ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 08:02:42 PM »
นานะจังก็เซ็ง ค่ะพี่ เวลาทำเครื่อง ตัวเอง สีที่ปรับมันก็ปกตินะ แต่พอไปดูเครื่องอื่นนี่ดิ เหลือเลยอ่ะ
อย่างเซ็ง  สีกราฟิก หน้าคอมนานะจัง มันสว่างอ่ะค่ะ เวลารีทัชภาพ ภาพออกมา ถ้าปรับขาวเกิน หน้าจะเวอร์ พอปรับพอดีที่เราเห็นก็เหลือง เหอะๆ

ช่ายๆๆๆกันย์เห็นด้วยค่ะ
คอมแต่ละคนค่าแสงหน้าจอมันไม่เหมือนกัน เวลาปรับภาพอาจออกมาแปลกๆที่เครื่องคนอื่น

อย่างคอมกันย์ กันย์จะชอบปรับแสงสว่างน้อย พอโพสบางรูปสว่างเวอร์อ่าT^T
(แต่รูปเพลิงอันนี้ปรับสว่างมากหน่อยเพราะเพิ่งดูหนังเมื่อวานแล้วลืมปรับคืน ไม่รู้หน้าเพลิงที่คอมคนอื่นเป็นไง?? อีกอย่างโน้ตบุคกันย์มันมองได้หลายแสงหลามุมด้วย ทำเองยังมึนเอง@.@)

ปล.น้องกาฬรหัสย์ ไม่เห็นเหมือนยุนโฮเลยน๊า>o< ยุนโฮของจริงต้องแบบนี้

ขอบคุณภาพจองยุนโฮเทพชุดดำ จาก โฟไมโอนี่ เรื่อง7 ภาระกิจพิชิตนางฟ้า Risingsun of the Angle
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2009, 08:25:19 PM โดย HpJ »

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 10:00:23 PM »
ขอบคุณค่ะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด  :D >:( :-* :icon_sad: >:D

กรี๊ดดดอย่างเดียว อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2009, 10:03:11 PM โดย Zanear »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:52:15 AM »

ปล.น้องกาฬรหัสย์ ไม่เห็นเหมือนยุนโฮเลยน๊า>o< ยุนโฮของจริงต้องแบบนี้

ขอบคุณภาพจองยุนโฮเทพชุดดำ จาก โฟไมโอนี่ เรื่อง7 ภาระกิจพิชิตนางฟ้า Risingsun of the Angle

โห  โฟไมโอนี่ตัดเหรอคะ  กาฬนึกภาพนี้เป็นแจมากกว่ายุนอ่ะ

พี่ปรับสีภาพกันใหม่จนกาฬงงเลยแฮะ   มึนเหมือนกันว่าหน้าจอตัวเองสีไรกันแน่
แต่กาฬปรับหน้าจอไม่ให้สว่างมาก เพราะเล่นคอมนานๆ แล้วแสงส่อง  ปวดตา
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 05:13:13 PM »

โห  โฟไมโอนี่ตัดเหรอคะ  กาฬนึกภาพนี้เป็นแจมากกว่ายุนอ่ะ

พี่ปรับสีภาพกันใหม่จนกาฬงงเลยแฮะ   มึนเหมือนกันว่าหน้าจอตัวเองสีไรกันแน่
แต่กาฬปรับหน้าจอไม่ให้สว่างมาก เพราะเล่นคอมนานๆ แล้วแสงส่อง  ปวดตา
ใช่จ้าเจ๊โฟตัด
ที่รูปนี้เป็ฯยุนเพราะมันเป็ฯอิมเมจของยุนอ่ะ เทพชุดดำกับหูแหลมๆตาสีฟ้า (แจมันเป็นนางฟ้าพิทักษ์สร้อย)

