ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 04:07:33 PM »
อย่าเพิ่งน้อยใจสิครับคู่เอกอ่านอยู่แล้วแล้วก็ชอบด้วยแค่ชอบคู่รองมากกว่า อิอิ
ผมปริ๊นแก้วแล้วเอาไปให้เพื่อนอ่านที่โรงเรียนด้วยนะ พูดเป็นเสียงเดียวกันหนุกมากกกกกกกกกกกกกก
ตอนนี้ติดกันทั้งกลุ่มแล้วเพื่อนผมก็เหมือนผมแหละครับหนังสือเรียนไม่อ่านอ่านแต่นิยาย 555
แต่พวกผมก็ไม่ทิ้งการเรียนน้า เพื่อนแทบจะทุกคนเลยที่อ่านบอกว่าชอบแล้วก็สงสารคีรีมาก
ทำไมชีวิตรันทดเช่นนี้ตั้งแต่เด็กจนโต เฮ้อ! U.U มีผมคนเดียวนี่ล่ะครับที่ผ่าเหล่าชอบพี่มโน 555
ส่วนพระเอกของเราธีรไม่มีใครชอบเลย แป่ววววว แต่นางเอกนี่จอมคะแนนนำโด่งเลยนะครับ
เพราะสาวๆเค้าชอบแนวนี้ ส่วนพวกผู้ชายบอกชอบเพลิงเท่ดีมีมันบอกมีเรื่องมันๆให้ทำเยอะ เหอะๆ --'
กรรมเลยตกมาอยู่ที่ผมต้องปริ๊นไปให้พวกมันอ่านทุกตอน!!! --;;;

ปล.ใครบอกฮยองจุนทำหน้าทะเล้นทำตาเจ้าชู้ไม่เป็นผมเถียงหัวชนฝาเลย เพราะดูจากรายการเกมโชว์ที่จุน
ไปออกแต่ละเทปนะแทบจะทุกรายการเลยล่ะรั่วมากไม่เหลือคาบเจ้าชายเย็นชาเลยเป็นตัวโจ๊กของกลุ่มตลอดๆๆๆ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 06:07:38 PM »
อย่าเพิ่งน้อยใจสิครับคู่เอกอ่านอยู่แล้วแล้วก็ชอบด้วยแค่ชอบคู่รองมากกว่า อิอิ
ผมปริ๊นแก้วแล้วเอาไปให้เพื่อนอ่านที่โรงเรียนด้วยนะ พูดเป็นเสียงเดียวกันหนุกมากกกกกกกกกกกกกก
ตอนนี้ติดกันทั้งกลุ่มแล้วเพื่อนผมก็เหมือนผมแหละครับหนังสือเรียนไม่อ่านอ่านแต่นิยาย 555
แต่พวกผมก็ไม่ทิ้งการเรียนน้า เพื่อนแทบจะทุกคนเลยที่อ่านบอกว่าชอบแล้วก็สงสารคีรีมาก
ทำไมชีวิตรันทดเช่นนี้ตั้งแต่เด็กจนโต เฮ้อ! U.U มีผมคนเดียวนี่ล่ะครับที่ผ่าเหล่าชอบพี่มโน 555
ส่วนพระเอกของเราธีรไม่มีใครชอบเลย แป่ววววว แต่นางเอกนี่จอมคะแนนนำโด่งเลยนะครับ
เพราะสาวๆเค้าชอบแนวนี้ ส่วนพวกผู้ชายบอกชอบเพลิงเท่ดีมีมันบอกมีเรื่องมันๆให้ทำเยอะ เหอะๆ --'
กรรมเลยตกมาอยู่ที่ผมต้องปริ๊นไปให้พวกมันอ่านทุกตอน!!! --;;;

ปล.ใครบอกฮยองจุนทำหน้าทะเล้นทำตาเจ้าชู้ไม่เป็นผมเถียงหัวชนฝาเลย เพราะดูจากรายการเกมโชว์ที่จุน
ไปออกแต่ละเทปนะแทบจะทุกรายการเลยล่ะรั่วมากไม่เหลือคาบเจ้าชายเย็นชาเลยเป็นตัวโจ๊กของกลุ่มตลอดๆๆๆ

ว้าว ขอบคุณมากๆเลยจ้า น้องวี ที่ช่วยแนะนำเรื่องนี้ให้เพื่อนๆอ่าน
คนแต่งหน้าบาน เป็นกระด้งแล้วเนี่ย ที่มีน้องๆ ชอบ
เดี๋ยวถ้าตัวละครออกครบทุกตัวเดี๋ยวจะมีให้โหวตด้วยว่าชอบตัวไหน
คู่ไหนกัน ขอบอีกครั้งค่ะ ปลื้มมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:20:52 PM »

น้องน่ารักมั่กๆ มีเอาแก้วไปประชาสัมพันธ์ให้ด้วย อิอิ^o^ เป็นปลื้มที่มีคนชอบเรื่องนี้ ขอบใจมากๆจ้า^^
โดยส่วนตัวพี่ก็เป็นแม่ยกมโนพัศเช่นกัน(เป็นพวกชอบตกหลุมรักตัวรองบ่อยๆฮ่าๆ)

ถ้าพี่เป็นเด็กผู้ชายพี่ก็คงชอบเพลิงเนี่ยแหละมันห่ามดี แล้วก็ชอบมโนด้วยเพราะมันเป็นเหมือนแบบฉบับของผู้ชายทั่วไป
ส่วนธีร แกมันเฟอร์เฟกเกินไปคงหมั่นไส้เล็กน้อย(ย้ำ! ถ้าเป็นผู้ชายนะ!!) คีรีอืมคนนี้ก็น่าหนับหนุนอยู่ ดูแบดบอยๆดี 555+
แต่ด้วยเป็นหญิง และเป็นคนแต่งเรยรักหมดทุกตัวละครไงคิคิ^^

ส่วนฮยอนจุง("จุง"นะคะไม่ใช่"จุน" เพราะวงss501 นี้มีฮยอนสองคน ทั้งนามสกุลคิมเหมือนกันด้วยคือ ฮยอนจุง(พี่วิล) กับฮยอนจุน(น้องเขี้ยว) อาจทำให้ผิดตัวได้ถ้าสะกดไม่ถูก)
   ความจริงพี่ก็ว่าจุงเหมาะกับบทมโนอยู่นะ แต่ด้วยเหตุผลเดิม คือ "หวง" ไว้ให้แจจ๋า( กร๊ากกก-*-) อิมเมจมโนของพี่เลยเป็นคนอื่นไป

แต่น้องวีจะจิ้นเป็นจุงก็ไม่ว่ากันจ้า ตอนดูเอ็มวี ฮยอนจุงกะเรียววอน อีกรอบตอนเอามาโพสพี่ก็แอบคิดว่าคู่นี้มันเหมาะจะเป็นเกตุกะมโนอยู่
อ๊ากกกก>o<!!! ไม่เอาไม่จิ้น! จุงเป็นกิ๊กแจๆๆๆท่องไว้ๆ

ที่น้องวีบอกว่าเคยเอาเอ็มวีนี้มาโพสไว้ แต่ไม่มีใครโพส อาจเป็นเพราะไม่เห็นกัน เพระาพี่ก็ไม่เคยเห็นอ่า (กระทู้ตกเร็วมากกกตามแทบไม่ทัน) โทษนะจ๊ะ โดยส่วนตัวแล้วพี่ชอบเอ็มวีนี้มากกกน่ารักสุดๆทั้งจุง ทั้งเรียววอนเลย^^ รู้จักเอ็มวีนี้ก็เพราะคนเอาเอ็มวีนี้ไปแต่งฟิคยุนแจแหละ อิอิ-///-  เห็นเอ็มวีแล้วแบบอ๊ากกกกกกจุงกี้ แกโคตรน่ารักอ่ะ>///<!!!

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:50:31 PM »
พี่กันย์ณภัทรนี่พูดเหมือนรู้ใจคนอ่านเลยนะครับ ถูกเป๊ะทุกข้อเลย โดยเฉพาะที่บอกว่าธีรเฟอร์เฟกเกินไปเก่งเกินหน้าไม่ชอบ 555
แล้วอีกอย่างเห็นหลายครั้งแล้วพี่กันย์ณภัทรแลจะหวงจุงมากกกแตะไม่ได้อะไรไม่ได้ทั้งสิ้นต้องกิ๊กแจเท่านั้น เหอะๆ --'' อันนี้ผมเริ่มหมั่นใส้นิดๆแล้ว
อิอิ หยอกเล่นคร๊าบบบ ผมรู้พี่ชอบของพี่ยังไงให้จุงมาเป็นมโนคู่กับเกตุเรียววอนของผมเต๊อะ!!! อย่าหวงนักเลย พี่บอกว่าจุงกิ๊กแจใช่มั๊ย
ถ้าเกิดแจเป็นแค่กิ๊กงั้นตัวจริงของจุงก็คือเรียววอนอะดิ 555

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:46:21 PM »
อยากจะบอกว่าแทบจะไม่รู้จักดราเกาหลีเลยคะ  :icon_mrgreen: ไม่ค่อยได้ดูเลย   
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:04:12 PM »
พี่กันย์ณภัทรนี่พูดเหมือนรู้ใจคนอ่านเลยนะครับ ถูกเป๊ะทุกข้อเลย โดยเฉพาะที่บอกว่าธีรเฟอร์เฟกเกินไปเก่งเกินหน้าไม่ชอบ 555
แล้วอีกอย่างเห็นหลายครั้งแล้วพี่กันย์ณภัทรแลจะหวงจุงมากกกแตะไม่ได้อะไรไม่ได้ทั้งสิ้นต้องกิ๊กแจเท่านั้น เหอะๆ --'' อันนี้ผมเริ่มหมั่นใส้นิดๆแล้ว
อิอิ หยอกเล่นคร๊าบบบ ผมรู้พี่ชอบของพี่ยังไงให้จุงมาเป็นมโนคู่กับเกตุเรียววอนของผมเต๊อะ!!! อย่าหวงนักเลย พี่บอกว่าจุงกิ๊กแจใช่มั๊ย
ถ้าเกิดแจเป็นแค่กิ๊กงั้นตัวจริงของจุงก็คือเรียววอนอะดิ 555

55+เอาเถอะ จะจิ้นไรจิ้นไปตามสบายจ้า

ขอแก้ตัวหน่อยที่ว่าธีรเฟอร์เฟกเกินไปก็ไม่ค่อยถูก แต่ที่ถ้าเป็นผู้ชายจะหมั่นไส้ธีร เพราะธีรมันโชคดี เกิดมาก็มีทุกอย่างพร้อม แม้ตอนหลังจะสูญเสียหลายอย่าง แต่ก็ยังมีเพื่อนรักและสหายที่ดีล้อมหน้าล้อมหลังให้ความช่วยเหลือ และที่หมั่นไส้ที่สุดน่าจะเป็นได้หัวใจของคนที่สวยที่สุดในเรื่องไปครองล่ะมั้ง55+ ถ้าพี่เป็นผู้ชายพี่คงชอบจอมและหมั่นไส้ธีรแหละ คึคึ
โถสงสารพี่ธีร T^T

แต่ถ้ามองในแง่ของผู้หญิง ใจอ่อน ก็อาจจะสงสารธีรที่ต้องมาเจอกับชะตาชีวิตที่เลวร้าย ลองคิดดูนะว่าคนที่เกิดมามีพร้อมทุกอย่าง แต่กลับต้องมาสูญเสียไปในชั่วข้ามคืน ทั้งน้องที่รักและผูกพันกันมาแต่เด็กกลับกลายเป็นศัตรู มันก็น่าหนักหนาเอาการ แต่พอดีที่ว่า นอกจากธีรแล้ว คีรีเองมันก็น่าสงสารไม่น้อย ชีวิตรันทดแต่เด็ก ทำให้ความทุกข์ของธีรถูกมองข้าม สาวๆจะหันไปสงสารคตีรีมากกว่า เหอๆๆ นี่แหละคือความรันทดของพระเอกของจริง พี่ว่า55+(คนอ่านไปสงสารสนใจตัวรองกะตัวร้ายมากกว่า-*-) (เป็นคนดีแต่ถูกลืม เด๋วปั๊ดร้ายซะเลยนี่!!/-ธีร)

