ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพวาดดารานักแสดง แนวจีน Art Paint of Boys and Girls

ออฟไลน์ augustle

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
    • มาย ทวิต^^
Re: ภาพวาดดารานักแสดง แนวจีน Art Paint of Boys and Girls
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 12:26:37 PM »
น่ารักดีแพร ทำมาอีกสิ :icon_cry:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: ภาพวาดดารานักแสดง แนวจีน Art Paint of Boys and Girls
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:11:01 PM »
แอบไปทำรูปกะเขามั่งเห็นแล้วอยากทำบ้าง ฮ่าๆ

วันนี้เอามาให้ติชมกันซักหนึ่งรูป  :icon_biggrin:

พี่แยม

ปล. กว่าจะได้รูปนี้ เลือดตาแทบกระเด็น  :icon_rolleyes:

สวยมาก แต่งหน้าพี่แยมได้เฉี่ยวมาก
ได้อารมณ์นางงิ้วมาก เลยจ้ะ 
ส่วนภาพน้องการ์ตูน ก็เกือบโอเคนะคะ แต่ปรับแสงอีกนิดแล้วเลื่อนหน้ามาทางขวาอีกนิด
จะทำให้ภาพดูดีขึ้น

ส่วนงานของน้อง Nus ต้องพยายามฝึกทำไปเรื่อยๆนะคะ
เพราะว่าภาพพวกนี้ มันยากตรงที่หน้ามุมหน้าของนักแสดงให้
ตรงกับ bg แล้วแถมต้องเลือกที่ โครงหน้าใลก้เคียงกันด้วย
ถ้าเอา นักแสดงที่มีโครงหน้ากลม มีแก้ม มาใส่ bg ที่ที่หน้าเรียวมัน
ก็ไม่เข้ากัน

ออฟไลน์ !!✿ คีตกานต์ ✿!!

• Boysapolclub: คลับของเด็กสพล
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 09:16:25 PM »
แอบไปทำรูปกะเขามั่งเห็นแล้วอยากทำบ้าง ฮ่าๆ

วันนี้เอามาให้ติชมกันซักหนึ่งรูป  :icon_biggrin:

พี่แยม

ปล. กว่าจะได้รูปนี้ เลือดตาแทบกระเด็น  :icon_rolleyes:

สวยมาก แต่งหน้าพี่แยมได้เฉี่ยวมาก
ได้อารมณ์นางงิ้วมาก เลยจ้ะ 
ส่วนภาพน้องการ์ตูน ก็เกือบโอเคนะคะ แต่ปรับแสงอีกนิดแล้วเลื่อนหน้ามาทางขวาอีกนิด
จะทำให้ภาพดูดีขึ้น

ส่วนงานของน้อง Nus ต้องพยายามฝึกทำไปเรื่อยๆนะคะ
เพราะว่าภาพพวกนี้ มันยากตรงที่หน้ามุมหน้าของนักแสดงให้
ตรงกับ bg แล้วแถมต้องเลือกที่ โครงหน้าใลก้เคียงกันด้วย
ถ้าเอา นักแสดงที่มีโครงหน้ากลม มีแก้ม มาใส่ bg ที่ที่หน้าเรียวมัน
ก็ไม่เข้ากัน

พี่นานะ นู๋จะพยายามก็แล้วกันค่ะ  :icon_idea:
ความจริงในสต๊อกมีเยอะ แต่ไม่กล้าเอามาลง สองรูปนี้ดูดีที่สุดแล้ว ฮ่าๆๆ  :icon_surprised:

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:40:39 PM »
พี่แยมดูสวยน่ารักมากค่ะ ไม่เหมือนเราทำยังไงก็ไม่okซะที555+

พยายามต่อไปนะ เราเองก็ไม่ได้ทำสวยอะไรมากมายหรอก รูปที่เอามาลงเนี้ยกว่าจะทำได้ก็เสียไปหลายรูปเหมือนกัน จ้องคอมจนหน้าจะติดจอแล้วตอนทำน่ะ ฮ่าๆๆๆ

วันนี้เอารูปพี่การ์ตูน กนกวรรณมาฝาก

สวยจังค่ะ แต่หน้าแดงไปนิดนึง

ออฟไลน์ lalana

• *
  • 25
  • 0
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 03:10:53 PM »
พอดีเป็นสมาชิกใหม่นะคะ ชื่อลลนา :)
เห็นพี่ๆ ทำสวยๆ กันเลยอยากทำบ้างค่ะ
เป็นมือใหม่นะคะ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยค่า  :icon_cool:

พี่อ้อม

พี่แยม

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 04:30:26 PM »
พี่แยมสวยมาก โครงหน้ากับมุมเข้ากับ bg พอดี
แต่ของพี่อ้อม โครงหน้ากับมุมไม่ตรงกับ bg หน้าพี่อ้อมเลยดู
ผิดส่วนไปหน่อย แต่โอเคค่ะ สวยน่ากดี ทำมาให้ดูอีกนะจ๊ะ

ออฟไลน์ augustle

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
    • มาย ทวิต^^
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 05:05:46 PM »
พี่แยมน่ารักมากค่ะ ทำมาอีกนะคะ :icon_cry:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:26:23 PM »
สวยมากครับลลนาภาพใหญ่ชัดมากทำมาอีกนะครับ ขอรีเควสพี่อุ๊ได้ป่ะครับ อิอิ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:45:48 PM »
มือใหม่จริงๆ เหรอเนี่ย
สวยจริงๆ ค่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ !!✿ คีตกานต์ ✿!!

• Boysapolclub: คลับของเด็กสพล
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 12:22:42 PM »
สวยจังเลยค่า
พี่แยมน่ารักดี :)

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 11:21:14 PM »
ว้าวววววสวยจัง ฝีมือดีมากเลย ขนาดเป็นมือใหม่นะเนี่ย^^ เก่งมากจ้า
ทำมาอีกน๊า พี่รอชมด้วย
ปล.แอบชอบรูปประจำตัวน้อง ลลนา มากมาย :)

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 11:43:26 PM »
ชอบภาพของลลนามากค่ะสวยมากใช้โปรแกรมอะไรทำหรอค่ะ
ขนาดมือใหม่นะเนี่ยยังสวยขนาดนี้ถ้าทำไปนานๆจะสวยขนาดไหน
สรุปชอบมากค่ะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ lalana

• *
  • 25
  • 0
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 09:16:22 PM »
สวยมากครับลลนาภาพใหญ่ชัดมากทำมาอีกนะครับ ขอรีเควสพี่อุ๊ได้ป่ะครับ อิอิ

ทำมาให้แล้วนะคะ พี่อุ๊คนสวย
พอดีไม่ค่อยมีรูปพี่อุ๊เลย หาภาพที่เข้ากับโครงหน้ายากมาก กลัวทำออกมาแล้วไม่สวยด้วย
จริงๆ ภาพต้นฉบับชุดเป็นสีเขียวนะคะ แต่มันไม่ค่อยเข้ากับหน้าพี่อุ๊ มันดูหลอกๆ
เลยเปลี่ยนเป็นสีชมพู {พี่อุ๊เหมาะกับสีชมพูมากกก} ไม่ค่อยเนียนเท่าไรเลย
ตรงผมเลยเหลือส่วนเขียวๆ อยู่ แบบว่าปรับไม่ไหวแล้ว ลายตา  :-X

ชอบภาพของลลนามากค่ะสวยมากใช้โปรแกรมอะไรทำหรอค่ะ
ขนาดมือใหม่นะเนี่ยยังสวยขนาดนี้ถ้าทำไปนานๆจะสวยขนาดไหน
สรุปชอบมากค่ะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ขอบคุณค่ะ  :icon_cool: ใช้ PhotoShop ปกติค่า

สุดท้ายรูปการ์ตูน ตอนแรกทำในpc แล้วสีมันก็ดูโอเค
แต่พอเอาลงโน้ตบุ๊ตกลายเป็นสีอะไรไม่รู้  :icon_mad:

ขอบคุณทุกคำติชมนะคะ จะนำไปพัฒนาต่อไป  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2011, 09:23:58 PM โดย lalana »

• *
  • 7234
  • -3

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:59:35 PM »

ทำมาให้แล้วนะคะ พี่อุ๊คนสวย
พอดีไม่ค่อยมีรูปพี่อุ๊เลย หาภาพที่เข้ากับโครงหน้ายากมาก กลัวทำออกมาแล้วไม่สวยด้วย
จริงๆ ภาพต้นฉบับชุดเป็นสีเขียวนะคะ แต่มันไม่ค่อยเข้ากับหน้าพี่อุ๊ มันดูหลอกๆ
เลยเปลี่ยนเป็นสีชมพู {พี่อุ๊เหมาะกับสีชมพูมากกก} ไม่ค่อยเนียนเท่าไรเลย
ตรงผมเลยเหลือส่วนเขียวๆ อยู่ แบบว่าปรับไม่ไหวแล้ว ลายตา  :-X

ขอบคุณค่ะ  :icon_cool: ใช้ PhotoShop ปกติค่า

สุดท้ายรูปการ์ตูน ตอนแรกทำในpc แล้วสีมันก็ดูโอเค
แต่พอเอาลงโน้ตบุ๊ตกลายเป็นสีอะไรไม่รู้  :icon_mad:

ขอบคุณทุกคำติชมนะคะ จะนำไปพัฒนาต่อไป  :'(

ชอบพี่คูนสวยดีนน่ะค่ะ