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
ธีรวงศ์ VS คีรีจักร เวอร์ชันการ์ตูนญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 02:34:59 PM »
เฮ้อ เล่นเอาเหงื่อตก กว่าจะวาดออกมาได้ อันนี้เป็นวอร์ชันแรกนะคะ วาดจากภาพ Sketch กระดาษ ของน้องจินนี่ น้องสาวของน้องกันย์ เด็กอะไรเก่งโคตร
อยู่แค่ ม .5 เอง รูปนี้นานะจังใช้ illus วาดและลงสีนะคะ แต่ภาพที่น้องจินนี่ทำลงสีด้วยโฟโต้ช้อป สวยมาก แต่ลงยังไม่เสร็จทั้งภาพ
เป็นแสงเงาที่นานะจังไม่สามารถลงได้จริงๆ เลยเอาตามที่ตัวเองถนัดลงสีแสงเงาด้วย illus ทำเต็มที่แล้วค่ะ ยังไงก็รอชมภาพจากน้องจินนี่เวอร์สองในโอกาสต่อไปนะคะ
นานะจังประทับใจลายเส้นน้องมากมายอ่ะ
    :icon_idea:

ธีรวงศ์  VS คีรีจักร ค่ะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 08:13:00 PM »
นั้นแน่ มาใหม่อีกแล้ว หุหุ ขอแฝด โบว์+เบนซ์ มั่งได้ป่าว ลงตัวพอดี หุหุ ขอเป็นก้างขวาง จอมกับบุษ 55555+  :icon_confused:

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:54:54 PM »
ว้าวววววววววววววววว   ออกมาแล้ว
ลงสีแล้วสวย  ดูมีชีวิตชีวาขึ้นนะคะ 
ชอบต้นฉบับของจินนี่เหมือนกัน  อยากวาดได้อย่างนี้บ้างอ่ะ :-\
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 12:54:10 PM »
นั้นแน่ มาใหม่อีกแล้ว หุหุ ขอแฝด โบว์+เบนซ์ มั่งได้ป่าว ลงตัวพอดี หุหุ ขอเป็นก้างขวาง จอมกับบุษ 55555+  :icon_confused:

อันนี้ต้องหาคนวาดรูปผู้หญิงให้ได้กาอนค่ะพี่ เพราะน้องกันย์บอกว่า น้องจินนี่ วาดได้แต่ภาพผู้ชาย อ่ะ เหอะๆ
ยังไง ฝาแฝดbobenz ก็คงได้ครองใจ ธี กับ คีรี อยุ่แล้ว 555

การ์ตูนแก้วนพเก้า ธีรวงศ์ VS คีรีจักรอีกรูปนะ 640 X 480 เปลี่ยน bg อิอิ

:icon_smile:

• *
  • 2248
  • -1
5555555+
มาแล้ววววววววววววว^o^
ปล่อยให้รอนาน(รึเปล่า?)

รูป ธีรวงศ์+คีรีจักร เวอร์ชั่นการ์ตูนค่ะ อืมหรือจะเรียกว่าเวอร์ ภาพวาดน่าจะเคกว่า ในจินตนาการไงเนอะ^^

งานนี้น้องสาวกันย์ ที่ชื่อ จินนี่เป็นคนวาดและลงสีค่ะ มีกันย์ช่วยนิดหน่อยตรงBG. และช่วยซีเล็คลายเส้น เหนื่อยมากกก เพิ่งรู้ว่าการลงสีมันยากขนาดนี้ ยิ่งลายละเอียดเยอะยิ่งลงยากโคตร หลังๆมาทำไปๆมาๆแล้วแบบว่าแอบเลเยอร์มั่วปนกันสุดๆ (แบบมันทำให้กลับไปแก้ยากหรือแก้แทบไม่ได้เลย) เลเยอร์เยอะจนงง55+ ตอนแรกว่าจะโพสให้ทันวันเสาร์ แต่ว่าเนื่องจากเวลาทำมีน้อย และต้องใช้เวลาเยอะมั่กๆเลยลงไม่ทัน (เมื่อวานกว่าจะได้นอนตี1 แถมภูเขายังไม่เสร็จดีอีกตะหาก-*-)

แฮะๆแอบพร่ามซะเยอะเลยไม่มีใครอ่าน ก็จะพร่ามต่อไป(ด้านได้อายอดพร่าม555+)

^
^
^
^
อย่าสนกันย์พร่ามเลยค่ะไปดูรูปกันดีกว่า
v
v
v
v
v
v
อันนี้เวอร์ชั่นลงสีเต็มๆ (อาจจะไม่สวยเท่าไหร่เพราะตอนหลังๆพากันง่วงทั้งพี่ทั้งน้องเลยลงผิดเลเยอร์ไปหลายจุดด้วยกัน ดูแข็งๆเนอะ-*-)

