ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

++++++ซีรีย์ ชุด "เทพกานต์"++++++

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
++++++ซีรีย์ ชุด "เทพกานต์"++++++
« เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 03:54:43 AM »

ยังไม่เสร็จนะคะ ^^"
ยังเหลืออีกสองเรื่อง
แต่จะเข้ามาลงในเว็บนี้ก่อน
อีกสองเรื่อง พธูเทพกานต์ กับเพชรเทพกานต์ ยังไม่ได้อ่านเลย T^T
ตอนนั้นนั่งอ่านนิยาย แล้วจิ้นทั้งสองคู่นี้เอาไว้ เอามาให้น้องๆ พี่ๆ ได้ดูกันก่อน ว่าถูกอกถูกใจหรือเปล่า อิอิ  :icon_idea:

ปล.ซีรีย์ชุดนี้ได้เสนอไปที่เว็บบอร์ดช่อง 7 แล้วค่า
อยากให้ช่อง 7 สร้างชุดนี้มากๆ เพิ่อทำแข่งกับสุภาพบุรุษจุฑาเทพ และแจ้งเกิดเหมือนนักแสดงดาวรุ่ง 4 หัวใจแห่งขุนเขา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2011, 03:57:28 AM โดย ~*ฟ้าใส แต่ใจเดียวกัน*~ »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: ++++++ซีรีย์ ชุด "เทพกานต์"++++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 09:45:33 PM »
เซตนี้ไม่ได้อ่านอ่ะครับไม่รู้สนุกป่าว ผมอ่านแต่เซต สุภาพบุรุษเลอร์วาร์ด >< หนุกมาก

อ่านปกหลังของเซตเทพกานต์แล้วผมเฉยๆอ่ะครับฟ้าใสอ่านแล้วเป็นไงมั่งครับเล่าให้ฟังหน่อย
แต่เห็นอิมเมจที่ฟ้าใสวางไว้ถ้าช่องเจ็ดทำจริงๆก็น่าดูอยู่นะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 02:19:02 AM โดย ~*ฟ้าใส แต่ใจเดียวกัน*~ »

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
Re: ++++++ซีรีย์ ชุด "เทพกานต์"++++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 02:19:17 AM »
เซตนี้ไม่ได้อ่านอ่ะครับไม่รู้สนุกป่าว ผมอ่านแต่เซต สุภาพบุรุษเลอร์วาร์ด >< หนุกมาก

อ่านปกหลังของเซตเทพกานต์แล้วผมเฉยๆอ่ะครับฟ้าใสอ่านแล้วเป็นไงมั่งครับเล่าให้ฟังหน่อย
แต่เห็นอิมเมจที่ฟ้าใสวางไว้ถ้าช่องเจ็ดทำจริงๆก็น่าดูอยู่นะ

สนุกค่ะ สองเรื่องนี้ในซีรีย์ชุดนี้ออกแนวพ่อแง่แม่งอนนิดๆ อิอิ
ส่วนอีกสองเรื่องพธูเทพกานต์ กับเพชรเทพกานต์ ยังไม่ได้อ่านเลยค่ะ  :icon_rolleyes:
เดี๋ยวว่าจะไปอ่านสักหน่อย ถ้ามีเวลานะคะ  :icon_exclaim:

ปล.สุภาพบุรษเลอวาร์ด ของคุณวี ดูจากปกแล้วน่าจะสนุกนะคะ
อยากให้สร้างเป็นละครด้วยจัง ซีรีย์สองชุดไปเลย อยากให้กันตนาชุดนี้ ส่วนดาราวิดีโอทำชุดเทพกานต์ ช่วยกัน อิอิ
นักแสดงถ้าหาไม่ได้ก็ปั้นใหม่ค่ะ ง่ายดี จะได้มีอะไรเด็ดๆมากกว่าณเดชน์ หมาก บอย มาสู้ทางฝั่งช่อง 3 ได้มั่ง  :icon_question:

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 04:35:07 PM »
ตอนนี้รอช่อง 7 เคาะพระเอกลูกครึ่งหน้าใหม่ออกมาอยู่

ก่อนรอ ก็จิ้นนางเอกไว้ก่อนก็ได้ อิอิ ><

จริงๆ นางเอกหญิงไทยดาวรุ่งช่อง 7 ที่มีอยู่ก็ได้นะ เพราะนางเอกมีเยอะแล้ว ที่มีน้อยก็พระเอกน่ะแหละ

ผลัดแรก :: เจ้าบ่าวหัวใจเถื่อน ฟ้า ชัณษร

ผลัดสอง :: นางซินสาวเจ้าเสน่ห์ หญิง พลอยปภัส (กระเต็น@เสือสั่งฟ้า)

ผลัดสาม :: เทพบุตรเถื่อน ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก

ผลัดสี่ :: กับดักพรหมจรรย์ ตาล กัญญา

ปล.ไม่รู้ว่ามันจะตรงตามบทประพันธ์ที่ว่าไว้หรือเปล่านะคะ แหะๆ  >:(

ออฟไลน์ yadarmon

• *
  • 176
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 02:00:26 PM »
ซีรีย์ ชุด "เทพกานต์" ชอบคุณชายธมกานต์ Badboy ได้โล่ห์ เมื่อก่อนตอนเด็กๆอ่านนึกถึงพีท ทองเจือเลย