ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:05:19 PM »
ต่อ...นะ

แฝดน้องก็เท่ห์นะ แต่ออกแนวแฟนตาซีไปนิด ดูไม่ค่อยเหมือนไทยเลย
แหะๆ พูดแบบนี้คงไม่โกรธใช่ไหม~
ส่วนนิศาเทวี นินดาชอบรูปของนิศาเทวีค่ะ ให้ความรู้สึกว่าเธอสวยและเป็นนางฟ้า
ชอบชุดด้วยค่ะ สีสวย...
เก่งจังเลยค่ะ วาดภาพผู้หญิงออกมาสวยมากเลย ^^

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:09:55 PM »
ต่อปายยยยเป็นรูปของนางเอก จอมนารี
เฮ้ยยยน้องคะ นางเอกสวยยยยยยยยยยมากกกกกกกกกกก
หวานหยาดเยิ้มได้อีก คือ สวย จนเชื่อแล้วว่าเธอเป็นนางเอก
งามกว่าทุกคนเลยนะ แต่ดูแวบแรกมันเหมือนนางเอกหนังจีนเนอะ
แต่ไม่เป็นไร เพราะสวย ยอมยกให้...55+

สรุปชอบบบบค่ะ ขอบคุณมากสำหรับงานภาพที่งดงามแบบนี้ ^^
พี่ไม่ค่อยได้เห็นภาพฝีมือหรืองานแฟนฟิคที่เป้นของคนไทยเลย (สงสัยเราคงโลกแคบเกินไป)
พอมาเจอแล้วรู้สึกดีจัง...^^

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 03:09:51 PM »
สวัสดีสมาชิกบอร์ดทุกท่านนะคับ
วันนี้พาธีรวงศ์มาส่งพี่นานะ 55+
หลังจากเบี้ยวไปนาน
ก้ใช่ว่าจะมาแบบตามสั่ง-*-

นั่งอ่าน ตอนที่ 42-43 แล้วมันคันมือ
เลยได้เสกตนี้ออกมาตอนตี3กว่า(แกนั่งทำอะไรของแก)
อ่านไปอ่านมา โปรเจคคอมมิคแก้วนพเก้าผุดขึ้นในหัว
พร้อมกับปิ๊งอริณตราเข้าให้ ต้องไปนั่งคิดอีกแล้วว่าจะให้ออกมายังไง

ขอเส่งธีรวงศ์ให้ชม แก้คิดถึงก่อนนคับ

Wow ธีรวงศ์ เท่ห์ มากเลยจ้า น้องเล้งก้วย ขอบคุณ มาก ที่ จิ้น ไว้ก็ประมาณนี้แหละ จ้า แต่สูงกว่าที่จิ้นไว้หน่อย ซัก 175 กำลังดี
ส่วน  มโนพัศ นี่ก็  185 ตามความสูงของพี่ต้นเลย

ปล. รอดู อริณตรา อยู่นะจ๊ะ ต้องออกมา งามแน่ๆ  เฝ้ารออย่างรอ คอย อิอิ

ต่อปายยยยเป็นรูปของนางเอก จอมนารี
เฮ้ยยยน้องคะ นางเอกสวยยยยยยยยยยมากกกกกกกกกกก
หวานหยาดเยิ้มได้อีก คือ สวย จนเชื่อแล้วว่าเธอเป็นนางเอก
งามกว่าทุกคนเลยนะ แต่ดูแวบแรกมันเหมือนนางเอกหนังจีนเนอะ
แต่ไม่เป็นไร เพราะสวย ยอมยกให้...55+

สรุปชอบบบบค่ะ ขอบคุณมากสำหรับงานภาพที่งดงามแบบนี้ ^^
พี่ไม่ค่อยได้เห็นภาพฝีมือหรืองานแฟนฟิคที่เป้นของคนไทยเลย (สงสัยเราคงโลกแคบเกินไป)
พอมาเจอแล้วรู้สึกดีจัง...^^

จอมนารี สวยจริงๆ เนอะ เป็น ยอดหญิง ตามบทประพันธ์ งดงามเหมือนไม่ใช่มนุษย์ สวยเลิศ เชิด หยิ่ง

สำหรับ ภาพวาดฝีมือ น้องเล้งก้วย เท่าที่เค้าเคยเห็นมา น้อยมาก เลยที่สามารถวาดการ์ตูนแนวนี้ได้

สวยและมีลายเส้นเป้นเอกลกัษณ์ ขนาดนี้นะ ส่วนใหญ่ที่เห็น วาดแนวไทย แต่ ให้ อารมณ์ จัดจ้านเกินไป ลายเส้นดูแล้วรู้สึกเครียด

นานะจังไม่ค่อย ชอบเลย แต่ ลายเส้นน้องเล้งก้วยดู ง่าย สวย สบายตา แล้วอีกประเภท ที่ เกลื่อน มาก คือ ลายเส้น แบบ มังงะ

อันนี้เยอะมาก จนดูเหมือน แนวตลาดไป ไม่เห็นเอกลักษณ์ ของความเป้นไทยเลยซักนิด แม้ว่าคนไทยจะวาดก็ตาม

สุดท้าย ขอบคุณ น้นองเล้งก้วย มากนะจ๊ะ ที่ สร้างสรรค์ผลงานมาให้พวกพี่ และแฟนๆ แก้วนพเก้าได้ชื่นชมกัน

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:49:47 PM »
สวัสดีสมาชิกบอร์ดทุกท่านนะคับ
วันนี้พาธีรวงศ์มาส่งพี่นานะ 55+
หลังจากเบี้ยวไปนาน
ก้ใช่ว่าจะมาแบบตามสั่ง-*-

นั่งอ่าน ตอนที่ 42-43 แล้วมันคันมือ
เลยได้เสกตนี้ออกมาตอนตี3กว่า(แกนั่งทำอะไรของแก)
อ่านไปอ่านมา โปรเจคคอมมิคแก้วนพเก้าผุดขึ้นในหัว
พร้อมกับปิ๊งอริณตราเข้าให้ ต้องไปนั่งคิดอีกแล้วว่าจะให้ออกมายังไง

ขอเส่งธีรวงศ์ให้ชม แก้คิดถึงก่อนนคับ

อ๊ากกกก>o< พี่ธีร เท่ห์อ่า เสื้อเขียวๆ คิกๆ อยากบอกว่ากันย์ฝันว่ามโนใส่เสื้อเขียวล่ะ
พี่ธีรดูเซอร์ๆติสๆจัง เต้าชอบบอ่า (เห็นชอบไปโม้ดดด)
กันย์ก็ว่าสูงไปนิดนะคะ น่าจะสัก178 cm. (175มันเตี้ยไป) ว่าแต่พี่บอยสูงเท่าไหร่หว่า?เหอๆ

อริณตรานี่มีสีสันจริงๆ อืมรู้สึกว่าเรื่องนี้จะมีแต่คนตกหลุมรักตัวร้ายกันหมดแฮะเนี่ย

ขอบคุณนะคะ เป็ฯกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ :D

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:53:38 PM »
ขอขอบคุณทุกคอมเม้นคับ
ว่าจะยังไม่มาตอบจนกว่า จะได้ทำอริณตรา
แต่ทนไม่ไหว 555+
ส่วนคาแรคเตอร์ของธีรวงศืจะปรับปรุงตามคตอมเมนท์นะครับ^^
สีชุดมันออกจะซีดไปหน่อย -*-
แต่อยากให้เล่นกับออร่าของเจ้าชาย (แบบว่า มีสีจะซีด แต่ธีรก็เด้งได้ 555+)
ส่วนคีรี อยากปรับลุคให้ดูไทยขึ้นกว่านี้ เพราะหลังจากมาพิจารรา มันดุเหมือนกับตัวร้าย
หรือจอมมารของนิยายอื่นๆ
จากคอมเม้น ให้สีเสื้อออกขาวครีมก้น่าสน^^
เพราะคนร้าย ไม่จำเป็นต้องใส่สีดำเสมอไป
แต่เรื่อง ทรงผมที่ต้องเกล้าขึ้นไป คงจะโผล่มาในบางตัวละคร

เพื่อนแอบเเซว -ตัวละครนี่ต้องกรี๊ดกันทุกตัวเลยตัวพระก้เท่กันทั้งนั้น ตัวนางก้สวยกินกันไม่ลง
แบบ แต่ละคาแรคเตอร์ก็มีแฟนคลับ มีเจ๊ดันของตัวเองทั้งนั้น555+
เด๊่ยวกลับมาพร้อมกับอริรตราคับ
ปล.ผมชอบวาดผู้หญิงมากกว่าผู้ชาย แหะๆ
แต่ว่าวาดคนให้มันไม่เหมือนกันเยอะๆนี่ก้ยากจัง-*-

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:17:03 AM »
แฮ่ เดี๋ยวรอเม้นทืรวบยอดพร้อมอริณตราจ้า แบบว่าม้นท์ฝ่าชายไม่ค่อยถนัด ถนัดวิจารณ์สาวมากกว่า 555+ :icon_confused:
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

• *
  • 79
  • 1
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 01:40:52 AM »
พาอริณตรามาส่งครับ
แบบ ทนไม่ไหวแล้ว
อาจื่อแบบไทยๆ
ม่วงมาเลย
ยังคิดไม่ออกว่าตอนเป็นยักษืจะเป็นยังไง
ิอายุ15-16เอง
ดุจริงๆแม่คุณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 10:22:48 AM »
โอ้ววว  ว้าววว 
ดีใจที่ได้เห็นอริณตราก่อนจะไม่ได้เล่นหลายวัน
ดูอลังการสมกับเป็นยักษ์จริงๆ 555+    อันนี้คือลงสีเสร็จยังอ่ะจ๊ะ 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 11:38:14 AM »
ว้าว  อริฯตราน่ารักมาก  ในสายตาพี่มันดูน่ารักมากกว่าสวยไม่เป็นไรนะ

ชอบเครื่องทรงจังดูแล้วเชื่อจริงว่าตัวละครตัวนี้เป็นนางยักษ์  หน้าตาดูเอาแต่ใจเห้นแล้วนึกถึงเมรี

ถ้าน้องวาดดวงตาตัวละครให้ดูดุกว่านี้  จะต้องกับอิมเมจที่พี่จินตนาการไว้แต่แค่นี้ก็คล้ายแล้วน้า :)

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 11:44:58 AM »
โอว ว้าว อริณตรา มาได้ถูกใจจริงๆ เลยจ้า

ดูเอาแต่ใจดี ใส่ชุดสีม่วง แล้ว งามมากๆ

ขอบคุณมากจ้า

อันนี้ นิศาเทวี  ที่น้องกาฬ ร่างไว้คร่าวๆ แล้วส่งให้น้อง เล้งก้วย วาดและลงสี

แต่ในความเห็นน้อง เล้งก้วย คนนี้ดู เหมาะเป็น นางฟ้า ทพอาภา แม่เพลิงประลัย มากกว่า

อืม นานะจังเห็นด้วยค่ะ
  สวยใช่ไหมล่ะ

:icon_smile:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 06:37:36 PM »
สวยค่ะ

ไปดูเกร็ดแก้วมาเห็นชุดแล้วนึกถึงจอมนารี
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 07:53:35 PM »
ลืมบอกน้องเล้งก้วย
เรื่องภาพอริณตรา   
พี่ขอลายตรงคิ้วเหมือนนางยักษ์ด้วยได้มั้ยอ่า  :icon_smile:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:56:56 PM »
อริณตราน่ารักแบบร้ายๆนิดๆ อารมณ์นี้ได้เลยค่ะ
นอกจากติดเรื่องคิ้วแบบยักษ์แล้ว กันย์ขอเสริมปากให้แดงกว่านี้อีกหน่อยน่าจะดี สีเดียวกับต่างหูโอเลย (คิดว่าอริณน่าจะแรงๆกว่านี้อีกนิ๊ด  แต่ความแรงระดับนี้เหมาะกะแก้วเกศินีมากกว่า)

ส่วนนางฟ้านิศาเทวี สวยมากๆอีกแล้วค่ะ แต่กันย์ว่ากันย์ชอบรูปแรกสุดมากกว่าดูใจดีมีเมตามากสุดเรย^o^

ตัวนี้แอบน่ารักไปนิดร้ายหน่อยๆสวย อืม...เป็ฯแก้วเกศินีได้อยุ่นะเนี่ย อิอิ

ขอบคุณนะคะ แล้ววาดมาอีกน๊า สู้ๆค่ะ^^ >:D

• *
  • 79
  • 1
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:28:05 PM »
โผล่มาอีกแล้วครับ
วันนี้เอาแก้วเกศินีมาฝาก
อิมเมจแก้วเกศินี
ยักษ์สาวผิวขาว ผมหยิก ตอนแรกนึกว่าจะหงิมๆ
อืม...ก้พอได้นะครับเนี่ย แรงพอประมาณ ภาพในหัวที่คิดไว้ตอนแรกเลยหายไปเลย
ปรับให้เปรี้ยวขึ้นมาเสียหน่อย
+แถมเวลาแสดงตัวตน เป็นยักษ์  (บ่งบอกว่าดตมากับละครจักรๆวงศ์ๆ จริงๆ555+)

แถมด้วยอริรตราแก้ไขมาใหม่ อายุสิบกว่าๆเอง แต่ต้องแรงอีกหน่อย
ปรับคิ้ว-ตาให้ดูร้ายแบบแสดงออก
สงสัยจะอยุ่กับอะไรที่ร้ายลึกบ่อยไป แหะๆ
ปากแดงเเสนปรี้ยว
แถมเขี้ยวให้ด้วย

ชุดม่วง เครื่องทรงสีนี้ แนวสุดๆ ^^

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:34:20 PM »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

นางยักษ์สาวพราวเสน่ห์จริงๆ 
พี่รีเควสคิ้ว  น้องแถมเขี้ยวมาให้เลย   
น้องเล้งก้วยเก็บรายละเอียดได้ดีมากเลยค่ะ   ทั้งผิวทั้งผม 
พี่ชอบสายตาของอริณตรามากเลยอ่ะ  น้อง  จิกดี  ทรงเสน่ห์ด้วย

ได้ของบิวท์อารมณ์อีกอย่างแล้ว  นี่พี่แต่งไม่ออกมาหลายวันแล้วนะเนี่ย 

ขอบใจนะจ๊ะ