ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:26:18 PM »
ก่อนนอนด้วยดาร์คคีรีจักร เผาสุดแรง

ให้ดูคร่าวๆครับก่อนที่จะตั้งใจทำ
(ข้อแก้ตัวชัดๆ)

สีโทนคีรีจักน่าจะหนีไม่พ้นโทนมืด
*ยังอ่านไม่ถึงไหนเล๊ยยยยย

ทรงผมเรียบง่ายดูลึกลับตามฉบับสากล
จะให้เกล้าผมคงไม่เหมาะ

แต่ถ้าในจอขอจุกเหมือนเดิม
เข็ดกะคอสตูมแบบกุลาแสนสวย บัวแก้ว (บลาๆ บ่นๆ)

โฮกกกกกชอบๆๆ^____^
ดูแล้วคิดถึงคิรัวร์เวอร์กำลังจะฆ่าคนเรย อิอิ
อยากเห็ฯเต็มๆไวๆจัง สู้ๆนะคะ
แล้วธีรก็จะวาดใหม่ใช่มั้ยคะ?

ปล.นิศาสวยมากกกค่ะ เข้ากะคาแรกเตอร์มากมายอ่า ชอบๆๆๆ^^ ขอบคุณนะคะ

เป็ฯกำลังใจให้จร้า^o^

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 03:18:25 AM »
รูปวาดมาก่อนนอนทุกวันเลย
วันนี้จัดบุษยมาศมาให้ครับ
เหมือนจะไม่ยาก แต่ก้ท้าทายตรงที่ซอฟหวานนี่แหละ
การแต่งกาย (ไม่รุ้ยังอ่านไม่ถึงเลย-  -)
แต่เดาจากตอนเด็ก ถ้า2พี่น้องวาร์บไปหาได้
ก้อยากจะให้เป็นพระธิดาแบบทั่วไป ห่มสไบใส่กรรเจียก

ลองดูกันนะครับว่าพอจะเหมือนอิมเมจหรือป่าว?

ขอขอบคุณกำลังใจคับ
อ้อ ส่วนนิยาย ถ้าไมไ่ด้ไปเม้นให้ แต่มาให้กำลังใจที่นี่นะคับย
ถ้าไม่มีนิยาย ก้ไม่มีเเรงบันดาลใจ
ขอบคุณพี่ๆสตาฟคนเก่งทั้งหลาย^^

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 07:57:54 AM »
เหมือนจะไม่ยาก แต่ก้ท้าทายตรงที่ซอฟหวานนี่แหละ
การแต่งกาย (ไม่รุ้ยังอ่านไม่ถึงเลย-  -)
แต่เดาจากตอนเด็ก ถ้า2พี่น้องวาร์บไปหาได้
ก้อยากจะให้เป็นพระธิดาแบบทั่วไป ห่มสไบใส่กรรเจียก

ลองดูกันนะครับว่าพอจะเหมือนอิมเมจหรือป่าว?

อ้อ ส่วนนิยาย ถ้าไมไ่ด้ไปเม้นให้ แต่มาให้กำลังใจที่นี่นะคับย
ถ้าไม่มีนิยาย ก้ไม่มีเเรงบันดาลใจ
ขอบคุณพี่ๆสตาฟคนเก่งทั้งหลาย^^

โอ้ววววววววว   พี่ลงไปดิ้นกับพื้นเลยนะเนี่ย
ถือว่าตรงอิมเมจทีเดียว   แต่ตอนนี้บทบุษยมาสก็ยังไม่มีใครเห็นคาแรคเตอร์หรอกจ้า  เพราะว่ายังไม่ออก
ออกแค่ตอนเด็กไปตอนเดียวนั่นแหละ
ใช่เลยแหละ  ซอฟหวาน เน้นสีเหลือง

นี่ก็วาดออกมาหน้าไม่เหมือนกันซะหน่อย  ตัวนางทั้ง 3 ตัวอ่ะ  สวยจ้า 

นิศาจะหวานนนนปานหยาดหยด  ปนเมตตา  ตรงตามอิมเมจนางฟ้าที่  เทพธิดาทั่วแคว้นดินแดนฟ้า   หนึ่งในพื้นพสุธาหาใครเหมือน

ส่วนจอมนารีก็วาดได้ออกมามีความเป็นผู้หญิง  นางพญา  นิ่ง  สง่างาม   ติดจะเศร้า แต่ก็สวย

บุษยมาส  แบบนี้เลยจ้ะ   ซอฟหวาน  แต่จริงๆ แล้ว  ความรู้สึกก็คือยังคงความเป็นมนุษย์
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:32:39 AM »
ว้าวบุษยมาสแอบสวยมากทีเดียว  คงความเป็นมนุษย์ที่มีใบหน้าอันหวานปานน้ำผึ้ง

ทีนี้ก็เหลือเพียง  เกตุมณี  และ รวิชาที่เป็นนางกินรี  แต่ตัวละครสองตัวที่เป็นผู้ครอบครองดวงจิตนพเก้ายังไม่มีบท (ไม่ต้องรีบร้อน)

หลายคนคงอยากดูภาพจริงของ คีรีจักรเวอร์ชั่นจอมมารแล้วเนอะ    :)

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:48:36 AM »
ว้าวนี่แหละบุษยมาศ ที่รอคอย น้ำผึ้งหวานกลางใจคีรีจักร
สวยหวานบอกไม่ถูกเลย  >:D

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:43:21 PM »
Wow สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หวานปานน้ำผึ้ง เดือนหน้า จริงๆ

จันทรา แห่ง ผืนดิน ยอดดวงใจของ คีรีจักร วาดได้ ตรง ตามที่พี่จินตการไว้มากๆเลยจ้า

ถ้าเป็นเกตุมณี ลุคก็จะสวย ดู ลึกลับ น่าค้นหา  ส่วนรวิชา ก็ จะดู แก่นแก้ว ซนๆ เอาแต่ใจ ลุคก็ ประมาณ ก๊วยพู้ มั้ง

ปล. ปักหมุดให้เลยละกันนะคะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:45:52 PM »
Wow สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หวานปานน้ำผึ้ง เดือนหน้า จริงๆ

จันทรา แห่ง ผืนดิน ยอดดวงใจของ คีรีจักร วาดได้ ตรง ตาม บทประพันธ์มากๆ เลยจ้า

ปล. ปักหมุดให้เลยละกันนะคะ

หวานปานน้ำผึ้งเดือนหน้า   :icon_wink:    ความหมายเปลี่ยนนะเธอว์   หมายความว่าไงฮะ   

ต้องหวานปานน้ำผึ้งเดือนห้า :icon_smile:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 02:06:05 PM »
 :icon_mrgreen: พิมพ์ ผิดอ่ะ 5555  เดือนห้า ค่ะเดือนห้า กลายเป็น  เดือนหน้าไปซะละ กร๊ากกกกกกกกกก

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 06:31:38 PM »

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!
เค้าอยากได้คนนี้อ่า พี่คีรี ยกให้กันย์เห๊อะ>o<!!!!!!!!!!!!!!!

สวยหวานถูกใจมากมายค่ะ
ไม่รู้กันย์เป็นไรกะผู้หญิงใส่ชุดทอง เห็นเป็นต้องเคลิ้มมมมตกหลุมรักห้ามไม่ไหว เหมือนที่ชอบบุษราคัมเลย
ทั้งๆที่ไม่ใช่สีที่ชอบ แต่ทำมั๊ยทำไม ถึงหลงรักได้เง้อ >:D

สวยงามมากมาย
เป็นกำลังใจให้ค่ะ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 06:32:26 PM โดย HpJ »

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 07:40:53 PM »
เค้าอยากได้คนนี้อ่า พี่คีรี ยกให้กันย์เห๊อะ>o<!!!!!!!!!!!!!!!

ไม่รู้กันย์เป็นไรกะผู้หญิงใส่ชุดทอง เห็นเป็นต้องเคลิ้มมมมตกหลุมรักห้ามไม่ไหว เหมือนที่ชอบบุษราคัมเลย
ทั้งๆที่ไม่ใช่สีที่ชอบ แต่ทำมั๊ยทำไม ถึงหลงรักได้เง้อ >:D

อ้าว!!!!!   เฮ้ยยยย   8)

พี่กันย์  ต้องมาเคลียร์กับกาฬก่อนค่ะ   อะไรๆๆ  เรื่องอะไร มาแย่งผู้หญิงของคีรีได้ไง
ไปแย่งผู้หญิงของมโนดิ   :icon_frown:
แต่จริงๆ เนอะ  บุษยมาส  สวยหวาน น่ารักมาก   ชุดสีทองเป็นชุดที่เหมาะสำหรับผู้หญิงไทยจริงๆ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 11:03:11 PM »

555 พี่กันย์น่ากลัวนะ พี่เริ่มทำให้น้องคิดว่าพี่กับบุษจะ...เออ สยองอะ ไม่กล้าคิด นอกจากจะมีเคลียร์กับพี่กาฬ คงจะต้องเคลียร์กับคีรีและบุษก่อนยกใหญ่แน่เลย 555

พี่กันย์  ต้องมาเคลียร์กับกาฬก่อนค่ะ   อะไรๆๆ  เรื่องอะไร มาแย่งผู้หญิงของคีรีได้ไง
ไปแย่งผู้หญิงของมโนดิ   :icon_frown:
แต่จริงๆ เนอะ  บุษยมาส  สวยหวาน น่ารักมาก   ชุดสีทองเป็นชุดที่เหมาะสำหรับผู้หญิงไทยจริงๆ

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 07:44:19 PM »

555 พี่กันย์น่ากลัวนะ พี่เริ่มทำให้น้องคิดว่าพี่กับบุษจะ...เออ สยองอะ ไม่กล้าคิด นอกจากจะมีเคลียร์กับพี่กาฬ คงจะต้องเคลียร์กับคีรีและบุษก่อนยกใหญ่แน่เลย 555

555555555+

พอดีว่าพี่ไม่ชอบสาวลึกลับอ่านะ เพราะตัวเองเป็นคนลึกลับอยู่แล้ว(หรอ?)
แต่ชอบสาวหวานแบบอยากได้มาครอบครอง ไม่ได้อยากได้มาทำอย่างน๊านนนน!!!>o<น้องsk ไปใหญ่ๆๆ อ๊ากกกกก พี่ไม่ใช่เลสน๊า ถึงคลั่งYแต่ก็เฉพาะYaoiเท่านั้น Yuriแค่มากันน้องนีให้ออกจะพระนาย555+ :icon_cool:

เด๋วจะแอบส่งอริณตราไปวางยานอนหลับคีรีแล้วขโมยบุษมาดีกว่า ฮิยะฮ่าๆๆๆ :icon_confused:

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 03:48:09 AM »
สวัสดีสมาชิกบอร์ดทุกท่านนะคับ
วันนี้พาธีรวงศ์มาส่งพี่นานะ 55+
หลังจากเบี้ยวไปนาน
ก้ใช่ว่าจะมาแบบตามสั่ง-*-

นั่งอ่าน ตอนที่ 42-43 แล้วมันคันมือ
เลยได้เสกตนี้ออกมาตอนตี3กว่า(แกนั่งทำอะไรของแก)
อ่านไปอ่านมา โปรเจคคอมมิคแก้วนพเก้าผุดขึ้นในหัว
พร้อมกับปิ๊งอริณตราเข้าให้ ต้องไปนั่งคิดอีกแล้วว่าจะให้ออกมายังไง

ขอเส่งธีรวงศ์ให้ชม แก้คิดถึงก่อนนคับ

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:04:36 AM »
อืมมมมม   ใช้ได้ๆ  ไม่สูงไปหรอก พี่ชอบความสูง 180  5555+  ความเห็นส่วนตัวเลย   :'(
ดูๆ แล้วก็ตัวพอๆ กับมโนพัศเหมือนกันนะเนี่ย 
ใส่แจ๊คเก็ตด้วย   555+

ไว้วาดจริง  พี่ขอกางเกงๆ คล้ายๆ ในละครหน่อยนะ  ขา 4 ส่วนไม่มีขอบแล้วมันแปลกๆ อ่ะ

ปิ๊งอริณตรา!!!   :(
ท่าทางจะได้ประทับตาประทับใจอริณตราอีกหลายฉาก

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:02:00 PM »
บุศยมาศสวยจังเลยค่ะ
ริมฝีปากก็สวย ชอบริมฝีปากมากเลย ไม่รู้ทำไม
ใส่ชุดนี้ก็สวยมาก....ดูอ่อนหวานมากด้วย ซอฟท์...อ่อนนุ่ม

ธีรวงศ์ก็เท่ห์มากเหมือนกัน ดูบึกบึนเป็นชายชาตรีแท้ๆ
แต่นินดาไม่อ่านนิยายเลยไม่แน่ใจเรื่องคาแรกเตอร์
แต่เท่าที่รู้มาคร่าวๆ ประกอบกับรูปวาดนี้ รู้สึกว่าพี่ธีหล่อกมาาาาาาาก

ขอบคุณสำหรับรูปวาดจ้า ^^