ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ตำนานสมเด็จพระเนศรวรภาค 3

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
ตำนานสมเด็จพระเนศรวรภาค 3
« เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 06:33:28 PM »

คือว่าอยากทราบความคืบหน้าของภาพยนตร์เรื่องตำนานสมเด็จพระเนศวรมหาราชภาค3 น่ะค่ะว่าไปถึงไหนแล้ว
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องชาวบอยคลับมาใครทราบบ้างมั้ยค่ะ

:-*

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: ตำนานสมเด็จพระเนศรวรภาค 3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 06:53:36 PM »
อ๋อเด๋วเข้าไปถามที่พันทิปห้องเฉลิมไทยให้นะจ๊ะน้อง เพราะท่านมุ้ยเล่นเว็บนั้นแล้วมาตอบเคยเป็นกระทู้แนะนำเมื่ออาทิตย์ก่อน

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 08:08:35 PM »
อ๋อเด๋วเข้าไปถามที่พันทิปห้องเฉลิมไทยให้นะจ๊ะน้อง เพราะท่านมุ้ยเล่นเว็บนั้นแล้วมาตอบเคยเป็นกระทู้แนะนำเมื่ออาทิตย์ก่อน

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ  ;D

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 03:48:40 PM »
เท่าที่รู้นะคะ
น่าจะถ่ายทำเสร็จประมาณช่วงปลายๆ ปีนี้ 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ galdewis

• *
  • 398
  • 0
    • galdewis' blog 4 ภูธฤทธิ์ พรหมบันดาล's lovers Limited
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 10:45:16 AM »

อ่านมาจากในพันทิปเมื่อไม่นานมานี้นะคะ ว่าเลื่อนฉายไปเป็นช่วงวันแม่อ่ะค่ะ (ตอนแรกเห็นว่าจะฉายปิดเทอมนี้ แต่ทำไมถึงเลื่อนก็ไม่รู้)

ได้ข่าวท่านมุ้ยวูบล้มในห้องน้ำเข้าโรงพยาบาลด้วยอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าท่านหายออกจากโรงพยาบาลหรือยัง
maybe-the-beauty-or-the-beast head over heels in solitude

Whosoever is delighted with solitude is either a wild beast or a god. –Bacon

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:42:45 AM »
อยากดูเช่นกันค่ะแต่ที่เคยได้ดูข่าว ว่าประมาณปลาย ๆ ปีนะค่ะ แต่ฟังข่าวตั้งนานและ อ่านจากบทสัมภาษณ์ของผู้พันเบิร์ดนานแล้วนะค่ะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:46:56 AM »
เคยได้ข่าวในพันธุ์ทิพย์เหมือนกันดูเหมือนว่าอาจจะมี ภาค4 ตอน สวรรคต

ไม่คอนเฟริมส์นะคะ แค่เคยเห็นกระทู้เท่านั้น :P

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 12:46:25 PM »
เคยได้ข่าวในพันธุ์ทิพย์เหมือนกันดูเหมือนว่าอาจจะมี ภาค4 ตอน สวรรคต

ไม่คอนเฟริมส์นะคะ แค่เคยเห็นกระทู้เท่านั้น :P

ถ้ามีภาค 4........ :P
เพชรพระอุมาของข้าน้อย...........รอต่อไป  :icon_mrgreen:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• **
  • 536
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 12:54:38 PM »
รอต่อไปอีกแล้ว ของดีก็ต้องได้มายากๆหน่อยอ่ะนะ....เฮ้ออออออ เข้าใจ  :icon_biggrin: