ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

พระเอก VS พระในวรรณคดีไทย

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: พระเอก VS พระในวรรณคดีไทย
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:56:36 PM »
ว้าววววววววว    ไม่คิดมาก่อนเลยว่ารามเกียรติ์จะเป็นใคร
ภาพ bg  O0

ทศกัณฐ์  เขียนอย่างนี้ค่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:32:29 PM »
ว้าววววววววว    ไม่คิดมาก่อนเลยว่ารามเกียรติ์จะเป็นใคร
ภาพ bg  O0

ทศกัณฐ์  เขียนอย่างนี้ค่ะ

โอเคเดี๋ยวแก้ใหม่จ้า ตอนค้นในเน็ตดู มันสะกด ทั้ง ฑ์ และ ฐ์ แต่ไม่รู้อันไหนถูก เลยเดาเอาอ่ะ  :icon_biggrin:

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:58:10 PM »
เอ่ออ   กาฬขออีกนิดค่ะ 

พระลักษมณ์  ต้องเขียนอย่างนี้ค่ะ   :P
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:20:18 AM »
 :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:

ว้าววววววววววววววววววววววววว

สวยงามมาก ๆ เลยค่า พี่โบว์เบนซ์

ไม่ได้เข้ามานาน ฝีมือสวยได้อีกนะคะ แฮ่ๆ :P

พอดีสอบอ่าค่ะช่วงนี้ พรุ่งนี้ก็ปิดเทอมและ 555555

อยากจะบอกว่า เอ่อ ^-^

คอมเดี้ยง เพราะไวรัส หรือเปล่า ไม่แน่ใจ ::)

แต่เดี๋ยวจะเอาไปซ่อมพรุ่งนี้แย้วววว โรวงเรียนปิดเทอมแล้ว  :-X

นี่ยืมคอมข้างบ้านเล่นน่ะค่ะ ตอนนี้ไปแล้วเน้อ บายๆๆๆ :icon_cry:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:48:49 AM »
มหากาฬย์อีกหนึ่งเรื่องค่ะ "รามเกียรติ์" สะกดถูกรึเปล่าเอ่ย ขอขอบคุณ www.pyjclub.com มากๆค่า

พระราม พระนารายณ์อวตาร

พระลักษณ์ อนุชาค่ะ (หาคนอื่นไม่ได้แล้วจริงๆ เหอะๆ)

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดสองภาพนี้ทำได้ไงคะเนี่ย ชุดน๊อตชุดนี้ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย เป็นชุดใครเหรอคะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 08:22:45 AM »
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดสองภาพนี้ทำได้ไงคะเนี่ย ชุดน๊อตชุดนี้ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย เป็นชุดใครเหรอคะ

ชุดของน๊อต ก็คือชุดที่ใส่ตอนบวงสรวงเรื่องสังข์ทองแหละจ้า เดิมเป็นสีส้ม ก็เลยใส่แสงเข้าไปปรับสีนิดหน่อย เพื่อให้เป็นสีทองๆ
จะได้เหมาะสมกับ พระอนุชา พระลักษมณ์ ค่า  :icon_idea:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 08:24:44 AM »

พระลักษมณ์  ต้องเขียนอย่างนี้ค่ะ   :P

ขอบใจมากๆเลยน้องกาฬ ที่ช่วยเช็คตัวสะกดให้ ดีแล้วค่ะ เผื่อจะเอาไปโพสที่อื่นต่อ จะได้ไม่มีใครตำหนิตัวสะกด หุหุ  ;D

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:38:45 AM »

ขอบใจมากๆเลยน้องกาฬ ที่ช่วยเช็คตัวสะกดให้ ดีแล้วค่ะ เผื่อจะเอาไปโพสที่อื่นต่อ จะได้ไม่มีใครตำหนิตัวสะกด หุหุ  ;D

ไม่เป็นไรค่า    O0

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:40:19 AM »
แจ่มมากจ้า

ออฟไลน์ pook

• *
  • 139
  • 0
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:31:09 PM »
พี่เจมส์หล่อมากกกกก :D

ออฟไลน์ PakWaRN

• *
  • 234
  • 0
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 06:51:31 PM »
ว้าววววววววววว

สวยสุดๆๆๆๆๆๆๆไปเลยคะพี่โบเบนซ์ขา :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 12:54:49 PM »
ไม่อยู่อัพมา 2 วัน หุหุ เอาลงต่อก่อน  :icon_idea:

พระลอ ราชเลอลักษณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2009, 08:35:36 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 08:29:41 PM »
เจ้าชายอันเดร ตัวแทนพระสมุทร จากเรื่อง วิวาหพระสมุท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2009, 08:39:21 PM โดย bobenz »

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 09:12:48 PM »
เดี๋ยวกาฬจะไปค้นก่อนนะคะ
ไม่รู้ยังเหลืออีกมั้ย  :icon_frown:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:25:05 AM »
มหากาฬย์อีกหนึ่งเรื่องค่ะ "รามเกียรติ์" สะกดถูกรึเปล่าเอ่ย ขอขอบคุณ www.pyjclub.com มากๆค่า

พระราม พระนารายณ์อวตาร

พระลักษมณ์ อนุชาค่ะ (หาคนอื่นไม่ได้แล้วจริงๆ เหอะๆ)

อ๊ากกกกกพี่โบว์เบนซ์ขา รูปนี้โดนสุดๆๆๆค่า :icon_evil:
ทั้งสีชุดเครื่องแต่งกายเหมาะมากๆที่จะเป็น พระราม พระลักษณ์ อ่า ชอบๆๆๆๆ ถ้ามีพระราม-ลักษณ์ เวอร์ชั่นนี้จริงกันย์กันย์ขอดิ้นตาย (จะนั่งติดหน้าจอทุกเช้าเสาร์อาทิตย์เรยเอ้า) ชอบๆๆ
หนุมานขอเป็นพี่บอยตัดต่อกะชุดหงอคงเรื่องไซอิ๋วได้ป่าวคะ หุหุ (ได้คืบจะเอาศอกเอิ้กๆๆ) :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 03:50:48 PM โดย bobenz »