อันนี้เวอร์ลงสีเฉพาะเสื้อผ้า  เสียดายลืมเซฟตอนลงสีเสื้อผ้า+อาวุธครบสมบูรณ์ เลยอดดูกันว่าตอนนั้นอ่ะ สวยมากที่สุดเลยอ่า เพราะแก้เส้นกะความสะอาดเสื้อผ้าไปอย่างเยอะT^T

อันนี้เวอร์ลายเส้นค่ะเผื่อใครอยากยลว่าต้นฉบับเป็นไง^^

อันนี้เป็นเวอร์ฯที่คีรีแอบยิ้มร้าย(หรอ?) แต่กันย์ไม่ให้ผ่านเพราะดูรวมๆเหมือนยิ้มกวนๆใจดีๆมากกว่า เลยดูธีรกับคีรีสัลบๆกันไงไม่รู้ (แบบึชคนนั่งเหมาะเป็นคีรีมากกว่าแล้วคนยืนเหมาะเป็ฯธีรเลยให้ลบรอยยิ้มของคีรีออกซะอ่า แฮะๆ ถ้าใครชอบคีรีลุคส์แบบนี้ก็ต้องขอโทษด้วยน๊า)<<<<<แล้วจะโพสทำไม?<<<<<ก็อยากโพสให้ดูความต่างไง55+(กันย์มันบ้า)

ปล.พี่นานะตอนแรกกันย์ก็เข้าใจว่าภูเขานั้นคือภูเขาหิมะ แต่ที่ไหนได้ น้องหัวเราะใหญ่แล้วบอกว่า มันคือภูเขาไฟ (น้องแอบเสียเซลฟ์นิดนุงนะนั่น555+)

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:02:26 PM »
โห   สุดยอดดดดด   ;D
ทำสวยมากๆ เลยอ่ะ   อยากทำได้บ้างจัง 
อ๊ากกกกกกกกกกก  กรี๊ดดดดดดดดดด  ไม่ไหวแล้ว
ธีรวงศ์และคีรีจักรในจินตนาการที่เพรียวสุดๆ เลยอ่ะ 
ทั้งพี่กันย์ทั้งน้องจินนี่เก่งมากๆ เลย

ทำภูเขาไฟได้เสมือนจริงมาก  การลงสีแสงเงาก็สุดยอด 
ดูแล้วอยากจะเข้าไปกอดภาพวาดนี้เลยอ่ะ   :icon_confused:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 10:03:44 PM โดย กาฬรหัสย์ »

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:03:35 PM »
อ๊ากกกกกกกกกกกกก ในที่สุดก็เสร็จแล้ว สวยมาก สมการรอคอย น้องจินนี่เก่งมากมายอ่ะ

อิจฉา อยางลงแสงเงาได้งี้บ้างอ่ะ กรี๊ด ดดดดดดด นี่ถ้า เรื่องแก้วได้ทำเป็น การ์ตูน ด้วยคงเจ๋ง มากๆเลยเนอะ

เริ่ม เพ้ออีกละ อิอิ  :icon_confused:

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:26:40 PM »
โห   สุดยอดดดดด   ;D
ทำสวยมากๆ เลยอ่ะ   อยากทำได้บ้างจัง 
อ๊ากกกกกกกกกกก  กรี๊ดดดดดดดดดด  ไม่ไหวแล้ว
ธีรวงศ์และคีรีจักรในจินตนาการที่เพรียวสุดๆ เลยอ่ะ 
ทั้งพี่กันย์ทั้งน้องจินนี่เก่งมากๆ เลย

ทำภูเขาไฟได้เสมือนจริงมาก  การลงสีแสงเงาก็สุดยอด 
ดูแล้วอยากจะเข้าไปกอดภาพวาดนี้เลยอ่ะ   :icon_confused:

5555555555+
เรื่องสีภูเขาไฟอ่า ตอนแรกก็ไม่เหมือนหรอก เลยตัดรำคาญโดยการไปครอปลาวาจริงๆมาแล้วเอามาโปะๆเปลี่ยนblending change ซะหน่อย เติมควันอีกนิดก็สมจริงอย่างใจ กร๊ากกกกกกก
เลยเลเยอร์โคตรเยอะแล้วสับสนลงสีผิดๆถูกๆไง

ปล.รูปตอนไม่ลงBGสวยสุดเนอะ^^55+

• *
  • 7234
  • -3
มีน้องที่น่ารัก จากพันทิป อาสามา วาดรูป ตัวละครแก้วนพเก้า ให้แล้วค่ะ ปลาบปลื้มมากเลย

เริ่มจาก

ธีรวงศ์  พระเอกของเรื่อง ค่ะ เป็นไงคะ ตรงตาม อิมเมจที่หลายคนคิดไว้รึเปล่าเอ่ย
  :icon_smile:

ขอบคุณภาพสวยจากน้อง   เล้งก้วย   ด้วยค่ะ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:14:36 PM »
ต่อ ด้วย คีรีจักร มาในชุดสีแดงแรงฤทธิ์

....PS....

ลองส่งมาเป็นเสก็ตคร่าวๆนะครับ
แอบคิดอยู่ว่า  ธีรวงศ์ร่าเริงไปหรือเปล่า
แต่รายละเอียดที่อ่านถึงตอนนี้
ธีรวงศือาจจะเป็นแบบพระเอกในอุดมคติ
ที่น่ารัก
ส่วนคีรีจักร จะดูหงอยๆมึนๆ
เพราะพ่อไม่ปลื้ม
-เรื่องเครื่องแต่งกาย  คีรีคัตน์เป็นเมืองกลางหุบเขา
ถึงจะมีไออุสนะ(ดทษนะคับขอพิมย่อๆ^^)
แต่คิดว่าอากาศโดยรวมน่าจะประมาณ เชียงราย -แม่ฮ่องสอน
คือเย็นสบาย แต่ก้ต้องเเขนยาวไว้ ดูอุ่นๆ
-เรื่องสี ที่ธีรวงศ์เป็นสีเขียว จากเดหตุหลายๆอย่าง
น่าจะโปรดสีเขียว และสีโทนเย็นๆ ดูไม่เรื่องมากกับการแต่งตัว
อาจจะเป้นคุณท้าวอะไรจัดให้ก้ใส่หมด
-สีของธีรวงศื จากความรู้สึกลึกๆที่ชอบสงครามการเอาชนะเเบบเล็กๆ
การแต่งกายอาจจะเป็นการระบายออกมาทางหนึ่ง
ก้เลยเลือกเอาสีแดง นะครับ

.......เล้งก้วย......

:P

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:18:10 PM »
ภาพคู่

ฝาแฝด นรกแตก เอ๊ย ฝาแฝด ธีรวงศ์ คีรีจักร

....PS....

เสก็ตจอมนารีครับ

เมืองหิมะกับชุดไทย
โจทย์นี้ผมว่า ยากพอดู

ขนสัตว์ก็เลยถูกเอามาใช้
แต่ที่จริง ฉลองพระองค์ของพระธิดา ขนน่าจะขาวๆ เฟอร์ๆ
กว่านี้ แต่เป็นเสก็ตด้วยคอม เรื่องเส้นถือเป็นปัญยาและการใช้สีที่เป้นกราฟฟิก(แถไปเรื่อย)
ส่วนเครื่องประดับ คิดว่า ทองอาจจะเป็นธาตุที่หาได้ไม่มากพอเท่ากับเพชร
ด้วยสภาพอากาศ แฟชั่นของเมือง
ลักษณะที่แตกต่าง คิดว่าโอปอล์ น่าจะเหมาะกับเมืองหิมะของจอมนารี
ปล. อินสไปร์มาจากเซียวเล่งนึ้งนั่นเอง แหะๆ

.......เล้งก้วย......

ต่อด้วย พระธิดา จอมนารี เจ้าหญิงวังน้ำแข็ง  อันนี้ขอชมว่าประยุกต์เครื่งอแต่งกายได้ เยี่ยมมาก ได้ concept และไม่หลุดความเป็นไทย

:icon_evil: