ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 01:07:44 PM »
เมื่อไหร่จาลงภาพแก้วตอนลงสีนะ  อยากเห้นใจจะขาดแล้ววววววววววววววววว
 :icon_surprised: :icon_surprised: :icon_surprised: :icon_surprised:

:icon_evil: :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:

Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 04:20:42 PM »
ขนาดยังไม่ลงสียังงามขนาดนี้ ถ้้าลงสีแล้วจะสวยแค่ไหนนะ ชอบจริงๆเลยน้องเล้งก้วย  :icon_question:
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 05:59:32 PM »
 :icon_question: รอน้องเล้งก้วยยังวาดตัวอื่นๆ  :icon_idea:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 06:58:16 PM »
สวัสดีสมาชิกบอร์ดทุกท่านนะคับ
วันนี้พาธีรวงศ์มาส่งพี่นานะ 55+
หลังจากเบี้ยวไปนาน
ก้ใช่ว่าจะมาแบบตามสั่ง-*-

นั่งอ่าน ตอนที่ 42-43 แล้วมันคันมือ
เลยได้เสกตนี้ออกมาตอนตี3กว่า(แกนั่งทำอะไรของแก)
อ่านไปอ่านมา โปรเจคคอมมิคแก้วนพเก้าผุดขึ้นในหัว
พร้อมกับปิ๊งอริณตราเข้าให้ ต้องไปนั่งคิดอีกแล้วว่าจะให้ออกมายังไง

ขอเส่งธีรวงศ์ให้ชม แก้คิดถึงก่อนนคับ

พี่นึกออกแล้ว น้องเล้งก้วย

มันติดๆ อยู่ในความคิดมาตั้งแต่เห็นภาพใหม่ๆ แล้วแต่นึกไม่ออก

รูปธีรวงศ์รูปนี้  ทำให้พี่คิดถึงคนอีกคนนึง  เหมือนมากกกก  ตอนนี้คิดไม่ออกแล้ว

ธีรวงศ์รูปนี้เหมือน  แงซาย  มกุฎราชกุมารจักราช แห่ง มรกตนครมาก   

ทั้งหน้าตา รูปร่าง 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 12:25:09 PM »
 ;D ;D
อิมเมจชัดกว่าภาพวาดนะคับ
เพราะได้ตัวนักแสดงที่เป้นคาแรคเตอร์มาด้วย
ถ้าจะทำภาพ น่าจะง่ายขึ้น เพราะมีอิมเมจที่ชัดเจน
ปล.พวกตัวละครชาย คิดยากทำยากกว่าสาวๆเยอะมาก
เห็นด้วยจริงๆ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 02:36:18 PM »
;D ;D
อิมเมจชัดกว่าภาพวาดนะคับ
เพราะได้ตัวนักแสดงที่เป้นคาแรคเตอร์มาด้วย
ถ้าจะทำภาพ น่าจะง่ายขึ้น เพราะมีอิมเมจที่ชัดเจน
ปล.พวกตัวละครชาย คิดยากทำยากกว่าสาวๆเยอะมาก
เห็นด้วยจริงๆ

แต่พี่ยังรอ ภาพวาด หนุ่มๆ อยู่นะจ๊ะ น้องเล้งก้วย ส่วนสาวๆ นี่ก็ เหลือ เกตุมณี รวิชา อะนะ
ถ้าเป้น ผู้ชายนี่ ยังไง ขอ รีเควส ศตายุ คนแรกได้ ป่าว อิอิ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 06:36:42 PM »
สวยคะพี่โบเบนซ์

รอดูคีรีจักร  ;D

คีบอร์ดกับเม้าท์ พี่เสียค่ะ ส่วนภาพคีรีจักรก้ต้องรอก่อนนะคะ ทำยากสุดค่ะ เหอะๆๆ  :icon_redface:

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:23:10 PM »
สวยคะพี่โบเบนซ์

รอดูคีรีจักร  ;D

คีบอร์ดกับเม้าท์ พี่เสียค่ะ ส่วนภาพคีรีจักรก้ต้องรอก่อนนะคะ ทำยากสุดค่ะ เหอะๆๆ  :icon_redface:

ก็แอบสงสัยอยู่ว่าช่วงนี้พี่โบว์เบนซ์หายไปไหน

ช่วงนี้คอมกันย์ก็แอบอืดT_T(ความจริงก็เริ่มอืดมาเป็นสเต็ปมานานแระ)

สู้ๆนะคะ^^ :icon_idea:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:25:56 PM »
อ๋อ! อย่างนี้นี่เอง
(ขอสารภาพว่ายังไม่ได้อ่านแก้วนพเก้า)
ก็ผมพึ่งรู้จักเว็บนี้นี่นาอยากกลับไปโหวตจัง T^T
แต่ถึงยังไงก็เหอะให้พี่อุ๊ตาย
มันก็ทำร้ายจิตใจผมเกินปายยยยยยยยย TTOTT
อย่างนี้ก็ไม่มีโอกาสเห้นพี่เค้าแล้วอะดิ กระซิก...กระซิก...
ใครใจดีช่วยลงรูปพี่เค้าให้ที
ซักรูปก็ยังดีเห็นใจผมเหอะ
นั่งเปิดหาตั้งแต่หน้าแรกแล้วยังไม่มีเลย เศร้าจิต!

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 07:20:45 PM »
อ๋อ! อย่างนี้นี่เอง
(ขอสารภาพว่ายังไม่ได้อ่านแก้วนพเก้า)
ก็ผมพึ่งรู้จักเว็บนี้นี่นาอยากกลับไปโหวตจัง T^T
แต่ถึงยังไงก็เหอะให้พี่อุ๊ตาย
มันก็ทำร้ายจิตใจผมเกินปายยยยยยยยย TTOTT
อย่างนี้ก็ไม่มีโอกาสเห้นพี่เค้าแล้วอะดิ กระซิก...กระซิก...
ใครใจดีช่วยลงรูปพี่เค้าให้ที
ซักรูปก็ยังดีเห็นใจผมเหอะ
นั่งเปิดหาตั้งแต่หน้าแรกแล้วยังไม่มีเลย เศร้าจิต!

กระทู้นี้มีรูป รีทัช อุ๊ ค่ะ

http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=928.0

ส่วนนี่กระทู้ แก้วนพเก้า สนใจเชิญอ่านได้ค่ะ เพราะมีตัวละครเยอะมากๆ

http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php?topic=390.0

ออฟไลน์ SoRa

• *
  • 108
  • 0
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 07:45:49 PM »
อืมมมม น่ารักทุกคนเลยอ่า  :icon_evil:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:01:39 PM »
พี่กันย์ไม่สนทำวอลล์เหอค่ะ :icon_idea:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 03:27:09 PM »
โอ้โห! ไม่ได้เข้าบอกไม่กี่วัน
มีรูปใหม่ๆเพียบเลย
สวยทุกรูปเลยนะคัฟ
โดยเฉพาะ wall
ชอบทุก wall เลยคัฟ
ภาพเข้าก่า bg มาก
เหนทำกันสวยๆทั้งนั้นเลย
ถ้ายังไงว่างๆผมจาทำมาแจม
แต่อาจไม่สวยเท่าพวกพี่นะคัฟ
เพาะฝีมือได้แค่นี้จิงๆ ^^

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:30:46 PM »
มือใหม่หัดแต่งภาพจร้า

:icon_eek:  จาเอารูปไปโพส ที่หัวข้อใหม่จร้า 

เร็วนี้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2010, 01:58:50 PM โดย shah »

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:16:29 PM »

สวยมากเลยครับ ชอบการ์ตูนรูปนี้มาก ทำรูปนางฟ้าทิพย์อาภา (อุ๊) มาให้ดูมั่งดิครับ อยากเห็นๆ^^