ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมภาพละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: รวมภาพละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:04:23 PM »

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:04:55 PM »
ปลาบู่ทองค่ะ

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:06:10 PM »
สังข์ทองช่อง3 ค่ะ (ชอบมากๆ ไม่ยืดตรงตามบทประพันธ์)

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:06:51 PM »
นี่ก็พระสังข์ค่ะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:17:59 PM »
สุดยอดเลยค่ะน้องไปหามาได้ไงคะเนี่ย สังข์ทองเวอร์ชัน นี้ เห็นพี่มณีบอกว่า เวอร์ชันนี้ สนุกมากกเทียบกับของใหม่ไม่ได้เลยค่ะ
ออกอากาศไปปีเหมือนกัน พี่ขอเอาไปลง ที่บอณ์ดดีด้าซักภาพนะคะ ไม่ได้เข้าที่นั่นนานละ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 05:13:38 PM »
สุดยอดเลยค่ะน้องไปหามาได้ไงคะเนี่ย สังข์ทองเวอร์ชัน นี้ เห็นพี่มณีบอกว่า เวอร์ชันนี้ สนุกมากกเทียบกับของใหม่ไม่ได้เลยค่ะ
ออกอากาศไปปีเหมือนกัน พี่ขอเอาไปลง ที่บอณ์ดดีด้าซักภาพนะคะ ไม่ได้เข้าที่นั่นนานละ

เต็มที่เลยค่ะ

หนูเข้าบอร์ดที่นั้นไม่ได้สมัครเป็นสิบๆครั้งแล้ว

หามาฝากอีกภาพค่ะเป็นภาพสีจกเรื่องสังข์ทอง

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 06:37:34 PM »
โห   สามารถเลยค่ะ   
สังข์ทองเวอร์ชั่นนี้  คุณ rainbow เก่งจัง   :icon_idea:

ไปตามหาภาพทิพย์มณฑาที่กาฬคร่ำครวญมาให้พี่นานะดูค่ะ  ชุดนางฟ้าสุมาลีชุดนี้ทำเอากาฬเพ้อไปเลยทีเดียว   เพราะกรอบหน้าอันเล็กๆ ที่คาดข้างหน้านี่แหละ  ไม่เคยเห็นในละครมาก่อน  เคยเห็นแต่ภาพวาดวรรณคดี

ขอบคุณ PYJ ค่ะ

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มกราคม 01, 2004, 03:26:49 AM »

เต็มที่เลยค่ะ

หนูเข้าบอร์ดที่นั้นไม่ได้สมัครเป็นสิบๆครั้งแล้ว

หามาฝากอีกภาพค่ะเป็นภาพสีจกเรื่องสังข์ทอง

บอร์ดดีด้า สมัครยากจริงจ้า นินดา บอกพี่ว่า สมัครหลายรอบ จนหมดเมล์สมัคร แล้วก็ไม่ได้ซักทีเลยขี้เกียจสมัครแล้ว
จริงๆพี่ว่านะ เค้าน่าจะเว็ตค่าอย่างบอร์ดบอยนะ คือสมัครแล้ว ก็สามารถตอบได้เลย ไม่ต้องไปคลิกลิงค์ยัยนันการสมัคราให้มันยุ่งยาก
อีก เพราะเค้าเซ็ตค่าระบบไม่ดีเลย เฮ้อ แต่ไม่เป็นไรเนอะ ยังไงคนก็เข้าบอร์ดนี้เยอะใช่เล่นอยู่ หุหุ ขอบคุณสำหรับภาพสังข์ทองที่แสนหายากจ้า ;)

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มกราคม 01, 2004, 03:30:10 AM »
โห   สามารถเลยค่ะ   
สังข์ทองเวอร์ชั่นนี้  คุณ rainbow เก่งจัง   :icon_idea:

ไปตามหาภาพทิพย์มณฑาที่กาฬคร่ำครวญมาให้พี่นานะดูค่ะ  ชุดนางฟ้าสุมาลีชุดนี้ทำเอากาฬเพ้อไปเลยทีเดียว   เพราะกรอบหน้าอันเล็กๆ ที่คาดข้างหน้านี่แหละ  ไม่เคยเห็นในละครมาก่อน  เคยเห็นแต่ภาพวาดวรรณคดี

ขอบคุณ PYJ ค่ะ

โอว งดงามจับใจจริงๆจ้ะ น้องกาฬ แต่พี่ชอบชุดที่ ทพิย์มณฑาโดนงูกัดมาก ชอบสีของชุดมาก พี่ว่าเรื่องนี้ชุดสวยกว่าเรื่องไหนอีกนะ
คือไม่เคยค่อยได้ดูเรื่องนี้ มาดูคาราโอเกะใน youtube เห็นแล้วอึ้งอ่ะ สวยมาก เพลงไตเติ้ลก็เพราะมาก อย่าลืมอัพลงห้องมีเดียให้พี่โหลดหน่อยนะจ๊ะ
รอๆ ชอบเพลงไตเติ้ล

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 09:31:19 AM »
รวมภาพจากเรื่อง กากี

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 09:35:17 AM »

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:32:00 PM »
พี่โบว์เบนซ์ หาเก่งจังชอบมากๆเลย

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:44:11 PM »
ปลาบู่ทองค่ะ
พัลลภ พรพิษณุ - เยาวเรศ นิสากร คู่พระ-นาง
จากหนังจักรๆวงศ์ๆเรื่องแรกของช่อง 7 สี "ปลาบู่ทอง"(2510)

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:45:08 PM »

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:49:07 PM »
ไม่แน่ใจว่าเป็นเรื่องขุนแผนเปล่านะค่ะ