ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:27:13 PM »
ผลงานของน้องเค้า  ทำเอากาฬอึ้งไปเลย

วาดออกมาได้ความเป็นไทยมาก  ลายเส้นอย่างนี้ ไปเขียนการ์ตูนเป็นเรื่องๆ ได้เลยนะเนี่ย

แถมคีรีกับธีรก็หน้าเหมือนกันมากด้วย 

ส่วนชุดจอมนี่   คาดไม่ถึงอ่ะ  เพราะว่าคิดไม่ออกเหมือนกันว่า วงน้ำแข็งจะใส่สไบได้ไง 
แต่น้องประยุกต์ขนเฟลอร์ กับเครื่องทรงไทยได้ลงตัวมากกกกกกก  เครื่องประดับโทนสีนี้  กำลังดีเลย  อ้อ ใช่  ชอบที่จอมผมยาว  ใช่เลย ผมยาวขนาดนี้แหละ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:30:11 PM »
ดูดี มีสเน่ห์แบบไทยๆมาก ขอชมในฝีมือเลยนะคะ เก่งมากมายเลย แถมติดตามากรูปแฝด อย่างที่พี่กาฬบอก หน้าเหมือนกันมากวาดได้ไงเนี้ย  เก่งจัง :icon_evil:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 11:30:33 PM โดย sk »

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:31:15 PM »

ภาพคู่

ฝาแฝด นรกแตก เอ๊ย ฝาแฝด ธีรวงศ์ คีรีจักร

ฝาแฝดสวรรค์แตกตะหาก พี่นานะ >:D

ปล.  อยากเห็นภาพตัวละครอื่นๆ ด้วยค่ะ   ดีใจแล้วก็ขอบคุณมากเลย ที่น้องชอบแก้วแล้วมาวาดให้
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:40:05 PM »
ก่อนอื่นก้ขอสวัสดีแล้วก้ฝากเนื้อฝากตัวนะครับ :)
ผมเป็นน้องใหม่ที่เพิ่งเข้าสิงอยู่ที่บอร์ดนี้
(หลังจากซุ่มมานาน)
ขอโทษนะครับ ที่ภาพไม่ค่อยเรียบร้อย
เพราะป็นการเสก้ตซ์ แล้วขอฟีทแบค

ขอขอบคุณพี่นานะจังที่ให้โอกาสเเละคอยช่วยเหลือ
โพสรูปให้ แนะนำเข้าบอร์ด
และก้ขอบคุณทีมงานแก้วนพเก้า ที่แต่งนิยายเรื่องนี้คับ
ขอบคุณแรงบัลดาลใจจากละครพื้นบ้าน
และก้ฝากตัวด้วยนะครับ^^

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7109
  • -3
  • นิศาอรพินท์
เพลิงประลัย
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:46:05 PM »
มาใหม่ สดๆ ร้อน กับ เพลิงประลัย เป็นภาพอิมเมจที่โดน มากๆ ขอบคุณน้อง เล้งก้วย อีกครั้งค่ะ รวดเร็ว และ งดงาม

:icon_cool:

• *
  • 7109
  • -3
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:51:34 PM »
ก่อนอื่นก้ขอสวัสดีแล้วก้ฝากเนื้อฝากตัวนะครับ :)
ผมเป็นน้องใหม่ที่เพิ่งเข้าสิงอยู่ที่บอร์ดนี้
ขอโทษนะครับ ที่ภาพไม่ค่อยเรียบร้อย
เพราะป็นการเสก้ตซ์ แล้วขอฟีทแบค

ขอขอบคุณพี่นานะจังที่ให้โอกาสเเละคอยช่วยเหลือ
และก้ขอบคุณทีมงานแก้วนพเก้า ที่แต่งนิยายเรื่องนี้คับ
ขอบคุณแรงบัลดาลใจจากละครพื้นบ้าน

ยินดีต้อนรับสู้บ้านอบอุ่นของคนรักพี่บอย ค่ะ  :icon_smile:

ขอบคุณ และ ซาบซึ้งมากๆ ที่ยังมีน้องที่มีความสามารถ และ รักในละครพื้นบ้านนะจ๊ะ

และทำให้ พวกพี่ และหลายๆคนได้ เห็นผลงานอันมีค่านี้ ขอบคุณมากๆ เลยจ้า

แล้ววาดมาให้ดูอีกน้า  รอคอยอย่างใจจดใจจ่อ

:icon_eek:

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:52:27 PM »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เพลิงเท่ห์โคตรรรรรรรรรร   นึกถึงดรากอนบอล

ได้อารมณ์มากเลย น้องเล้งก้วย  ผมแดงตาแดง  

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  และขอให้อยู่คู่แก้วนพเก้าไปนานๆ นะคะ   :-*

มาเวิ่นเว้อก่อนไปนอน  :icon_neutral:

• *
  • 7109
  • -3
นิศาเทวี โดย เล้งก้วย
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:46:55 AM »
ต่อ ด้วย นิศาเทวีค่ะ โห น้องวาดเร็ว ขอน้อยขอคาราวะ สิบจอก จริงๆ พวกพี่จิ้นกันให้นิศาใส่สไบสีชมพู นะ
ส่วนพระอุมา จะชุดออกโทนสีขาวทอง   แต่ว่าน้องวาดนิศาใส่สไบสีฟ้า งามเฉิดมากๆ
เข้ากับ รูปปั้น เทวีน้ำค้างด้วย 
+++++++++++++++++++++++++++++++

....PS.....

ทิ้งท้าย ..... อารมณ์นางฟ้าๆ
ที่จริงอยากให้ชุดเป็นสีชมพู แต่คิดว่า พระอุมาน่าจะแดงส้มแล้ว
นิศาเทวีน่าจะใช้สีฟ้ายืนพื้นไว้ก่อน
ในฐานะเสมือนนางฟ้าแม่ทูนหัวของธีระ
ผ้าห่มนางเอามาใช้น่าจะเวิร์คกว่าเป็นสไบแบบเฉียง
ส่วนการประยุกต์คงมีไม่มาก
เพราะกะเอาไปประยุกกะตัวละครคที่เป็นมนุษย์มากกว่าครับ
ปล.สำหรับนิศาเทวีลองทำในPSแต่ก็ตายตอนตัดเส้น(อีกเเล้ว)

ต้องปัดฝุ่นวิชาการ์ตูนซะแล้วสิเรา 555
+

......เล้งก้วย.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:57:39 AM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:51:59 PM »
กรี๊ด มาแล้วอิมเมจเพลิงประลัยกะนิศาเทวี  เพลิงประลัยน่ารักมากๆตรงอิมเมจเป๊ะเลย
นิศาก็สวยหวานแบบนางฟ้าาาาาาาา  ขอบคุณนะคะน้อง  สวยจังแล้วทำอิมเมจตัวละครอื่นๆ
ออกมาอีกนะคะ จะรอชมผลงานค่ะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:15:47 PM »
สุดยอดเหนือคำบรรยายอีกแล้ว น้องวาดภาพตัวละครออกมาได้งดงามและเข้ากับลุกของแต่ละตัวมากมาย

โดยเฉพาะนิศาเทวี  หน้านี้หวานมากเลย ส่งไปให้อ้อมดูด้วยดีมั๊ย 555+ เจ้าตัวเห็นคงปลื้มอ่ะนะ

ธีรวงศ์กับคิรีจักรก็ดูหล่อตรงกับบทที่คิดไว้  เพลิงประลัยใช่เลยใกล้เคียงมากทั้งสีหน้าและอารมณ์ที่สื่อออกมา

รอดูมโนพัศหน้าตาจะเจ้าชู้แค่ไหนนะ +555   อ้อตัวละครผู้หญิงน่าจะมีซักตัวนะที่ใส่รัดเกล้า :o

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:06:11 PM »
อยากเห็นบุษยมาสอ่ะ ว่าจะหวานได้บาดใจพี่และคีรีจักรแค่ไหน?
ป.ล. พี่อยากให้รวิชาใส่กรรเจียกจรอ่ะ  :D

