ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพวาดดารานักแสดง แนวจีน Art Paint of Boys and Girls

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: ภาพวาดดารานักแสดง แนวจีน Art Paint of Boys and Girls
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 02:53:40 PM »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกันย์ชอบอั้มกะเชียร์อ่า สวยมากมาย :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:

พี่กบก็สวย แต่เค้าชอบอั้มกะเชียรมากกว่า หุหุ

ขอบคุณนะคะ^^

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
Re: ภาพวาดดารานักแสดง แนวจีน Art Paint of Boys and Girls
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 03:29:04 PM »
สวย บอกได้คำเดียวว่าสวย
ลองบ้างนะค่ะ พึ่งหัดทำเมื่อกี้เอง ไม่สวยไม่เนียนไม่ว่ากันนะค่ะ (ไม่รู้รูปจะขึ้นรึเปล่า นอกจากพึ่งหัดทำรูปแล้วยังหัดโพสครั้งแรกด้วยอิอิ)

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 06:01:51 PM »
อืมก็พอใช้นะจ๊ะ แต่ต้องบีบหน้า น้องบีให้เล็กกว่านี้อีกซักนิดนึง แต่ไม่ต้องปรับภาพให้มันเบลอนะจ๊ะ และไม่ต้องใช้ยางลบหัวฟุ้งมาก
ใช้วิธรปรับ เดริฟ กับ Hue เอา หรือ ไปที่ Level ก็ได้จ้ะ ถือว่าเป้นการเริ่มต้นรีทัช
ที่ดี ฝึกต่อไปเรื่องยๆนะคะ ของอย่างนี้ต้องมั่นฝึกฝนค่ะ

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 06:04:00 PM »
ขอบคุณมากค่ะพี่นานะ  :icon_evil:จะพยายามต่อไปนะค่ะ ถึงจะไม่ค่อยเข้าใจที่พี่แนะนำเท่าไร (เครื่องมือที่ใช้)  :'(แต่จะพยายามต่อไปค่ะ โหมีกำลังใจขึ้นเป็นกองเลย :) ลองอีกรูปแล้วกัน ยินดีรับทั้งคำติ และคำชม (ถ้ามี)อิอิ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 11:51:13 PM »
อืมที่น้องตัดมา หน้าพี่แยม กับ bg ไม่สมดุลกันนะคะ หน้าใหญ่ไป แล้วอีกอย่างเวลา
 ตัดต่อ จะต้องดูโครงหน้า ของคนที่เอามาตัดด้วย ถ้าโครงหน้าเรียว แบะ bg หน้าบานแบบมีแก้ม ตัดไงก็ไม่เนียนนะคะ
แล้วอย่างที่พี่บอก ไม่จำเป็น ต้องปรับหน้าให้เบลอ ภาพจะออกมาไม่คมนะคะ ให้ปรับที่ เคริฟ และ Level ตามตัวอย่างที่กุ้งได้แค๊บสอนไปนะคะ

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 08:49:38 AM »
ยากจังค่ะพี่นานะ แต่จะพยายามต่อไปค่ะ เอ่อขอรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ วิธีที่พี่กุ้งบอกไว้ในบอร์ดแนะนำโปรแกรมนะค่ะ ไม่เข้าใจอยู่จุดหนึ่ง คือตอนที่ตัดหน้าบุ๋มแล้วมีผมติดมาด้วย แต่พอตอนเสร็จแล้วผมก็กลับหายไปเลย อยากรู้ว่าใช้วิธีไหนลบผมที่ติดมาออก ใช้เครื่องมืออะไรค่ะ และก็เห็นรูปที่พี่นานะตัดต่อมาบางรูปมีมืออยู่ที่คาง แล้วเวลาตัดรูปมาทำยังงัยให้คางที่ตัดมาไม่ทับมือ ไม่สามารถเลยค่ะ

ปล.ไม่รู้ทำไมออยตัดแล้วรูปมันเบลอทุกรูปเลย เห็นรูปพี่นานะหน้าขาวแต่ตาคมปากชมพู ออยพยายามแล้ว ได้แต่หน้าขาวอย่างเดียว ถ้าทำให้หน้าขาวตาก็จะมองไม่เห็นเลย เฮ้อต้องพัฒนาอีกนานเลย

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:56:47 AM »
ยากจังค่ะพี่นานะ แต่จะพยายามต่อไปค่ะ เอ่อขอรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ วิธีที่พี่กุ้งบอกไว้ในบอร์ดแนะนำโปรแกรมนะค่ะ ไม่เข้าใจอยู่จุดหนึ่ง คือตอนที่ตัดหน้าบุ๋มแล้วมีผมติดมาด้วย แต่พอตอนเสร็จแล้วผมก็กลับหายไปเลย อยากรู้ว่าใช้วิธีไหนลบผมที่ติดมาออก ใช้เครื่องมืออะไรค่ะ และก็เห็นรูปที่พี่นานะตัดต่อมาบางรูปมีมืออยู่ที่คาง แล้วเวลาตัดรูปมาทำยังงัยให้คางที่ตัดมาไม่ทับมือ ไม่สามารถเลยค่ะ

ปล.ไม่รู้ทำไมออยตัดแล้วรูปมันเบลอทุกรูปเลย เห็นรูปพี่นานะหน้าขาวแต่ตาคมปากชมพู ออยพยายามแล้ว ได้แต่หน้าขาวอย่างเดียว ถ้าทำให้หน้าขาวตาก็จะมองไม่เห็นเลย เฮ้อต้องพัฒนาอีกนานเลย

ใช้ยางลบ ลบเอานะจ๊ะ แล้วก็ปรับ หัวยางลบ ให้มีความฟุ้งไว้สัก 30 เวลาลบมันจะได้ดูเนียนกับภาพ  ส่วนที่หน้าตาคมนั้น น้องต้องใช้วิธี select ส่วนที่ต้องการให้คมแล้ว แล้วก็ปรับตรงส่วน เคริฟ และ Level ภาพก็จะออกมาสวยงามแล้วจ้า

มั่นฝึกฝนเยอะๆ ก็จะคล่องเองจ้า เป็นกำลังใจให้น่ะ สู้ๆ จ้า  :icon_idea:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 10:05:27 AM โดย it530_08 »

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:00:58 PM »

ในการปรับโทนสีให้ไปที่  Image adjustments Hue หรือ Image Selective Color ดังรูป

:icon_idea:

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:05:23 AM »
นั่งพยายามอยู่นานเป็นวันก็ไม่ได้แบบพี่กุ้ง กับพี่นานะเลย :-[
ทำไมยากจังนะ เอามาให้พิจารณาอีกรูปพัฒนาขึ้นบ้างรึเปล่าค่ะ พี่ ๆ (เลือกรูปที่ดีที่สุดแล้วนะ)

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:20:03 AM »

เนียน และสวยขึ้นมากเลยจ้า เก่งมากกกกกกกกกกกกกก  >:D :icon_rolleyes:แต่ว่านี่หน้าใครเหรอ พี่ไม่รู้จักอ่ะ  :'(

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:14:17 AM »
นั่งดูทั้งวันก็คงไม่รู้หรอกค่ะ ขอสารภาพตามตรง เครื่องออยไม่ค่อยมีรูปดาราเท่าไหร่ ก็เลยเอารูปตัวเองลองทำดูเพราะเข้ากับรูปพอดี
แต่พี่ ๆ อย่าคิดว่าออยสวยนะค่ะ เพราะมันไม่ค่อยเหมือนออยเลย แฮ่ ๆ  :'(ตัวจริงแตกต่างกับรูปนี้โดยสิ้นเชิง

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:17:16 AM »
นั่งดูทั้งวันก็คงไม่รู้หรอกค่ะ ขอสารภาพตามตรง เครื่องออยไม่ค่อยมีรูปดาราเท่าไหร่ ก็เลยเอารูปตัวเองลองทำดูเพราะเข้ากับรูปพอดี
แต่พี่ ๆ อย่าคิดว่าออยสวยนะค่ะ เพราะมันไม่ค่อยเหมือนออยเลย แฮ่ ๆ  :'(ตัวจริงแตกต่างกับรูปนี้โดยสิ้นเชิง

โอววววววววววว้าว ถ้าอย่างนี้ มาโพสรูปสมาชิกในมุมกิจกรรมด่วนเลยจ้ะน้องจ๋า
มาให้ยล ความงามซะดีๆ อิอิ :D >:D :icon_evil:

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:49:18 PM »

โอววววววววววว้าว ถ้าอย่างนี้ มาโพสรูปสมาชิกในมุมกิจกรรมด่วนเลยจ้ะน้องจ๋า
มาให้ยล ความงามซะดีๆ อิอิ :D >:D :icon_evil:

แฮ่ ๆ ยลความงามเหรอค่ะ กลัวจะเป็นความทรามมากกว่า บอกแล้วว่าตัวจริงกับรูปที่รีทัชมันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง
ถ้าโพสรูปจิงแล้วเดี๋ยวหาว่าหลอกลวงประชาชน (เห็นรูปนี้นึกว่าสวย ไปเจอของจริงฮ่วยมาก) :-\

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:17:52 PM »

พี่คะอยากได้รูปต้นฉบับรูปนี้ค่ะ รบกวน ขอ...ได้ไหมคะ

หนูจะไปตัดผู้ชายของหนูอ่ะ

ชาย กับ ชาย  น่ะค่ะ

ยกมือขอบคุณล่วงหน้าจ้ะ

:icon_rolleyes:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2009, 01:18:54 PM โดย ninda »

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:28:36 AM »
 ไม่ทราบบอร์ดนี้มีรูปพี่อ้อม พิยดารึยัง ชอบพี่อ้อมค่ะ ปากห้อยเหมือนกัน555