ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 08:14:58 PM »
ดูแบบฟาโรห์เลยค่ะ
แต่แอบมีเขี้ยวเล็กๆ ด้วยอ่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:19:53 AM »
นั่นมัน "ไข่มุก ชุติมา" นี่หว่า  :icon_confused:

น่ารักมากมาย แอบขรึมด้วยนะนั่น

แต่ตัว Man นี่นายภัทรศัยหล่อสุดเลยวะซิมส์อ่ะ รอดูตัวที่เหลือ ศตายุ กะนิศาของเค้า

เท่านั้น 5555+   >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2009, 07:29:04 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 06:47:50 PM »
นั่นมัน "ไข่มุก ชุติมา" นี่หว่า  :icon_confused:

น่ารักมากมาย แอบขรึมด้วยนะนั่น

แต่ตัว Man นี่นายภัทรศัยหล่อสุดเลยวะซิมส์อ่ะ รอดูตัวที่เหลือ ศตายุ กะนิศาของเค้า

ไข่มุก ชุติมา <<<<ใครหรอคะ? ดาราหรอ? ชื่อเหมือนนักร้องลูกทุ่ง? ซิมส์ตัวนี้หน้าเหมือนหรอคะ? อิอิ

ปล.ศตายุถ่ายมาแล้วแต่ยังไม่ได้แต่งรูปเลย ส่วนนิศา ยังคาราคาซังกะชุดและทรงผมอยู่ เลือกไม่ถูก-*-

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 07:29:39 PM »

ไข่มุก ชุติมา <<<<ใครหรอคะ? ดาราหรอ? ชื่อเหมือนนักร้องลูกทุ่ง? ซิมส์ตัวนี้หน้าเหมือนหรอคะ? อิอิ

ปล.ศตายุถ่ายมาแล้วแต่ยังไม่ได้แต่งรูปเลย ส่วนนิศา ยังคาราคาซังกะชุดและทรงผมอยู่ เลือกไม่ถูก-*-

ไข่มุกคือนางงามที่ไปประกวดมิสยูนิเวริส์ ชุดประจำชาติคล้ายซิมส์ตัวนี้ใส่พอดี

พี่ก็รอดูมันทุกตัวแหละ แต่อยากเห็นมากก็ศตายุอ่ะนะ ส่วนนิศาก็เพราะปลื้มที่อุส่าห์เค้ามาอ่านมาเม้น อิอิ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 09:14:19 PM »
รูปเกตุมณีมีนิสเดียวเอง อยากให้ทำรูปเกตุมณี เป็นตัวซิมส์ด้วยจัง

รูปบุษยมาศก็สวยค่ะ อิอิ  >:D :o

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 10:40:05 PM »
ความจริงว่าจะเอาศตายุออกก่อน แต่ขอไปถ่ายใหม่ดีกว่าเพราะฉากหลังสีมันตัดยากอ่ะ กะว่าจะลงสลับชายหญิงซะหน่อย-*- เด๋วงานหน้ามาชายแพ็คคู่ดีมะ? ^o^

"นิศาเทวี"  นางฟ้าผู้มีจิตใจเมตตาอารี

เครดิตซิมส์ : รับบทโดย ซิมส์ เจ้าหญิงเรน่า  จากใครไม่รู้จำไม่ได้ค่ะโหลดมานานแสน แต่ในบอร์ด simswonderland.com ค่ะ

ที่เลือกเจ้าหญิงเรน่าเพราะ มีดวงตาที่อ่อนโยน(ตาสวย) ดูสวยเรียบร้อย มีสง่าสมเป็นนางฟ้าดีค่ะ งานนี้แอบตัดต่อเพียบ เพราะไม่สามารถหาชุด และทรงผมที่เข้ากับคาแรกเตอร์นางฟ้าได้ เลยแอบตัดเครื่องประดับมาใส่ และเปลี่ยนสีเครื่องแต่งกายซะงั้น และที่มีรูปเดียวเพราะว่า...เปลี่ยนสี+ตัดต่อแค่ตัวเดียวก็จะตายอยู่แล้ว เหอๆๆ รูปเดียวเกินพอเนอะ คนสวย มองมุมไหนก็สวย555+

ปล. ซิมส์ คีรีจักร ธีรวงศ์ เพลิงประลัย รู้สึกยังไม่เคยตัดต่อเลยเนอะ โพสแต่ภาพในซิมส์ ไว้เด๋วกันย์ไปถ่ายรูปใหม่ แล้วมาโพสใหม่นะคะ ทรงผทอาจเปลี่ยน เตรียมพบกับความเปลี่ยนแปลงได้ หลังจากที่โพสตัวละครอื่นๆหมดแล้วนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 05:43:15 PM โดย HpJ »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:57:01 AM »
wowwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:

ดีมากเลยดูเป็นโฉมงามแห่งสรวงสวรรค์จริงๆ แต่งแต่เห็นซิมส์ตัวนางชอบตัวนี้สุดและ

โฉมเอยโฉมงาม งามแท้แลตะลึง  จริงๆ :icon_question:  :icon_question:

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 06:31:46 PM »
จะเมนต์ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว  แต่ตาจะปิด

สวยมากๆ ค่ะ  ทั้งของพี่กันย์ของพี่นานะเลย 
นิศาเทวีซิมส์สวยมากกกกก  ชุดสีทอง อ๊ากกกกก
รอธีรวงศ์ คีรีจักรนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 06:52:34 PM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 10:07:13 PM »
อ้าวพรุ่งนี้วันเกิดพี่แยมหรอคะเนี่ย อิอิ เดือนนี้มีแต่คนเกิดจริงๆด้วยแฮะ เดือนป๊อบปูล่า555+ :icon_evil:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 06:53:51 PM โดย กาฬรหัสย์ »

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 05:53:19 PM »
และแล้วก็ถึงคิวของ "จักรินทร์"  เจ้าชายผู้เข้มแข็งเด็ดเดี่ยว องอาจ หาญกล้า ผู้สืบทอดรัชบังลังก์แห่ง....?...

เครดิตซิมส์ : แสดงโดยซิมส์ "ชาวหลาง" by : Jn_07@wonderland.com

วันนี้อารมณ์ขยันเป็นพิเศษเลยทำมาให้ดูสองรูปไปเลย อิอิ (ความจริงแบบว่าเลือกรูปไม่ถูกว่างั้น คนมันหล่อ+เท่ห์อ่ะนะ^o^)

(อยากบอกว่าหุ่นชาวหลางจักรินทร์ล่ำมากกกก หล่อ ล่ำ เท่ห์ อ๊ากกก >//<)

คราวก่อนโพสรูปซิมส์สาวๆติดกันสองตัวเลย วันนี้โพสซิมส์ผู้ชายติดกันบ้างเนอะ^^

องค์ชายน้อง "กรวินท์" จะมีบทบาทสำคัญยังไงในเรื่องต้องติดตาม!!

ปล.เนื่องจากซิมส์หล่อๆเวลาเป็นเด็กแล้วหน้ามันจะพองลมตาโตๆน่าเกลียดๆ หาซิมส์ที่เป็นเด็กแล้วน่ารักๆยากมากกกก เลยได้มาเท่านี้ อิอิ

แอบแถมลุคส์กรวินท์ตอนโตเป็นภาพเลือนๆด้วย (คอนเฟิร์มว่าคนเดียวกันทั้งเด็กและใหญ่) หน้าหล่อปนเศร้าเข้าคอนเซปต์ อิอิ เสื้อผ้าเด็กแอบหายากด้วยT^T (น้องกันย์มันโหลดมาแต่เสื้อผ้าผู้ใหญ่งิ)

เครดิตซิมส์!! ลืมถามน้องอ่ะT^T ไว้ค่อยมาดิสนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 04:48:19 PM โดย HpJ »

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 06:02:29 PM »
จักรินทร์เท่ห์สุดๆเลย  :icon_evil:

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 06:40:01 PM »
รูปค่อนข้างที่จะสวยมากทีเดียวคร้า พวกพี่ๆ  ^-^ >:D

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:50:30 PM »
อ้าวพรุ่งนี้วันเกิดพี่แยมหรอคะเนี่ย อิอิ เดือนนี้มีแต่คนเกิดจริงๆด้วยแฮะ เดือนป๊อบปูล่า555+ :icon_evil:

ต่อจากวันเกิดพี่แยม  เป็นวันเกิดพี่อ้อมนะคะ
ใช่เปล่าหว่า   
แต่ 2 คนนี้เกิดติดๆ กันอ่ะ  ใครหน้าใครหลังจำไม่ได้

กรวินท์  ค่ะ  พี่กันย์

ไม่ใช่ กรวินทร์   เปลี่ยนด่วนๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 03:32:26 PM โดย กาฬรหัสย์ »

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:03:17 PM »
กรวินท์  ค่ะ  พี่กันย์

ไม่ใช่ กรวินทร์   เปลี่ยนด่วนๆๆๆๆ

แก้แล้วจ้า ขอบใจมากที่บอก

ต้องขอโทษด้วยที่นักเขียนสะกดผิดซะเอง แบบว่านานๆเขียน :'(

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:10:29 AM »
วันนี้แอบขยัน
โพสมาราธอนดีกว่า หุหุ
หลายๆคนอาจสงสัยว่ากันย์แอบลำเอียงรึเปล่าที่ไมรูปเซตนี้ถึงมรกันคนละสองรูปๆ
บอกตามตรงว่าไม่ได้ลำเอียงแต่อย่างใด เพียงแต่กันย์มันบ้า เกิดอาการเลือกภาพไม่ถูกซะงั้น(ทั้งน่ารัก ทั้งหล่อ ทั้งสวยกันนี่นาง่า) เลยออกมาเยอะซะขนาดนี้อ่ะค่ะ
แต่คนที่ชอบซิมส์ตัวอื่นๆไม่ต้องเสียใจไปนะคะ เดี๋ยวกันย์มีของแถมให้ค่ะ^^
.
.
.
ต่อกันที่ ซิมส์ที่กันย์ภูมิใจนำเสนอเป็นอย่างมากในบทของ "รวิชา" กินรีน้อยผู้น่ารัก>o<

ต้องสังเกตดูขนตาปลายๆหางตารวิชาดีๆว่าแอบมีสีขาวๆเหมือนขนนก แล้วบนหัว เอ่อมาจากการ์ตูนซักเรื่องนึง กันย์เห็นว่ามันพอๆถูไถเป็นขนนกได้
แล้วชุดแบบว่า อ๊ากกใช่เลยชุดรวิชาในจินตนาการ
 เครดิตซิมส์ (จำชื่อซิมส์ตัวนี้ไม่ได้ค่ะต้องขออภัย) รู้แต่ว่า เจ้าของคือ Jannita@wonderland.com ค่ะ

.
.
.
ต่อกันที่ "ศตายุ" ชายหนุ่มพเนจรผู้สันโดษ   

กันย์แอบหลงรักซิมส์ตัวนี้แหละ>o< (ได้ข่าวว่าหลงรักหมดทุกตัว-*-)

เครดิตซิมส์ : ซิมส์ จัสติน by:Jannita@wonderland.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 04:53:34 PM โดย HpJ »