ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ตัดต่อ...ภาพจีน....

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
ตัดต่อ...ภาพจีน....
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 07:00:40 AM »

นานะจังเคยบอกว่าอยากเห็นฝีมือเพื่อนเราก็เลยเอามาฝากจ้ะ
เพื่อนเราเขาใช้ photoshop ไม่เป็นนะ แยกเลเยอร์อะไรก็ไม่ถูกอ่ะ
ทำฟิลเตอร์อะไรงี้อย่าถามเลย ที่ทำนี่คือเอาความพอใจเข้าว่า
หยิบนี่มาแต่งนั่นแบบไม่มีลิมิตเลย อยากใส่อะไรก็ใส่ (เห็นกับตา...55+)
แต่เพื่อนเรามือนิ่งมาก ที่เห็นนี่คือการลบด้วยมือเลยนะคะ (ลบในโฟโต้ช๊อปจ้ะ)
ตัดต่อดีไม่ดีลองดูกันค่ะ....

1.

2.

3.

4.(ภาพนี้นินดากับเพื่อนช่วยกันทำอ่ะค่ะ เหอๆ...)

เอ่อ...อยากบอกอีกทีว่า...ทุกคนที่นำมาตัดต่อ เป็น ผู้ชายนะคะ...

ป.ล.หายไปนานคิดถึงนินดาไหมจ้ะ ^^
คงกลับมาได้หลัง 5 เมษาแหละ ช่วงนี้วุ่นวาย...เหอๆ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: ตัดต่อ...ภาพจีน....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 08:40:55 AM »
นานะจังเคยบอกว่าอยากเห็นฝีมือเพื่อนเราก็เลยเอามาฝากจ้ะ
เพื่อนเราเขาใช้ photoshop ไม่เป็นนะ แยกเลเยอร์อะไรก็ไม่ถูกอ่ะ
ทำฟิลเตอร์อะไรงี้อย่าถามเลย ที่ทำนี่คือเอาความพอใจเข้าว่า
หยิบนี่มาแต่งนั่นแบบไม่มีลิมิตเลย อยากใส่อะไรก็ใส่ (เห็นกับตา...55+)
แต่เพื่อนเรามือนิ่งมาก ที่เห็นนี่คือการลบด้วยมือเลยนะคะ (ลบในโฟโต้ช๊อปจ้ะ)
ตัดต่อดีไม่ดีลองดูกันค่ะ....

ป.ล.หายไปนานคิดถึงนินดาไหมจ้ะ ^^
คงกลับมาได้หลัง 5 เมษาแหละ ช่วงนี้วุ่นวาย...เหอๆ

คิดถึงสิ๗จ๊ะ คุณเจ๊ คิดถึงที่สุดเลยอิอิ  เพื่อนนินดาต้องมือนิ่งมากเลยนะ ถึงสามารถใช้ยางลบ เกลี่ยได้เนียนขนาดนี้ ซูฮกให้เลย  :icon_eek: นี่ถ้าใช้วิธีปรับภาพแบบกุ้งสอน
จะแจ่มมากๆ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 08:52:27 AM »
ดูแล้วก็โอเคเลยนะเนี่ย อิอิ แต่น่าจะมีภาพพี่บอยสักภาพนะ อยากเห็นพี่บอยแต่งหญิง 555+ คงสวยมากเลยทีเดียว   :icon_idea:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:05:59 AM »
ดูแล้วก็โอเคเลยนะเนี่ย อิอิ แต่น่าจะมีภาพพี่บอยสักภาพนะ อยากเห็นพี่บอยแต่งหญิง 555+ คงสวยมากเลยทีเดียว   :icon_idea:

:icon_mrgreen:จะดีเหรอคะพี่ จริงๆนานะจังก็เคยลอดตัดต่อภาพพี่บอยเป็นผู้หญิงนะคะ แต่มันไม่ค่อยเนียนเด๋วลองใหม่
พี่ก็ลองมั่งนะคะนานะจังอยกาเห็น

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:39:28 PM »
พี่นินดา  กาฬจำไม่ได้ว่า  ใครเป็นใคร
แต่ภาพแรกนี่  ใช่ เจ๊ซิน รึเปล่าคะ   :P

ภาพตัดต่อแบบจีนอ่ะ  เนียนมากกกกกกก   กาฬเคยเห็น ที่เค้าตัดรูปจินกับคาเมะ  สวยยิ่งกว่าผู้หญิงจริงๆ ซะอีก  เดี๋ยววันหลังจะลองหามาให้ดูค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2009, 06:41:56 PM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 06:44:36 PM »
เอามาอวดบ้างงงงงงง 

พูดเสมือนว่าตัวเองทำเอง   >:D

เป็นของคนจีนทำค่ะ  เห็นนานแล้ว  ตัดได้เนียนมากๆ  ชอบบบบ  :icon_evil:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2009, 06:50:51 PM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3

ออฟไลน์ mint_rp

• *
  • 211
  • 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:00:36 PM »
 :-*