ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมภาพละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: รวมภาพละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:50:02 PM »
ที่แท้พี่ต้องเป็น พระแม่ธรณี นี่เอง ผมถึงได้ยาว ว่าแต่บทเป็นยังไงเหรอ พี่จำบทนี้ไม่ได้
และก็ยังคงพิมพ์ผิดอีกแล้ว  ฝนสวยนะ  พี่ชอบ

เห็นภาพแล้วเพิ่งสังเกตว่า โอ๊ะ  สไบที่พี่ต้องกับพี่อ้อมใส่  มันคือเซตใหม่นี่นา  สวยด้วย
ตอนแรกเห็นแค่พี่อ้อมคนเดียว  รู้สึกดีใจเล็กน้อยนะ เพราะเห็นของใหม่
หรือจะเอามาแทน สไบถักแซมเลื่อม สีเหลืองกับสีส้ม  เพราะ 2 ผืนนั้นเพิ่งจะเปิดตัวได้ 2 เรื่อง
แต่เก่ามากเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
นางเอก ใส่กันมาแล้ว 4-5 คน  :icon_mrgreen:

มีผืนใหม่แล้วก็รู้จักประยุกต์และกะระยะเวลาใส่บ้างนะ  ไม่ใช่ตะบี้ตะบันใส่ เพราะมันเสียของ

ส่วนเครื่องประดับผม  พี่ดูๆ แล้ว ก็ โอเคเหอะ (จำใจ :icon_mad:)  เพราะกลัวว่าเค้าใส่อะไรอีกแล้วมันจะเกร่อเกินไป
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:58:17 PM »
ที่แท้พี่ต้องเป็น พระแม่ธรณี นี่เอง ผมถึงได้ยาว ว่าแต่บทเป็นยังไงเหรอ พี่จำบทนี้ไม่ได้
และก็ยังคงพิมพ์ผิดอีกแล้ว  ฝนสวยนะ  พี่ชอบ

เห็นภาพแล้วเพิ่งสังเกตว่า โอ๊ะ  สไบที่พี่ต้องกับพี่อ้อมใส่  มันคือเซตใหม่นี่นา  สวยด้วย
ตอนแรกเห็นแค่พี่อ้อมคนเดียว  รู้สึกดีใจเล็กน้อยนะ เพราะเห็นของใหม่
หรือจะเอามาแทน สไบถักแซมเลื่อม สีเหลืองกับสีส้ม  เพราะ 2 ผืนนั้นเพิ่งจะเปิดตัวได้ 2 เรื่อง
แต่เก่ามากเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
นางเอก ใส่กันมาแล้ว 4-5 คน  :icon_mrgreen:

มีผืนใหม่แล้วก็รู้จักประยุกต์และกะระยะเวลาใส่บ้างนะ  ไม่ใช่ตะบี้ตะบันใส่ เพราะมันเสียของ

ส่วนเครื่องประดับผม  พี่ดูๆ แล้ว ก็ โอเคเหอะ (จำใจ :icon_mad:)  เพราะกลัวว่าเค้าใส่อะไรอีกแล้วมันจะเกร่อเกินไป

เรื่องนี้ค่อยยังชั่วที่ไม่ห่มสไบผืนเดียวทั้งเรื่อง ยังมีเปลี่ยนบ้าง แต่ถ้ามากไปก็ไม่สวยนะจ๊ะ สามเศียร
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:00:54 PM »
พระแม่ธรณีเวอร์ชั่น บี มาติกา จ้า

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:29:56 AM »
พระแม่ธรณีเวอร์ชั่น บี มาติกา จ้า

แอบหน้าเหมือน บุ๋ม จัง ที่เล่นเป็น อัมพิกา ในเรื่องเกราะกายสิทธิ์น่ะ ใช่คนเดียวกันป่าวจ๊ะ??

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 04:42:36 PM »
น่าจะคนเดียวกันคะ

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 08:44:14 PM »
พระธิดาบุษยา สังเกตดีๆว่าเครื่องประดับก็ไม่ได้เยอะอะไรแต่ทำไมสวยขนาดนี้ก็ไม่รู้ ไม่เหมือนปัจจุบัน

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 03:35:22 PM »
ขอบคุณภาพจากเรื่อง สุริยันฯ นะครับน้อยไปนิดแต่สวยมาก อยากดูจังน้องเจินเป็นนางเอก >///<

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 03:44:44 PM »
กบรูปนี้จากเรื่องอะไรครับ ยอพระกลิ่นรึเปล่าผมเจอในgoogleเค้าบอกยอพระกลิ่นแต่ผมไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 05:36:28 PM »
กบรูปนี้จากเรื่องอะไรครับ ยอพระกลิ่นรึเปล่าผมเจอในgoogleเค้าบอกยอพระกลิ่นแต่ผมไม่แน่ใจ

ภาพจากละครเรื่องสายโลหิต เป็นภาพชุดแต่งงานของนางเอกค่ะ ยอพระกลิ่นไม่เคยเกล้าผมแบบนี้ค่ะ จะใส่แต่กรอบหน้าปล่อยผมยาวจ้า  :icon_smile:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 06:17:18 PM »
^
^
ขอบคุณมากครับที่มาตอบให้เกือบmixผิดแล้วไม๊ล่ะ อิอิ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
:-*แอบย่องมาปล่อยของกลางดึก เหอๆๆ  :-*

เอารูปแม่หญิงดวงแข เฮ้ย! มะช่ายยยย รูปแก้วกินรี จากเรื่องบัวแก้วบัวทองมาแปะค่ะ^^

พระธิดาแก้วกินรี

แอบมีตอนปล่อยผมยาวด้วย  (พระเอกเอาเมียรองมาฝากพ่อแม่เมียหลวง เหอๆเจริญจริง=_=")

เลขห้าสวยเลยเอารูปเสด็จแม่ของแก้วกินรีมาฝาก ชื่อ มเหสีกินรา (เรื่องนี้แบบชื่อโคตรบ่งบอกชาติกำเนิด)
เธอเป็นแม่ที่ประเสริฐมากกกรักลูกมากๆ และสวยมากๆ^^ (เครื่องประดับบนหัวเธอสวยดีเลยแคปไว้)

**ไม่เข้าใจทำไมตอนเด็กๆที่เคยดูถึงจำว่าเบนซ์เล่นเรื่องนี้ไม่ได้ทั้งๆที่เรื่องมิติฯโคตรชอบเบนซ์เลยและคิดว่าเบนซ์เล่นเรื่องมิติฯเรื่องแรกซะอีก=_="

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:53:43 AM »
พี่จำเบนซ์ได้ตั้งแต่เรื่องนี้แหละจ้ะน้าไม่เปลี่ยนเลยแฮะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
อัปสรสุดา จากบัวแก้วจักรกรด ชอบชุดไหนมากกว่ากัน ^^
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:20:00 AM »
อัปสรสุดา จากเรื่องบัวแก้วจักรกรด มี3ชุดชอบชุดไหนมากกว่ากัน
-ผมชอบสีส้มมากสุด >///<

สีส้ม

สีแดง

สีม่วง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 03:21:18 AM โดย วี »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:54:04 AM »
บัวแก้วบัวทองสวยมากเลยค่ะ พี่กันย์  เห็นแล้วอยากดู
ขอภาพใหญ่ๆ บ้างสิ 

น้องวี ภาพอัปสรสุดา สีแดงกับสีม่วงมันไม่ขึ้นอ่ะ
แต่พี่ก็ชอบทั้ง 3 สีนะ  แต่ถ้าเลือกสีที่อ่อนหวานเหมาะกับนางฟ้าอย่างอัปสรสุดาที่สุด ก็สีส้มอ่อนนี่แหละ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: อัปสรสุดา จากบัวแก้วจักรกรด ชอบชุดไหนมากกว่ากัน ^^
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:39:28 AM »
อัปสรสุดา จากเรื่องบัวแก้วจักรกรด มี3ชุดชอบชุดไหนมากกว่ากัน
-ผมชอบสีส้มมากสุด >///<

สีส้ม

สีแดง

สีม่วง

ของผมก็ขึ้นนี่ครับ --" ดูๆตอนแรกผมว่าชุดมันเหมือนกัน แต่พอลองเอามาเที่ยบกันแล้วมันก็ต่างกันนิดหน่อย
อย่างเช่นสร้อยไม่เหมือนกันเลย แล้วเสื้อสีแดงก็จะเอวลอยด้วย อิอิ