ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภ.จีน 8 ยอดยุทธจักร (Eight Heroes)

maplelover

ภ.จีน 8 ยอดยุทธจักร (Eight Heroes)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 10:12:01 PM »

;)

นำแสดงโดย : ลู่อี้ /เฉินกวานซี/ ฟ่านปิงปิง /หลี่ปิงปิง/ หลี่เสี่ยวลู่

ลู่อี้...

เฉินกวานซี

ฟ่านปิงปิง

หลี่ปิงปิง

หลี่เสี่ยวลู่

ความยาวทั้งหมด 40 ตอน แต่ช่อง 7 จะฉายยืดเยื้ออีกรึเปล่าก็ไม่รู้  >:D

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: ภ.จีน 8 ยอดยุทธจักร (Eight Heroes)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 10:43:40 PM »
โห ช่อง 7 เอามาฉายเหรอคะ นานะจังคงไม่ดูแน่อนเลยค่ะ แค่ฟังเสียง พากษ์ ช่อง 7
ก็หมดอารมณ์ดูละค่ะ นานะจังชอบ ฟ่านปิงปิงนะคะ แต่ว่า
เสียงพากษ์ช่องนี่ ยอมรับว่าไม่ไหว จริงๆค่ะ  นานะจังไม่เคยดู
หนังจีน ที่เอามาฉายทางช่อง 7 แม้แต่เรื่องเดียวเลยนะคะ สาบานได้
แต่ก็ขอขอบคุณคุณ maplelover   มากนะคะ ที่มาแนะนำเรื่องนี้ให้ทราบกันค่ะ
 เดี๋ยวนี้นานะจัง ไม่ได้ดู หนังจีนเลย ซักเรื่อง ขนาดเปาบุ้นจิ้น เทพผู้ทรงธรรม  พยายาม ดูแล้วนะคะ
แต่มันไม่สนุกเลยอ่ะ ขนาดขนนักแสดงชุดเดิม เกือบหมดมาแล้ว ก็ ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
 อย่างตอนประหารราชบุตรเขย นานะจังเคย เปิดไปดู ตอนหนึ่ง โหสู้ของเก่าไม่ได้เลยอ่ะ
ไร้อรรถรส มากกกกกกกกกกกกก ถ้าตอนนี้ เค้าไม่มีปัญญาผลิต หนังจีนได้สนุกอย่างเมื่อก่อน
 นานะจังแนะนำให้เอาของเก่า มารีรัน จะดีกว่า อย่าง ไซอิ๋ว ที่ช้อง 3เอามารีรันใหม่
ก็เห็นคนดูกันทั่วบ้าน ทั่วเมือง ดูกี่ครั้งก็สนุก  อย่าง หนังจีนหลายเรื่อง ที่ฉายตอนกลางคืน
ของ ช่อง 3 อย่าง เจาะเวาหาจิ๋นซี  อุ้ยเสี่ยวป้อ น่าจะเอามารีรันอีกครั้งนะคะ แล้วเรื่องเก่า อย่างมังกรหยก
เวอร์ชัน หวงเย่อหัว มังกรหยก ตอนกำเนิดเอี้ยก้วย เวอร์ชัน กู่เทียนเล่อ หลี่ยั่วถง
อิทธิฤทธิ์ภูมิเทวดา ซือกง แปดเทพอาสูรมังกรฟ้า ฤทธิ์ฝ่ามืออรหัน ปึงซีเง้ก และอีกมากมายนับไม่ถ้วน
ควรเอามาฉายใหม่อีกครั้ง ยังไงก็ต้องมีคนดูแนนอน เพราะมันสนุก ของดีไม่ว่าฉายเมือ่ไรก็มีคนดู
แต่ของใหม่ที่ไม่ได้เรื่อง ยังไงคนก็หมดศรัทธา เพราะมันห่วย เรียกได้ว่ามันก็คงไม่ต่างจากละครพื้นบ้านยุคนี้หรอกค่ะ
ประสบปัญหาชะเดียวกัน แต่ว่า ขอชี้แจงให้ทราบ ว่า หนังจีนโบราณ ของ เค้าไม่ใช่ละครเกรดสอง
เหมือน ละครพื้นบ้าน อย่างบ้านเรานะคะ ไม่ใช่เลย นักแสดงที่แสดงละครธรรมดา จะดังมากขึ้นถ้าได้แสดงหนังจีนโบราณ
ที่เกากหลีก็เหมือนกัน ถ้านักแสดงที่ดังจริงๆ ต้องได้แสดง แนวพีเรียส อย่าง แดจังกึม
จูมง คิมชูซอน เป็นต้น คือ ละครของเค้าไม่มีแยกหลายเกรดแบบบ้านเราอ่ะค่ะ ของเรา ละครพีเรียต ก็คือ ละครย้อนยุค อะไรนู่น
 จะแยกกับ ละครจักรๆวงศ์ๆ  ไม่อยู่กลุ่มเดียวกัน เหมือนของ จีน กับ เกาหลี
อย่างเรื่อง The Legend นี่ก็ถือว่า เป็น ละคที่มีการผสมผสาน ทั้งตำนาน และประวัติศาสตร์ได้อย่างลงตัวมากๆ
แต่ทำไม ละครไทย จึงไม่มีบ้าง อย่างละครประวัติศาสตร์ที่ออกมาแต่ละเรื่อง
ก็ไม่พ้น ชิงรักหักสวาท การรักชาติแบบยัดเยียด  โอยตายแล้ว เผลอพิมพ์ซะยาวเหยียดกลายเป้น
วิพากษ์วิจารณ์ ละครไปซะได้หุหุ โทษทีนะคะ แบบว่า อดด่าไม่ได้จริงๆ ^_^  :)

maplelover

Re: ภ.จีน 8 ยอดยุทธจักร (Eight Heroes)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 09:48:02 PM »
เมเปิ้ลเองก็ชื่นชอบหนังจีนกำลังภายใน พอๆกับละครจักรๆวงศ์ๆค่ะ เพราะผูกพันมาตั้งแต่เด็กๆ หรือจะเรียกได้ว่าจำความได้ก็ได้ดูหนัง ดูละครแนวนี้ :-*

จริงๆแล้วเวอร์ชั่นหนังจีนกำลังภายในเวอร์ชั่นเก่าก็ดีนะคะ เก่าแต่มีคุณภาพ ด้วยยุคสมัยที่เปลี่ยนแปลง อะไร อะไรมันก็ย่อมเปลี่ยน เหอๆ ก็อย่างว่าความผูกพันมันเนิ่นนานซะจนตัดขาดไม่ได้ อิอิ

ยกเว้นเรื่องไหนที่ซ๊เรียสอันนี้เมเปิ้ลขอยกเว้น ส่วนใหญ่ที่ดูจะสนุกสนานซะมากกว่า อย่างเช่นเรื่องไซอิ๋ว และอีกหลายๆเรื่องที่ดูแล้วน่าติดตามขอให้สนุกเป็นพอ ในตอนนี้ที่ๆดูอยู่ก็เปาบุ้นจิ้น และ

บูเช็คเทียน ที่ฉายอยู่ช่อง 9 อยู่ขณะนี้ ส่วนเรื่อง 8 ยอดยุทธจักร จริงๆก็น่าดูแต่ถ้าช่อง 7 ฉายยืดเยื้อเหมือนบีชุนมู อันนี้ก็ไม่ไหวค่ะ แต่ไม่แน่เรื่อง 8 ยอดยุทธจักร อาจจะสร้างเรตติ้งให้กับทางช่อง

7 ก็ได้นะ เพราะตอนนี้คนดูก็เริ่มเบื่อๆหนังเกาหลีกันบ้างแล้วล่ะ..อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละคนนะ
...........................................
ส่วนละครพื้นบ้านก็ติดงอมแงมเหมือนกันค่ะ ดูแทบทุกเช้าเลย นี่ก็เป็นสิ่งที่ผูกพันมานานแสนนาน รักละครพื้นบ้านไทย ไม่น้อยไปกว่ากำลังภายในของจีน ค่า  ;)

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 09:59:50 PM »
ใช่ค่ะ ยุคสมัยเปลี่ยนแปลงไป พร้อมกับ อรรถรส และ ความ สนุกของละครด้วยนะคะ
หนังเกาหลี จริงๆ นานะจังก็ดูบางเรื่องนะคะ ที่สนุกจริงๆเท่านั้นอ่ะ นับเรื่องได้ค่ะ อาทิเช่น รักนี้ชั่วนิรันดร์ สงครามแห่งความรัก
แดจังกึม คิมชูซอน The Legend Full house นอกนั้นก็ดูบ้างไม่ได้ดูบ้าง คือละครเกาหลีมันเยิ่นเย้อไปหน่อย 
ถึงยืดดีกว่าละไทยก็ตามนะคะ แต่ชอบละครที่ดำเนินเรื่องเร็วๆ ความยาวกำลังพอดๆอย่าง
The legend ถือว่าโอเคสุดละ ยังไงก็ชอบหนังจีน หนังญี่ปุ่นมากกว่า
ส่วนละครพื้นบ้าน ยุคนี้ ยังไงก็สนุก สู้แต่ก่อนไม่ได้อยู่ดีๆ เลยดูบ้างไม่ดูบ้างอ่ะค่ะ ส่วนมากที่นานะจังได้คุย
คนที่ดูละครพื้นบ้าน ก็ จะเป็นแฟนหนังจีนกำลังภายในด้วยนะคะ แบบมันมีอะไรที่มีจุดร่วมคล้ายๆกัน ถือเป็นเสน่ห์ของละครแนวนี้ค่ะ
นานะจัง ดีใจนะคะ ที่พบคนคอเดียวกัน ไว้เข้ามาพูดกันกันเรื่อยๆนะคะ ;)

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:05:26 PM »
น่าสนนะคะเรื่องนี้ กันย์ชอบ เฉินกวานซี อ่า ^^

จะออกอากาศเมื่อไหร่หรอคะ? เวลาไหน มีเรื่องย่อป่ะคะ?

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:23:13 PM »
กาฬเพิ่งได้เห็นทีเซอร์เมื่อวันก่อนค่ะ  แต่จำไม่ได้ว่าออกอากาศตอนไหน  ถ้าเป็นตอนกลางวันล่ะก็  ไม่ได้ดูหรอก  เพราะไม่อยู่บ้าน
เล่นตอนกลางคืนยิ่งไม่ได้ดูใหญ่ เพราะมัวแต่เล่นคอม  :icon_cry:

แต่ ฟ่านปิงปิงอ่ะ  น่ารักมากๆ เลย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:36:16 PM »
โห ช่อง 7 เอามาฉายเหรอคะ นานะจังคงไม่ดูแน่อนเลยค่ะ แค่ฟังเสียง พากษ์ ช่อง 7
ก็หมดอารมณ์ดูละค่ะ นานะจังชอบ ฟ่านปิงปิงนะคะ แต่ว่า
เสียงพากษ์ช่องนี่ ยอมรับว่าไม่ไหว จริงๆค่ะ  นานะจังไม่เคยดู
หนังจีน ที่เอามาฉายทางช่อง 7 แม้แต่เรื่องเดียวเลยนะคะ สาบานได้
แต่ก็ขอขอบคุณคุณ maplelover   มากนะคะ ที่มาแนะนำเรื่องนี้ให้ทราบกันค่ะ
 เดี๋ยวนี้นานะจัง ไม่ได้ดู หนังจีนเลย ซักเรื่อง ขนาดเปาบุ้นจิ้น เทพผู้ทรงธรรม  พยายาม ดูแล้วนะคะ
แต่มันไม่สนุกเลยอ่ะ ขนาดขนนักแสดงชุดเดิม เกือบหมดมาแล้ว ก็ ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
 อย่างตอนประหารราชบุตรเขย นานะจังเคย เปิดไปดู ตอนหนึ่ง โหสู้ของเก่าไม่ได้เลยอ่ะ
ไร้อรรถรส มากกกกกกกกกกกกก ถ้าตอนนี้ เค้าไม่มีปัญญาผลิต หนังจีนได้สนุกอย่างเมื่อก่อน
 นานะจังแนะนำให้เอาของเก่า มารีรัน จะดีกว่า อย่าง ไซอิ๋ว ที่ช้อง 3เอามารีรันใหม่
ก็เห็นคนดูกันทั่วบ้าน ทั่วเมือง ดูกี่ครั้งก็สนุก  อย่าง หนังจีนหลายเรื่อง ที่ฉายตอนกลางคืน
ของ ช่อง 3 อย่าง เจาะเวาหาจิ๋นซี  อุ้ยเสี่ยวป้อ น่าจะเอามารีรันอีกครั้งนะคะ แล้วเรื่องเก่า อย่างมังกรหยก
เวอร์ชัน หวงเย่อหัว มังกรหยก ตอนกำเนิดเอี้ยก้วย เวอร์ชัน กู่เทียนเล่อ หลี่ยั่วถง
อิทธิฤทธิ์ภูมิเทวดา ซือกง แปดเทพอาสูรมังกรฟ้า ฤทธิ์ฝ่ามืออรหัน ปึงซีเง้ก และอีกมากมายนับไม่ถ้วน
ควรเอามาฉายใหม่อีกครั้ง ยังไงก็ต้องมีคนดูแนนอน เพราะมันสนุก ของดีไม่ว่าฉายเมือ่ไรก็มีคนดู
แต่ของใหม่ที่ไม่ได้เรื่อง ยังไงคนก็หมดศรัทธา เพราะมันห่วย เรียกได้ว่ามันก็คงไม่ต่างจากละครพื้นบ้านยุคนี้หรอกค่ะ
ประสบปัญหาชะเดียวกัน แต่ว่า ขอชี้แจงให้ทราบ ว่า หนังจีนโบราณ ของ เค้าไม่ใช่ละครเกรดสอง
เหมือน ละครพื้นบ้าน อย่างบ้านเรานะคะ ไม่ใช่เลย นักแสดงที่แสดงละครธรรมดา จะดังมากขึ้นถ้าได้แสดงหนังจีนโบราณ
ที่เกากหลีก็เหมือนกัน ถ้านักแสดงที่ดังจริงๆ ต้องได้แสดง แนวพีเรียส อย่าง แดจังกึม
จูมง คิมชูซอน เป็นต้น คือ ละครของเค้าไม่มีแยกหลายเกรดแบบบ้านเราอ่ะค่ะ ของเรา ละครพีเรียต ก็คือ ละครย้อนยุค อะไรนู่น
 จะแยกกับ ละครจักรๆวงศ์ๆ  ไม่อยู่กลุ่มเดียวกัน เหมือนของ จีน กับ เกาหลี
อย่างเรื่อง The Legend นี่ก็ถือว่า เป็น ละคที่มีการผสมผสาน ทั้งตำนาน และประวัติศาสตร์ได้อย่างลงตัวมากๆ
แต่ทำไม ละครไทย จึงไม่มีบ้าง อย่างละครประวัติศาสตร์ที่ออกมาแต่ละเรื่อง
ก็ไม่พ้น ชิงรักหักสวาท การรักชาติแบบยัดเยียด  โอยตายแล้ว เผลอพิมพ์ซะยาวเหยียดกลายเป้น
วิพากษ์วิจารณ์ ละครไปซะได้หุหุ โทษทีนะคะ แบบว่า อดด่าไม่ได้จริงๆ ^_^  :)

แล้วมังกือคู่สู้กี่ทิศ ที่ออกทางช่อง3ของพี่ล่ะนานะ ไอ้คนทำมันเอามาต้มยำทำมาม่าซะจนหาจุดกำเนิดเดิมไม่ได้ สรุปแล้วมันปาฟงหันของตูไปไหนฟะ ไต๋ซือจิ้นเอี้ยนอยู่ไหน เหลียวคงไต้ซือทำมันดูติ๊งต๊องอย่างนั้นอ่ะ เห็นเมื่อไรเคืองเมื่อนั้น  >:(>:( >:( >:(

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:53:52 AM »
เตรียมตัวดู

maplelover

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 01, 2004, 03:14:17 PM »
เรื่องนี้น่าจะเป็นอังคาร - พฤหัส น่าจะช่วงเวลา 15.30 ล่ะนะ ตั้งกระทู้ แต่ไม่มีเวลาดูเรื่องนี้จริงๆ เสียดายเหมือนกัน นานๆจะมีหนังจีนกำลังภายในมาให้ดู  :icon_biggrin:

แปะรูปไปพลางๆก่อน

..........ส่งท้ายด้วยเรื่องย่อนิดๆหน่อยๆ ค่า

ยุทธภพถึงคราวสั่นสะเทือนอีกครั้ง เมื่อเหล่าสุดยอดฝีมือในเชิงการต่อสู้มารวมตัวกัน เพื่อปฏิบัติภารกิจสำคัญให้กับราชสำนัก อีกหนึ่งผลงานภาพยนตร์ซีรีส์จีนกำลังภายในสุดมันของผู้กำกับคนเก่ง หว่องจิ้ง และ ทั่นโหยวอี้ ที่ช่อง 7 สี เตรียมนำลงจออย่างต่อเนื่องเอาใจแฟนๆ หนังบู๊ให้ได้มันสะใจผ่านฝีมือการแสดงของเหล่านักแสดงคุณภาพที่คุ้นหน้าคุ้นตาชาวไทยอย่างดี ไม่ว่าจะเป็น ลู่อี้ เฉินกวานซี ฟ่านปิงปิง หลี่ปิงปิง และ หลี่เสี่ยวลู่ ในภาพยนตร์ซีรีส์จีน “8 ยอดยุทธภพ” (EIGHT HEROES) ออกอากาศทุกวันอังคาร ถึงวันพฤหัสบดี เวลา 15.30 น. เริ่มตอนแรก วันอังคารที่ 10 กุมภาพันธ์ นี้

ในสมัยราชวงศ์ซ่ง ซึ่งเป็นรัชสมัยที่ จักรพรรดิซ่งเกาจง เป็นผู้ปกครองประเทศจีน แต่ราชสำนักกลับวุ่นวาย เพราะขุนนางชั่วร้ายที่ชื่อ ฉินฮุ่ย มักยุยงจักรพรรดิในทางที่ผิด จนทำให้ องค์จักรพรรดิสั่งประหารขุนนางผู้ซื่อสัตย์ด้วยความผิดเพียงเล็กน้อย ฉินฮุ่ย ร่วมมือกับกลุ่มคนเลว เพื่อล้มราชบัลลังก์ขององค์จักรพรรดิ ในที่สุดขุนนางเก่าแก่จึงตัดสินใจก่อตั้งกลุ่มผู้กล้า รวบรวมจอมยุทธจากทั่วสารทิศ เพื่อกำจัด ฉินฮุ่ย และพรรคพวก แต่ทว่ากลับเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น เมื่อเงินจำนวนหนึ่งของกลุ่มผู้กล้าได้ถูกขโมยไป และจอมยุทธที่คุ้มกันเงินก้อนนี้ก็ถูกสังหารทั้งหมด

หยานเถียซิน จอมยุทธผู้มากฝีมือที่เคยปราบคนพาลมาแล้วนับไม่ถ้วน ได้ถูกใส่ร้ายว่าเป็นผู้ขโมยเงิน และลงมือสังหารเหล่าจอมยุทธ แต่ว่า เถียซิน นั้นวางมือจากยุทธภพแล้ว จึงไม่สนใจต่อข่าวลือนี้ แต่เมื่อเขารู้ว่าศิษย์โปรดของเขาคนหนึ่งเป็นหนึ่งในจอมยุทธที่ถูกสังหาร เถียซิน จึงตัดสินใจเป็นผู้นำรวบรวมเหล่าจอมยุทธผู้เก่งกาจจากทั่วยุทธภพมารวมตัวกันเป็นกลุ่ม ผู้กล้าทั้ง 8 คน เพื่อสืบหาผู้ที่อยู่เบื้องหลังคดีนี้ และปราบ ฉินฮุ่ย ขุนนางผู้ชั่วร้ายให้จงได้... ;)

maplelover

Re: ภ.จีน 8 ยอดยุทธภพ (Eight Heroes)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2004, 06:21:00 AM »
 ;)เอารูปมาแปะๆต่อค่า

แล้วว่างๆจะหามาแปะต่อจ้า  ;)