ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:49:59 PM »
รู้สึก...
ลายเส้นนิศาจะสวยสุด (ตั้งใจสุด?) อิอิ

แต่ไงกันย์ก็ชอบหน้าตาธีร+คีรีมากมาย

แต่นิศาสวยมากกกกจริงๆ

เพลิงแอบน่ารัก ดูเศร้าๆนิดๆตรงตามคอนเซปต์เลย  ชอบทรงผมด้วย อิอิ^^

Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:31:18 AM »
นิศาเทวีสวยจริงๆ ชักโอนเอียงจากแก้วแล้วอ่ะ
เดี๋ยวต้องรอดูแก้วก่อน  ค่อยดูว่าจะเอียงแค่ไหน

:icon_confused: :icon_confused: :icon_confused: :icon_confused:

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
คือ ตอนนี้ ไม่สามารถบรรยายเป็นคำพูดใดๆได้อีกแล้ว นอกจากว่า มันสุดยอดมากกกกกกกกก

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก น้องทำได้ไงอ่ะ  พี่อยากได้ ธี กับ คีรี ผมยาวแบบนี้บ้างอ่ะ

แต่ผมยาวกว่ามโน นะ ขอหน้าหน้าหวานๆ  เหมือนผู้หญิงซักหน่อย บ้าไปแล้ว

มโนพัศ ค่ะ ดูแล้วอย่าพยายาม กรี๊ด ดังนะคะ หุหุ

Ps......

ส่งเสก็ท มโนพัสครับ
พระโอรสชินจัง (คิ้วหนามากกกกกกกกกก)
+รู้สึกว่าผมรกไปหน่อย (ปล่อยเซอร์ (แต่ที่จริงลุคเซอร์ เก็บไว้ให้ศตายุ))

ตั้งใจว่าที่จริงจะหน้ามีเหลี่ยมที่ชัดเจนกว่านี้
เพราะว่า ธีร จะหน้ายาว
แต่พออ่านไป อ่าว มโนพัศก้หล่อ
จากตอนแรก หน้าออกเหลี่ยม คิ้วหน้าสั้น มีเคราเท่ๆ)
เลยต้องเเก้เป็นคนหล่อไป แต่ว่าจะขอใช้คิ้วที่หนา(มากๆ)
เอาไว้ขโมยซีนก็เเล้วกันครับ
สี ให้สีส้ม-น้ำตาลยืนพื้น เพราะมาจากมัณฑรนคร -พ้องกะชื่อคณะนิดนึง เลยขอสีส้ม(เกี่ยวมะเนี่ย)

ส่วนที่คาดหน้าผาก คงจะต้องมี แต่ว่ากะลังหาตัวอย่างที่ทำมาแล้วเท่ๆ ไม่เจ็บอยู่
(เหมือนเอามาคาดเอง-*-)

สรุปอิมเมจมโนพัศ
1.คิ้วหนามาก-ตาสวยเหมือนเสด็จแม่
2.จมูกแหลม
3.ปากกว้าง ยิ้มเก่ง
4.กรามใหญ่กว่าธีร
5.ตัวล่ำ ใส่ใจรูปร่างเพื่ออ่อยหญิง

ปัญหา -จะหน้าเหมือนธีร มากกว่าคีรีซะแล้ว -*-สงสัยอยุ่กันมา9ปี

....................เล้งก้วย..........

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:44:19 PM »
wowwwwwwwwwwwww  ตกตะลึงในความสวยของผลงาน :icon_evil:

หน้าตาหล่อแบบน่ารักดูทะเล้นขี้เล่น เหมาะกับมโนพัศมาก

ปล . แต่พี่ชอบธีวงศ์ + คีรีจักร กับเสื้อผ้าหน้าผมที่น้องเค้าวาดออกมาแล้วนะ ดูดีออก

พี่กลัวว่าจะให้เป็นผู้ชายหน้าหวานผมยาว จะมาแข่งความสวยกับจอมนารี หรือ นิศาเทวีรึไง :icon_wink:

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:46:44 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดด.............. :icon_idea:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:58:23 PM »
wowwwwwwwwwwwww  ตกตะลึงในความสวยของผลงาน :icon_evil:

หน้าตาหล่อแบบน่ารักดูทะเล้นขี้เล่น เหมาะกับมโนพัศมาก

ปล . แต่พี่ชอบธีวงศ์ + คีรีจักร กับเสื้อผ้าหน้าผมที่น้องเค้าวาดออกมาแล้วนะ ดูดีออก

พี่กลัวว่าจะให้เป็นผู้ชายหน้าหวานผมยาว จะมาแข่งความสวยกับจอมนารี หรือ นิศาเทวีรึไง :icon_wink:

