ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมภาพละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ popcorn

• *
  • 32
  • 0
  • อ่านหนังสือเรียนซักทีเหอะ !ขอร้อง
Re: รวมภาพละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 07:50:13 PM »
นี่ก็เป็นนางเอกอีกคนหนึ่งที่ชอบค่ะ :) :) :)

เอ๊ะ  ใครอ่ะ??  องค์หญิงสุณิสารึเปล่า  จำไม่ค่อยได้
หน้าตาเค้าเหมือนคนที่เล่นเป็นยุวันดาในโกมินทร์
ใช่คนเดียวกันรึเปล่านะ

นพมาศจากเพชรรุ้งไฟค่ะ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 07:58:23 PM »
ขอลองโพสรูปบ้างนะคะ ภาพไม่ค่อยชัด แคปได้ภาพไม่สวยอีก
 ขออภัยด้วยค่ะ :icon_rolleyes:

ขวานฟ้าหน้่ดำ พระธดาบุษยาน่ารักมากๆๆๆๆ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 08:12:02 PM »
นี่ก็เป็นนางเอกอีกคนหนึ่งที่ชอบค่ะ :) :) :)

เอ๊ะ  ใครอ่ะ??  องค์หญิงสุณิสารึเปล่า  จำไม่ค่อยได้
หน้าตาเค้าเหมือนคนที่เล่นเป็นยุวันดาในโกมินทร์

อ้าววววว  มันคนละเรื่องกันหรอกเหรอ  555555+
พอมามุมแต่งแบบผู้ชาย จำไม่ค่อยได้เลย 
แก่แล้ว  กาฬรหัสย์ 
 :-\
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:26:54 AM »
ขอบคุณมากค่ะ พระธิดาบุษยาน่ารักมาก เคยเห็น คุณ ขลา ปานแก้ว ตัวจริง ตอนมาเล่นลิเก
งานวัดประจำปี ตัวจริงสวยมากๆ อ่อ แอน มิตรไชยด้วย แต่เดี๋ยวนี้เค้าไม่เอาลิเกไชยามาเล่นละบอกว่าแพง
แต่ตอนเด็ก ดูลิเกไชยาบ่อยมาก ตอนที่เค้ายังไม่ดังอ่ะ แต่ตอนที่ดูคุณ ขลาปานแก้วนี้ ตอนนั้นดาบเจ็ดสีเพิ่งออกอากาศจบไป

อ้าววววว  มันคนละเรื่องกันหรอกเหรอ  555555+
พอมามุมแต่งแบบผู้ชาย จำไม่ค่อยได้เลย 
แก่แล้ว  กาฬรหัสย์ 
 :-\

พี่ก็ดูว่าเป็น นพมาศ ในเพชรรุ้งไฟนะ เป็นนางเอกอีกคนที่ชอบมากเหมือนกัน

• *
  • 32
  • 0
  • อ่านหนังสือเรียนซักทีเหอะ !ขอร้อง
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:45:33 AM »
คิดถึงคุณขลา ปานแก้วจังเลยค่ะ อยากให้กลับมาเล่นละครพื้นบ้านอีกครั้ง (ฝันไปเถอะ):-X :-X :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2011, 12:48:26 AM โดย popcorn »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 11:06:44 AM »
โอวสวยจริงๆ ขอบคุณนะจ๊ะ พี่ว่าน้องแยกกระทู้โพสเฉพาะภาพ จากขวานฟ้าเลยก็ได้นะ อยากดูอีกเยอะ 5555 :icon_confused:

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:57:07 PM »
โอวสวยจริงๆ ขอบคุณนะจ๊ะ พี่ว่าน้องแยกกระทู้โพสเฉพาะภาพ จากขวานฟ้าเลยก็ได้นะ อยากดูอีกเยอะ 5555 :icon_confused:

นั่นสิ พี่ก็อยากรึเควสภาพนักแสดงคนอื่นๆ ด้วยนะ  อยากเห็นองค์หญิงสุณิศาอ่ะ
อยากเห็นบุษบงตอนสาวด้วย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 32
  • 0
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 05:15:35 PM »

นั่นสิ พี่ก็อยากรึเควสภาพนักแสดงคนอื่นๆ ด้วยนะ  อยากเห็นองค์หญิงสุณิศาอ่ะ
อยากเห็นบุษบงตอนสาวด้วย
คงไม่ไหวหรอกค่ะ :icon_rolleyes: :icon_rolleyes: ยังไม่เก่งคอมพิวเตอร์เลย แค่แคปรูปแค่นี้ยังใช้เวลานาน
ต้องไปเรียนคอมฯให้เก่งๆกว่านี้หน่อย (เดี๋ยวทุกคนจะทนดูภาพที่แคปมาไม่ได้)

