ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เพลงละครเก่า

ninda

เพลงละครเก่า
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 11:56:45 AM »

ห้องสำหรับรวบรวมเพลงละครและหนังเก่า ๆ ทั้งเพลงไทยและต่างประเทศ
ใครมีอย่าลืมนำมาแบ่งปันกันนะคะ ถ้ารู้เครดิตก็ควรโพสต์ด้วย ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2007, 11:59:08 AM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

ninda

Re: เพลงละครเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 11:57:45 AM »
ดั่งดวงหฤทัย-ประกอบเรื่องดั่งดวงหฤทัย
DivShare File - ดังดวงหฤทัย.mp3
Credit : ดาราวีดีโอฟอรั่ม

สายโลหิต-ประกอบเรื่องสายโลหิด
DivShare File - sai1.mp3
ความรักไม่มีวันละลาย-ประกอบเรื่องสายโลหิด
DivShare File - sai2.mp3
Credit : พี่ lilly

พรหมพาล-ประกอบเรื่องพรหมพาล
DivShare File - pompan.wma
Credit : ช่อง7

ใจเอย-ประกอบเรื่องสะใภ้จ้าว
DivShare File - ใจเอย_[สะใภ้จ้า.mp3
Credit : เว็บไซต์สะใภ้จ้าว

nidajung

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 04:08:13 PM »
ขอบคุณค่ะ :D

nanajung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 03:36:56 PM »
ขอบคุณมากค่ะถุกใจจิงๆ  ชอบเพลงความรักไม่มีวันละลาย กัยเพลง ใจเอยมากๆค่ะ

pim_4262

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 04:03:58 PM »
คือหัตถาครองพิภพ - Estrella
คือหัตถาครองพิภพ - ศรันย่า - Ost. คือหัตถาครองพิภพ
http://www.sendspace.com/file/8fnur1
http://www.savefile.com/files/152600
Credit : ดาราวิดิโอ  พี่พิ้งกี้รวบรวม

pakwarn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 04:33:32 PM »
 :D

bobenz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:11:33 PM »
เอาไตเติ้ลเพลงละครมาแปะสักทีเด่ "วงษ์สวรรค์อ่ะ" อยากกกกดูแว้ววววววววว >:(

nanajung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:19:25 PM »
เอาไตเติ้ลเพลงละครมาแปะสักทีเด่ "วงษ์สวรรค์อ่ะ" อยากกกกดูแว้ววววววววว >:(

55555 ใช่ๆ วงษ์สวรรค์ นี่โฆษณาไว้นานแล้วนะเนี่ย
พี่bobenzหาเรื่องสนุกๆมาโพสที่บ้านใหม่ของเราหน่อยสิคะ
แล้วถ้าเซพกลอนในวรรณคดีไว้ก็เอามาโพสได้เลยนะคะ

ninda

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 07:57:51 AM »

เคยอัพแล้วแต่ว่าตอนนี้ save file มีปัญหาค่ะ พอคลิกโหลดมันจะเข้าไปหน้า กระทรวงไอทีเลย (ใครเป็นไหมคะ?)
เสียดายอัพไตเติลละครไว้เยอะมาก

เรื่องวงษ์สวรค์อยากเอามาลงแล้วเหมือนกัน แต่นินดาออกเช้ากลับดึกยังไม่สะดวกเรื่องเวลา คงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ;D

pim_4262

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 08:25:28 PM »

เคยอัพแล้วแต่ว่าตอนนี้ save file มีปัญหาค่ะ พอคลิกโหลดมันจะเข้าไปหน้า กระทรวงไอทีเลย (ใครเป็นไหมคะ?)
เสียดายอัพไตเติลละครไว้เยอะมาก

เรื่องวงษ์สวรค์อยากเอามาลงแล้วเหมือนกัน แต่นินดาออกเช้ากลับดึกยังไม่สะดวกเรื่องเวลา คงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ;D

งี้แหละค่ะ รุ้สึกช่วงนี้บล็อกมั่วนะ  คราวก่อน cbox ก้อโดน อ่ะไม่รุ้เรื่องไร

กะว่าจะเอาระเบิดไปวาง....บึ้มมมมมมมมมมมมมม~ ;D

ninda

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:37:19 PM »

งี้แหละค่ะ รุ้สึกช่วงนี้บล็อกมั่วนะ  คราวก่อน cbox ก้อโดน อ่ะไม่รุ้เรื่องไร

กะว่าจะเอาระเบิดไปวาง....บึ้มมมมมมมมมมมมมม~ ;D

คิดเหมือนพี่เลยน้อง คราวที่แล้วตั้งใจโทรไปด่าเลยว่า จะปิด cbox ทำไม แต่ดีนะที่ไม่ได้โทรไป เพราะไม่งั้นคงจะเสียสุขภาพจิต เพราะรู้ว่าเขาคงไม่ฟังคำพูดของเรา

nidajung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 08:08:48 PM »
ใช่ค่ะ

pim_4262

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:56:08 PM »

คิดเหมือนพี่เลยน้อง คราวที่แล้วตั้งใจโทรไปด่าเลยว่า จะปิด cbox ทำไม แต่ดีนะที่ไม่ได้โทรไป เพราะไม่งั้นคงจะเสียสุขภาพจิต เพราะรู้ว่าเขาคงไม่ฟังคำพูดของเรา

ช่ายๆ  เอาไม้ฟาดหัว จับใส่กระสอบ แล้วก้อเตะๆ  ไปโยนทิ้งข้างทางดีก่า  ฮึ่ม!!

nufai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 03:13:04 PM »
อยากได้เพลงเรื่องวงษสวรรค์เหมือนกันอะคะ

nidajung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 06:42:16 PM »

ช่ายๆ  เอาไม้ฟาดหัว จับใส่กระสอบ แล้วก้อเตะๆ  ไปโยนทิ้งข้างทางดีก่า  ฮึ่ม!!
งั้นให้ตูนเปงคนทำ แล้วเดี๋ยวเค้าจาดูต้นให้ พอตำรวจมาหนีก่อนเลย 555+ ;D