนครนาคาครุฑา

อ่านต่อ : http://writer.dek-d.com/dek-d/writer/view.php?id=700820#ixzz1JewMj4eH