• *
  • 6333
  • -4
Re: นิศาเทวี โดย เล้งก้วย
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:26:19 PM »
ต่อ ด้วย นิศาเทวีค่ะ โห น้องวาดเร็ว ขอน้อยขอคาราวะ สิบจอก จริงๆ พวกพี่จิ้นกันให้นิศาใส่สไบสีชมพู นะ
ส่วนพระอุมา จะชุดออกโทนสีขาวทอง   แต่ว่าน้องวาดนิศาใส่สไบสีฟ้า งามเฉิดมากๆ
เข้ากับ รูปปั้น เทวีน้ำค้างด้วย 
+++++++++++++++++++++++++++++++

....PS.....

ที่จริงอยากให้ชุดเป็นสีชมพู แต่คิดว่า พระอุมาน่าจะแดงส้มแล้ว
นิศาเทวีน่าจะใช้สีฟ้ายืนพื้นไว้ก่อน
ในฐานะเสมือนนางฟ้าแม่ทูนหัวของธีระ
ผ้าห่มนางเอามาใช้น่าจะเวิร์คกว่าเป็นสไบแบบเฉียง
เพราะกะเอาไปประยุกกะตัวละครคที่เป็นมนุษย์มากกว่าครับ
ปล.สำหรับนิศาเทวีลองทำในPSแต่ก็ตายตอนตัดเส้น(อีกเเล้ว)

ต้องปัดฝุ่นวิชาการ์ตูนซะแล้วสิเรา 555
+

;D
 ;D

พี่พูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลย   สำหรับงานชิ้นนี้    ลงสีและรายละเอียดสวยมากกกกกกกกกก

โดยเฉพาะใบหน้าของนิศาเทวี   งามหวานนนนนนนนนนน   ดูใจดีมีเมตตา  และเหมาะสมที่จะให้เพลิงประลัยเฝ้าถวิลหา   
คิ้วกนก แล้วก็มีอุณาโลมด้วยอ่ะ   ตามแบบฉบับนางฟ้าเลย
เห็นด้วยกับพี่นานะว่า  เข้ากับรูปปั้นเทวีน้ำค้างด้วย   

ตอนแรกที่พวกพี่คิดกัน  ชุดเป็นสไบข้างเดียว  หรือ ไม่ก็ประมาณเกาะอก
แต่แบบนี้ด็สวยสง่ามากทีเดียว   แล้วก็คล้ายๆ ตามตำนานเทพด้วย 

รายละเอียดเครื่องประดับก็ดีมาก 

น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงง   วาดสวยอ่า  ละลายไปเลยเนี่ย 
เมื่อเช้าเข้ามาดูในบอร์ดยังไม่เห็นมีอะไร  ออกไปส่งรายงานแป๊บเดียว 
พี่นานะบอกลงนิศาเทวีแล้ว ให้รีบกลับมาดูด่วน

ขอบคุณสำหรับผลงานของน้องนะคะ 

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:00:28 PM »
สวยมากๆๆเลยค่ะ ชอบรูปจอมนารีกับคีรีจักรมากมาย  :P

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:01:31 PM »

....PS.....

+

ว้าวววว สวยขนาดนี้ คงไม่ต้องปัดฝุ่นวิชาการ์ตูนแล้วมั้งค่ะ ทำไมรูปนิศาเทวีรูปนี้ ถึงกับทำให้ความรู้สึกดีๆต่อนิศาเทวีมีมากขึ้น งามมากมายแม่คุณเอ๊ยยยย จะงามกันจนถึงไหน อยากจะเอนเอียงจากพี่จอมมานิศาแล้วสิเรา 555

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:14:11 PM »
นิศาเทวีอย่างงามมมมมมมมม  55

สวยอ่า  โห ถ้ามีแบบนี้อยู่ในชีวิตจริง
จีบไปแล้วนะเนี๊ยะ  55+

วาดรูปสวยจังอ่าครับ

ตยมือ 1 2 123 12 12 1