ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 03:42:28 PM »

กระทู้นี้จัดทำขึ้นเพื่อลงรูปประกอบในเรื่องแก้วนพเก้า(ในห้องมุมนักเขียน)

ทั้ง อิมเมทตัวละคร biography ฉากพล็อตในเนื้อเรื่องต่างๆ

สรุปรูปอะไรที่เกี่ยวกับเรื่องแก้วนพเก้าก็จะนำมาโพสที่นี่นะคะ

เชิญรับชมกันได้ค่ะ^^

:icon_idea:ยินดีต้อนรับนักจินตนาการทุกท่านค่ะ^^ :icon_idea:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 04:38:19 PM โดย กาฬรหัสย์ »

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 11:30:05 PM »
วันนี้กันย์ขอมาแบบแปลกๆนิดนุง(มั้ง?)
แบบว่าอิมเมจเหมือนกัน แต่เป็นแก้วนพเก้าเวอร์ชั่นซิมส์อ่ะค่ะ อาจจะออกแนวยุโรปๆนะ เพราะมีแต่ชุดแนวนี้อ่า :icon_eek:

แบบว่ากระทู้นี้ ชื่อบอกไปว่า "อิมเมจ"แก้วนพเก้าในจินตนาการ ไม่จำเป็ฯต้องเป็นแค่ภาพตัดต่อตัวละครที่วางไว้เสมอไป แต่จะเป็นภาพเอฟเฟกประกอบฉาก การ์ตูนที่สื่ออิมเมจ ฯลฯ ได้ทั้งนั้น กันย์วางเพลนไว้ว่าเด๋วถ้าเกิดตอนไหนแค่รูปแปะหัวตอนไม่น่าจะสื่อพอก็จะแบบยกมาโพสในนี้ด้วยอ่ะค่ะ พี่นานะ พี่โบว์เบนซ์ น้องกาฬจะโพสอิมเมจอะไรที่สื่อกับเรื่องนี้ก็ได้นะคะ

พร่ามๆๆเยอะแระ-*-....ขอโพสหน่อยน๊าแบบว่ากะลังเห่อซิมส์ตัวใหม่(คิล)^___^

เริ่มจากพระเอกของเรื่อง  "ธีรวงศ์" รับบทโดย>>> นีลิดีซส์ เดเชอร์(นีล) by : Jn_07 แบบที่เลือกนีลเพราะลุคของธีรวงศ์จะดูอ่อนโยน+เข้มแข็ง แถมยังเป็นแฝดกะคีรีจักรอีก นีลเองก็มีสองบุคลิกในคนๆเดียวเลยเลือกนีลมาเป็นธีรวงศ์ซะเลย อิอิ

ต่อที่ "คีรีจักร  รับบทโดย นีล อีกครั้ง^o^ เปลี่ยนที่ทรงผม สีตา(ใส่คอนแท็คเลนส์ สีตาคีรีเลยดูหม่นๆแฮะ)และสีกางเกง
แต่อยากบอกคีรีในเกมส์โคตรเท่ห์โฮกกเลยง่า>w<
อยากบอกว่าถ่ายภาพคีรียากมากกก เพราะนีลดันยิ้มตลอดเลยอ่า อยากได้ภาพคีรีมาดขรึมๆ แต่พอแต่งภาพไปมาไหงหน้าหวานก็มะรุ55+

เย้ๆๆ^o^และแล้วก็มาถึงซิมส์ตัวใหม่ ยกให้เป็น "เพลิงประลัย" รับบทโดย>>> นิโอ ซิมส์ตัวใหม่ล่าสุดของน้องสาวกันย์เอง(Jn_07) แอบจิ๊ก(ต่อหน้าต่อตา)มารับบทเพลิงประลัย
ปล.เปลี่ยนชื่อจากคิลริไฟร์ มาเป็นนิโอแล้ว เพราะว่าชื่อคิลริไฟร์มันคล้ายๆกับซิมส์ของคนอื่นที่ส่งเข้าประกวด (คิลรอยส์)เลยเปลี่ยนชื่อให้ซิมส์ก่อนเปิดตัวอย่างเป็นทางการน่ะค่ะ

"มโนพัศ" เครดิตซิมส์โดย Jannita ดัดแปลงโครงหน้าเล็กน้อยถึงปานกลาง-*- ออกมาเป็นมโนพัศอย่างที่เห็น(ทรงผมเข้ากะการ์ตูนมโนพัศที่โพสไปก่อนหน้านี้มาก อิอิ ชอบมโนลุคส์นี้อ่ะ)
ความจริงคนๆนี้ยังไม่มีคิวถ่ายแต่พอดีเห็นเค้านั่งเล่นน่ารักดีเรยถ่ายเก็บมาได้1รูป ไว้จะมาโพสวันหลังละกันเนอะ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 09:03:08 PM โดย HpJ »

• *
  • 2248
  • -1
Re: รูปอิมเมทแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 11:40:23 PM »
มาต่อกันที่นางเอกสองคนของเรื่องดีกว่า

เริ่มจาก "จอมนารี"  เจ้าหญิงแห่งเมืองน้ำแข็งผู้สวยสง่า รับบทโดย>>> ชมพู่  เครดิตซิมส์โดย Sofai@thesims2club

และ "บุษยมาส" เจ้าหญิงคนสวยผู้อ่อนหวาน (ทีซิมส์คนนี้พยายามให้ยิ้ม แมร่งยิ้มยากโคตรเลยดูขรึมๆนิดๆเลย==" ที นีลตอนเป็นคีรีจังอยากให้ขรึมๆยิ้มแป้นตลอดเวลาเชียว-*- )
เครดิตซิมส์ โดย Jn_07 ชื่ออะไรเจ้าของซิมส์เองก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะคนนี้แสดงหลายบทบาทเกิน55+

ปิดท้ายค่ำคืนนี้ด้วยภาพหวานของพระนาง อิอิ :)

ByeBye ฝันดีค่ะ :icon_cool:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2009, 09:30:20 AM โดย HpJ »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: รูปอิมเมทแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 06:39:23 AM »
น่ารักดีอ่ะน้องกันย์ แต่พี่ไม่มีปัญญาไปหาหรอก หุหุ ไม่เคยเล่นเลยอ่ะ ซิมส์เนี่ย  :icon_cool: :icon_smile:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 07:37:40 AM »
งามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ;D :icon_evil: :icon_idea:
น้องกันย์ ภาพซิมพวกนี้ทำไงอ่ะอยาทกทำเป็นบ้างอ่ะ
เห็นจ๊อบเคยทำภาพซิม พี่บอย อัง สอง  อ่ะ สวยดี

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 11:23:47 AM »
ซิมสวยมากค่ะ

:icon_cool:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 11:57:27 AM »
สวยมากเลยค่ะ พี่กันย์
หน้าเหมือน dollfie กาฬชอบบบบบบ   :D

เดี๋ยวนี้ซิมส์สวยมากๆ เลย  แต่กาฬไม่มีอารมณ์จะเล่นซิมส์แล้ว เสียดาย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:28:27 PM »
งามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ;D :icon_evil: :icon_idea:
น้องกันย์ ภาพซิมพวกนี้ทำไงอ่ะอยาทกทำเป็นบ้างอ่ะ
เห็นจ๊อบเคยทำภาพซิม พี่บอย อัง สอง  อ่ะ สวยดี

อยากบอกว่าทำไม่เป็นเหมือนกันค่ะ

แบบว่าน้องสาวกันย์เป็นคนทำอ่ะค่ะ กันย์เป็นคนนำมาเล่น หุหุ

รู้แต่ว่าในเกมมส์อ่ะค่ะ จะมีบอดี้ชอป ที่เอาไว้สร้างซิมส์เอง แต่เริ่มไงนี่กันย์ก็ไม่รู้ค่ะ เคยแต่ปรับแต่งอย่างเดียว(ต้องถามน้อง)
แต่น้องกันย์เค้าก็อธิบายไม่เก่ง
ถ้าพี่นานะสนใจลองเข้าบอร์ดนี้ดูนะคะ เค้าสอนเทคนิคการสร้างซิมส์หลายอย่าง แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะคะ
www.simswonderland.net

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:41:53 PM »
โอ้วววววว

นี่คือนวนิยายแนวแฟนตาซีใช่ไหม
เห็นแต่ละรูป นี่มาจากเกมส์แล้วก็เรื่องแฟนตาซีนี่นา
อันนี้ถามจริงๆ และตรงๆ ตอนเขียนนึกอิมเมจตามนี้เลยเปล่าเนี่ย

มีหลายๆ รูปที่สวยมากมาย
นางเอกของเรื่องสวยดี แต่ชอบมากคือพระเอกนะ
หล่ออออออออออ
หล่อทั้งตัวจริง และหล่อทั้งการตัดต่อ หล่อออออ (นอกหน้าไปนิด)

ฝีมือดีแบบนี้ขอซื้อตัวได้เปล่า พอดีจะทำฟิคขาย ถ้ามีใครใจดีจะช่วยเราตัดต่อรูปแนวๆ นี้
เราจะให้ค่าตอบแทนด้วยหัวใจของพี่บอย คิคิ

(ได้ข่าวว่าไม่ยอมไปอ่านสักที~ไม่มีอะไร กลัวติด)

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:46:09 PM »
ส่วนเรื่องซิมส์ ถ้าจะทำแบบนี้ได้มันต้องลงเกมส์นะ เป็นเกมส์ซิมส์ 2^^

เดี๋ยวนี้ซิมส์พัฒนามาก เมื่อก่อนทำให้ตายถ้าฝีมือไม่ดีจริงๆ ก็ไม่สวย
แต่เดี๋ยวนี้มีทุกอย่างให้เลือก ทั้งเสื้อผ้า สีผิว สีตา จมูก ปาก
ซิมส์สมัยนี้จึงสวย สวย และสวย

แต่ตอนนี้มีซิมส์ 3 ออกมาแล้ว...แต่ได้ข่าวสเปคเครื่องนินดาไม่ถึงอ่ะ

เซ็งเลย~

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 04:09:40 PM »
โอ้วววววว

เห็นแต่ละรูป นี่มาจากเกมส์แล้วก็เรื่องแฟนตาซีนี่นา
อันนี้ถามจริงๆ และตรงๆ ตอนเขียนนึกอิมเมจตามนี้เลยเปล่าเนี่ย

ถ้าตามตรงๆ  กาฬไม่ได้คิดตามนี้ทั้งหมดหรอกค่ะ  เพราะในหัวกาฬ นางเอกยังนุ่งผ้า พระเอกต้องมีผ้าคาดเอว 
มีบางอย่างที่เป็นแฟนตาซีไปเลย  แต่ถ้าจะให้หลุดออกมาอย่างรูป  มันไม่ใช่อ่ะค่ะ  กาฬยังยึดแบบให้เป็นจักรๆ วงศ์ๆ อยู่

ส่วนรูปอิมเมทพวกนี้  แบบมันสวยมากอ่ะ  เห็นแล้วก็อดจิ้นตามไม่ได้
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:48:27 PM »
โอ้วววววว

นางเอกของเรื่องสวยดี แต่ชอบมากคือพระเอกนะ
หล่อทั้งตัวจริง และหล่อทั้งการตัดต่อ หล่อออออ (นอกหน้าไปนิด)

ฝีมือดีแบบนี้ขอซื้อตัวได้เปล่า พอดีจะทำฟิคขาย ถ้ามีใครใจดีจะช่วยเราตัดต่อรูปแนวๆ นี้
เราจะให้ค่าตอบแทนด้วยหัวใจของพี่บอย คิคิ

(ได้ข่าวว่าไม่ยอมไปอ่านสักที~ไม่มีอะไร กลัวติด)

ตอนแต่งเหรอ เค้าก็คิดอิมเมจ ประมาณภาพที่ตัดต่อนะ ออกจะหลุดจากแฟนตาซีไทยไปหน่อยอ่ะ ในจินตนาการเค้านะ
เห็นด้วย พระเอก และ ตัวโกง ของเรื่องนี้ หล่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก 555
ถ้านินดาจะตัดต่อ ใส่ฟิค ส่งภาพมาให้เค้าสิ เด๋วจัดให้ อิอิ

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:09:26 PM »
โอ้วววววว

ถ้าตามตรงๆ  กาฬไม่ได้คิดตามนี้ทั้งหมดหรอกค่ะ  เพราะในหัวกาฬ นางเอกยังนุ่งผ้า พระเอกต้องมีผ้าคาดเอว 
มีบางอย่างที่เป็นแฟนตาซีไปเลย  แต่ถ้าจะให้หลุดออกมาอย่างรูป  มันไม่ใช่อ่ะค่ะ  กาฬยังยึดแบบให้เป็นจักรๆ วงศ์ๆ อยู่

ส่วนรูปอิมเมทพวกนี้  แบบมันสวยมากอ่ะ  เห็นแล้วก็อดจิ้นตามไม่ได้
โอ้วววววว

ตอนแต่งเหรอ เค้าก็คิดอิมเมจ ประมาณภาพที่ตัดต่อนะ ออกจะหลุดจากแฟนตาซีไทยไปหน่อยอ่ะ ในจินตนาการเค้านะ
เห็นด้วย พระเอก และ ตัวโกง ของเรื่องนี้ หล่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก 555
ถ้านินดาจะตัดต่อ ใส่ฟิค ส่งภาพมาให้เค้าสิ เด๋วจัดให้ อิอิ

นั่นสินะเป็นแฟนตาซีไปซะแล้ว555+

ตอนจิ้นกันย์คิดพวกเสื้อผ้าหน้าผมเป็นแบบไทยๆนะคะ แต่ก็แฝงแฟนตาซีนิดๆตอนเดินป่าอ่ะค่ะ แล้วก็เมืองน้ำแข็งของจอมนารี  เมืองของศตายุ และป่าที่เกตุมณีอยู่ และอืนที่ยังไม่ได้คิดอีกเพียบ :'(

ส่วนฉากต่อสู้ เอฟเฟก สถานที่แปลกๆ และฉากสถานที่เว่อร์แปลกๆต่างๆกันย์คิดเป็นแฟนตาซีไปเรียบร้อยแล้ว เหอๆๆ

• *
  • 2248
  • -1
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 03:45:35 PM »

รุปเนี๊ย แต่ผมมันบังไปหน่อย เหมือนมากๆใจตรงกันเรย อิอิ

ปล.สวยทุกรูปเลยค่ะ ชอบๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 06:27:40 PM โดย กาฬรหัสย์ »

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 04:54:22 PM »
เห็นพี่โบว์เบนซ์โพสอยากโพสมั่งอ่ะ แต่ไม่ได้ทำรูปไว้เลย(ขี้เกียจว่างั้น)

เลยเอาซิมส์มาทำเพราะง่ายกว่า พอดีถ่ายรูปซิมส์ไว้นานแล้วว่าจะเอามาลงแต่ลืม
มีสามคนนะคะ คนอื่นยังไม่มีเวลาไปถ่ายเลย(ขี้เกียจอีกตามเคย55+)

จอมนารี

บุษยมาส

มโนพัศ