ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เกราะกายสิทธิ์ปะทะเกราะเพชรเจ็ดสี

nanajung

Re: เกราะกายสิทธิ์ปะทะเกราะเพชรเจ็ดสี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:16:55 PM »
และ ที่ขาดไม่ได้ และเป็นสัญญลักษณ์ และสีสัน ของเกราะเลยนะคะ ทั้งเกราะกายสิทธิ์และเกราะเพชรเจ็ดสี

เกราะกายสิทธิ์

สุดหล่อค่ะ

เกราะเพชรเจ็ดสี

ทุบเท่ง ค่ะ

nanajung

Re: เกราะกายสิทธิ์ปะทะเกราะเพชรเจ็ดสี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:22:14 PM »
มี สุดหล่อ หรือ ทุบเท่ง แล้วจะขาด น้องจั๊กไปได้ ยังไงจิงไหมคะ

จั๊กกะแหล่นค่ะ

จั๊กแหล่น ภาคเกราะเพชร นี่ รับ บทโดย พงษ์นภา ดัสกร นะคะซึ่งเธอคือนางเอก ที่นานะจังชอบมากค่ะ ตั้งแต่เล่นเรื่อง โสนน้อยเรือนงาม คู่ กับพี่บอยปริญญาแล้ว
แต่เรื่องนี้เธอ ไม่ได้เป็นนางเอก แต่เล่นเป็น ตัวประหลาด ซึ่งเสียความรู้สึกนิดหน่อย

nanajung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:30:39 PM »
ค่ะ มาถึง คู่ของ เกราะกันบ้างนะคะ

เริ่ม จาก คู่กันอาทิตย์ค่ะ

อัญญานี  ซึ่ง อดีตชาติ คือพระชายาอินทราณี ของเทพวิษุวัฒน์ มาเกิดใหม่เป็นพระธิดา อัญญาณี ค่ะ รับบทโดย น้องฝน พัชรมัย สุขประเสริฐ ซึ่งคู่กับ สุริยะ

เกราะเพชรเจ็ดศรี

สุวรรณเรขา  รับบทโดย พี่บีน้ำทิพย์  เสียมทอง เป็นเจ้าหญิงของเมืองๆ นึงค่ะ  คู่กับ สุริยะวงษ์ แต่ถ้าใครดูเกราะกายสิทธิ์ ก็จะเห็นพี่บี นำทิพย์
 เล่นเป็น เทพจันทราที่อัญญาณีไปขอความช่วยเหลือ ซึ่งเป็นเทพที่คู่กับสุริยะเทพ ในเกราะกายสิทธิ์

nanajung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:36:42 PM »
มาต่อด้วยคู่วันจันทร์ค่ะ

ไอศูรย์ คู่ กับจันทราพา ที่ทรงเกราะวันจันทร์ค่ะ

คนนี้ ไม่แน่ใจนะคะ ว่าคู่กับ วันจันทร์หรือวันศุกร์ นะคะ แต่คิดว่าเป็น วันจัทร์มากกว่า แต่จำได้ว่าชอบคนนี้มากเพราะเธอ สวยมากๆค่ะ แล้วเธอก็ได้เล่น
เรื่องมณีนพเก้าด้วยนะคะ เล่นเป็นเทพที่ครองอัญมณีบุษราคัม
รู้สึกจะเป็นเทพแห่งกาลเวลามั้งคะ ไม่แน่ใจ อีกแล้วเรา

***เล่นเป็นเทพีกรุณาจ้ะ เธอเป็นเทพนารีที่อุปถัมภ์นาคีจ้ะ - นินดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 06:01:19 PM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

nanajung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:46:43 PM »
คู่วันอังคารค่ะ

บัวแย้ม สาวน้อยที่น่าสาร สุดท้ายก็ไม่ได้คู่ กับ อังคาส ของพวกเรา ทั้งที่ วางโครงเรื่องไว้ว่าต้องคู่กับอังคาสแน่นอน แต่ก็นะ
รับบทโดย พี่แยม ศิริวัฒนา เบญจมาธิกุล

การะเกด สาวน้อย ลูกหัวหน้าโจร มั้งนะ ใช่ไหมนินดา เหอะๆ นานะจัง จำไม่ได้อ่ะ มีปลอมเป็นผู้ชายด้วยนะคะ คู่กับ วีรเทพ ซึ่ง บททำให้คนดูช็อกไปเลยก็ตอนที่การะเกดถูกอัคนีซึ่งเป็นตัวโกง ข่มขืนจนมีลูก แต่ด้วยความรัก ของวีรเทพ ก็สามารถเอาชนะบาดแผลในใจการะเกดและเลี้ยงดูลุกที่เกิดจากการถูกอัคนีย่ำยี
ครองคู่กันอย่างมีความสุข ฮืออๆๆๆๆ :'( แต่ อังคาสของเรากลับไม่มีคู่ แงแง เพราะบัวตายก่อน
รับบทโดย รุ่งรัตน์  ดวงขวัญ   

nanajung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:57:11 PM »
คู่ วันพุธ ค่ะ

อาธาร ค่ะ คู่กับ พุทธรัตน์ ทรงเกราะ วันพุธ  ซึ่งเป็นบทพระเอก ที่มีบทพูดน้อยกว่า ตัวประหลาด จนทุกคนที่กองถ่ายให้ฉายาว่า
ให้ฉายาว่า ตัวยืนของเรื่อง ถ้าขาดเค้าเรื่องจะดำเนินต่อไปไม่ได้ เพราะ ยืนตลอดทั้งเรื่อง เพราะแทบจะไม่มีบทพูดเลย
ก่อนกลับจากกองถ่ายพี่บอย ยังถามทีมงานเลยว่า เห็นตัวยืนยัง ซึ่งเราได้รู้ฉายาจาก อัง กับ น้องสองมาเรียบร้อยแล้ว ว่า พี่โอ ได้รับฉายาว่าตัวยืนของเรื่อง พวกเราก็เลยบอกพี่บอยไปว่า เห็นแล้วค่ะ ยืนตลอดทั้งเรื่องจิงๆ ซึ่ง นานะจัง สงสารพี่โอ มาก ได้เป็นพระเอกทั้งที แต่แทบจะไม่มีบทพูดเลย
บ่นพอละ มาดูรูป พี่โอ อาธารกันดีกว่า

นพจร  ที่ ทรงเกราะประจำวันพุธ เป็นคนเดียวที่ไม่มีคู่ค่ะ
เราเลยไม่มีรุป คู่ของวันพุธในเกราะเพชรเจ็ดสีค่ะ

nanajung

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:02:51 PM »
มาต่อด้วยคู่ วันพฤหัส นะคะ

อัมพิกาค่ะ คู่กับ ภูมินทร์ทรงเกราะ วันพฤหัส

นินดา นานะจำถูกไหมคะ ว่า คู่วันพฤหัส นี่เป็นเจ้าหญิงยักษ์ อ่ะค่ะ เริ่มสับสนละ ว่ายักษ์คู่กับวันจันทร์ หรือวันพฤหัส
เอาเป็นว่า เจ้าหญิงยักษ์ องค์นี้ คุ้นหน้ากันเป็นอย่งดีแน่ค่ะ เพราะว่า เธอ รับบทเป็นแม่ของเภตรา ในเกราะกายสิทธิ์  เธอก็เป็นนางเอกอีกคนที่นานะจัง ชอบมากค่ะ

คนขวาชื่อเรือนแก้ว คู่กับวันพฤหัสค่ะ ส่วนคนซ้ายชื่อน่าจะเป็นเรือนทองค่ะ คู่วันศุกร์-นินดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 06:01:45 PM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

nanajung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:06:58 PM »
คู่ของวันศุกร์ค่ะ

เภตรา ลุกชาย อำมาตย์ ปราการค่ะ คู่ กับ ประกายพรึก ทรงเกราะวันศุกร์

เป็นเจ้าหญิงชื่อไรไม่รู้............น่าจะคู่กับ เกราะวันศุกร์ของเกราะเพชนอ่ะค่ะ

***จำไม่ได้ค่ะ แต่รู้สึกจะเป็นตัวร้ายนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 06:20:47 PM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

nanajung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:10:43 PM »
มา ถึงคู่ วันเสาร์ ค่ะ

มนตรา หลานสาว มเหสี พิมาลาค่ะ  คู่กับ ศนิวาร ทรงเกราะวันเสาร์ค่ะ

อันนี้หารูป คนที่ คู่กับ ดำดง ที่ทรงเกราะวันเสาร์ไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะเธอปรากฎ ตัว ตอนจบของเรื่องเลยอ่ะค่ะ
เพราะตอนแรก ใครๆก็เข้าใจว่า ดำดงจะคู่กับจั๊กแหล่น

nanajung

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:16:34 PM »
สุดท้ายมาดู ตัวละคร ที่มีในเกราะกายสิทธิ์  แต่ไม่มีในเกราะเพชรเจ็ดสีบ้างนะคะ

นำทีมมาโดย ท่านเทพ วิษุวัฒน์ค่ะ เทพแห่งขุนเขา  หัวเรือใหญ่  ที่คอยหาทาง กลั่นแกล้งพระเอกทุกวิถีทาง และรักมั่น เพียงอินทราณี
เป็นตัวละครที่ทำให้เกราะกายสิทธิ์ ต่างจากเกราะเพชรเจ็ดสีก็ตรงนี้เป็น จุดสำคัญเลยค่ะ พี่วิทย์ เล่นได้ดีมากๆเลย

nanajung

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:18:02 PM »
ต่อด้วย เทพราหู ที่เป็น ร่างแปลงของเทพ วิษุวัฒน์ค่ะ

nanajung

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:20:12 PM »
พี่โม่งค่ะ พี่โม่ง นี่ ได้ใจสาวไปเยอะเลยนะคะ พี่อ้นนี่เล่นเก่งจิงๆ เล่นได้ ตั้งสามตัวละครที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง นับถือจิงๆค่ะ
นินดาเมขลาของเราก็หลงรักพี่โม่งนะคะ

nanajung

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:23:43 PM »
มาต่อด้วย สมุนเหล่าร้ายของท่านเทพค่ะ แม่มดเกลียวทอง กับ ค้างคาวผี นานะจัง ลืม ปัจจาไปได้ไงเนี่ย

แม่มดเกลียวทองค่ะ

ค้างคาวผีค่ะ

แถม
ปุโรหิต พ่อของพิมาลา ตาของ บดิศรให้อีกคนค่ะ

nanajung

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:25:58 PM »
ต่อด้วยแสงทองค่ะ

จิงๆ  มีแสงเงิน กับแสงนาคด้วย แต่ลืมอัพอ่ะค่ะ ไว้เดี๋ยวอัพแล้ว จะเอามาลงต่อน้า

nanajung

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:28:05 PM »
ต่อด้วย ผีตาหวาน กับพี่หิ่งห้อยค่ะ

พี่ตาหวานค่ะ ซึ่งๆ จิงๆควรเรียกพี่ตาโบ๋มากกว่า หุหุ  :D

พี่หิ้งห้อยค่ะ