เรื่องนี้ชุดและเครื่องประดับสวยมากๆคนใส่ก็สวยทุกคน  ชอบขององค์หญิงสุนิสาที่สุดโดยเฉพาะชุดนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2011, 05:32:10 PM โดย popcorn »

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 05:57:24 PM »
อยากเห็นอีกคะ สวยจริงๆ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:46:36 PM »

องค์หญิงสุนิสามานานแล้วนี่นา  กาฬพลาดลืมคอมเมนต์ไปได้ยังไง
ชุดของนครบุรีรมย์นี่ดีไซน์สวยมาก 
แล้วมีทรงผมแบบอื่นอีกมั้ยคะ  เหมือนคุ้นๆ ว่าองค์หญิงสุนิสาจะใส่กรอบหน้าด้วย
แล้วก็มีชุดหลายๆ สี

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 02:05:24 PM »

องค์หญิงสุนิสามานานแล้วนี่นา  กาฬพลาดลืมคอมเมนต์ไปได้ยังไง
ชุดของนครบุรีรมย์นี่ดีไซน์สวยมาก 
แล้วมีทรงผมแบบอื่นอีกมั้ยคะ  เหมือนคุ้นๆ ว่าองค์หญิงสุนิสาจะใส่กรอบหน้าด้วย
แล้วก็มีชุดหลายๆ สี

ใชค่ะอยาเห็นอีก ชุดเหมือนจันทรัตน์เลย แล้วก็มีเคื่องประดับสวยๆทั้งนั้นเลย

• *
  • 32
  • 0
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 05:22:22 PM »

ชุดแบบนี้ใช่ไหมคะ แต่พี่ชอบเครื่องประดับแบบภาพบนมากกว่าค่ะ รูปทรงแปลกดีไม่ค่อยเห็นในเรื่องอื่นๆด้วย

เพิ่งสังเกตเห็นนะคะว่าสองเมืองนี้ห่มสไบไม่เหมือนกัน

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด :icon_exclaim: อ่านหนังสือเตรียมสอบค่ะ (ตอนนี้โพสอย่างเร่งรีบ ได้แค่ไม่กี่รูปเองขออภัยนะคะ)
ถ้าว่างเดี๋ยวจะมาแยกกระทู้โพสเฉพาะรูปจากละครเรื่องนี้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 05:23:38 PM โดย popcorn »

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 06:58:36 PM »

ชุดแบบนี้ใช่ไหมคะ แต่พี่ชอบเครื่องประดับแบบภาพบนมากกว่าค่ะ รูปทรงแปลกดีไม่ค่อยเห็นในเรื่องอื่นๆด้วย

อ่อ  เห็นด้วยว่าตอนทัดกรรเจียกจรสวยกว่า 

เพิ่งสังเกตเห็นนะคะว่าสองเมืองนี้ห่มสไบไม่เหมือนกัน

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด :icon_exclaim: อ่านหนังสือเตรียมสอบค่ะ (ตอนนี้โพสอย่างเร่งรีบ ได้แค่ไม่กี่รูปเองขออภัยนะคะ)
ถ้าว่างเดี๋ยวจะมาแยกกระทู้โพสเฉพาะรูปจากละครเรื่องนี้ค่ะ

ละครพื้นบ้านสมัยก่อน  เป็นอย่างนี้เกือบทุกเรื่องเลยค่ะ  เป็นเอกลักษณ์และเสน่ห์ของศิลปะฝ่ายคอสตูม
และยังแสดงถึงวัฒนธรรมแต่ละเมืองด้วย 

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 07:25:57 PM »

อ่อ  เห็นด้วยว่าตอนทัดกรรเจียกจรสวยกว่า 

ละครพื้นบ้านสมัยก่อน  เป็นอย่างนี้เกือบทุกเรื่องเลยค่ะ  เป็นเอกลักษณ์และเสน่ห์ของศิลปะฝ่ายคอสตูม
และยังแสดงถึงวัฒนธรรมแต่ละเมืองด้วย 

ใช่ค่ะดูแล้วว่าเมืองไหนเป็นเมืองไหน เดี๋ยวนี้เหมือนเค้าก็พยามยามทำรึเปล่าไม่รู้ห่มสไบเฉียงเหมือนกันแทบทุกเมือง

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 07:53:19 PM »
ใช่ค่ะดูแล้วว่าเมืองไหนเป็นเมืองไหน เดี๋ยวนี้เหมือนเค้าก็พยามยามทำรึเปล่าไม่รู้ห่มสไบเฉียงเหมือนกันแทบทุกเมือง

พี่ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันจ้ะ รู้แต่ว่า  พยายามจะใส่สไบเฉียงกลัดมุมแบบนี้  มันดูมั่วๆ ยังไงไม่รู้ 
ทำไมทีในสังข์ทอง  สไบเฉียงเหมือนกันทุกคนทุกเมือง  แต่กลับสวยล่ะ