ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

มารำลึกถึง เกราะกายสิทธิ์ ด้วยการแต่งบทสนทนา ขึ้นเอง กันเถอะ

ออฟไลน์ ไชยกร

• *
  • 158
  • 0
ระหว่างที่พุทธรัตน์และไอศูรย์เพลินอยู่ในอุทยาน ไอศูรย์เริ่มร้อนรุ่ม
ไอศูรย์ "เจ้าแน่ใจนะพุทธรัตน์ ว่าวิธีนี้จะได้ผลจริงๆ"
พุทธรัตน์กำลังสบายใจยินเสียงโอดครวญเช่นนี้ก็ชะงักพลันหันกลับมามองไอศูรย์ "ถ้าเจ้าไม่อยากแสร้งรักเรา เจ้าก็เข้าไปคุยกับจันทราภาเองเถอะ หวังว่านางคงฟัง"
ไอศูรย์คงไม่เข้าใจว่าถูกพุทธรัตน์ประชดอยู่ "ข้าไม่เอาด้วยแล้ววิธีของเจ้านั่นหนะ เกรงแต่จันทราภาจะยิ่งเข้าใจผิด" น้ำเสียงไอศูรย์เป็นกังวลนักแล้วก็เดินจากนางไปยังตำหนักของจันทราภา
พุทธรัตน์มองตามไอศูรย์ด้วยสายตาที่เหม่อลอย นางก้มลงมองดูช่อบุปผาในมือด้วยสายตาที่อ่อนไหวนัก
พุทธรัตน์ "นี่เรากำลังทำอะไรอยู่..." พุทธรัตน์ถามตัวเองเบาๆและโยนดอกไม้นั่นทิ้งก่อนจะวิ่งตามไอศูรย์ไป
พุทธรัตน์ "ไอศูรย์... เดี๋ยวก่อน"
ไอศูรย์ "เจ้าจะตามข้ามาทำไมอีก ข้าบอกแล้วไงว่าข้าไม่อยากให้จันทราภาเข้าใจผิด"
พุทธรัตน์ "เราสัญญา เราจะทำให้สองเจ้ารักกันให้ได้ ไม่ต้องแสร้งรักแล้วก็ได้นะไอศูรย์... นะไอศูรย์" พุทธรัตน์พูดอย่างขอร้อง ไอศูรย์มองหน้านางอย่างแปลกใจ
พุทธรัตน์ "ก็... เราแค่อยากตอบแทนท่านเรื่องสังวาล" พุทธรัตน์แก้ตัว เพราะในความจริงที่นางอาสาช่วย ก็เพราะอยากอยู่ใกล้ไอศูรย์บ้าง ไอศูรย์ไม่รู้เล่ห์ก็หลงดีใจคว้ามือนางมากุมไว้แน่น
ไอศูรย์ "ขอบใจเหลือเกิน..."

ฝ่ายคนแอบมองอย่างอาธารก็ก้มหน้าเหมือนไม่อยากให้ภาพนั้นอยู่ในสายตา อาธารถอยไปก็ตกใจทีเภตรากำลังเดินสวนมาพอดี
เภตรา "อ้าวอาธาร ข้าก็คิดว่าเจ้าซ้อมดาบอยู่นะเนี่ย"
อาธารไม่พูดจาได้แต่ก้มหน้าเดินไป เภตราก็มองตามด้วยความแปลกใจ

แห่ๆ สาวพุทธรัตน์เห็นเงียบๆแต่ก็มีเล่ห์เหลี่ยมเหมือนกันแฮะ...........................

"ยุคลเดช"
  “ถึงเพลิงผลาญไป่ล้าง ชีวัน ถึงนทีบ่บั่น ชีพด้วย ถึงดาบสักร้อยพัน ฉีกร่าง รานฤๅ ถึงบ่ถึงคราวม้วย ดับได้มีฤๅ”
http://my.dek-d.com/07_70407/writer/view.php?id=564006

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
นี่แหละที่รอคอย กาฬรหัสย์ HpJ  หุหุ อยากจะปักหมดกระทู้นี้มักๆ ว่าแต่ใครจะช่วยจบไกรทองเนี่ย 555

เอ่อ  แล้วตกลง ไกรทองมันออกไปถึงแปซิฟิกแล้ว  เรียกกลับพิจิตรไม่ได้แล้วใช่มั้ยคะ :-\ :-X

ป่าวมันไปไกลถึงดวงจันทร์แล้วอ่ะ :-X   ออกนอกโลกไปแย้ววววว  แต่งกันสนุกนะแต่เรื่องนี้ขอตัวก่อนไม่งั้น
อังคาสจะกั้นใจตายตามบัวแย้ม เหอะๆ

555555555+ เพราะไกรทองน่ะมีประตูทะลุมิติของโดเรมอนไง เรยหลุดไปโลกต่างๆได้โดยง่าย (มุขใครฝ่า?อิอิ) :)

ส่วนเรื่องนี้...ไม่น่าจะหลุดโลกน๊าเท่าที่ดูจากหัวข้อ(รึเปล่า?)  :)

ระหว่างที่พุทธรัตน์และไอศูรย์เพลินอยู่ในอุทยาน ไอศูรย์เริ่มร้อนรุ่ม
ไอศูรย์ "เจ้าแน่ใจนะพุทธรัตน์ ว่าวิธีนี้จะได้ผลจริงๆ"
พุทธรัตน์กำลังสบายใจยินเสียงโอดครวญเช่นนี้ก็ชะงักพลันหันกลับมามองไอศูรย์ "ถ้าเจ้าไม่อยากแสร้งรักเรา เจ้าก็เข้าไปคุยกับจันทราภาเองเถอะ หวังว่านางคงฟัง"
ไอศูรย์คงไม่เข้าใจว่าถูกพุทธรัตน์ประชดอยู่ "ข้าไม่เอาด้วยแล้ววิธีของเจ้านั่นหนะ เกรงแต่จันทราภาจะยิ่งเข้าใจผิด" น้ำเสียงไอศูรย์เป็นกังวลนักแล้วก็เดินจากนางไปยังตำหนักของจันทราภา
พุทธรัตน์มองตามไอศูรย์ด้วยสายตาที่เหม่อลอย นางก้มลงมองดูช่อบุปผาในมือด้วยสายตาที่อ่อนไหวนัก
พุทธรัตน์ "นี่เรากำลังทำอะไรอยู่..." พุทธรัตน์ถามตัวเองเบาๆและโยนดอกไม้นั่นทิ้งก่อนจะวิ่งตามไอศูรย์ไป
พุทธรัตน์ "ไอศูรย์... เดี๋ยวก่อน"
ไอศูรย์ "เจ้าจะตามข้ามาทำไมอีก ข้าบอกแล้วไงว่าข้าไม่อยากให้จันทราภาเข้าใจผิด"
พุทธรัตน์ "เราสัญญา เราจะทำให้สองเจ้ารักกันให้ได้ ไม่ต้องแสร้งรักแล้วก็ได้นะไอศูรย์... นะไอศูรย์" พุทธรัตน์พูดอย่างขอร้อง ไอศูรย์มองหน้านางอย่างแปลกใจ
พุทธรัตน์ "ก็... เราแค่อยากตอบแทนท่านเรื่องสังวาล" พุทธรัตน์แก้ตัว เพราะในความจริงที่นางอาสาช่วย ก็เพราะอยากอยู่ใกล้ไอศูรย์บ้าง ไอศูรย์ไม่รู้เล่ห์ก็หลงดีใจคว้ามือนางมากุมไว้แน่น
ไอศูรย์ "ขอบใจเหลือเกิน..."

ฝ่ายคนแอบมองอย่างอาธารก็ก้มหน้าเหมือนไม่อยากให้ภาพนั้นอยู่ในสายตา อาธารถอยไปก็ตกใจทีเภตรากำลังเดินสวนมาพอดี
เภตรา "อ้าวอาธาร ข้าก็คิดว่าเจ้าซ้อมดาบอยู่นะเนี่ย"
อาธารไม่พูดจาได้แต่ก้มหน้าเดินไป เภตราก็มองตามด้วยความแปลกใจ

แห่ๆ สาวพุทธรัตน์เห็นเงียบๆแต่ก็มีเล่ห์เหลี่ยมเหมือนกันแฮะ...........................
เริ่มเข้าคอนเซ็ปต์รักสามเศร้าซะแร้วววว...หุหุ
พุทธรัตน์ ถึงร้ายก้อรักน๊า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 12:28:53 PM โดย HpJ »

ออฟไลน์ วิกานต์

• *
  • 41
  • 0
  • **********น้องอัมวิกานต์จ้า-*************
ในขณะที่นักรบเกราะกายสิทธิ์ทุกคนกำลังจะไปชิงรัตนบุรีกันทันใดนั้นท้องฟ้ามืดลงทันใดนั้นเองร่างของ อัญญาณี  ไอศูรย์  บัวแย้ม อาธาร
อัมพิกา เภตรา  มนตรา  ต่างเปลี่ยนไปอีกแบบ  ที่งดงามราวกับเทพที่จุติลงมาจากสวรรค์  จึงทำให้ นักรบเกราะกายสิทธิ์ทั้ง7ตกใจ อังคาสที่ทั้งตกใจและดีใจ

อังคาส : บัวนี่เจ้าเป็นใครกันแน่เนี่ย
บัวแย้ม : ต้องขอพระราชทานอภัยด้วยเพคะที่ไม่ได้บอกความจริงกับพระโอรสและพระธิดาทุกๆพระองค์ความจริงแล้วพวกเราเป็นพี่น้อง แล้วที่แปลงกายมาเพื่อได้รับคำสั่งจากเสด็จพ่อเพคะ     ให้มาช่วยพวกท่าน         
อังคาส :   งั้นเจ้าคงไม่ได้นามว่าบัวแย้มสินะ
บัวแย้ม :  เพคะ  หม่อมชั้นไม่ได้ชื่อบัวแย้มแล้วก็ไม่ได้เป็นปอบ
อังคาส :   งั้นเจ้าเป็นใคร มาจากที่ไหน
บัวแย้ม :   หม่อมชั้นคือ  พระธิดา แก้วกินรัตน์  เป็นพระธิดาของ องค์ ศักรินทร์   เพคะ
พอเห็นอังคาสพุดจบพุดจบ ศนิวารเลยขอถามบ้าง
ศนิวาร  : แล้วเจ้าล่ะมนตรา
มนตรา :  หม่อมชั้น  พิมพักตร์ดารา  เพคะ
ประกายพรึก : เจ้าล่ะเภตรา
เภตรา :ข้าพุทธเจ้า  วรมินทร์   พะเจ้าคะ
ภูมินทร์ : สาธุ  สาธุ   เจ้าล่ะอัมพิกา
อัมพิกา : เรา  วาริกานต์
พุทธรัตน์ : ตาเจ้าบ้างล่ะอาธาร
อาธาร : ข้าพุทธเจ้า  ภวิณย์ธร พะเจ้าค่ะ
จันทราภา เจ้าละ ไอศูรย์
ไอศูรย์ :  เรา ทินภัทร
สุริยะ :  เจ้าล่ะอัญญาณี
อัญญณี :  เรา ตรีรัตน์
หลังจากแนะนำตัวเสร็จเทพและนักรบเกราะกายสิทธิ์ทั้ง7ก็ไปปรึกษากันว่า จะไปช่วยกันชิงรัตนบุรี คืน  ทั้งหมดจีงกลับไปบอกให้ สไบทอง รู้

สุริยะ: พวกเราจะไปชิงรัตนบุรีกันตอนนี้พระเจ้าค่ะ
สไบทอง:ถ้าลูกๆจะไปแม่ขออวยพรให้ทุกคนโชคดี  รวมทั้งพวกท่านด้วย

ทั้งหมดจึงออกเดินทางพร้อมกัน ระหว่างทาง ปีศาจ พายสูร มาขวางทางไว้   ทั้งหมดเหาะลงพื้นพร้อมกัน

อังคาส:นั่นตัวอะไรกันประหลาดพิลึกแหะ
ตรีรัตน์: พายสูร
กินรัตน์:หึ พายสูร เจ้านี่ก็แปลกนะ นี่ขนาดเสด็จพ่อ ทรงมีพระบัญชาให้พวกเราลงมาโลกมนุษย์แล้วนะเนี่ย เจ้ายังตามมาราวีพวกเราได้อีก
พายสูร: เราต้องการชีวิตของ วรมินทร์  ไม่เกี่ยวกับพวกเจ้าถอยไปถ้ายังไม่อยากตาย
วาริกานต์: หนิ พายสูรเราถามจริงๆเถอะ พี่ วรมินทร์ไปทำอะไรให้เจ้าหนักหนาหรอเจ้าถึงเคียดแค้นเขามากขนาดนี้
พายสูร: มันฆ่าเรา  มันต้องชดใช้
ตรีรัตน์: แต่นั่นมันเรื่องในอดีตน้องชายเราจำไม่ได้หรอก
พายสูร:ก็ข้ากำลังจะทำให้มันจำได้ไงล่ะ  ฮ่า  ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พายสูรปล่อยพลังใส่วรมินทร์   กินรัตน์ ทนไม่ไหว

กินรัตน์:ถ้าพูดกันดีๆแล้วไม่รู้เรื่อง เราจะไม่เกรงใจล่ะนะ
อังคาส: กินรัตน์เจ้าคิดจะทำอะไร 
กินรัตน์:ก็จัดการกับมันไง  พวกเจ้าหนีไปก่อนเดี๋ยวเราตามไป 

ทั้ง2 สู้กันอย่างดุเดือด
ในขณะที่คนอื่นๆล่วงจนถึงรัตนบุรีและรอเวลาจะบุกเข้าชิงรัตนบุรี

ในขณะรอ

ประกายพรึก:เป็นห่วงพี่สาวเจ้ารึไง
วรมินทร์: ใช่

ด้านอังคาส

จันทราภา:เป็นอะไรไปอังคาส
อังคาส:เปล่า
จันทราภา : เป็นห่วงกินรัตน์ใช่ไม๊
อังคาส : เอ่อ...
จันทราภา: พูดควมจริงมาเถอะอังคาส ถ้าเจ้ารักนางเป็นห่วงนางทำไมไม่กลับไปช่วยนางล่ะ

จันทราภาเห็นกินรัตน์เดินมาพอดีจึงเดินออกไป

กินรัตน์: ท่านเป็นอะไรอังคาส เมื่อกี้ยีงดีๆอยู่เลย

อังคาสตกใจ

อังคาส: กินรัตน์!
กินรัตน: ใช่เราเอง

กินรัตน์เดินไปหาจันทราภา

กินรัตน์: อังคาสเป็นอะไรน่ะจันทราภา
จันทราภา:อังคาสเป็นห่วงเจ้า

กินรัตน์ได้ยินก็ตื้นตัน           ตกกลางคืนกินรัตน์ ยกน้ำทิพย์มาให้อังคาสดื่มแล้วนั่งลงข้างๆ

กินรัตน์:ขอบใจมากนะที่เป็นห่วงเรา
อังคาส:ไม่เป็นไร   ขอบใจสำหรับน้ำทิพย์แก้วนี้ด้วยนะ

ทั้ง2 ยิ้มให้กัน

:-* แนะนำตัวละครใหม่อีกรอบ

อัญญณี        เปลี่ยนเป็น    ตรีรัตน์
ไอศูรย์        เปลี่ยนเป็น      ทินภัทร
    บัวแย้ม   เปลี่ยนเป็น   กินรัตน์
อาธาร  เปลี่ยนเป็น  ภวิณย์ธร
อัมพิกา  เปลี่ยนเป็น   วาริกานต์
เภตรา   เปลี่ยนเป็น  วรมินทร์
มนตรา   เปลี่ยนเป็น   พิมพักตร์ดารา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:08:09 PM โดย วิกานต์ »
url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=157488bfaf.jpg][/url]

ออฟไลน์ PakWaRN

• *
  • 234
  • 0
รออ่านนะคะ

มาต่อเร็วๆนะคะ :-* :-*

พี่(รึป่าว?)วิกานต์

• *
  • 41
  • 0
  • **********น้องอัมวิกานต์จ้า-*************
ที่รัตนบุรี

อังคาส  บดีสร 
บดีสร   อังคาสเจ้าแย่งความรักไปจากเรา
อังคาส  หมายความว่ายังไงเราไปแย่งอะไรไปจากเจ้า
บดีสร ความรัก เจ้าแย่งความรักที่กินรัตน์ ควรจะมีให้เรา
อังคาส ก็นางรักเจ้าหนิ
บดีสร  ไม่จริงนางรักเจ้า
อังคาส ก็คราวนั้นนาง...
บดีสร ทีนางมาช่วยชีวิตเราคราวนั้น  เพราะว่าเราดีกับนางเพียงแค่นั้นเอง  นางไม่ได้รักเราเลย
อังคาส  ไม่จริง
บดีสร  อะไรที่ว่าไม่จริง
อังคาส ก็สิ่งที่เจ้าบอกน่ะสิไม่จริง
บดีสร ทำไมจะไม่จริง
อังคาส เราร้ายกับนางสารพัด  นางจะรักเราได้ยังไง
บดีสร หนิ กินรัตน์ เคยบอกกับเจ้าว่า  ความรักมันบังคับกันไม่ได้  แม้ว่าคนๆนั้นจะร้ายกาจเพียงใดก็ตาม
อังคาส ใช่
บดีสร ถ้าใช่แล้วทำไมนางจะรักคนใจร้ายอย่างเจ้าบ้างไม่ได้ล่ะ
อังคาส  บดีสรเจ้า
บดีสร เรามาดี  กลับไปหานาง  นางรักเจ้า ทั้งหัวใจของนางมีแต่เจ้า  ไม่ใช่เรา แล้วเจ้าล่ะรักนางรึเปล่า
อังคาส เอ่อ  เรา
กินรัตน์  อังคาส ท่านมาทำอะไรแถวนี้
อังคาส เรา  มาเดินเล่น
กินรัตน์   ออ  งั้นเราไปล่ะ
อังคาส  กินรัตน์  ไปนั่งคุยที่ห้องเราก่อนก็ได้นะ
กินรัตน์  อืม ได้สิ

กลางคืน

อังคาส   กินรัตน์ เจ้าเป็นอะไร
กินรัตน์ เราเพลีย เรากลับก่อนนะ

ร่างของ กินรัตน์ ค่อยๆล้มลง

อัคาส  กินรัตน์ !

อังคาสอุ้มกลับห้องแล้ววางกินรัตน์ ลงบนเตียง อย่างอ่อโยนอังคาสกำลังเดินออกจากห้อง

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=157488bfaf.jpg][/url]

ออฟไลน์ mint_rp

• *
  • 211
  • 1
ต่อด่วนๆค่ะ  ;)

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
ตอนแรกที่อ่านของน้องกาฬฯ พี่นึกว่าเป็นภาคต่อของเกราะแล้วนะเนี่ย เป็นเวอร์ชั่นสองน่ะ
แต่พออ่านเรื่องต่อแล้วก็...อืมมมมมมมมมมมม

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
กลางดึกคืนนั้นพุธรัตนนอนไม่หลับจึงเดินออกมาเดินเล่นเจอผีเสื้อสีสวยตนหนึ่งแต่เมื่อเอื้อมมือจะจับมันพลันมีเสียงดุมาจากมุมมืดในทันที
หยุดน่ะผีเสื้อสวยๆแบบปล่อยมันไปจะดีกว่าเด็กสวยใช้มือจับผีเสื้อเเล้วนำไปปล่อยใกล้ๆดอกไม้ก่อนยืนมองพุธทรัตนเต็มๆตาด้วยควาสูงที่คล้ายผู้ชายการะเกดเดินจากไปพร้อมๆกับสายลมพร้อมๆกับเสียงหัวเราะเล็กๆสุริยะเดินสวนทางกับการะเกดเด็กสาวลึกลับผู้มีบาดแผลในใจที่ยากจะลืมได้เดินไปหาจันทราภาก่อนที่จะชักดาบฟันตนแท้จริงเธอเห็นค้างคาวผีนี่เองเธอจึงฟันไปเต็มแรงก่อนจะจับโยนทิ้งไปเธอหันมามองจันทราภาก่อนกระโดดหนีไปอย่างรวดเร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2008, 07:03:56 PM โดย ฟ้าใส »

ออฟไลน์ maycute_11

• *
  • 124
  • 0
    • ศรีมหาคเณศดอทคอม
โห..หมดแระ  อารมณ์กำลังค้างเลยง่ะ มาต่อด่วนได้โปรด:-*
จึ่งเห็นจารึกอักษร     นามกรพระโอรสา
ชื่อหยังหยังหนึ่งหรัดอินดรา  อุดากันสาหรีปาตี
อิเหนาเองหยังตาหรา  เมาะตาริยะกัดดังสุรสีห์
ดาหยังอริราชไพรี     เองกะหนะกะหรีกุเรปันฯ

--ศรีมหาคเณศดอทคอม-- http://www.srimahaganesh.com

ออฟไลน์ PakWaRN

• *
  • 234
  • 0
ต่อด่วนคะพี่วิกานต์ขา :-* :-*

• *
  • 41
  • 0
ต่อ
 กินรัตน์ละเมอ

กินรัตน์ ทำไมเราต้องรักคนอย่างเจ้าด้วยอังคาส
อัคาส กินรัตน์

อังคาสอึ้ง แล้วค่อยๆเดินกลับมานั่งที่ตำหนัก กินรัตน์ตื่นขึ้น

กินรัตน์  ท่าน
อังคาส  เราขอโทษ
กินรัตน์ ไม่เป็นไร  (น้ำตาคลอ)

กินรัตน์จะเดินหนีไป  แต่ อังคาสกอดไว้แน่น

ระหว่างนั้น  พระโอรส  วงค์วรเวช ซึ่งเป็นเพื่อนกับกินรัตน์  แต่ทั้งสองเคยตกลงกันว่าจะเป็นพี่น้องกันและจะไม่ทิ้งกันไปไหน  แต่กินรัตน์ก็ต้องทิ้ง วงค์วรเวชไป เพราะ ภารกิจบางอย่าง

ที่รัตนบุรี

วงค์วรเวช ข้าพุทธเจ้า มาขอพบน้องกินรัตน์พะเจ้าคะ
สไบทอง นางอยู่ที่ห้อง

ที่ห้องของกินรัตน์   วงค์วรเวชเดินเข้ามาเห็น  อังคาสกอดกินรัตน์อยู่

วงค์วรเวช กินรัตน์
กินรัตน์  พี่ วงค์วรเวช
วงค์วรเวช  นี่คือสาเหตุที่เธอทิ้งพี่ไปใช่ไหม

กินรัตน์ส่ายหน้า

วงค์วรเวช  พอกันที

กินรัตน์เสียใจอย่างหนัก

อังคาส  กินรัตน์

กินรัตน์เสียใจอย่างหนักและโอบกอดอังคาสด้วยความเสียใจ

[
center]เพลงประกอบฉากนี้

เนื้อเพลง ใจของฉันเป็นของเธอ
Artist: Boy Peacemaker, เคน-แอฟ

ฉันไม่รู้ว่าเป็นเพราะใคร
โชคชะตาเป็นใจ หรืออะไรทำให้เธอลาจาก
คนที่รักกันมากมาย ต้องพรากกันไปไกล
ฉันก็คนจะทนอย่างไรไหว

* ฉันไม่รู้จะทำอย่างไร เหมือนใจมันจะขาด
ชีวิตมันดูอ้างว้าง วังเวงไปทุกอย่าง
เหมือนคนที่เดียวดาย จมอยู่กับความหลัง
อยากให้รู้ฉันเสียใจ และปวดร้าวมากเพียงใหน

** ใจของฉันมันเป็นของเธอ ไม่ว่านานเท่าไร
และมันจะเป็นของเธอตลอดไป
ใจของฉันมันเป็นของเธอ คนเดียวทั้งใจ
จะรอเธอรักเธอจนตาย ใจเอย…

ฉันไม่รู้ว่าเหตุผลใด
ฟ้าข้างบนจงใจ หรือว่าใครทำให้เราไกลกัน
มันโหดร้ายจนเกินไป ฉันไม่เคยเตรียมใจ
ที่จะเสียเธอไปอย่างวันนี้

*,** [/center] [/b]

• *
  • 124
  • 0
ว๊าวกำลังมันเลยอ่ะ   :P
จึ่งเห็นจารึกอักษร     นามกรพระโอรสา
ชื่อหยังหยังหนึ่งหรัดอินดรา  อุดากันสาหรีปาตี
อิเหนาเองหยังตาหรา  เมาะตาริยะกัดดังสุรสีห์
ดาหยังอริราชไพรี     เองกะหนะกะหรีกุเรปันฯ

--ศรีมหาคเณศดอทคอม-- http://www.srimahaganesh.com

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
ในห้องของกินรัตนการะเกดหลวงมาพอดีเมื่อเห็นกินรัตนนอนอยู่จึงห่มผ้าให้ทำอย่างเบามอที่สุดแต่กินรัตนก็ตื่นจนได้
เพี้ยะกินรัตนตบหน้าการะเกดไปทีหนึ่งการะเกดถูกอังคาสชกหน้าแต่เมื่อทุกคนเห็นว่าเป็นหญิงการะเกดจึงคว้าดาบมาฟาดฟันใส่ทุกคนก่อนหนีแต่นางบอกกินรัตนว่ารุ่งเช้าจะมาหา
รุ่งเช้า
ในระหว่างที่กินรัตนกำลังร้อยมาลัยอยู่จู่ๆมีเสียงผิวปากอย่างคนกำลังมองอะไรเพลินๆ
จินตะนา ใครว่ะ
กินรัตนเจ้า
จินตะนา อ้อพพวกเราเหมือนนักรบเกราะน่ะแต่ว่าเรามีแค่ไม่บอกจะดีกว่าน่ะ
จินตะนาจึงเล่าให้กินรัตนฟังว่าตนคือคนที่แสงเงินสั่งมาให้ปกป้องนักรบแห่งเกราะและเทพทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:52:31 PM โดย ฟ้าใส »

• *
  • 124
  • 0
ในห้องของกินรัตนการะเกดหลวงมาพอดีเมื่อเห็นกินรัตนนอนอยู่จึงห่มผ้าให้โยทำอย่างเบามอที่สุดแต่กินรัตนก็ตื่นจนได้
เพี้ยะกินรัตนตบหน้าการะเกดไปทีหนึ่งการะเกดถูกอังคาสชกหน้าแต่เมื่อทุกคนเห็นว่าเป็นหญิงการะเกดจึงคว้าดาบมาฟาดฟันใส่ทุกคนก่อนหนีแต่นางบอกกินรัตนว่ารุ่งเช้าจะมาหา
รุ่งเฃช้า
ในระหว่างที่กินรัตนกำลังร้อยมาลัยอยู่จู่ๆมีเสียงผิวปากอย่างคนกำลังมองอะไรเพลินๆ
จินตะนา ใครว่ะ
กินรัตนเจ้า
จินตะนา อ้อพพวกเราเหมือนนักรบเกราะน่ะแต่ว่าเรามีแค่ไม่บอกจะดีกว่าน่ะจบ

การะเกดนี่คือใคร  แล้วทำไมกินรัตน์ต้องตบหน้าการะเกดแล้วก็ทำไมอังคาสต้องชกหน้าการะเกดด้วย  งงอ่ะ  ช่วยชี้แจงที

• *
  • 41
  • 0
บดีสรบุกรัตนบุรี

ห้องกินรัตน์

บดีสร ไปกับเรา
กินรัตน์ ไม่
บดีสร  ทำไมล่ะในเมื่อเจ้ารักเรา
กินรัตน์ ไม่จริง
บดีสร ทำไมจะไม่จริงในเมื่ออังคาสบอกเรา
กินรัตน์  อังคาสบอกเจ้า
บดีสร  ใช่
กินรีตน์ เด๋ยวเรามา

กินรัตน์เดินตรงไปยังตำหนักอังคาส

อังคาส กินรัตน์
กินรัตน์  อังคาส เจ้า ทำอย่างนี้กับเราได้ยังไง  (น้ำตาคลอ)
อังคาส เราทำดีที่สุดแล้ว
กินรัตน์ แล้วเจ้าเคยถามเราไหมว่าเรารักใคร

ขณะด้านนอกเมืองมีพญานาคบุกทำลายเมือง
 กินรัตน์และอังคาสได้ยินเสียงเลยวิ่งออกไปดู

กินรัตน์โดนพลังของพญานาค

กินรัตน อังคาส
อังคาส  อย่าเป็นอะไรนะ
กินรัตน์  เราๆ

กินรัตนสลบไป

วันรุ่งขึ้น

กินรัตน์ อังคาส  ท่าน มาทำไม
อังคาส  เจ้าไม่อยากไปกับบดีสร
กินรัตน์ ใช่  รู้เหมือนกันเหรอ
อังคาส  ทำไมเจ้ารักบดีสรไม่ใช่เหรอ
กินรัตน์ เราไม่เคยแม้แต่คิดว่าเราจะรัก
อังคาส  แล้วเจ้ารักใคร
กินรัตน์  อังคาส เจ้ามันใจร้าย ใจดำ  ออ  เราลืมไปเจ้าอยากให้เราไปพ้นๆอยู่แล้วหนิ  ดี เราจะไปซะเด๋ยวนี้ล่ะ

กินรัตน์วิ่งออกไปด้านนอก

อังคาส เจ้าจะไปไหน 
กินรัตน์ ก็ไปให้พ้นจากที่นี่ตามที่เจ้าขอไง