ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:19:31 AM »
ไหนหว่าขนนก ???
555555555  มองไม่ค่อยเห็นเลยอ่ะ
แค่ที่ติดผมข้างบนอ่ะ  เซเลอร์มูนๆๆๆๆ :icon_evil:

แหมมมม  รู้สึกว่าศตายุนี่ก็จะมีเจ๊ดันตั้งแต่บทยังไม่ออกเหมือนกันนะเนี่ย 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:29:02 AM »
.
.
ซิมส์ตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายแล้วค่ะ ตามคำเรียกร้อง(ของใครเอ่ย?) (สุดท้ายท้ายสุดจริงๆ ไม่มีอริณตรา ไม่มีอธิศ และตัวพ่อตัวแม่อื่นๆอีก เอาเฉพาะตัวหลักแระกันเนอะ^o^)

"เกตุมณี" สาวสวยผู้มีนัยตาเศร้าโศก

เครดิตซิมส์ (จำไม่ได้แล้วว่าชื่อซิมส์อะไร ใครสร้าง ขอโทษนะคะ) มาจากบอร์ด simswonderland.com

ทำไมเกตุมณีต้องคู่กะสีเขียว? ไม่รู้เหมือนกัน แบบว่าความรู้สึกว่าผู้หญิงคนนี้เหมาะกะสีเขียวอ่ะ คงเป็นเพราะพี่อังด้วยล่ะมั้งที่แสดงเป็นเกราะวันพุธเราเลยติดภาพสีเขียวมา อิอิ
.
.
.
.
.
รายการต่อไปเป็นช่วงเรียกว่าไรดี?? คืนกำไรให้ลูกค้า??
เรามาดูรูปที่เหลือๆจากการคัดเลือกการตัดต่อซิมส์กันดีกว่าเนอะ^o^
มาดูกันว่าซิมส์ตอนยังไม่ได้เพิ่มแสงเพิ่มเอฟเฟกนั้นเป็นยังไงบ้าง

ความจริงมันเกิดจากการที่กันย์แอบเสียดายรูปที่ไม่ได้โพสของซิมส์หลายๆตัวน่ะค่ะ ^///^ แล้วจะรู้ว่าคนเลือกภาพลำบากใจแค่ไหน

ปล.อย่าสังเกตbg เพราะมัน....-*- แบบตั้งใจถ่ายเพื่อตัดต่อเลย...เป็นเงี๊ย

สวยอ่ะ!! รูปสุดท้ายแอบมีเปลี่ยนทรงผม และชุด เป็นมาดเจ้าหญิงค่ะ ทำไมต้องชุดดำ? เพราะเธอลึกลับมั้ง!?

หล่อไปไหนคะ?

รวิชาสุดแบ๊ว>///< ชอบเพ้นต์ที่แก้มรวิชาที่สุดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 05:07:23 PM โดย HpJ »

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:45:45 AM »

ต่อๆช่วงคืนกำไร(?)ค่ะ^o^

กรวินท์ อันนี้แอบมีเวอร์ชั่นโตมาให้ยลแบบจะๆกันด้วยค่ะ

นิศาแอบแปลกไป!!(รูปล่าง) แบบว่ากันย์ลองเปลี่ยนทรงผมให้ดูน่ะค่ะชุดด้วย เป็นนางฟ้าฝั่งยุโรปชุดขาวผมเหลือง เสียดายไม่มีไม้คทานางฟ้านิ หุหุ

ภัทรแอบหน้าเด็กอ่ะ คิดผิดคิดถูกนิใช้ซิมส์ตัวนี้?

อันนี้ก็ซิมส์ตัวโปรด(โคตรๆ)ซิมส์นิโอ กับบท เพลิงประลัย

ปล.เสื้อผ้าอาจซ้ำๆกัน เพราะไม่ค่อยมีเสื้อผ้าแนวแฟนตาซีมากเท่าไหร่ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 05:39:02 PM โดย HpJ »

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:58:10 AM »
ลืมบอกไปว่าเซ็ตภาพของ เพลิงประลัย มโนพัศ จอมนารี ธีรวงศ์ คีรีจักร บุษยมาส เป็ฯเซตแรกที่ถ่าย ฉากหลังเลยออกมาดูดีหน่อย55+
แล้วก็ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปธีรวงศ์กับคีรีจักรมากเท่าไหร่ เพราะตอนนั้นคิดแต่ว่าจะเอาไปโพสแค่รูปสองรูป เลยไม่มีเซ็ตภาพของธีรกับคีรี นะคะ

ส่วนที่มีของเพลิง เพราะตอนนั้นบ้านิโอกะน้องอยู่สองคน(เป็นซิมส์ตัวใหม่เพิ่งสร้างเสร็จอ่ะค่ะ)
ส่วนจอมนารี ซิมส์หญิงตัวนี้งามเกินนนน สวยทุกมุม เลยมีรูปโคตรเยอะ!! ถ่ายดะว่างั้น
บุษยมาสกับมโนพัศ ที่มีเพราะว่าเอาโพสแค่รูปเดียว รูปเลยเหลือมาให้โพสอีก อิอิ เว้าเสร็จแระ ไปดูกันโลดดดดดค่า!!!!

ถูกใจกับธนูของมโนมากมาย555+

ซิมส์ตัวนี้เป็นตัวเดียวที่ได้ใส่ชุดไทยนะเนี่ยย!

จอมนารี เนื่องจากรูปเยอะเกิน เลยทำมาตั้งสองรูปแน่ะ จะทิ้งก็เสียดายนี่นา^^ ซิมส์ตัวนี้น้องกันย์บอกว่าโหลดยากสุดๆ กว่าจะทำคะแนนในบ้านมาโหลดได้ กว่าจะโหลดอะไรอีกก็ไม่รู้แต่ด้วยความงามที่ล่อตาล่อใจ เลยอดทนโหลดมาได้ อิอิ ต้องยกความดีความชอบให้น้อง และคนสร้าง(ซิมส์)ค่ะ^^

จอมนารีในชุดเจ้าหญิงหิมะ

จอมนารีในชุดออกป่าลุยๆ

หมด!!!! หมดสต๊อค สุดๆ เป็นไงบ้างกะซิมส์ที่ไม่ได้แต่งภาพ :icon_cool:

ปล.ส่วนธีรวงศ์ กับคีรีจักร จะตามมาภายหลังนะคะ
ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย-*-

แล้วเจอกันใหม่ค่า :icon_cry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 05:41:17 PM โดย HpJ »

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:59:53 AM »
โห   พี่กันย์ฟิตจริงๆ

คืนนี้กาฬแรงตกแล้วค่ะ  ไม่ไหวแล้ว
เดี๋ยวพรุ่งนี้มาคอมเมนต์นะ
555+

โพสให้หมด จะได้เสร็จๆไปซะทีไม่มีเรื่องค้างคา พรุ่งนี้ลุยปั่นงานส่งอาจารย์ได้อย่างสบายใจ(หรอ?)^^

ฝันดีนะจ๊ะ ^-^

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 08:56:38 AM »
สวยจริงๆค่ะ ศตายุยังไม่มีบทแต่ก็แอบเก็บคะแนนไปนิ่มๆนะนี่ :icon_biggrin:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:43:04 AM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด บ้าไปแล้ว ชอบซิม จักรินทร์ กับ เกตุมณีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ลุคในจินตนาการเลยน้องกัน
นี่ถ้าเป้ฯละคร คงเป้ฯเรื่องแรกมั้งเนี่ย ที่มีตัวละครซิมออกมาแล้วอ่ะ ไฮโซ จริงนะเนี่ย 55555 :icon_confused:

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 05:48:27 PM »
เพิ่งได้ดูรูปเต็มๆ

กรี๊ดดดดดด  ซิมส์จักรินทร์อ่ะ  เกตุมณีก็สวยมากกกกกกก  ชอบชุดสีเขียวเหมือนกันค่ะ   กาฬอยากเห็นชุดสีดำเต็มๆ มีมั้ยคะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 06:57:37 PM »
ศตายุของเค้ามาแล้ว หุหุ จะว่าไปมันก็น่ารักแทบทุกตัวแหละ หน้ามันเหมือนกันนี่นา เปลี่ยนแค่เสื้อผ้ากับทรงผม
555+ สวยมากๆจ้าคอนเฟริม  :icon_rolleyes:

วันนี้เป็นวันดีค่ะ 9 / 9 / 2009 และวันนี้ก็เป็นวันคล้ายวันเกิดของนางฟ้าแสนสวย นิศาเทวีของเค้าเอง ไงก็สุขสันต์วันเกิด
นะจ๊ะอ้อม ขอให้เป็นนางเอกในดวงใจของทุกคนแบบนี้ไปอีกนานเท่านานเลยน๊า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 06:59:22 PM โดย กาฬรหัสย์ »

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 07:10:15 PM »
วันนี้วันที่ 9 เดือน 9 ปี 9
เป็นเกียรติแก่  แก้วนพเก้า ของพวกเรา

;D

ออฟไลน์ air2535

• *
  • 108
  • 0
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 08:47:03 PM »
พี่ๆรีทัชรูปกันเก่งจัง เนียนมั่กมาก..เลย

เลยลองหัดดูมั่ง...

ครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ รูปพี่ฝน

ว่าแต่...

ทามมายมานหลอกตาจังงงง !!!   :icon_frown:

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 09:05:17 PM »
พี่ๆรีทัชรูปกันเก่งจัง เนียนมั่กมาก..เลย

ครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ รูปพี่ฝน

ว่าแต่...

ทามมายมานหลอกตาจังงงง !!!   :icon_frown:

ยินดีต้องรับสู่ชมรมจ้า^o^ ไม่เป็นไรฝึกบ่อยๆเดี๋ยวก็เก่งเอง อิอิ

อืมพี่ว่าแสงสีใช้ได้นะ ไม่หลอกเท่าไหร่ แต่มุมหน้า องศา และรูปหน้า แปลกๆไป จะให้ดีลองเอาคิ้วจริงๆและโครงหน้าของพี่ฝนมาให้หมดน่าจะเนียนกว่านี้นะ ลองดูๆ ถ้าทั้งโครงหน้าไม่ได้ลองเพิ่มคิ้วจริงๆดู เพราะคิ้วดูต่ำไป ทำให้หน้าแปลกๆน่ะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ^^

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 11:35:59 AM »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเว็บฝากรูปมันรื้อรูปออกหมดเลย ซวยไป ไว้ค่อยมาแก้นะคะ

ขอไปทำใจก่อนT[]T :icon_razz:

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 08:48:36 PM »

ว่าแต่...

ทามมายมานหลอกตาจังงงง !!!   :icon_frown:

ปรับสีสวยแล้วค่ะ  ทำไปเรื่อยๆ ต้องเก่งมากแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 07:01:17 PM โดย กาฬรหัสย์ »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 07:48:40 PM »
นานะจังก็เซ็ง ค่ะพี่ เวลาทำเครื่อง ตัวเอง สีที่ปรับมันก็ปกตินะ แต่พอไปดูเครื่องอื่นนี่ดิ เหลือเลยอ่ะ
อย่างเซ็ง  สีกราฟิก หน้าคอมนานะจัง มันสว่างอ่ะค่ะ เวลารีทัชภาพ ภาพออกมา ถ้าปรับขาวเกิน หน้าจะเวอร์ พอปรับพอดีที่เราเห็นก็เหลือง เหอะๆ