ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:36:29 AM »
มีจินตนาการแถมยังทำงานรวดเร็วอีกตะหาก 
เซฟกลับไปดูเต็มๆ ที่บ้านดีกว่า   :icon_rolleyes:

เอ่อ....... :icon_confused:  ขอขำหน่อย
คือจำไม่ได้ว่า ฉากนั้นมันสู้กันยังไงด้วยแล้ว  เพราะแต่งมานานพอสมควร   ปลาทองกันมากๆ
แต่มาอ่านแบบเป็นสตอรี่บอร์ดแบบนี้แล้วฮาอ่ะ  มันก็ตลกดีเหมือนกันเนอะ  ไอ้ 2 คนนี้เนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:02:17 PM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:30:13 PM »
ดีค่ะ ตัวการ์ตูนสวยดี
ถ้าให้เดาผู้วาดน่าจะเคยอ่านการ์ตูน จำพวก มังกรคู่สิบทิศแน่ๆ
 :icon_confused:
ขอแก้วเกศินี กับอธิศนะคะ ผู้วาด
แก้วขอสวยๆ  แต่อธิศขอเลวแบบหล่อๆๆนะคะ

ขอบคุรค่ะ

:icon_eek: :icon_eek:

;D

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:28:32 PM »
จอมนารีน่าจะมีอะไรคลุมไหล่หน่อยนะ กลัวหนาว. :) :'(

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 12:04:06 AM »
555555+
เห็นด้วยกะน้องกาฬ
ลืมไปตั้งนานแระฉากสู้กันครั้งแรกอ่า

น้องเล่ก้วยวาดได้เร็วมั่กมาก สุดยอดดดด!!1
สู้ๆต่อไปนะคะ^^

ปล.อยากเห็นธีร+คีรีเวอร์เด็กอ่า>o< >:D  (<<<อิพี่นี่ความต้องการสูงมากกก อย่าถือสาไม่ต้องเร่งจ้า^o^)

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 03:42:46 PM »
ใช่ๆ อยากเห้ฯ ธี กับ คีรี มโน เวอร์ชันเด็กมากๆ หุหุ แต่ว่าไม่ต้องรีบมากนะจ๊ะ เอาเวลาว่างมาวาดดีกว่า ไม่อยากให้เสียเรื่องการเรียน เพราะไงการเรียนก็สำคัญ ไม่แพ้ สิ่งที่ชอบหรอกนะ

แต่การได้ทำในสิ่งเราชอบเป็นด้วย คงเป้ฯเรื่องที่ดีสุด น้อย คนที่จะรู้ว่าตัวเอง ชอบอะไร และได้ทำในสิ่งที่รัก จริงๆ และ ตอนนี้พี่ คิดว่า พี่เจอแล้วล่ะ อิอิ
  :icon_smile:

• *
  • 7234
  • -3
จอมนารี เจ้าหญิงวังน้ำแข็ง สวยมากกกกกกกกกก
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 03:52:37 PM »

จอมนารี  เจ้าหญิงวังน้ำแข็ง

งามมากๆ คือไม่รู้ว่าจะพูดว่าไงดี อ่ะ งดงาม จริงๆเลย จ้า  ตรง concept มากๆ นี่คงเป้ฯภาพที่มีไอ หิมะ ปกคลุมใช่ไหมเนี่ย

ส่วนรูปนี้ ไม่มีไอเย็น ปกคลุม

ดูแล้วก็ คล้าย ธดิมังกรน้อย เซียวเล่งนึ่งเหมือนกันนะเนี่ย  :icon_smile:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 04:04:20 PM »
โอเคดูสวยกว่าภาพแรก  แต่ความเป็นไทยก็หายไป

สวยแล้วนะน้องกันย์  หวังว่าคงจะถูกใจนะ

รอดูตัวละครตัวต่อไปเอาใจช่วย น้าเล้งก้วย :icon_sad:

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 04:44:06 PM »
โอววววววววว   นั่นสิ  เหมือนเซียวเล้งนึ้ง 

แต่ว่าสวยมากเลย 
สวยคนละแบบกับนิศาเทวี 

คราวนี้มีปัญหาแล้วล่ะ 
ตัวนางตัวอื่น  สวยกว่า จอมกับนิศาไม่ได้แล้วนะ

ไม่เห็นความเป็นไทยไม่เป็นไรจ้า     

ขอสปอยนิดนึงว่า น้องเล้งก้วยอาจจะได้วาดตัวละครอีกหลายชอต  เพราะว่า  ตัวละครไม่ได้ใส่ชุดเดียว 

:icon_biggrin:

เฮ้อออออออออ  สวยอ่า  กลับเอาไปเพ้ออีกแล้วแน่เลย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:46:38 PM »
สวยจังเลยค่ะ ทุกๆรูป
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:09:12 PM »
กรี๊ดดดดด
จอมสวยถูกใจมากมาย
น่ารักด้วยอ่า

ชอบๆๆๆๆ >:D

ชอบชุด กันย์ว่าจอมไม่ต้องไทยมากแบบนี้แหละ เจ๋ง ตรงอิมเมจอ่า >:(

ขอบคุณนะจ๊ะ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:32:40 PM »
กรี๊ดดดดด
จอมสวยถูกใจมากมาย
น่ารักด้วยอ่า

ชอบๆๆๆๆ >:D

ชอบชุด กันย์ว่าจอมไม่ต้องไทยมากแบบนี้แหละ เจ๋ง ตรงอิมเมจอ่า >:(

ขอบคุณนะจ๊ะ

อ่า ใช่ อิมเมจ ตรงมาก จริงๆ ถ้าสังเกต ดีๆ ก็ไม่มิ้งความเป็นนะคะ ดู ที่เก้าผม สิ และ ก็กรรเจียกจร  ที่ทัดหู และ สร้อย สิ ยังเป็นแนวไทยอยู่นะคะ

แต่พอเวลาใส่ผ้าคลุมเลยดู หลุดไปบ้าง แต่ ตามคาแร็กเตอร์ และ สภาพอากาศ ของวังน้ำแข็งแต่งแบบนี้แหละค่ะ เข้าที่สุดแล้ว

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 01:01:54 AM »
ขออ้อนคนเขียนการ์ตูนนะคะ อย่างน้อยผู้หญิงขอแก้วเกศินี สวยอีกคนนึงนะคะ :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ :icon_evil:

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:06:21 AM »
5555+

น้องเล้งก้วยงานเข้า   ลำบากใจเนอะ 
วาดผู้หญิงสวยๆ แล้วกาฬรหัสย์มาเบรคให้สวยน้อยกว่านางเอก   :icon_surprised:

เอาน่า  ยังไง ตัวนางทุกตัวก็สวยอ่ะ  (ยังไม่ได้วางตัวไหนให้ไม่สวยเลยอ่ะ  ดูไม่ค่อยสมดุลเลยแฮะ)
เพียงแต่ว่า  ให้สวยไปกว่านิศาและจอมไม่ได้อีกแล้ว  ต้องลดลงมาหน่อย

น้องภูผา จันทรา อยากเห็นแก้วเกศินี   พี่อ่า อยากเห็น อริณตรา   :icon_confused:
ปลุกปั้นมากับมือ  วีนแตกด้วยตัวเอง  ไม่รู้จะออกมาเปรี้ยวได้ใจขนาดไหน
 :icon_evil:

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 12:17:09 PM »
พี่กาฬคะ

หนูว่าอริณตรา ที่หนูคิดนะ ต้องสวยแบบ วาวา เป็นนางมารน้อยเรื่อง มังกรคู่สู้สิบทิศ

รับรองว่าตรงคอนเซปแน่ๆ เพราะสวยแบบยั่วยวน มีเสน่ห์ เหมาะกับตัวละครนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 05:07:22 PM »
พี่กาฬคะ

หนูว่าอริณตรา ที่หนูคิดนะ ต้องสวยแบบ วาวา เป็นนางมารน้อยเรื่อง มังกรคู่สู้สิบทิศ

รับรองว่าตรงคอนเซปแน่ๆ เพราะสวยแบบยั่วยวน มีเสน่ห์ เหมาะกับตัวละครนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ่า 555 จริงด้วยเหมาะมากเลย ชอบๆ ยิ่งถ้าทำท่าเซ็กซี่ด้วย เหมาะเป๋งเลย