ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมภาพ เคลื่อนไหว(gif) ละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: รวมภาพ เคลื่อนไหว(gif) ละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 04:19:23 PM »
พอดทำลายเซ็นหใม่ เลยแวะเอามาแป่ะที่นี่ด้วยจ้ะ หวังว่าคงชอบกันนะ อิอิ
ชอบสิครับโดยเฉพาะจันทโครพกับมุจรินทร์น่ารักมากอยากดูเรื่องนี้จังแต่มันคงเก่ามากแล้วถ้าซื้อแผ่นมาดูภาพมันก็คงจะไม่ค่อยชัด
อย่างตอนนี้กำลังดูวงสวรรค์ถึงแผ่นที่4แผ่นจบแล้วสนุกมากกก >o< มันก็ไม่เก่ามากนะแต่ทำไมภาพไม่ค่อยชัดเลยเหอะๆ --'

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: รวมภาพ เคลื่อนไหว(gif) ละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 05:04:41 PM »
พอดทำลายเซ็นหใม่ เลยแวะเอามาแป่ะที่นี่ด้วยจ้ะ หวังว่าคงชอบกันนะ อิอิ
ชอบสิครับโดยเฉพาะจันทโครพกับมุจรินทร์น่ารักมากอยากดูเรื่องนี้จังแต่มันคงเก่ามากแล้วถ้าซื้อแผ่นมาดูภาพมันก็คงจะไม่ค่อยชัด
อย่างตอนนี้กำลังดูวงสวรรค์ถึงแผ่นที่4แผ่นจบแล้วสนุกมากกก >o< มันก็ไม่เก่ามากนะแต่ทำไมภาพไม่ค่อยชัดเลยเหอะๆ --'

ละครมันไม่เก่ามาก แต่ว่าระบบอัดและแปลงไฟล์วีดิโอนี่แหละจ้ะ
ที่มันทำให้ภาพมันขุ่นมัว จริงๆ ช่องจ๊ะทิงจาเค้ารีรันวงษ์สวรรค์ไปแล้วนะ
ตอนนี้พี่ก็ยังไม่ได้ติดเคเบิ้ล และซื้อจูนเนอร์เลย คิดว่าถ้าได้สองอย่างนี้มาจะมานั่งอัด
แล้วอัพคลิปชัดๆให้น้องๆดูกันนะจ๊ะ วงษ์สวรรค์เป็นละครพื้นบ้านอีกเรื่อง
ที่ปลื้มมั่กๆ มันวายด้วยนะเรื่องนี้อ่ะ สำหรับจันทโครพ นี่ พี่ปลื้มพงษ์นภา ดัสกร มากๆ
แนะนำให้น้องดูโสนน้อยเรือนงาม พงษ์นภา ปริญญา สนุกมาก ไม่แย่เหมือนกุลาแสนสวยหรอก
เพลงก็เพราะมาก เครื่องแต่งก็สวยกว่าปัจจุบันนะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 05:22:29 PM »

ละครมันไม่เก่ามาก แต่ว่าระบบอัดและแปลงไฟล์วีดิโอนี่แหละจ้ะ
ที่มันทำให้ภาพมันขุ่นมัว จริงๆ ช่องจ๊ะทิงจาเค้ารีรันวงษ์สวรรค์ไปแล้วนะ
ตอนนี้พี่ก็ยังไม่ได้ติดเคเบิ้ล และซื้อจูนเนอร์เลย คิดว่าถ้าได้สองอย่างนี้มาจะมานั่งอัด
แล้วอัพคลิปชัดๆให้น้องๆดูกันนะจ๊ะ วงษ์สวรรค์เป็นละครพื้นบ้านอีกเรื่อง
ที่ปลื้มมั่กๆ มันวายด้วยนะเรื่องนี้อ่ะ สำหรับจันทโครพ นี่ พี่ปลื้มพงษ์นภา ดัสกร มากๆ
แนะนำให้น้องดูโสนน้อยเรือนงาม พงษ์นภา ปริญญา สนุกมาก ไม่แย่เหมือนกุลาแสนสวยหรอก
เพลงก็เพราะมาก เครื่องแต่งก็สวยกว่าปัจจุบันนะ

