ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ย้อนอดีตละครไทย

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
ย้อนอดีตละครไทย
« เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 01:52:57 PM »

ได้ฤกษ์ เบิกชัย เพื่อให้บอร์ดพี่บอย จงเจริญ
 ในเมื่อตอนนี้พี่บอย ขวัญใจบอยคลับ ยังไม่มีผลงานมาให้ติดตาม
เลยขอเปิดห้องใหม่ เพื่อให้บอร์ดอยู่รอดต่อไปได้

คือ ห้องละคร ไทย จีน ญี่ปุ่น เกาหลี การ์ตูน หนังไทย หนังต่างประเทศ

หวังว่าคงจะถูกใจ ทุกคนนะคะ เพราะเตรียมแค๊บภาพเล่าทั้งหนัง
ทั้งละครเตรียมสต็อกไว้เพียบ อย่าลืมติดตามกันค่ะ

• *
  • 7234
  • -3
Re: ย้อนอดีตละครไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 01:55:57 PM »
ตามชื่อหัวข้อเละค่ะ  เอาภาพละครเก่าที่ยังอยู่ในความประทับใจในอดีตมาฝากกัน
 บางเรื่องเกิดทัน บางเรื่องเกิดไม่ทัน แหะๆ  :) ถือเป็นการเช็คอายุ คนอ่านไปในตัว เอ๊ !!!! ยังไงกันนี่  :-[

credit : http://www.cokethai.com/board/viewtopic.php?t=2214&postdays=0&postorder=asc&start=75

เริ่มเรื่องแรกนะคะ

เรื่องศีรษะมารค่ะ    เรื่องนี้ชอบมาก 
ถึงจะกลัวแค่ไหน ก็ต้องดู ค่ะ สนุกและ น่ากลัว เกิดทันกันไหมเนี่ย  ;)

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 02:02:47 PM »
ห้องหุ่น  เรื่องนี้ก็ชอบๆๆๆๆๆ  จำฉากท่านเจ้าคุณโยกเก้าอีได้ติดตา จนวันนี้เลยค่ะ

ลอดลายมังกร

เรื่องนี้ตอนเด็กๆ ที่บ้านติดกันมาก ขนาดพ่อไม่ชอบดูละคร ยังต้องดูเรื่องนี้เลยอ่ะ แต่นานะจังชอบ เวอร์ชัน ศรันยูมากกว่า ที่ฉายทางช่อง 5

ลอดลายมังกร
บทโทรทัศน์ : วรรณา แต่งผสุเลิศ
กำกับการแสดง : ผอูน จันทรศิริ
ออกอากาศ : ช่อง 5 ทุกวันจันทร์ – อังคาร  9 มกราคม  - 2 พฤษภาคม 2549 34 ตอน
http://www.psevikul.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=410433&Ntype=19

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 02:21:05 PM »
คือหัตถาครองพิภพเครดิต www.sakulthai.com

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 02:31:18 PM »
ดาวพระศุกร์ มลฤดี ยมาภัย กับ พล พลากร

ดาวพระศุกร์ สุวนันท์ กับ ศรราม

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 02:34:00 PM »
http://www.cokethai.com/board/viewtopic.php?t=2214&postdays=0&postorder=asc&start=75

แก้วหน้าม้า

เมืองลับแล

เรื่อง ผู้ชนะสิบทิศ

นิรุตติ์ ศิริจรรยา เล่นเป็น จะเด็ด
พิศาล อัครเศรณี มังตรา ตะเบ็งชะเวตี้
สุประวัติ ปัทมสูตร สอพินยา
สมจินต์ ธรรมฑัต ไขลู
สาวสวยในรูปคือ ตะละแม่กุสุมา....แสดงโดย กนกวรรณ ด่าน

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 03:00:30 PM »
ชอบจังเลยค่ะ   พี่นานะจัง   O0 ได้เห็นรูปเก่าๆ ตอนที่ละครพวกนี้เล่น  หนูยังเด็กอยู่เลย  :)
บางเรื่องก็ยังไม่เคยได้ดูเพราะเกิดไม่ทัน 

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 09:02:28 PM »
คิดถึงละครเก่าๆ หลายเรื่องเลย

เกิดทันบ้าง ไม่ทันบ้าง  บางเรื่องหาแผ่นมาดู  >:D

ละครพื้นบ้านสมัยก่อนก็น่าดูเหมือนกันนะคะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 02, 2004, 02:18:10 PM »
ชอบจังเลยละครในอดีตยังไงก้อยังน่าดูเสมอเลย
มิโดริโกะเองก้อชอบดูละครมาเลย...ต้องนี้อยากดูเรื่อง เงิน เงิน เงิน อ่ะ
ที่ หรั่ง รัฐธรรมนูญ เล่นอ่ะ แล้วก้อมี กบ ทรงสิทธิ์
แต่นางเอกจำไม่ได้ว่าใคร

:-*