ก็ตาม ลุก ในบทประพันธ์   ธี กับ คีรี สวยนี่คะพี่ จริงนะ ๆ 55555 แต่ว่าบอกน้องไปว่า เด๋วไงพี่ขอ
ภาพ ธี กับ คีรี ที่ไม่ใช่แนวอยู่ ในวังนะ ขอผมยาว สวยๆ จะได้สูสี กับ นางเอก และ นางฟ้า โฮะๆๆ เอ๊ะ ยังไง
เนอะ กาฬ เนอะ แถม ยังมี ร่าง แปลง หญิง พระเอก อีกอ่ะ เออ วายกันเข้าไป   
  :icon_confused:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
คือ ตอนนี้ ไม่สามารถบรรยายเป็นคำพูดใดๆได้อีกแล้ว นอกจากว่า มันสุดยอดมากกกกกกกกก

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก น้องทำได้ไงอ่ะ  พี่อยากได้ ธี กับ คีรี ผมยาวแบบนี้บ้างอ่ะ

แต่ผมยาวกว่ามโน นะ ขอหน้าหน้าหวานๆ  เหมือนผู้หญิงซักหน่อย บ้าไปแล้ว

มโนพัศ ค่ะ ดูแล้วอย่าพยายาม กรี๊ด ดังนะคะ หุหุ

Ps......

ส่งเสก็ท มโนพัสครับ
พระโอรสชินจัง (คิ้วหนามากกกกกกกกกก)
+รู้สึกว่าผมรกไปหน่อย (ปล่อยเซอร์ (แต่ที่จริงลุคเซอร์ เก็บไว้ให้ศตายุ))

ตั้งใจว่าที่จริงจะหน้ามีเหลี่ยมที่ชัดเจนกว่านี้
เพราะว่า ธีร จะหน้ายาว
แต่พออ่านไป อ่าว มโนพัศก้หล่อ
จากตอนแรก หน้าออกเหลี่ยม คิ้วหน้าสั้น มีเคราเท่ๆ)
เลยต้องเเก้เป็นคนหล่อไป แต่ว่าจะขอใช้คิ้วที่หนา(มากๆ)
เอาไว้ขโมยซีนก็เเล้วกันครับ
สี ให้สีส้ม-น้ำตาลยืนพื้น เพราะมาจากมัณฑรนคร -พ้องกะชื่อคณะนิดนึง เลยขอสีส้ม(เกี่ยวมะเนี่ย)

ส่วนที่คาดหน้าผาก คงจะต้องมี แต่ว่ากะลังหาตัวอย่างที่ทำมาแล้วเท่ๆ ไม่เจ็บอยู่
(เหมือนเอามาคาดเอง-*-)

สรุปอิมเมจมโนพัศ
1.คิ้วหนามาก-ตาสวยเหมือนเสด็จแม่
2.จมูกแหลม
3.ปากกว้าง ยิ้มเก่ง
4.กรามใหญ่กว่าธีร
5.ตัวล่ำ ใส่ใจรูปร่างเพื่ออ่อยหญิง

ปัญหา -จะหน้าเหมือนธีร มากกว่าคีรีซะแล้ว -*-สงสัยอยุ่กันมา9ปี

....................เล้งก้วย..........

วาดได้โดนใจอีกแล้ว  แถมลักษณะที่วิเคราะห์ออกมาก็ใกล้เคียงมาก
โดยเฉพาะคิ้วหนาเนี่ย  โดนสุดๆ 
สีส้มก็โอเค  เข้ากันได้ดีกับความขี้เล่น

แต่พี่ฮาตรงนี้  "ใส่ใจรูปร่างเพื่ออ่อยหญิง"  5555+
วาดสรีระได้สวยมาก  เห็นกล้ามชัดเจนดี

ส่วนโจทย์ของธีรกับคีรีเนี่ย  มันยากตรงที่  เป็นผู้ชายแมนๆ ที่หน้าตาคมงามอ่ะสิ
ใบหน้าจะประมาณว่า ถ้าเป็นผู้ชายก็หล่อ  ถ้าเป็นผู้หญิงก็สวย
ดวงตาจะคม
(เหอะๆๆ  บุคคลในจินตนาการนี่  คิดขึ้นมายังไงก็ได้เนอะ  แต่หายากจัง)
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:35:09 PM »
มาอ้อนน้อง ชายค่า อยากเห็นศตายุอ่ะ ต้องหล่อๆๆๆด้วยน๊า ดวงใจเค้าเลยนะนั่น กรี๊ดกร๊าดๆๆๆ   >:(

ปล>>> ภาพ ธี+คีรี จอม เพลิง อยากให้น้องลงสีพื้นหลังด้วยได้มั๊ยคะ ภาพมันจะดูสวยมากขึ้นอ่ะ พอเปรียบเทียบกับมโนพัศ
ที่มีสีพื้นหลัง มันโดนข่มเลย เหอะๆๆ ป่าวหรอก มันเรียบไปนิดค่ะ ถ้ามีสีพื้นหลังน่าจะดูดีขึ้น  :icon_evil:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:09:38 PM »
พี่นานะห้ามกรี๊ด
เราอ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!!!!!!~>o< แทน อ๊ากๆๆๆ

โดนใจโคตรๆอ่า รอยยิ้มนี้เอาใจไปเลย!!!! >:D

คอนเซปต์บุคลิกแบบตรงมั่กมากค่ะ อย่างที่น้องกาฬบอก ว่ารูปร่างล่ำๆสูงกว่าธีร(เพิ่ม)แบบแมนๆเพื่ออ่อยหญิง555+

แต่กันย์ใหม่อ่ะค่ะ เพราะจอมนารียังสง่าไม่พออ่า ต้องแบบดูหยิ่งๆเชิดๆสวยและโครงหน้าน่าจะเรียวกว่านี้นะ แต่ชุดเสื้อผ้านี่โอเคเลยค่ะ

สู้ๆนะคะคนวาด อิอิ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:15:33 PM »
แต่กันย์ใหม่อ่ะค่ะ เพราะจอมนารียังสง่าไม่พออ่า ต้องแบบดูหยิ่งๆเชิดๆสวยและโครงหน้าน่าจะเรียวกว่านี้นะ แต่ชุดเสื้อผ้านี่โอเคเลยค่ะ

คือกาฬเองยังตัดสินใจไม่ได้ด้วยซ้ำ  ว่านิศากับจอม  ใครจะสวยกว่ากัน
แต่ที่แน่ๆ ต้องสูสีกันแน่นอนอ่ะ 

ปล.เลื่อนลงไปเจอหน้ามโนพัศ  ก็เผลอยิ้มให้รูปภาพอีกรอบ   :icon_rolleyes:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:43:41 PM »

นี่ตัวเอง น้องเค้าแค่สเก็ดภาพคร่าวๆก่อนค่ะ ยังไม่ใช่ของจริง ขนาดลองเฉยๆนะเนี่ย เดี๋ยวจอมก็มาใหม่ ไม่ต้องห่วง
อาจจะถูกใจกันย์ก็ได้น๊า คนวาดเค้าเก่งจะตายไป เหมือนนิศาของพี่ เป็นภาพจริง ถึงได้สวยถูกใจมากกกกกกก  :-*

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:59:46 AM »
ขอขอบคุรพี่ๆทุกคนที่สนับสนุนคับผม
ตอนนี้ก้กำลังหาทางพัฒนาความเรียบร้อยอยู่
นะคับผม
ส่วนเรื่อง จอมนารี มีเสก็ทนอกคอมไว้หลายรูปเหมือนกัน
แต่เพราะยังอ่านไปไม่ถึงไหนเลย
เลยยังไม่ทราบถึงคาแรคเตอร์เท่าไหร่ นอกจากสวย+หนาว

ที่ทำมโนพัศ กะเพลิง และก็ นิศาเทวี เพระาอ่านผ่านๆตามาบ้างแล้ว
่สวนธีร+คีรี คงต้องพัฒนาอย่างต่อเนื่อง

จะสังเกตได้ว่า ตัวละครจะโผล่มาตามแต่ละตอน 555+

แต่ถ้าใครรีเควสอยากเห็นตัวละครที่รักก่อน
ก้ส่งรายละเอียดตัวละครมาให้ได้คับ บอกลักษณะ นิสัย
แล้วก็ตอนที่ออก ผมจะได้กลับไปดูว่าจะให้เป็นยังไง
เพระาตอนนี้เสก็ตกำลังมัน์ศ์เลย
(--แต่ต้องกลับไปเคลียร์งานหลวงด้วย เดี่ยวจบปี1เกรดไม่สวย แหะๆ ช่วงนี้อาจจะช้าหน่อยนะครับ)
รักแก้ว รอก้วยนะ^^

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 09:51:55 AM »
สู้ๆ  นะ น้องเล้งก้วย 
อย่าลืมงานหลวงล่ะ   (บอกแต่น้อง  ได้ข่าวว่ารายงานตัวเองยังคาหัวอยู่  :icon_surprised:)

แต่พี่ว่า น้องวาดเร็วนะ  วันเดียวเสร็จๆ  เก่งมากๆ เลย
ลงสีแสงเงาก็ชัด
มีจินตนาการอีกตะหาก

ตอนนี้ตัวละครก็ยังออกมาไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่   แต่ไม่ต้องห่วง  หลังรายงานพี่เสร็จ
ตัวละครจะทยอยออกกันอย่างคับคั่ง

ปล.พี่เพิ่งสังเกตชื่อน้องเมื่อคืนอ่ะ  มันมาจาก   เล้งนึ้ง+เอี้ยก้วย ใช่ป่ะ  :icon_smile:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:22:43 AM »
อันนี้เป็นตัวงานที่ขอให้ น้องเล้งก้วยวาดเพื่อ ส่ง รศ. ดร. กฤษมันต์  วัฒนาณรงค์

เป็นภาพ เสก็ท ฉากต่อสู้ค่ะ  เลยเอามาโพสฝาก ให้เพื่อนๆดูด้วย น้องเก่งมาก วาดวันเดียวเสร็จ ยอดจริงๆ
  :icon_eek: