ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:26:18 PM »
ก่อนนอนด้วยดาร์คคีรีจักร เผาสุดแรง

ให้ดูคร่าวๆครับก่อนที่จะตั้งใจทำ
(ข้อแก้ตัวชัดๆ)

สีโทนคีรีจักน่าจะหนีไม่พ้นโทนมืด
*ยังอ่านไม่ถึงไหนเล๊ยยยยย

ทรงผมเรียบง่ายดูลึกลับตามฉบับสากล
จะให้เกล้าผมคงไม่เหมาะ

แต่ถ้าในจอขอจุกเหมือนเดิม
เข็ดกะคอสตูมแบบกุลาแสนสวย บัวแก้ว (บลาๆ บ่นๆ)

โฮกกกกกชอบๆๆ^____^
ดูแล้วคิดถึงคิรัวร์เวอร์กำลังจะฆ่าคนเรย อิอิ
อยากเห็ฯเต็มๆไวๆจัง สู้ๆนะคะ
แล้วธีรก็จะวาดใหม่ใช่มั้ยคะ?

ปล.นิศาสวยมากกกค่ะ เข้ากะคาแรกเตอร์มากมายอ่า ชอบๆๆๆ^^ ขอบคุณนะคะ

เป็ฯกำลังใจให้จร้า^o^

:::::::: อิมเมจ: ศตายุ+รวิชา :::::::::

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 03:18:25 AM »
รูปวาดมาก่อนนอนทุกวันเลย
วันนี้จัดบุษยมาศมาให้ครับ
เหมือนจะไม่ยาก แต่ก้ท้าทายตรงที่ซอฟหวานนี่แหละ
การแต่งกาย (ไม่รุ้ยังอ่านไม่ถึงเลย-  -)
แต่เดาจากตอนเด็ก ถ้า2พี่น้องวาร์บไปหาได้
ก้อยากจะให้เป็นพระธิดาแบบทั่วไป ห่มสไบใส่กรรเจียก

ลองดูกันนะครับว่าพอจะเหมือนอิมเมจหรือป่าว?

ขอขอบคุณกำลังใจคับ
อ้อ ส่วนนิยาย ถ้าไมไ่ด้ไปเม้นให้ แต่มาให้กำลังใจที่นี่นะคับย
ถ้าไม่มีนิยาย ก้ไม่มีเเรงบันดาลใจ
ขอบคุณพี่ๆสตาฟคนเก่งทั้งหลาย^^

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 07:57:54 AM »
เหมือนจะไม่ยาก แต่ก้ท้าทายตรงที่ซอฟหวานนี่แหละ
การแต่งกาย (ไม่รุ้ยังอ่านไม่ถึงเลย-  -)
แต่เดาจากตอนเด็ก ถ้า2พี่น้องวาร์บไปหาได้
ก้อยากจะให้เป็นพระธิดาแบบทั่วไป ห่มสไบใส่กรรเจียก

ลองดูกันนะครับว่าพอจะเหมือนอิมเมจหรือป่าว?

อ้อ ส่วนนิยาย ถ้าไมไ่ด้ไปเม้นให้ แต่มาให้กำลังใจที่นี่นะคับย
ถ้าไม่มีนิยาย ก้ไม่มีเเรงบันดาลใจ
ขอบคุณพี่ๆสตาฟคนเก่งทั้งหลาย^^

โอ้ววววววววว   พี่ลงไปดิ้นกับพื้นเลยนะเนี่ย
ถือว่าตรงอิมเมจทีเดียว   แต่ตอนนี้บทบุษยมาสก็ยังไม่มีใครเห็นคาแรคเตอร์หรอกจ้า  เพราะว่ายังไม่ออก
ออกแค่ตอนเด็กไปตอนเดียวนั่นแหละ
ใช่เลยแหละ  ซอฟหวาน เน้นสีเหลือง

นี่ก็วาดออกมาหน้าไม่เหมือนกันซะหน่อย  ตัวนางทั้ง 3 ตัวอ่ะ  สวยจ้า 

นิศาจะหวานนนนปานหยาดหยด  ปนเมตตา  ตรงตามอิมเมจนางฟ้าที่  เทพธิดาทั่วแคว้นดินแดนฟ้า   หนึ่งในพื้นพสุธาหาใครเหมือน

ส่วนจอมนารีก็วาดได้ออกมามีความเป็นผู้หญิง  นางพญา  นิ่ง  สง่างาม   ติดจะเศร้า แต่ก็สวย

บุษยมาส  แบบนี้เลยจ้ะ   ซอฟหวาน  แต่จริงๆ แล้ว  ความรู้สึกก็คือยังคงความเป็นมนุษย์
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:32:39 AM »
ว้าวบุษยมาสแอบสวยมากทีเดียว  คงความเป็นมนุษย์ที่มีใบหน้าอันหวานปานน้ำผึ้ง

ทีนี้ก็เหลือเพียง  เกตุมณี  และ รวิชาที่เป็นนางกินรี  แต่ตัวละครสองตัวที่เป็นผู้ครอบครองดวงจิตนพเก้ายังไม่มีบท (ไม่ต้องรีบร้อน)

หลายคนคงอยากดูภาพจริงของ คีรีจักรเวอร์ชั่นจอมมารแล้วเนอะ    :)

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:48:36 AM »
ว้าวนี่แหละบุษยมาศ ที่รอคอย น้ำผึ้งหวานกลางใจคีรีจักร
สวยหวานบอกไม่ถูกเลย  >:D

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7109
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:43:21 PM »
Wow สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หวานปานน้ำผึ้ง เดือนหน้า จริงๆ

จันทรา แห่ง ผืนดิน ยอดดวงใจของ คีรีจักร วาดได้ ตรง ตามที่พี่จินตการไว้มากๆเลยจ้า

ถ้าเป็นเกตุมณี ลุคก็จะสวย ดู ลึกลับ น่าค้นหา  ส่วนรวิชา ก็ จะดู แก่นแก้ว ซนๆ เอาแต่ใจ ลุคก็ ประมาณ ก๊วยพู้ มั้ง

ปล. ปักหมุดให้เลยละกันนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:45:32 PM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:45:52 PM »
Wow สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หวานปานน้ำผึ้ง เดือนหน้า จริงๆ

จันทรา แห่ง ผืนดิน ยอดดวงใจของ คีรีจักร วาดได้ ตรง ตาม บทประพันธ์มากๆ เลยจ้า

ปล. ปักหมุดให้เลยละกันนะคะ

หวานปานน้ำผึ้งเดือนหน้า   :icon_wink:    ความหมายเปลี่ยนนะเธอว์   หมายความว่าไงฮะ   

ต้องหวานปานน้ำผึ้งเดือนห้า :icon_smile:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7109
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 02:06:05 PM »
 :icon_mrgreen: พิมพ์ ผิดอ่ะ 5555  เดือนห้า ค่ะเดือนห้า กลายเป็น  เดือนหน้าไปซะละ กร๊ากกกกกกกกกก

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 06:31:38 PM »

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!
เค้าอยากได้คนนี้อ่า พี่คีรี ยกให้กันย์เห๊อะ>o<!!!!!!!!!!!!!!!

สวยหวานถูกใจมากมายค่ะ
ไม่รู้กันย์เป็นไรกะผู้หญิงใส่ชุดทอง เห็นเป็นต้องเคลิ้มมมมตกหลุมรักห้ามไม่ไหว เหมือนที่ชอบบุษราคัมเลย
ทั้งๆที่ไม่ใช่สีที่ชอบ แต่ทำมั๊ยทำไม ถึงหลงรักได้เง้อ >:D

สวยงามมากมาย
เป็นกำลังใจให้ค่ะ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 06:32:26 PM โดย HpJ »

:::::::: อิมเมจ: ศตายุ+รวิชา :::::::::

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 07:40:53 PM »
เค้าอยากได้คนนี้อ่า พี่คีรี ยกให้กันย์เห๊อะ>o<!!!!!!!!!!!!!!!

ไม่รู้กันย์เป็นไรกะผู้หญิงใส่ชุดทอง เห็นเป็นต้องเคลิ้มมมมตกหลุมรักห้ามไม่ไหว เหมือนที่ชอบบุษราคัมเลย
ทั้งๆที่ไม่ใช่สีที่ชอบ แต่ทำมั๊ยทำไม ถึงหลงรักได้เง้อ >:D

อ้าว!!!!!   เฮ้ยยยย   8)

พี่กันย์  ต้องมาเคลียร์กับกาฬก่อนค่ะ   อะไรๆๆ  เรื่องอะไร มาแย่งผู้หญิงของคีรีได้ไง
ไปแย่งผู้หญิงของมโนดิ   :icon_frown:
แต่จริงๆ เนอะ  บุษยมาส  สวยหวาน น่ารักมาก   ชุดสีทองเป็นชุดที่เหมาะสำหรับผู้หญิงไทยจริงๆ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 11:03:11 PM »

555 พี่กันย์น่ากลัวนะ พี่เริ่มทำให้น้องคิดว่าพี่กับบุษจะ...เออ สยองอะ ไม่กล้าคิด นอกจากจะมีเคลียร์กับพี่กาฬ คงจะต้องเคลียร์กับคีรีและบุษก่อนยกใหญ่แน่เลย 555

พี่กันย์  ต้องมาเคลียร์กับกาฬก่อนค่ะ   อะไรๆๆ  เรื่องอะไร มาแย่งผู้หญิงของคีรีได้ไง
ไปแย่งผู้หญิงของมโนดิ   :icon_frown:
แต่จริงๆ เนอะ  บุษยมาส  สวยหวาน น่ารักมาก   ชุดสีทองเป็นชุดที่เหมาะสำหรับผู้หญิงไทยจริงๆ

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 07:44:19 PM »

555 พี่กันย์น่ากลัวนะ พี่เริ่มทำให้น้องคิดว่าพี่กับบุษจะ...เออ สยองอะ ไม่กล้าคิด นอกจากจะมีเคลียร์กับพี่กาฬ คงจะต้องเคลียร์กับคีรีและบุษก่อนยกใหญ่แน่เลย 555

555555555+

พอดีว่าพี่ไม่ชอบสาวลึกลับอ่านะ เพราะตัวเองเป็นคนลึกลับอยู่แล้ว(หรอ?)
แต่ชอบสาวหวานแบบอยากได้มาครอบครอง ไม่ได้อยากได้มาทำอย่างน๊านนนน!!!>o<น้องsk ไปใหญ่ๆๆ อ๊ากกกกก พี่ไม่ใช่เลสน๊า ถึงคลั่งYแต่ก็เฉพาะYaoiเท่านั้น Yuriแค่มากันน้องนีให้ออกจะพระนาย555+ :icon_cool:

เด๋วจะแอบส่งอริณตราไปวางยานอนหลับคีรีแล้วขโมยบุษมาดีกว่า ฮิยะฮ่าๆๆๆ :icon_confused:

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 03:48:09 AM »
สวัสดีสมาชิกบอร์ดทุกท่านนะคับ
วันนี้พาธีรวงศ์มาส่งพี่นานะ 55+
หลังจากเบี้ยวไปนาน
ก้ใช่ว่าจะมาแบบตามสั่ง-*-

นั่งอ่าน ตอนที่ 42-43 แล้วมันคันมือ
เลยได้เสกตนี้ออกมาตอนตี3กว่า(แกนั่งทำอะไรของแก)
อ่านไปอ่านมา โปรเจคคอมมิคแก้วนพเก้าผุดขึ้นในหัว
พร้อมกับปิ๊งอริณตราเข้าให้ ต้องไปนั่งคิดอีกแล้วว่าจะให้ออกมายังไง

ขอเส่งธีรวงศ์ให้ชม แก้คิดถึงก่อนนคับ

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:04:36 AM »
อืมมมมม   ใช้ได้ๆ  ไม่สูงไปหรอก พี่ชอบความสูง 180  5555+  ความเห็นส่วนตัวเลย   :'(
ดูๆ แล้วก็ตัวพอๆ กับมโนพัศเหมือนกันนะเนี่ย 
ใส่แจ๊คเก็ตด้วย   555+

ไว้วาดจริง  พี่ขอกางเกงๆ คล้ายๆ ในละครหน่อยนะ  ขา 4 ส่วนไม่มีขอบแล้วมันแปลกๆ อ่ะ

ปิ๊งอริณตรา!!!   :(
ท่าทางจะได้ประทับตาประทับใจอริณตราอีกหลายฉาก

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:02:00 PM »
บุศยมาศสวยจังเลยค่ะ
ริมฝีปากก็สวย ชอบริมฝีปากมากเลย ไม่รู้ทำไม
ใส่ชุดนี้ก็สวยมาก....ดูอ่อนหวานมากด้วย ซอฟท์...อ่อนนุ่ม

ธีรวงศ์ก็เท่ห์มากเหมือนกัน ดูบึกบึนเป็นชายชาตรีแท้ๆ
แต่นินดาไม่อ่านนิยายเลยไม่แน่ใจเรื่องคาแรกเตอร์
แต่เท่าที่รู้มาคร่าวๆ ประกอบกับรูปวาดนี้ รู้สึกว่าพี่ธีหล่อกมาาาาาาาก

ขอบคุณสำหรับรูปวาดจ้า ^^