วงษ์สวรรค์รีรันไปตอนไหนเหรอคะ  เท่าที่ติดตามมาตลอดยังไม่เห็นเลยนะ จะว่าเอาผังใหม่มาลงช่วงนี้ที่พี่ไม่ได้อยู่ดูมันก็อาจจะเป็นไปได้ละครพี่บอยออกไปเกือบหมดแล้วอ่ะ
ยกเว้นวงษ์สวรรค์เรื่องเดียว พี่ก็เฝ้าอยู่เนี่ยว่าจะมาเมื่อไหร่ แต่ก็ไม่เห็นจะลงเลย จะว่าอยู่ต่างประเทศแล้วไม่ได้ดู เค้าก็มีออนไลน์ เช็คดูรายการได้ค่ะพึ่ก็เลยสงสัยอ่ะ ว่ามันรีรันไปตอนไหนวะ
แต่ถ้ารู้วันเวลาที่ฉายก็บอกด้วยแล้วกันนะคะ อยากดูแบบชัดๆๆๆ  :icon_eek:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 08:53:51 PM »

มีความหวังว่าจะได้ดูละครพื้นบ้านเก่าๆแบบชัดๆล่ะทีนี้ ^_^ มันวายแค่เบาๆเท่านั้นนะครับทั้งยาโอยแล้วก็ยุริเลยแต่ก็ปลื้มครับ
ถ้ามีโอกาสคงจะลองหามาดูซักครั้งล่ะครับสำหรับจันทโครพเคยอ่านแต่แบบหนังสือชอบนางมุจรินทร์มากเวอร์ชั่นละครจะออกมาเป็นยังไงน้า
ดูจากgifที่พี่โพสให้ดูคนแสดงก็สวยดีนะครับแต่เห็นชุดแค่นิดเดียวเองคาดว่าน่าจะสวย

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:24:02 AM »
แป่ว นานะคงเข้าใจผิดไปเองอ่ะค่ะ เหมือนจะคุยกับน้องคนนึงในเอ็มแล้วเค้าบอกว่าปลื้มพี่บอยมาก
เพราะช่องจ๊ะทิงจตาเอาละครที่พี่บอยเล่นมารีรันทุกเรื่องเลย งั้นแสดงว่า ขาดวงษ์สวรรค์น่ะสิ
ถ้าวงษ์สวรรค์รีรันรบกวนพี่ bobenz เอาลงคลิปให้หน่อยได้มั้ยคะเพราะที่มันขายอยู่นอกจะไม่ชัดแล้ว
ยังไม่ครบตอนอีกอ่ะ กลับมาๆเร็วๆนะคะ  :icon_smile:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 05:39:55 PM »
แป่ว นานะคงเข้าใจผิดไปเองอ่ะค่ะ เหมือนจะคุยกับน้องคนนึงในเอ็มแล้วเค้าบอกว่าปลื้มพี่บอยมาก
เพราะช่องจ๊ะทิงจตาเอาละครที่พี่บอยเล่นมารีรันทุกเรื่องเลย งั้นแสดงว่า ขาดวงษ์สวรรค์น่ะสิ
ถ้าวงษ์สวรรค์รีรันรบกวนพี่ bobenz เอาลงคลิปให้หน่อยได้มั้ยคะเพราะที่มันขายอยู่นอกจะไม่ชัดแล้ว
ยังไม่ครบตอนอีกอ่ะ กลับมาๆเร็วๆนะคะ  :icon_smile:

บ้านพี่อัดคลิปช่องจ๊ะทิงจาไม่ได้อ่ะค่ะ ที่บ้านมีแต่จานแดงของทรูวิชั่นช่องทรูไม่มีจ๊ะทิงจาค่ะ แต่อัดรายการของช่องได้เพราะมีเต้ารับสัญญาณ
ที่ดูช่องจ๊ะทิงจาได้เพราะติดเคเบิ้ลท้องถิ่น เค้าซื้อลิขสิทธิ์ทางค่ายไว้ให้ลูกค้า มาตามสายค่ะ ไม่มีเต้ารับสัญญาณ เคยลองเอาสายมาเสียบจูนเนอร์แล้วนะ
แต่มันอัดไม่ได้จริงๆ เพราะไม่มีเต้ารับอย่างที่บอก คงช่วยเรื่องคลิปไม่ได้ค่ะ เสียใจด้วยนะคะ