อยากจะบอกว่าแทบจะไม่รู้จักดราเกาหลีเลยคะ  :icon_mrgreen: ไม่ค่อยได้ดูเลย  

ไม่เป็นไรจ้า อิมเมจแก้วไม่จำเป็นต้องเป็นดาราเกาหลี แล้วแต่คนอ่านจะชอบและจินตนาการจ้า ว่าดาราหรือใครคนไหนเหมาะจะเป็นตัวละครใดในเรื่อง^o^
ว่างๆก็จิ้นมาให้พวกพี่ๆยลได้ว่าอิมเมจตัวละครแก้วนพเก้าของคนอ่านแต่ละคนจะเป็นใครบ้าง นะจ๊ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:14:35 PM »
เห็นมั้ยๆๆๆๆๆ  พี่นานะ  ขนาดพี่กันย์เป็นคนแต่งเอง ยังปันใจให้คีรีเลย  แล้วอย่างนี้จะมาโทษกาฬรหัสย์ได้อย่างไร    :icon_confused:

นิยามของนิยายและฟิคชั่นหลายๆ เรื่อง  กล่าวได้สั้นๆ ว่า  ......"พระเอก...ทำอะไรก็ผิด".........  :-X
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:05:11 PM »
เห็นมั้ยๆๆๆๆๆ  พี่นานะ  ขนาดพี่กันย์เป็นคนแต่งเอง ยังปันใจให้คีรีเลย  แล้วอย่างนี้จะมาโทษกาฬรหัสย์ได้อย่างไร    :icon_confused:

นิยามของนิยายและฟิคชั่นหลายๆ เรื่อง  กล่าวได้สั้นๆ ว่า  ......"พระเอก...ทำอะไรก็ผิด".........  :-X

เหอๆๆ

ส่วนใหญ่นิยามของตัวร้ายที่ทำให้หลงรักได้ง่ายๆมันจะเป็นแบบว่า ปากตรงกับใจ รักใครรักจริงไม่ทิ้งให้เศร้า มีความเพียรพยายามให้ได้มาแม้จะต้องใช่เล่ห์กลโกงแค่ไหนก็ตาม
ส่วนพระเอกจะเป็นประเภทที่แบบว่า ปากไม่ตรงกับใจ ชอบขัดใจนางเอก(และคนอ่านหรือคนดู) ไม่ต้องพยายามมากก็ได้ทั้งนางเอกมาครอบครอง ฯลฯ (ที่ทำให้หมั่นไส้เพราะเอก คึคึ) อย่างที่น้องกาฬว่า "พระเอก ทำอะไรก็ผิด"-*-  (เอาน่าก็แค่หมั่นไส้พี่ธีรไม่กี่ครั้งเท่านั้นเอง หึหึ แต่ก็รักนะพ่อพระเอก55+)

แต่โรคหลงรักพระรองนี่พี่เป็นบ่อยมากกกและเป็นมานานแสนนานแล้ว หุหุ^///^ (ทั้งฮยอนจุง จองฮุน ยงฮวา เดนนิส ฯลฯ ก็ผลพวงมาจากการบ้าพระรองทั้งนั้น^o^)

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:02:55 AM »

พี่กับ ธีร์ ยอมรับชะตากรรมนี้นานแล้วน้อง ผมเป้นพระเอกครับ ทำไรก็ผิด ไปหมด 5555 :icon_confused: 
เรื่องแก้วนี่ ตัวละครเยอะ และ คาดว่าก็มีแม่ยกและพ่อยก เยอะด้วย ศตายุ ออกเมื่อไรเถอะ เชอะๆ

• *
  • 7234
  • -3
องค์ครุฑา ตรสวิน: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:34:08 PM »
องค์ครุฑา ตรสวิน แห่งแก้วนพเก้า

555 เป็นตัวละครที่ยังไม่ออกนะคะ แต่ขอทำ อิมเมจก่อน

แต่พอดูแล้ว ชักให้เป็น องค์สดายุ พ่อคนหล่อไม่ต้องตะไบ ใน เทวปักษี แล้วสิ

ให้เป็นใครดีหว่า  จำได้ไหมคะว่า  นักแสดงคนนี้คือใคร?  อิอิ หล่อจริงๆ

:o

• *
  • 7234
  • -3
จอมนารี : รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:37:28 PM »
ต่อด้วย จอมนารี ค่ะ สวยราชินี มากค่ะ อั้ม ^^ 

จอมนารี

สังเกตดีว่ารูป นี้ มีสร้อยมณีลวนะ ด้วยน้า  :icon_smile:

อีกภาพ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:01:53 PM »
 ;D สวยงามมากพี่  :)

อยากถามว่า องค์ครุฑา ตรสวิน อ่านยังไงหรอครับ  :'(

• *
  • 2248
  • -1
Re: จอมนารี : รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:25:14 PM »
ต่อด้วย จอมนารี ค่ะ สวยราชินี มากค่ะ อั้ม ^^ 

จอมนารี

อย่างว่องจริงๆพี่นานะ เหอๆๆ เห็นบ่นๆตอนเช้าอยู่เลย อิอิ

แต่กันย์มองBGรูปนี้เป็นนิศาล่ะ

จอมนารีรูปแรกสวยมาก แต่หน้าอั้มมุมแปลกๆอ่ะ ชอบรูปนี้มากกว่าสวยมากกกกกกกกกก

โอ้!องค์ตรสวิน เฮียโดมนี่เอง อืมหล่อๆๆ แต่กันย์ว่าน๊า ซีวอนน่าจะเหมาะกว่า เพราะดูใจดีกว่า ฮ่าๆๆ ส่วนศิลปินไทย...อืม...พี่เคนธีรเดชอ่ะเวิร์ค><!!
(ที่พี่นานะให้เป็นโดมเพระาติดภาพองค์สดายุมาป่าว? อิอิ)

ปล.น้องวี!! ตรสวิน อ่านว่า ตรัด-สะ-วิน  จ้า^o^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:26:13 PM โดย กันย์ณภัทร »

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:52:09 PM »

อย่างว่องจริงๆพี่นานะ เหอๆๆ เห็นบ่นๆตอนเช้าอยู่เลย อิอิ

แต่กันย์มองBGรูปนี้เป็นนิศาล่ะ

จอมนารีรูปแรกสวยมาก แต่หน้าอั้มมุมแปลกๆอ่ะ ชอบรูปนี้มากกว่าสวยมากกกกกกกกกก

โอ้!องค์ตรสวิน เฮียโดมนี่เอง อืมหล่อๆๆ แต่กันย์ว่าน๊า ซีวอนน่าจะเหมาะกว่า เพราะดูใจดีกว่า ฮ่าๆๆ ส่วนศิลปินไทย...อืม...พี่เคนธีรเดชอ่ะเวิร์ค><!!
(ที่พี่นานะให้เป็นโดมเพระาติดภาพองค์สดายุมาป่าว? อิอิ)

ปล.น้องวี!! ตรสวิน อ่านว่า ตรัด-สะ-วิน  จ้า^o^

จริงพี่ก็วาง bg ว่าเป็นนิศาแหละ แต่หาภาพดาราไทยที่เป็นนิศาไม่ได้ไง พอดีภาพมุมหน้าอั้มได้พอดีเลยเอามาใส่ 555
จริงๆ แล้วภาพนี้เหมาะที่จเป็นองค์ สดายุใน เทวปักษี กว่า ชิมิ เดี๋ยวรอน้องกาฬ ละกัน 

อีกภาพ

อริณตรา ปูไปรยา เวลาทัชออกมาแล้วไม่ค่อยเหมือน ปูเลย นิ

:(

• *
  • 7234
  • -3
เกตุมณี : รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:08:23 PM »
เกตุมณี : ยุ้ย  จิรานันท์

:icon_biggrin: