ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:32:49 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!
ขอกรีดร้องด้วยคน>o<

แบบว่าโฮกกกมากกกอ่า โดนใจสุดๆทั้งสองตัวเลยค่ะ

ออกมาได้ตรงตามอิมเมจมั่กมาก

โหยๆๆนางยักษ์เสน่ห์แรงงี๊นี่บรรดานางเอกจะดับก่อนเปิดตัวมะเนี่ย55+

>:D :icon_sad: :D >:(

ปล.ชอบสายตาจิกนิดๆของอริณมากมายอ่าค่ะ>o<  แต่เอ๊ะ ดูไปดูมา ตาเหมือนแจแจเลยอ่า O.O!?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:35:07 PM โดย HpJ »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:39:22 PM »
ปล.ชอบสายตาจิกนิดๆของอริณมากมายอ่าค่ะ>o<  แต่เอ๊ะ ดูไปดูมา ตาเหมือนแจแจเลยอ่า O.O!?

ซะงั้นอ่ะ พี่กันย์  ให้คีรีตาเหมือนยุนโฮด้วยดีมั้ย   :icon_redface:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:59:52 PM »
 ;D ปรบมือให้ดังๆเลย เก่งจริงๆ เก็บรายละเอียด ทั้งคาแร็กเตอร์ เครื่องแต่งกาย ได้สุดยอดมากๆ
     นี่ไปสมัคร วาดการ์ตูน ของ บอร์ดคลาสได้ เลยนะเนี่ย ต่อไปอาจจะชื่อ "เล้งก้วย" เป็น
    อาจารย์ เล้งก้วย เซียนวาดการ์ตูน ชื่อ ดัง ของเมืองไทย พยายาม ต่อไปนะจ๊ะ มีฝีมือ
   ความฝันไม่ไกลเกินเอื้อมแน่ ไม่แน่ นะ เรื่องแก้วนพเก้า  อาจจะได้เป็นการ์ตูน ก็ได้นะ อิอิ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:04:24 PM »
โอเคอริณตราใช้ได้ สายตาดุขึ้นในแบบที่พี่จินตนาการไว้แล้ว  ดูสวยขึ้นกว่าภาพแรกด้วย

ส่วนแก้วเกศินี เห็นชุดแล้วนึกถึงนางยักษ์สันตราตอนสาวๆ  ฮาแร๊งงงงงไปมั๊ย  ดูเอาจากชุดนะ

ดูเปรี้ยวแอบร้ายด้วยตรงกับใจกาฬใช่มั๊ย  จะมีใครอยากเห็นอธิปอีกมั๊ยนั่นสงสารน้องจัง :icon_evil:

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:28:54 PM »
ตอนเป็นยักษ์งามมากค่ะ   แต่อยากให้แก้วหน้าหวานกว่านี้หน่อยง่ะ

:icon_eek: :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:01:09 AM »
ตอนเป็นยักษ์งามมากค่ะ   แต่อยากให้แก้วหน้าหวานกว่านี้หน่อยง่ะ

:icon_eek: :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:

เห็นด้วยค่ะดูแล้วแก้วหน้าแรงมาก
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:38:06 AM »

ก่อนนอนพร้อมภาพลายเส้นครับ
ปรับให้แก้วดุหวานขึ้น แต่ถ้ามากกว่านี้เดี่ยวไปเหมือนบุษยมาศเข้า (เก่งไม่พอ^^)
อันที่จริงก่็มาจากความเข้าใจและตีความของตัวเองด้วยแหละครับ
ว่าการที่แก้วฯจะตกลงรับภารกิจที่ต้องปลอมเป็นคนไปหาธีร ก็ต้องมั่นพอสมควร
ลุคเเรกเยออกมาเป็นแบบนั้น แต่พอได้อ่านความคิดเห็นก็ต้องปรับให้ซอฟลงจริง อาจจะเป็นด้วยสีที่ใช้ว่าเป็นสีแดง ชมพู
เลยดูร้อนๆ
 และก็ผมหยักศกของนางด้วย เพราะส่วนมากถ้าผมหยิกหรือหยักจะให้อารมณืที่เปรี้ยว
แต่ว่าใครจะหวานได้เกิน บุษยมาศ นั่นแหละครับ 5555+
ส่วนอริณตรา อยุ๋ตัวกับลุคนี้ ปรับให้ดุเหมือนร้ายเอาแต่ใจ แบบที่หนุ่มๆคงคิดไม่ถึงว่า ถ้าน่ารักแบบนี้ พิษภัยจะมหาศาลขนาดไหน
คอสตูมของนางยักษ์ได้แรงบันดาลใจจาก ยักษ์พี่น้องสร้อยสุวรรร-จันสุดาในแก้วหน้าม้าครับ

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 03:01:53 AM »

แถมเพลิงประลัย อำลาเมา์ส์ปากกา TT  หัวเสีย
เยิ้มเลย

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:11:31 AM »

สุดยอด ภาพ อริณกับแก้ว คู่นี่สุดๆ จริงๆ น้องเล้งก้วย นี่ถ้าลงสีด้วย แจ่มเลยนะเนี่ย

สวยมากๆ ดูแรง ด้วยกันทั้งคู่ ตามบทประพันธ์เด๊ะ รู้สึกว่าโชคดีจัง ที่ได้น้องมาวาด

อิมเมจ ตัวละครให้ นี่ถ้าได้เป็นละครคงง่ายขึ้น เพราะ มีภาพอิมเมจให้ดูอย่างชัดเจน

ดูจากรูปที่น้องวาด ทำให้พี่รู้ว่า น้อง ตีโจทย์แตกจริงๆ เก่งมากๆ เลยจ้ะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:36:07 AM »

แถมเพลิงประลัย อำลาเมา์ส์ปากกา TT  หัวเสีย
เยิ้มเลย

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด   หล่อมากเทพสุดๆๆๆๆๆๆๆ  เทพบุตรชัดๆ

เพลิงประลัยโฉมใหม่หล่อจริงๆ  หล่อกว่าตัวแรก  ได้อารมณ์ตอนงอนนิศาเทวีด้วย  เชอะ!!!!

ส่วนแก้วเกศินีพอปรับแล้วดูหวานขึ้น  ก็ดูว่าความร้ายลดลง  กลายเป็นเห็นหงิมๆแต่ร้ายไม่ใช่เล่นแทน   >:(

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:26:46 AM »
ก่อนนอนพร้อมภาพลายเส้นครับ
ปรับให้แก้วดุหวานขึ้น แต่ถ้ามากกว่านี้เดี่ยวไปเหมือนบุษยมาศเข้า (เก่งไม่พอ^^)
อันที่จริงก่็มาจากความเข้าใจและตีความของตัวเองด้วยแหละครับ
ว่าการที่แก้วฯจะตกลงรับภารกิจที่ต้องปลอมเป็นคนไปหาธีร ก็ต้องมั่นพอสมควร
ลุคเเรกเยออกมาเป็นแบบนั้น แต่พอได้อ่านความคิดเห็นก็ต้องปรับให้ซอฟลงจริง อาจจะเป็นด้วยสีที่ใช้ว่าเป็นสีแดง ชมพู
เลยดูร้อนๆ
 และก็ผมหยักศกของนางด้วย เพราะส่วนมากถ้าผมหยิกหรือหยักจะให้อารมณืที่เปรี้ยว
แต่ว่าใครจะหวานได้เกิน บุษยมาศ นั่นแหละครับ 5555+
ส่วนอริณตรา อยุ๋ตัวกับลุคนี้ ปรับให้ดุเหมือนร้ายเอาแต่ใจ แบบที่หนุ่มๆคงคิดไม่ถึงว่า ถ้าน่ารักแบบนี้ พิษภัยจะมหาศาลขนาดไหน
คอสตูมของนางยักษ์ได้แรงบันดาลใจจาก ยักษ์พี่น้องสร้อยสุวรรร-จันสุดาในแก้วหน้าม้าครับ

สวยมากเลยน้อง  นี่ขนาดยังไม่ได้ลงสีนะเนี่ย
ถอดแบบบุคลิกออกมาได้ชัดเจนจริงๆ  อย่างที่พี่นานะว่า  น้องตีโจทย์เก่งมาก 
มองลึกกว่าที่บรรยายไว้อีก 
แก้วประมาณนี้ก็โอเคนะ  เพราะจะร้ายแบบแอบๆ  ส่วนอริณเธอชอบหน้าบึ้งตลอดเวลา  555+
พี่ชอบเครื่องประดับอ่ะ  ครีเอทได้สวยมาก  คล้ายๆ ที่เห็นๆ กันอยู่  แต่เอามาประยุกต์ดัดแปลง

ส่วนเพลิงประลัยนี่ก็  อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   ร้อนแรงเป็นไฟมากมาย
หน้าตาก็ถมึงทึงให้มากด้วย  ประมาณอาฆาต

กว่าจะเมนต์ได้นี่พี่เลื่อนขึ้นเลื่อนลงดูหลายรอบมาก
ดูเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มซะที
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 01:49:50 PM »
แก้วร่างใหม่แล้วสวยค่ะ
ถ้าตอนเป็นยักษ์ต้องงามมากแน่ๆๆ  5555 (ในเรื่องนี้ชอบแก้วอ่ะ  เชียร์สุดๆๆ  55) :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:
ขอบคุณนะคะที่ยอมรับความคิดเห็น  ขอบคุณจากใจเลย

ส่วนอธิศนั้น   ถ้าได้แบบ บดิศร แจ่มมาก 55

:icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:51:25 AM »
 :icon_evil: แก้วภาพนี้ดูไม่แรงเท่าไหร่ล่ะค่ะ ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นนะค่ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 04:29:10 PM »
กรี๊ดดดชอบๆๆ รูปคู่สองนางร้ายแบบว่าแจ่มมั่กมาก ชอบอริณอ่าทำหน้าบึ้งได้น่ารักสุดๆ อิอิ

แก้วนี่ดูหวานไปหน่อยจริงด้วย แต่ก็แบบแอบร้ายลึกก็คงประมาณนี้ ถ้าลงสีใส่แววตาให้ดุขึ้นอีกนิดนุงจะแหล่มเลย หุหุ

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 03:53:24 PM »
ขออนุญาติเอารูปการ์ตูนมาลงเป็นลายเซ็นต์นะคะ^o^

ขอบคุณมากๆค่ะ (ขอเองตอบเอง อิอิ)