ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เนื้อเพลงเพลงประกอบละครพื้นบ้าน เพลงประกอบละครจักรๆวงศ์ๆ

ออฟไลน์ l.love____

• *
  • 59
  • 0
Re: Download เพลงประกอบละครพื้นบ้านพร้อมเนื้อเพลง
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:05:56 PM »
อยากได้คอร์ดกีต้าร์เพลงจักรๆวงศ์ๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: Download เพลงประกอบละครพื้นบ้านพร้อมเนื้อเพลง
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:32:12 PM »
อยากได้คอร์ดกีต้าร์เพลงจักรๆวงศ์ๆอ่ะครับ

หวัดดีค่ะ  น้อง L  กลับมาแล้วเหรอ
หายไปตั้งเทอมนึงแน่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ l.love____

• *
  • 59
  • 0
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 07:11:31 PM »

หวัดดีค่ะ  น้อง L  กลับมาแล้วเหรอ

ครับ พึ่งจะปิดเทอมครับ

ก่อนหน้านั้นเครียดมากมาย

เอ่อ ใครลบกระทู้ L ไปหรอครับ??

คือ ตอนนี้เพิ่งจะว่าง ก่อนหน้านั้นไม่ว่างอ่ะครับ

ขอโทษด้วยครับ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 04:57:41 PM »

เอ่อ ใครลบกระทู้ L ไปหรอครับ??

คือ ตอนนี้เพิ่งจะว่าง ก่อนหน้านั้นไม่ว่างอ่ะครับ

ต้องขอโทษน้องแอลด้วยนะจ๊ะ เนื่องจาก พี่คิดว่าน้องแอลไม่มาเล่าสี่ยอดกุมารต่อแล้ว
เพราะหายไปนานมากกกกกกกกกกกกกกกก
พี่ bobenz ก็จะเล่าวงษ์วรรค์จบแล้ว พี่เค้าเลย เลยขอให้พี่ลบกระทู้นั้นเพื่อจะได้ไม่ซ้ำซ้อนกัน
พี่เค้าบอกแล้วว่าจะไม่เล่าต่อใครน่ะจ้ะ จริงๆ พี่ไม่อยากลบกระทู้เลยนะ เพราะน้องแอลอุตส่ามาเล่าเสียเวลาไปตั้งเยอะ
แต่ว่าด้วยข้อจำกัดของเวลาของน้อง ทำให้มาเล่าได้ไม่ต่อเนื่อง ดังนั้นพี่ต้องขอโทษน้องแอลด้วยนะจ๊ะ

:icon_eek: :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 06:49:48 PM »

หวัดดีค่าน้องแอล ไงก็ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะคะ พี่ก็ต้องขอโทษน้องแอลด้วยเหมือนกันนะคะ
ที่ให้นานะจังลบกระทู้ไปน่ะค่ะ มีคนมาถามมากมายว่าทำไมไม่เล่าต่อคะ พี่ก็ไม่รู้จะตอบว่าไงดี
แล้วน้องแอลก็เรียนหนังสืออยู่ ใกล้จะเอนทรานต์แล้วด้วยใช่ป่าวจ๊ะ น้องก็คงจะไม่มีเวลามาเล่าต่อ
จนจบอีกนาน ปกติละครของพี่บอยพี่ก็เคยบอกนานะจังไปแล้วว่า ไม่ต้องห่วงนะยังไงก็จะพยายาม
เล่าให้ครบทุกเรื่อง แล้วน้องก็ขอมาเล่าแทน ตอนนั้นพี่ก็ดีใจมากๆๆเลย มีคนมาช่วยแบ่งเบาภาระ
ให้ แถมเรื่องนี้ยาวซะด้วย แต่สุดท้ายน้องก็หายไปค่ะ พี่ก็รีบเล่าวงษ์สวรรค์ให้จบเพื่อจะต่อด้วย
สี่ยอดกุมารนี่แหละ ขอโทษอีกครั้งนะคะ  :icon_eek:

• *
  • 7234
  • -3
เนื้อเพลง พันหนึ่งราตรี
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 01:54:41 PM »
เนื้อเพลง  พันหนึ่งราตรี

ช : ในใจนารีมีอะไร ในใจนารีมีอะไร ซุกซ่อนเอาไว้ข้าง จึงปันใจให้ใครต่อใคร  จึงปันใจให้ใครต่อใคร

ฉันเจอจนเบื่อระอาไม่ขอ เชื่อใครอีกต่อไป

ญ : อย่าหมดศรัทธาถึงแม้ว่าเธอจะเบื่อกับความรัก

ช: ฉันจะไม่ยอมเชื่อ ฉันรู้ว่าเธอจะหลอก

ญ : ลองฟังเรื่องราวที่ฉันตั้งใจจะเล่าให้ฟัง....ฮ้า ฮา...

ช: งั้นลองอีกซักครั้ง ฮา.... ฮ้า....

จบแล้วเล่านิทานของเธอจบแล้ว ถ้าฉันไม่ประทับใจก็ขอให้เข้าใจว่าต้องแลกด้วยชีวิต

จบแล้วถ้านิทานนั้นทำให้ฉันนั้นรักเธอขึ้นมาได้ เล่านานเท่าไรพันหนึ่งราตรี ฉันก็ยินดีฟัง

ทำนอง …………………………………………….

ญ : อย่าหมดศรัทธาถึงแม้ว่าเธอจะเบื่อกับความรัก

ช: ฉันจะไม่ยอมเชื่อ ฉันรู้ว่าเธอจะหลอก

ญ : ลองฟังเรื่องราวที่ฉันตั้งใจจะเล่าให้ฟัง....ฮ้า ฮา...

ช: งั้นลองอีกซักครั้ง ฮา.... ฮ้า....

จบแล้วเล่านิทานของเธอจบแล้ว ถ้าฉันไม่ประทับใจก็ขอให้เข้าใจว่าต้องแลกด้วยชีวิต

จบแล้วถ้านิทานนั้นทำให้ฉันนั้นรักเธอขึ้นมาได้ เล่านานเท่าไรพันหนึ่งราตรี ฉันก็ยินดีฟัง

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:20:07 PM »
เพลงสังข์ทองช่อง3 ค่ะ

ขับร้อง ปาน ธนพร

เรารักกัน ผูกพันหัวใจ มั่นคงเพียงไหนเธอนั้นคงรู้ดี

จนมั่นใจ ว่าใจฉันจริง ผูกพันแอบอิงในเรา รักด้วยเธอ

ให้ฟากฟ้าลอยมาลงต่ำ แผ่นดินสูงลอยคู่พบกันตรงกลาง

คือใจรักสองเราที่เชื่อมโยงหลอมรวม เข้าด้วยกัน เป็นใจเดียว

หากมีขวากหนาม จะตามถากถาง จะสร้างเมืองไว้ให้เรืองรอง

จะทำโลกสวย ด้วยมือเราสอง จะครองความรัก ภักดี นิรันดร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 03:22:07 PM โดย rainbow »
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 07:59:40 PM »
เพลงสังข์ทอง  ช่อง 3 เพราะอ่ะ 

พออ่านแล้วก็คุ้นๆ เหมือนนึกได้  ไม่มีไฟล์ให้โหลดเหรอ  เสียดายจัง  :icon_rolleyes:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 05:17:29 PM »
เพลงจากพระรถเสน ช่อง3ค่ะ ใครรู้ช่วยต่อจนจบให้หน่อยนะคะ

ใจสลาย เธอกลับกลาย จากเคยรักรักมาพรากพลัดไป

เคยผูกพันรักกันมั่นใจ ใยสลักร้างลา

เคยพลอดคำ หวานฉ่ำทรวง หน่วงเนี่ยวโน้มโลมแนบนิทรา

เธอหลบเร้น ฉันเฟ้นใฝ่หา ตามติดมารับเธอหวนคื

จะข้ามข้ามน้ำจะข้ามเขาติดตามเอารักคืน จะ(..................ใครรู้มาต่อให้หน่อย......................)

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 06:01:00 PM »
เพลงจากพระรถเสน ช่อง3ค่ะ ใครรู้ช่วยต่อจนจบให้หน่อยนะคะ

ใจสลาย เธอกลับกลาย จากเคยรักรักมาพรากพลัดไป

เคยผูกพันรักกันมั่นใจ ใยสลักร้างลา

เคยพลอดคำ หวานฉ่ำทรวง หน่วงเนี่ยวโน้มโลมแนบนิทรา

เธอหลบเร้น ฉันเฟ้นใฝ่หา ตามติดมารับเธอหวนคื

จะข้ามข้ามน้ำจะข้ามเขาติดตามเอารักคืน จะ(..................ใครรู้มาต่อให้หน่อย......................)

ว้าว อนยากได้เพลงงนี้จังแต่ก็จำเนื้อไม่ค่อยได้จำได้ว่าเพราะมาก

• *
  • 7234
  • -3
เนื้อเพลง : ไกรทอง (เวอร์ชัน ฉัตรมงคล กิ๊ฟ ธิติยา)
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:18:34 PM »
เนื้อเพลง : ไกรทอง (เวอร์ชัน ฉัตรมงคล กิ๊ฟ ธิติยา)

ชาย (ดนตรีเร็ว)

โอ้ เจ้าชาติกุมภีร์ มีฤทธีในลำน้ำใหญ่

เราไม่เกรงกลัวใครไม่ว่าหน้าไหน อย่ามาหมายต่อกร

ถ้าได้เจอไกรทอง และลิ้มลองวิชากล้าแกร่ง

หากผูกพันแอบแฝงลงสู่นาวาจะได้ตามหาเพื่อฆ่ามัน

หญิง (ดนตรีช้า)

พี่มีศาสตราช่วยป้องกันภัย  จะอย่างไรก็ต้องไรเจ้าคืนมา

ตะเภาทองน้องโสภา จะร่วมชายคาพร้อมตะเภาแก้วคู่เคียง

บาปกรรมตามซัดถึงวังบาดาล ให้ต้องซมซานกลับไปนอนรักษากาย

อย่าหมายได้น้องไปเคียงข้างกายหากพี่ต้องตายอย่าหลงลงมนต์เสน่หา

*** (ซ้ำ) จะอยู่รอไปที่ในนที สิ่งนี้พี่คงไม่ขัดเคืองกัน โอ้เรามันชาติกุมภัณฑ์

ควรอยู่ไกลกันสามคนมิอาจครอง

<a href="http://www.youtube.com/v/cOfJ9Za5lcc&amp;rel=0&amp;hl=en_US&amp;feature=player_embedded&amp;version=3&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/cOfJ9Za5lcc&amp;rel=0&amp;hl=en_US&amp;feature=player_embedded&amp;version=3&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash</a>

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 10:11:12 PM »
ขอบคุณค่ะ กำลังอยากฟังเพลงมณีนพเก้าพอดี
บังเอิญเพลงมันถูกลบไปแล้ว
ขอบคุณนะคะ :icon_eek: :icon_eek: :icon_idea: :icon_idea:

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 10:20:05 PM »
พี่คะขอเพลง เพื่อนไพร  จากเรื่องนางพญาไพร
และเพลง นางพญาไพรท่อนเร็ว และไกรทอง ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2010, 10:40:31 PM โดย ภูผา จันทรา »

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 10:40:58 PM »
ไม่ได้เข้ามาดูซักที เลยไม่เห็นไตเติลไกรทอง

น่าดูมากเลยอ่ะ  เมื่อก่อนดูแต่ไม่ติดต่อ  เลยจำไม่ค่อยได้

แต่ฉัตรมงคล  แต่งหน้าเป็นชาละวัน  เท่ห์โคตรๆ เลยอ่ะ

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 10:54:19 PM »
เห็นแล้วอิน รู้สึกว่าพี่เขาหล่อตอนเล่นบทชาละวัน
อยากให้มีคนโพส เรื่องนี้จัง มณีนพเก้าด้วยโพสไม่จบแถมตอนนี้โดนลบทิ้งอีก :icon_razz: :icon_razz:

หนังเก่าแบบนี้จะไปหาซื้อที่ไหนคะ