ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เรื่องที่มาต่อจาก "พระทิณวงศ์"

bobenz

Re: เรื่องที่มาต่อจาก "พระทิณวงศ์"
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 09:49:59 AM »
ทีเซอร์ออกแล้ว เรื่องสังข์ทอง ได้ฤกษ์ดี 29 ธันวาคม ได้ดูพร้อมกันแน่นอนชัวร์ (แคปภาพจากทีวีไม่เป็นอ่ะ) ไม่งั้นจะเอามาลงให้ดู พระ-นางเรื่องนี้ดูยังไงก็ไม่เข้าตากกรการเอาซะเลยอ่ะ พยายามมองให้สวยหล่อแล้วนะเนี่ย...โถ่น่าสงสารคนดู :-[

nanajung

Re: เรื่องที่มาต่อจาก "พระทิณวงศ์"
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 07:44:17 PM »
ขอบคุณค่ะพี่ ถ้าจะแค๊บภาพจากทีวีนี่นานะจังก็ทำไม่เป็นเหมือนกันค่ะพี่ ไม่รู้นินดาทำได้ป่าว ตกลงฉายวันที่ 29นี้เหรอคะจะรอดูค่ะ

ninda

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 07:58:43 AM »
ก็ แค๊พ ธรรมดาน่ะจ้ะ
ที่แน่ ๆ อัดให้ทันก่อนก็แ้ล้วกัน...
ยังไม่ได้้ดูทีเซอร์เลย วันนี้ก็ต้องออกไปข้างนอก...

ใครว่าอัดให้ดูหน่อยสิคะ...อยากดู :-*

pakwarn

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 07:12:23 PM »
อยากดูแล้วอ่ะ   :-*

แต่ก็อยากให้พี่บอยเล่นด้วยอ่ะ  :'(

bobenz

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มกราคม 01, 2008, 12:37:06 PM »
สังข์ทองสนุกมากเลยจากที่ดู2ตอนแรกก็ชอบซะแล้วถึงไม่มีบอยก็เถอะอลังการงานสร้างมากเสื้อผ้าหน้าผมได้บรรยากาศงดงามเหมือนเมื่อก่อนเลยอยากให้ดิด้าอนุลักษณ์เสื้อผ้าหน้าผมแบบเรื่องนี้ตลอดไปอย่าเปลี่นแบบอีกเลยเชื่อคนดูส่วนใหญ่ชอบแบบนี้ ;D

nanajung

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มกราคม 01, 2008, 08:03:21 PM »
สังข์ทองสนุกมากเลยจากที่ดู2ตอนแรกก็ชอบซะแล้วถึงไม่มีบอยก็เถอะอลังการงานสร้างมากเสื้อผ้าหน้าผมได้บรรยากาศงดงามเหมือนเมื่อก่อนเลยอยากให้ดิด้าอนุลักษณ์เสื้อผ้าหน้าผมแบบเรื่องนี้ตลอดไปอย่าเปลี่นแบบอีกเลยเชื่อคนดูส่วนใหญ่ชอบแบบนี้ ;D

แต่ถ้าพี่บอย ได้เล่นคงจะดีกว่านี้นะคะ นานะจังก็ แฮปปี้สุดๆ รับเชิญก็ได้เอา  อิอิ

pakwarn

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 05:33:56 PM »

แต่ถ้าพี่บอย ได้เล่นคงจะดีกว่านี้นะคะ นานะจังก็ แฮปปี้สุดๆ รับเชิญก็ได้เอา  อิอิ

ช่ายยยเลยคะพี่นานะ เห็นด้วยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

air2535

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 05:43:17 PM »

ช่ายยยเลยคะพี่นานะ เห็นด้วยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เห็นด้ายค่าา ... ละครยิ่งใหญ่แบบนี้อยากให้พี่บอยเล่นด้วยจังง

แต่ถ้าเล่นก็คงเล่นเป็นเขยซักคนนึง ขอให้เป็นพระเอกเรื่องหน้าละกันนน  ;D

nanajung

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 09:09:34 AM »

เห็นด้ายค่าา ... ละครยิ่งใหญ่แบบนี้อยากให้พี่บอยเล่นด้วยจังง

แต่ถ้าเล่นก็คงเล่นเป็นเขยซักคนนึง ขอให้เป็นพระเอกเรื่องหน้าละกันนน  ;D

ถ้าพี่บอยโดนเล่นเป็นเขย พี่ก็สงสารพี่บอยแย่สิจ๊ะ แค่เห็นพี่ต้าร์กับพี่ต้นจากฉากไตเติ้ล สังข์ทอง โดนเฉือนจมูกแล้วสงสารอ่ะ
เรื่องหน้าก็ยอกาให้พี่บอยเป็นพระเอกนะ แต่ไม่รู้จะได้ไหม เนอะ แต่ถ้าได้เล่นกับสาวๆเกราะคงจะไม่น้อยล่ะ  :-*

air2535

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 09:54:16 PM »

ถ้าพี่บอยโดนเล่นเป็นเขย พี่ก็สงสารพี่บอยแย่สิจ๊ะ แค่เห็นพี่ต้าร์กับพี่ต้นจากฉากไตเติ้ล สังข์ทอง โดนเฉือนจมูกแล้วสงสารอ่ะ
เรื่องหน้าก็ยอกาให้พี่บอยเป็นพระเอกนะ แต่ไม่รู้จะได้ไหม เนอะ แต่ถ้าได้เล่นกับสาวๆเกราะคงจะไม่น้อยล่ะ  :-*

ถูกค่ะ เห็นบรรดาพระเอก(ในอดีต)เล่นเป็นเขยถูกเฉือนจมูกแล้วไม่อยากให้พี่บอยเล่นแล้วค่ะ หุหุ ...

เรื่องสังข์ทองพี่บอยไม่ได้แสดง แล้วทุกคนอยากดูภาพกันมั๊ยคะ? ถ้าอยากดูเดี๋ยวแอร์จะได้แคปให้ดูกันค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2008, 10:02:46 PM โดย air2535 »

bobenz

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 09:52:57 AM »
อยากรู้วิธีแคปภาพจากทีวีที่น้องแอร์ทำมั่งอ่ะ ทำไงหรอสอนมั่งได้มะ อยากทำเป็น

air2535

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 06:30:13 PM »
อยากรู้วิธีแคปภาพจากทีวีที่น้องแอร์ทำมั่งอ่ะ ทำไงหรอสอนมั่งได้มะ อยากทำเป็น

ไว้เดี๋ยวแอร์จะ Print sceen เป็นรูปมาให้ดูนะคะ แต่รอหน่อยนะคะ

bobenz

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:19:20 PM »
ทุกคนอย่าลืมดู เส้นทางบันเทิง วันศุกร์ที่ 18 นะจ๊ะ ตามไปดูกองถ่ายสังข์ทอง และพระสังข์น้อยแสนน่ารัก เบื้องหลังการถ่ายทำจ้า

45164

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 05:48:56 PM »
จะพยายามไม่ลืมนะคะพี่ อยากดูมากๆเหมือนกันค่ะ เพราะยังไงๆเราก็ต้องดูดั่งดวงหฤทัยอยู่แล้ว

ninda

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 07:04:23 PM »
ขอบใจน้องแอร์มากเลยค่ะ พี่ก็อยากดูนะ ไม่ค่อยได้มีโอกาสดูเลยจ้ะ
เสาร์อาทิตย์ไม่ค่อยอยู่บ้าน เห็นบอกว่าพระสังข์น่ารัก ก็นะเห็นในฉากก็น่ารักจริงๆ อยากดูน่ะ T_T