ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
ธีรวงศ์ กับ คีรีจักร ตอนเด็กค่ะ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 02:58:00 PM »
ธีรวงศ์ กับ คีรีจักร  ตอนเด็กค่ะ

ปล. โตไปนิดนะจ๊ะ น้องเล้งก้วย ขอเด็กกว่านี้อีกนิด นึงนะ จ๊ะ (เค้าวาดให้ก็ดีละ ยังจะเรื่องมากอีก  :'( )

ไปดูภาพกันดีกว่าค่ะ

:icon_question:

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
Re: ธีรวงศ์ กับ คีรีจักร ตอนเด็กค่ะ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 03:43:15 PM »
ธีรวงศ์ กับ คีรีจักร  ตอนเด็กค่ะ

ปล. โตไปนิดนะจ๊ะ น้องเล้งก้วย ขอเด็กกว่านี้อีกนิด นึงนะ จ๊ะ (เค้าวาดให้ก็ดีละ ยังจะเรื่องมากอีก  :'( )

ไปดูภาพกันดีกว่าค่ะ

:icon_question:

555 ธีร์หน้าตาออกทะเล้นนิดหน่อยดี คีรีขรึมมาดว่าที่หนุ่มสุดหล่อ คริคริ 555

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 05:36:06 PM »
555+  มีการเขียนถามข้างล่าง "โตไปมั้ยนี่?"

โตไปนิดนึงจริงๆ แหละ  แต่พอได้ๆ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:10:11 AM »

ลงรูปนิศาเทวี อิมเมจากพี่โบว์เบนซ์คับ
ลองเอารูปนุ่น วรนุช ที่แต่งชุดไทยมาเปนอินสไปร์
+ลดทอนให้ดูเปนนางฟ้า(ไม่งั้นเดี๋ยวเหมือนพระธิดา)
+สีชมพูตามอิมเมจแต่แรก
 แต่อาจจะเสียลุคนางฟ้าแม่ทูนหัว ธีรไปหน่อย
ดุเปนสาวขึ้นมากกว่าภาพแรกแหะ

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:30:44 AM »
ก่อนนอนด้วยดาร์คคีรีจักร เผาสุดแรง

ให้ดูคร่าวๆครับก่อนที่จะตั้งใจทำ
(ข้อแก้ตัวชัดๆ)

สีโทนคีรีจักน่าจะหนีไม่พ้นโทนมืด
*ยังอ่านไม่ถึงไหนเล๊ยยยยย

ทรงผมเรียบง่ายดูลึกลับตามฉบับสากล
จะให้เกล้าผมคงไม่เหมาะ

แต่ถ้าในจอขอจุกเหมือนเดิม
เข็ดกะคอสตูมแบบกุลาแสนสวย บัวแก้ว (บลาๆ บ่นๆ)

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:29:34 AM »

ลงรูปนิศาเทวี อิมเมจากพี่โบว์เบนซ์คับ
ลองเอารูปนุ่น วรนุช ที่แต่งชุดไทยมาเปนอินสไปร์
+ลดทอนให้ดูเปนนางฟ้า(ไม่งั้นเดี๋ยวเหมือนพระธิดา)
+สีชมพูตามอิมเมจแต่แรก
 แต่อาจจะเสียลุคนางฟ้าแม่ทูนหัว ธีรไปหน่อย
ดุเปนสาวขึ้นมากกว่าภาพแรกแหะ

ว้าวขอบใจมากเลยน้องเล่งก้วย  สวยงามได้ดั่งใจมากเห็นแล้วกริ๊ดดดดดดดดดเลย

ตอนที่พวกพี่แต่งก็ชอบนึกภาพนิศาเทวีใส่เครื่องทรง เสื้อผ้าหน้าผมประมาณนี้  ได้ลุกค์ตอนนี้เปิดตัว

แล้วหลอมละลายหัวใจอันด้านชาของเพลิงประลัย   เทพธิดาทั่วแคว้นดินแดนฟ้า  หนึ่งในพื้นพสุธาหาใครเหมือน  เพลิงประลัยจำติดตาไม่ลางเลือน  จิตย้ำเตือนให้นึกถึงเพียงอนงค์

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:32:12 AM »
ก่อนนอนด้วยดาร์คคีรีจักร เผาสุดแรง

ให้ดูคร่าวๆครับก่อนที่จะตั้งใจทำ
(ข้อแก้ตัวชัดๆ)

สีโทนคีรีจักน่าจะหนีไม่พ้นโทนมืด
*ยังอ่านไม่ถึงไหนเล๊ยยยยย

ทรงผมเรียบง่ายดูลึกลับตามฉบับสากล
จะให้เกล้าผมคงไม่เหมาะ

แต่ถ้าในจอขอจุกเหมือนเดิม
เข็ดกะคอสตูมแบบกุลาแสนสวย บัวแก้ว (บลาๆ บ่นๆ)

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  น้องเล้งก้วย

นี่ขนาดยังไม่เรียบร้อยนะ

กระชากใจพี่ไปเลยดีกว่า   ทำเอาพี่คลั่งเลยอ่ะ  (ทำไงดีเนี่ย  ตอนนี้ยังไม่มีบทคีรีจักรซะด้วยสิ)

ดาร์คมากเลยน้อง  ดูเลวดี  5555+

นิศาเทวีก็งามซะ  จริงๆ อิมเมจเป็นอย่างนี้แหละ   แต่พี่ดันชอบภาพชุดสีฟ้าของน้องไปแล้ว
สร้อยกรองคอน้องสวยมากๆ เลย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 10:17:08 AM »
ว้าว จอมนารีภาพนี้สวยเก๋มาก หน้านิ่งๆ หยิ่งนิดๆ เสื้อผ้าตรงคอนเซปเป๊ะ
รอสาวสวยคนที่ 3 บุษยมาส ขอแบบหวานบาดจิต จนละลายหัวใจของคีรีจักรได้เลยนะ
รูปนิศาเทวีแอบชอบรูปเดิมมากกว่า แต่อยากให้อมยิ้มนิดๆ
ดูมีเมตตาและชวนฝันให้สมกับที่เพลิงประลัยรักหนักหนา

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:32:56 PM »
เฮ้ย  เจ๋งอ่ะ น้องเล้งก้วย คีรีจักร โดนมาก ถ้าชุด โทนสีดำ นี่จะเป็นไรที่สุด นี่ขนาดภาพ สเก็ท ยังโดนขนาดนี้ อยากเห้น ธี จัง

จริงๆ พี่จิ้น ธี จะชอบใส่ชุด โทน สว่าง อิง โทนสีครีม หรือ สีขาวหลักๆ ส่วนภาพนิศา ภาพนี้ ก็งามนะ

แต่ทไมพี่ดู มันไม่ค่อยเหมือนนางฟ้า ถ้าเทียบกับภาพแรก ชอบมากกว่า อิอิ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 06:01:01 PM »
5555 มาสารภาพว่าความจริงแล้วสั่งให้น้องวาดแบบนี้เองแหละ ถึงจะไม่โดนเท่าภาพแรกก็เถอะนะคะ
คือพี่ชอบ ชฏา จรรเจียร เรียกไม่ถูกอ่ะ โทษที บนหัวกะข้างหูน่ะ ชอบภาพแบบนางละคร หุ่นละครเล็ก
พวกนาฏศิลป์ของกรมศิลป์อ่ะ มันสวยอลังการดี เลยบอกน้องลองๆวาดมาให้ดูหน่อยนะคะ ตอนแรกไม่คิดว่าน้อง
จะเอามาลงให้ด้วยหรอกนะเนี่ย แต่ก็ดีใจซาบซึ้งน่ำตารินๆ เว่อรไป ดีใจที่น้องวาดให้ แค่นี้ก็สวยถูกใจพี่มากแล้วค่า
ขอบใจน้องเล่งก้วยอีกทีนะจ๊ะ  >:(

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 06:22:55 PM »
กำลังสงสัยอยู่เลยว่า รูปการ์ตูนแก้วฯ ฝีมือใครหว่า สวยจริงๆ พอรู้จากนานะก็แวบมาทันที

เล้งก้วยจ๋า น้องน่าจะเรียนนิเทศศาสตร์ได้นะนี่ เห็นรูปที่น้องวาดแบบสตอรี่บอร์ดด้วย มีแววนะเนี่ย  :P ส่วนรูปที่น้องวาดมาให้ อืม เก็บไปฝันได้หลายคืนเลย เพราะความหล่อของคีรีจักร (งานนี้ไม่เชียร์ใคร นอกจากคีรี เพราะเทใจให้ตีรีไปหมดแล้ว 55+)

ส่วนรูปแบบ เอ่อ พี่จะเรียกว่าไงดีเนี่ย เอาตามที่พี่ถนัดแล้วกันนะ รูปแบบใช้ Photoshop ช่วยก็สวยนะ บอยกลายเป็นพระเอกหนังจีนสุดหล่อไปเลย อันนี้อยากจะสารภาพว่า รูปที่บอยถือกล้องยา ใส่ชุดดำน่ะ แหะ พี่มีรูปต้นแบบอยู่ด้วย แล้วก็เลยไปเป็นต้นแบบเจ้าหลวงเทียนคงในนิยายพี่อีกต่างหาก แฮ่... :'(

พี่เพิ่งกลับมาจากปายจ้า ไปกับที่ทำงาน พ่วงหนุ่มเกาหลีไปด้วยอีกคนหนึ่ง พ่อเกาหลีเลยเป็นขวัญใจสาวๆ มากมาย พี่เองก็เสียดุล ถูกผู้ชายกอดแนบแน่นเป็นครั้งแรก แถมยังได้ขึ้นหลังเขาอีก อิอิ

อ๊ะๆๆๆ อย่าคิดมากจ้า ที่ถูกกอด ได้ขี่หลังเนี่ย เกิดจากเกมล้วนๆ จ้า ไม่มีอะไรในกอไผ่ แต่ก็ทำให้พี่อินของน้องๆ สั่นกับอ้อมกอดแรกไปเหมือนกัน  :o

อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 06:53:20 PM »
อ่อ นานะจังก็ชอบ เครื่องแต่งกายแบบ ที่ bobenz ให้ น้องเล้งก้วยวาดนะคะ

แต่แค่ มันยังเหมือน องค์หญิงมากกว่า นางฟ้า ที่อยู่ บนสวรรค์เท่านั้นเอง

และถ้าเรื่องนี้ได้เป็นละคร ก็ อยากให้พี่อ้อม ใส่ ทั้งสองชุดเลย

กำลังสงสัยอยู่เลยว่า รูปการ์ตูนแก้วฯ ฝีมือใครหว่า สวยจริงๆ พอรู้จากนานะก็แวบมาทันที

เล้งก้วยจ๋า น้องน่าจะเรียนนิเทศศาสตร์ได้นะนี่ เห็นรูปที่น้องวาดแบบสตอรี่บอร์ดด้วย มีแววนะเนี่ย  :P ส่วนรูปที่น้องวาดมาให้ อืม เก็บไปฝันได้หลายคืนเลย เพราะความหล่อของคีรีจักร (งานนี้ไม่เชียร์ใคร นอกจากคีรี เพราะเทใจให้ตีรีไปหมดแล้ว 55+)

น้องเล้งก้วย เรียน คณะ มัณฑณศิลป์ ศิลปากร ค่ะพี่อิน  ภาพที่ คีรี ถือกล้องยา นี่รูปไหนเหรอคะ

นึกไม่ออกอ่ะค่ะ

อันนี้อยากจะสารภาพว่า รูปที่บอยถือกล้องยา ใส่ชุดดำน่ะ แหะ พี่มีรูปต้นแบบอยู่ด้วย แล้วก็เลยไปเป็นต้นแบบเจ้าหลวงเทียนคงในนิยายพี่อีกต่างหาก แฮ่...

รูปไหนเหรอคะ พี่อิน นึกไม่ออกอ่ะค่ะ

พี่เพิ่งกลับมาจากปายจ้า ไปกับที่ทำงาน พ่วงหนุ่มเกาหลีไปด้วยอีกคนหนึ่ง พ่อเกาหลีเลยเป็นขวัญใจสาวๆ มากมาย พี่เองก็เสียดุล ถูกผู้ชายกอดแนบแน่นเป็นครั้งแรก แถมยังได้ขึ้นหลังเขาอีก อิอิ

อ๊ะๆๆๆ อย่าคิดมากจ้า ที่ถูกกอด ได้ขี่หลังเนี่ย เกิดจากเกมล้วนๆ จ้า ไม่มีอะไรในกอไผ่ แต่ก็ทำให้พี่อินของน้องๆ สั่นกับอ้อมกอดแรกไปเหมือนกัน 

อ๊ายยยยยยยยๆ อิจฉา ๆ ได้ควงหนุ่มเกาหลีด้วย นิ พี่สาวเรา เที่ยวเผื่อน้องด้วยรึเปล่าคะเนี่ย พูดถึงเกาหลีอยากไปญี่ปุ่น 555 เกี่ยวกันไหมเนี่ย

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:02:24 PM »

น้องเล้งก้วย เรียน คณะ มัณฑณศิลป์ ศิลปากร ค่ะพี่อิน  ภาพที่ คีรี ถือกล้องยา นี่รูปไหนเหรอคะ

นึกไม่ออกอ่ะค่ะ

อ๋า ปล่อยไก่ไปตัวเบ้อเริ่มเลยเรา  :'(

อ๊ายยยยยยยยๆ อิจฉา ๆ ได้ควงหนุ่มเกาหลีด้วย นิ พี่สาวเรา เที่ยวเผื่อน้องด้วยรึเปล่าคะเนี่ย พูดถึงเกาหลีอยากไปญี่ปุ่น 555 เกี่ยวกันไหมเนี่ย

เผื่อจ้า เผื่อทุกคนเลย พี่อินรักทุกคนจ้า (มาแล้ว นางงามรักเด็ก อิอิ) ควงหนุ่มเกาหลี แต่ไม่ได้ควงใจ เพราะเขามีคู่หมั้นรออยู่ที่เกาหลีแล้วน่ะสิจ๊ะ สาวๆ แห้วตามระเบียบ 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 07:53:06 PM โดย กาฬรหัสย์ »
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:20:11 PM »
5555 มาสารภาพว่าความจริงแล้วสั่งให้น้องวาดแบบนี้เองแหละ ถึงจะไม่โดนเท่าภาพแรกก็เถอะนะคะ
คือพี่ชอบ ชฏา จรรเจียร เรียกไม่ถูกอ่ะ โทษที บนหัวกะข้างหูน่ะ ชอบภาพแบบนางละคร หุ่นละครเล็ก
พวกนาฏศิลป์ของกรมศิลป์อ่ะ มันสวยอลังการดี เลยบอกน้องลองๆวาดมาให้ดูหน่อยนะคะ ตอนแรกไม่คิดว่าน้อง
จะเอามาลงให้ด้วยหรอกนะเนี่ย แต่ก็ดีใจซาบซึ้งน่ำตารินๆ เว่อรไป ดีใจที่น้องวาดให้ แค่นี้ก็สวยถูกใจพี่มากแล้วค่า
ขอบใจน้องเล่งก้วยอีกทีนะจ๊ะ  >:(

เครื่องประดับที่น้องเล้งก้วยวาด  คือ รัดเกล้าเปลวกับกรรเจียกจรค่ะ
กาฬชอบรัดเกล้าอันใหญ่ๆ แบบนี้อ่ะ  ดูแล้วมีอำนาจดี
แต่ในละครจักรๆวงศ์ๆ จะไม่ค่อยใส่กัน

อ๊ะๆๆๆ อย่าคิดมากจ้า ที่ถูกกอด ได้ขี่หลังเนี่ย เกิดจากเกมล้วนๆ จ้า ไม่มีอะไรในกอไผ่ แต่ก็ทำให้พี่อินของน้องๆ สั่นกับอ้อมกอดแรกไปเหมือนกัน  :o

อยากไปปายบ้างจัง   55555  หนุ่มเกาหลีเหรอ  หนุ่มเกาหลีน่ารักๆ ก็มีเยอะนะคะ  ทำเอาใจละลายได้  เวลาป้อนขนมนี่ทำเอาเราละลาย
แต่ก็มีบ้าง  ที่ไม่ถูกใจถึงขั้นรังเกียจ  เพราะวัฒนธรรมของเค้ากับเรามันไม่เหมือนกัน

พูดถึงเกาหลีอยากไปญี่ปุ่น 555 เกี่ยวกันไหมเนี่ย

อยากไปเหมือนกัน พี่นานะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 07:54:27 PM โดย กาฬรหัสย์ »

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 08:52:56 PM »
อยากให้นิศารวบผมไปไว้ด้านหลังอ่ะแต่ที่วาดๆมาสวยทุกรูปเลย

เอาใจช่วยค่ะรอดูแก้วอยู่
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