ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

มาร่วมโหวตให้ กวาง เข้ารอบผู้ประกาศข่าวด้วยนะคะ !!!!

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์

ยังจำสาวสวย คนนี้ได้ใช่ไหมคะ  กวาง พิมพ์รวี  ทังสุบุตร  หรือ พระธิดา จันทรา แห่งเกราะกายสิทธิ์
ก็เลยอยากจะขอให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องช่วยกันโหวตให้กวางเข้ารอบด้วยนะคะ  ;)

• *
  • 7234
  • -3
อันนี้เป็นข้อความของกวาง ที่ส่งทาง hi5 เพื่อขอแรงเชียร์จากทุกท่านค่ะ

สวัสดีเพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ และทุกคนค่ะ ตอนนี้กวางเข้ารอบ 10 คนสุดท้าย โครงการค้นหาผู้ประกาศข่าวหน้าใหม่ Gen5 Academy ทางททบ.5 อยู่ค่ะ

ช่วยเป็นกำลังใจและโหวตให้กวางด้วยนะคะ
หมายเลข "G3" ค่ะ

วิธีโหวต:
ส่ง SMS พิมพ์ G3 ส่งไปที่หมายเลข 4221995
เริ่มโหวตได้ตั้งแต่วันนี้ จนถึงวันที่ 18 ธันวาคม 2551 ค่ัะ

เมื่อโหวตเสร็จแล้ว ทุกคนจะได้ข้อความนี้ค่ะ
" ขอบคุณที่โหวตให้พิมพ์รวีค่ะ ติดตามผลได้ที่ www.tv5.co.th 19/12/51 นี้ "

ประกาศผล: วันที่ 19 ธ.ค. ค่ะ

ทุกคนสามารถพบกวางได้ทางททบ.5 ตามตารางอ่านข่าวด้านล่างนี้ค่ะ

ตารางการอ่านข่าวตั้งแต่วันที่ 8 - 17 ธันวาคม 2551
จันทร์ที่ 8 ธ.ค. ข่าว 16.00 น. และ 17.00 น.
พุธที่ 10 ธ.ค. ข่าว 14.00 น. และ 15.00 น.
ศุกร์ที่ 12 ธ.ค. ข่าวเที่ยงวัน (11.30 น.)
จันทร์ที่ 15 ธ.ค. ข่าว 22.00 น.
พุธที่ 17 ธ.ค. ข่าวภาคค่ำ (19.00 น.)

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ สำหรับกำลังใจและคำอวยพรของทุกๆคน ช่วยเป็นกำลังใจและโหวตให้กวางด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ออฟไลน์ viki

• *
  • 217
  • 0
  ;) โหวตให้แล้วค่ะ   
***คำว่ารักส่งมาจากฟากฟ้าไกล ส่งไปเป็นกำลังใจให้พี่บอย***

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
โอเคจ้ะ จะโหวตให้ทุกวันเลยนะ ^^

ออฟไลน์ mint_rp

• *
  • 211
  • 1
โหวตแล้วค่ะโหวตแล้ว  ;)

• *
  • 7234
  • -3
เอาข่าวหนังสือพิมพ์ไทยรัฐมาฝากค่ะ จากคอมลัมน์ คุณแจ๋วริมจอ ;)

http://www.thairath.co.th/news.php?section=entertainment05&content=115299

นับเป็นไอเดียเริดหรู-แปลกใหม่ และได้รับการต้อนรับ อย่างน่าสนใจ!!

หลังจาก ททบ.5 พลิกโฉมวงการสื่อโทรทัศน์ ด้วยการประกาศรับ สมัคร “พิธีกร-ผู้ประกาศข่าว” หน้าใหม่

เพื่อสรรหา 6 สุดยอดผู้ประกาศข่าวมืออาชีพ เข้าเสริมพลังข่าวของ วิกทหารในอนาคต

น่าสนใจตรงที่ โครงการนี้ช่อง 5 ใช้ชื่อว่า “Gen 5 Academy” พร้อมให้ผู้ชมทางบ้านโหวต ให้คะแนนผ่านเลขหมาย 4221995 ได้ ด้วย

รูปแบบคล้ายคลึงกับ “อะคาเดมี แฟนเทเชีย” หรือ AF สรรหานักล่า ฝันนั่นเอง!!

ถือว่า พล.ท.กิตติทัศน์ บำเหน็จพันธุ์ ผอ. ททบ.5 กล้านำไอเดียแปลกใหม่มานำเสนอ เพื่อค้นหาคนรุ่นใหม่ไฟแรงที่เต็มไปด้วย ประสิทธิภาพในมืออาชีพด้านนี้

โครงการ “Gen 5” เริ่มรับสมัครพิธีกร-ผู้ประกาศข่าว มาตั้งแต่เดือนตุลาคม ปรากฏว่าสร้างความฮือฮาไม่น้อย เมื่อมีหนุ่มสาวสมัครเข้าสู่อะคา เดมีร่วม 1,500 คน

ต่อมาคณะกรรมการได้ลงมือคัดเลือกอย่างเข้มข้น จนล่าสุดเหลือผู้เข้า รอบสุดท้าย 10 คน และ 6 ใน 10 คนนี้ก็จะได้รับโหวตเป็น 6 ผู้สุดยอดผู้ประกาศข่าว มืออาชีพต่อไป

ที่ผมเน้นว่า “มืออาชีพ” บ่อยครั้ง ก็เพราะโครงการนี้ไม่ เพียงการแข่งขันคัดเลือกหนุ่มสาวรุ่นใหม่ไฟแรง เพื่อเข้ามาทำงานด้านสื่อโทรทัศน์เท่า นั้น

แต่เมื่อพวกเขาและเธอผ่านเข้ารอบ 10 คนสุดท้ายแล้ว เหมือนได้เข้า ไปอยู่ในอะคาเดมีด้านอาชีพนี้อย่างแท้จริง!!

เพราะทุกคนจะต้องฝึกฝนการออกเสียงภาษาไทยให้ถูก อักขรวิธี จากผู้เชี่ยวชาญกรมประชาสัมพันธ์

การฝึกเรื่องบุคลิกภาพและการดูแลตัวเอง จากสถาบันมืออาชีพด้านนี้

ระหว่างนี้ทุกคนจะได้แสดงความสามารถผ่านช่วงข่าว ททบ.5 ตลอดทั้งวัน

รวมไปถึงการร่วมทำกิจกรรมด้านอื่น และนำออกอากาศทางรายการ “สถานีสนามเป้า” ทุกเช้าวันจันทร์-ศุกร์

เพื่อให้กองเชียร์นักล่าฝันอาชีพผู้ประกาศ ข่าวได้ให้กำลัง ใจกัน โดยโหวตเลือกหนุ่มสาวทั้ง 10 คนนี้ ร่วมกับคะแนนของกรรมการที่จะตัดสิน ด้วย

การถูกกรำเคี่ยวอย่างหนัก รวมถึงไฟแห่งการอยากเดินทางไปสู่มือ อาชีพด้านข่าว

นี่คือการเฟ้นหาที่ถูกต้อง

ลองร่วมโหวตกันดูนะครับ เขาจะหมดเขตวันที่ 18 ธันวาคมนี้แล้ว!!
"แจ๋วริมจอ"

ออฟไลน์ N'MINTNY

• *
  • 51
  • 0
  • น้องมิ้นทฺค่ะ
พี่กวาง น่ารัก มาก เลยย ค่ะ อยาก รู้ จัง ว่า พี่ เค้า เรียนจบ รึยัง และก็ อยาก รู้ ด้วย ว่า พี่ เค้า อายุกี่ปี แล้ว

ออฟไลน์ mint_rp

• *
  • 211
  • 1
พี่กวาง น่ารัก มาก เลยย ค่ะ อยาก รู้ จัง ว่า พี่ เค้า เรียนจบ รึยัง และก็ อยาก รู้ ด้วย ว่า พี่ เค้า อายุกี่ปี แล้ว
พี่กวางเรียนจบแล้วค่ะ
อายุก็ 26  ค่ะ พี่กวางเกิด 5 เมษายน 2527  :icon_smile:

ออฟไลน์ N'MINTNY

• *
  • 51
  • 0
  • น้องมิ้นทฺค่ะ
โห ทำไม ดู อายุเยอะ จังเลย อ่ะ ตอนแรกนึกว่าพี่เค้าอายุ 21-22 ซะอีก
หน้าสาว หน้าสวยขนาดนี้