ปล. ได้โปสการ์ดกันรึยังจ๊ะ พี่ไม่รู้ว่ามันใช้เวลาส่งนานแค่ไหน  :'(

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 05:11:02 PM »

บ้านพี่อัดคลิปช่องจ๊ะทิงจาไม่ได้อ่ะค่ะ ที่บ้านมีแต่จานแดงของทรูวิชั่นช่องทรูไม่มีจ๊ะทิงจาค่ะ แต่อัดรายการของช่องได้เพราะมีเต้ารับสัญญาณ
ที่ดูช่องจ๊ะทิงจาได้เพราะติดเคเบิ้ลท้องถิ่น เค้าซื้อลิขสิทธิ์ทางค่ายไว้ให้ลูกค้า มาตามสายค่ะ ไม่มีเต้ารับสัญญาณ เคยลองเอาสายมาเสียบจูนเนอร์แล้วนะ
แต่มันอัดไม่ได้จริงๆ เพราะไม่มีเต้ารับอย่างที่บอก คงช่วยเรื่องคลิปไม่ได้ค่ะ เสียใจด้วยนะคะ

ปล. ได้โปสการ์ดกันรึยังจ๊ะ พี่ไม่รู้ว่ามันใช้เวลาส่งนานแค่ไหน  :'(

อ่อเป็นเช่นนี้นี่เอง งั้นไว้เดี๋ยวรอเก็บตังค์ก่อนละกัน
โปสการ์ด นานะได้รับเมือ่อาทิตย์ที่แล้วค่ะพี่ ขอบคุณมาก แต่นานะแจ้งไว้ใน facebook พี่แล้วนะคะเมื่ออาทิตย์ที่แล้วอ่ะ
นึกว่าพี่รู้แล้วซะอีก T_T

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:04:11 PM »
อยากทำบ้างจังเลย ไปทำบ้างดีกว่า สวยๆๆๆ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 04:50:13 PM »

กาฬได้รับแล้วค่ะ  ต้องขอโทษด้วยที่ยังไม่ได้แจ้งข่าว มัวแต่วุ่นเรื่องนั่นนี่นู่นอยู่เลย
ได้มาซักประมาณ 3-4 วัน  ภาพสวยมากเลยค่ะ  เห็นแล้วอิจฉาอยากไปบ้างจัง
 ???
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 07:27:01 PM »

ได้แล้วค่ะ รูปสวยมาก เห็นแล้วน่าไปเที่ยวมากมาย ขอบคุณมากๆค่ะ^^
กันย์เพิ่งได้เมื่อวานแต่มันคงมาถึงตั้งแต่วันซืนแล้วล่ะ แต่ไม่มีใครเห็นในตู้จม. แอบเปียกนิดนุง><! ขอโทษนะคะ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 06:48:27 PM »
ชอบคู่นี้มากกทิพย์นารี กับ เทพอัศวิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 07:09:31 PM โดย rainbow »
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 07:10:31 PM »
ไชยเชษฐ์ ชอบนางเอกมากหน้าหวานๆๆๆ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 07:11:21 PM »
กรรณิการ์เทวี สวยมากกก

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 07:50:09 PM »
ชอบคู่นี้มากกทิพย์นารี กับ เทพอัศวิน

น้องเรนโบว์  พี่ขอคู่นี้เพิ่มจ้า   :icon_neutral:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 06:49:40 PM »
กรรณิการ์เทวี สวยมากกก

สวยมากจริงๆด้วยน้อง rainbow แบบว่าเพิ่งเห็นจริงๆ เรื่องนี้คือเรื่องอะไรเหรอจ๊ะ