ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:43:38 PM »
ขอเสียง เพลิงประลัยFC

สำหรับตัวละครก็หมดแล้วนะครับ ที่มีมาอัพเดท
ส่วนต่อไปถือซะว่าเป็นภาคผนวกละกันนะครับ 555
เครื่องแต่งกายที่คิดถึง มเหสีฝ่ายซ้ายขวา แบบพิมพ์นิยม

พวกนาคในจิ้น

พระธิดาในชุดนอน

พระธิดาของเมืองต่างๆ

ยอพระกลิ่น

พระธิดารุ่นใหญ่

movementของกินรี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 12:41:51 AM โดย เล้งก้วย »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:53:06 PM »
หวัดดีครับเล้งก้วยวาดรูปสายมากๆเลย
นึกถึงการ์ตูนไทยสตูดีโอเลยครับ555
ไม่รู้เคยอ่านเปล่า ^^
เหล่านางฟ้ารุ่นแม่ๆ ลองทายว่าใครเป็นใคร?

ใช่นางฟ้าทิพย์อาภามั๊ยครับ อยากดูแบบเต็มๆอะ
ท่าจะสวยน่าดูขนาดเห็นแค่หน้านะยังเคลิ้มเลย
แอบจิ้นว่าเป็นพี่อุ๊ อิอิ ยังไงก้วาดมาให้ดูอีกนะครับ
ชอบผลงานของเล้งก้วยมากเลย เป็นกำลังใจให้ครับผม

• *
  • 79
  • 1
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:14:05 AM »
หวัดดีครับเล้งก้วยวาดรูปสายมากๆเลย
นึกถึงการ์ตูนไทยสตูดีโอเลยครับ555
*การ์ตูนไทย ผมชอบของ อ.ตาโปนน่ะครับ ลายเส้นเลยได้อิทธิพลแกมาเต็มๆ
ส่วนใจหวัง อยากร่วมงานกับไทยสตูดิโอด้วย^^

เหล่านางฟ้ารุ่นแม่ๆ ลองทายว่าใครเป็นใคร?

ใช่นางฟ้าทิพย์อาภามั๊ยครับ อยากดูแบบเต็มๆอะ
ท่าจะสวยน่าดูขนาดเห็นแค่หน้านะยังเคลิ้มเลย
แอบจิ้นว่าเป็นพี่อุ๊ อิอิ ยังไงก้วาดมาให้ดูอีกนะครับ
ชอบผลงานของเล้งก้วยมากเลย เป็นกำลังใจให้ครับผม

ทิพอาภา คือนางล่างขวาครับ ส่วนเกตมณี(จำชื่อไม่ค่อยได้)คือ ขวาบน ส่วนคนซ้าย

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:23:06 AM »
*การ์ตูนไทย ผมชอบของ อ.ตาโปนน่ะครับ ลายเส้นเลยได้อิทธิพลแกมาเต็มๆ
ส่วนใจหวัง อยากร่วมงานกับไทยสตูดิโอด้วย^^

ทิพอาภา คือนางล่างขวาครับ ส่วนเกตมณี(จำชื่อไม่ค่อยได้)คือ ขวาบน ส่วนคนซ้าย

โอ้! ล่างขวาจริงๆด้วยคิดไว้แล้วเชียว
ชอบทรงผมมากแปลกตาดีแต่ก้สวยครับ
คราวหน้าวาดแบบเต็มตัวหรือครึ่งตัวก้ได้
มาฝากบ้างได้มั๊ยครับ^^
อีกอย่างเป็นกำลังใจให้ได้ร่วมงานกับ
การ์ตูนไทยฯนะครับ แล้วจะติดตาม
ผมงานครับผม >o<

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:55:16 AM »
ฝีมือยังเฉียบขาดเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงเลยค่ะ ขอบคุณที่นำมาฝากกันนะคะ
สวยมากๆ ขนาดแค่สเก็ตภาพคราวๆก็เลิศมากจริงๆ ชอบเหล่าตัวนางอีกแล้ว แพ้ความสวย ความหวานของทุกนาง  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ ปรเมศวรี

• คนรักเพลิงประลัย
  • *
  • 137
  • 0
  • ทั้งชีวีจะขอมีเธอ
    • myhi5
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 09:16:28 AM »
โอ้ว งดงามมมกค่ะ >:D แฟนคลับเพลิงประลัยรายงานตัว อิอิ   :icon_evil:เคลิ้มไปกับบุษยมาศจริงๆเลย  :icon_rolleyes:อ้อ นิศาเทวีด้วย :icon_idea:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:15:03 AM »
หวัดดีค่ะ น้องเล้งก้วย (ทักทายก่อน เก็บอาการสุดฤทธิ์)
คิดว่าเรียนหนักหายไปแล้วซะอีก  แอบเฝ้ารอภาพวาดของน้องเล้งก้วยมาตลอดเลย
แต่เนื้อเรื่องช่วงนี้อัพช้า (น้องบอก ขนาดอัพช้ายังตามไม่ทันเลย)
อยากให้ตัวละครออกมาเยอะๆ เร็วๆ จะได้ช่วยเป็นอินสไปได้
สติแตกไม่รู้จะเมนต์ยังไงเลยเนี่ย  ตอนแรกจะยังไม่เปิดคอม
แต่สงสัยลางสังหรณ์มันบอกเปิดสิๆๆๆ  เลยเปิดดู  เข้ามาอ๊ากกกกกกก
อิมเมจแก้วเต็มบอร์ดเลย  พอเปิดเข้ามาทึ่งมากๆ  มายกแผง (สงสัยน้องจะเครียดมาก 555+)
ตัวละครหลากหลาย ทั้งตัวที่ยังไม่ได้เปิดน้องก็สามารถจิ้นได้
แถมจิ้นได้ใกล้เคียงมากๆๆ ด้วย
เป็นกำลังใจให้คนแต่งได้มากเลยค่ะ  ตอนนี้กำลังอึนๆ เบลอๆ เหนื่อยๆ กับหลายเรื่อง
แต่งได้ช้ามาก

ขอเมนต์ทีละรูปนะคะ

1.เพลิงประลัยยังเท่ห์ทั้งท่วงท่าและหน้าตา ในขณะที่นิศาอ่อนหวานมาก

2.มีวิหคเพลิงด้วยอ่ะ  ทำสวยมาก  หัวเหมือนหงส์หรือนกฟินิกซ์เลยมีสายสร้อยเหมือนในวรรณคดีจริงๆ ด้วย

3.นิศาเทวียิ้มหวาน อ่อนโยนมาก น้องเล้งก้วยสามารถวาดถ่ายทอดความปรานีออกมาทางลายเส้นได้เลยอ่ะ

4.อ๊าาา  แก้วเกศินีร้องไห้  เป็นช่วงที่ปลอมตัวมา

5.โอ๊ยยย  สายตาแอบเมียงมองกัน   ทำไมเราสัมผัสได้ถึงสายตาระแวงแคลงใจของจักรที่มองแก้ว

6.555+ สลัดภาพพี่โฟนไม่หลุดซะที  แต่จักรก็ต้องเข้มๆ ขรึมๆ อย่างนี้แหละ

7.ธีรกับมโน  อ๊ากกกกกกกก  ดูคล้ายๆ กันเหมือนเนื้อคู่.. เอ๊ะ  ไม่ๆๆ พูดผิดๆ  เพื่อนรัก
กรี๊ดดดดดดธีรมากเลยอ่ะ โครงหน้าแอบหวานตามคอนเส็ปเลย

8.ใช่ค่ะ  นั่นคือราชาวดี  เดี๋ยวจะมีรายละเอียดออกมาให้เก็บอีก 
แก้วเกศินีกรี๊ดมาก รายละเอียดเป๊ะมากเลย  พี่ชอบลายเส้นผมมากเลยอ่ะ  ดวงหน้ายุ่งๆ คิดไม่ตก
โครงร่างอริณตราเห็นถึงความดุดันเลย

9.555+ คนโปรดของน้องเล้งก้วย  สวยที่สุดเลยยยยย  หุ่นดีมาก สมแล้วที่เป็นสาวพราวเสน่ห์หน้าดุเหมือนกำลังจะไปหาเรื่องบุษยมาส

10.โอียย ทรงนี้ก็สวยนะ  ไม่แน่ในนิยายอาจจะลองเปลี่ยนทรงให้อริณบ้าง

11.กรี๊ดมากกก  เซอร์ไำพรส์มาก พระแม่อุมา  พี่ก็จิ้นถึงคุณปิยะดาเหมือนกัน สง่างามมาก

12.พี่ชอบสไตล์นี้มากกว่ากรอบหน้าข้างบนนะ  หุ่นดีทรงสง่ามากๆๆ ถ้าเวลาลงสีขอรัศมีประภาเรืองรองด้วยน้า

13.กรี๊ดดดดดดดดดดด หวานมากกกกกกกก  สมแล้วที่เป็นสาวหวานแห่งเรื่อง 

14.ท่าทางนุ่มนวลมาก  แล้วภาพร่างลางๆ ทางขวาอ่ะ เป็นฉากยังไงเหรอ  เหมือนได้รับบาดเจ็บเลย

15.โอ้  ราชินีน้ำแข็ง  ช่วงนี้จอมก็ไม่ค่อยเย็นหรอกค่ะ  วังถล่มก็เลยร้อนหน่อย   มีชุดใหม่ที่ไม่มีขนเฟลอร์ด้วยนะ

16.ใช่ๆ พี่เห็นด้วยกรอบหน้าเกราะเพชรสวยมาก จะเป็นเรซินสีชมพูๆ ขอบทอง  ไม่รู้มันพังหมดแล้วมั้งไม่เห็นเอามาใช้เลย 
น้องวาดกรอบหน้าอริณตราหยักๆ สวยมากเลยอ่ะของแก้วก็ดูสวยดูเป็นคนละแบบกันดี  ว่าแต่ทางซ้ายใครอ่ะ ไม่ค่อยเหมือนนิศาเลย

17.อ๊ากกกกก เดรโก มัลฟอย  เอ่อ..ไม่ใช่ละ  คีรีภาพนี้แอบเศร้า  ฮือๆๆๆ

18.ส่วนภาพนี้แอบดุๆ มองบุษแบบเจ้าเล่ห์ๆ  (น้องทำให้พี่มีอารมณ์จิ้นเยอะเลยนะเนี่ย) ภาพยักษ์เล็กๆ ข้างๆ อยากเห็นขยายใหญ่จังอ่ะ

19.เห็นภาพทั้งตัวแล้วอยากกอดอ่ะ 

20.เอ  อันนี้พนมมือไหว้ไรหว่า

21.อธิศล่ำมากกกก  ส่วนอริณก็ตาเอาเรื่องน่าดู แท้กทีมกันมาเลย

22.กรี๊ดดดดดดดดด  รวิชาน่ารักมากเลย  ขนาดยังไม่ออกนะ  น้องยังจิ้้นได้ใกล้เคียงมากๆ  รูปลักษณ์อ่ะใช่เลย ท่าทางซนๆ ดี 
เดี๋ยวไว้รอบทออก จะมีรายละเอียดเพิ่มนิดนึง  อยากเห็นเวลามีปีกอ่ะ

23.เกตุมณี  งามมากกกกกกกกกกก  นี่แหละที่เค้าเรียกว่างามพิศ  ยังมีอะไรให้ค้นหาอีกเยอะสาวคนนี้

24.อริณ คิดไรอยู่อ่ะ  ท่านั่งสวยเหมือนเป็นธรรมชาติจริงๆ เลย

25.เพิ่งเห็นว่า มีปิ่นเป็นหมุดแหลมๆ ปัีกรอบมวยด้วยเหรอ  ลองวาดแบบเปลี่ยนเสื้อผ้าบ้างมั้ย หรือว่ากลัวงง

26.อ๊ากกกกก นิศา  เมื่อไหร่จะลงสีเต็มๆ อ่ะ

27.นิศางามมากค่ะ   มีรัศมีรอบเศียรด้วย  น้องเก็บรายละเอียดเก่งมากเลย

28.นางฟ้าทิพย์อาภา พัทธิรา สร้อยดารา รึเปล่า เพราะนางฟ้าุรุ่นแม่ที่เด่นๆ คนแต่งก็จำได้แค่ 3 คน

27.กรี๊ดดดดดดดดดดดดด  แอบเนียนเป็นแฟนคลับเพลิง  เหมือนดรากอนบอลเลย

28.อ๊ากกกกกกกกกกกกก  โคตรเท่ห์เลยอ่ะ  อยากเห็นตอนลงสี เพลิงร้อนแรงอ่ะ

29.555+  แบบพิมพ์นิยม สวยอ่ะ  ภาพชุดชาวบ้าน นึกถึงภาพอุ๊ในยอพระกลิ่น

30.อ๊ากกกกกก อยากเปิดฉากบาดาลมากกว่านี้เร็วๆ  อยากเห็นนาคราชทั้งตัวจังเลย (รีเควสมาก)
เครื่องทรงขอเยอะกว่านี้หน่อยน้า เพราะจำกัดอยู่ในประเภทเดียวกับเทวดา แต่ไม่ต้องถึงขนาดใส่มงกุฏใหญ่ๆ 555+
จริงๆ มีตัวละครนึงในบาดาลที่อลังการมาก  อยากเห็นน้องวาดซักครั้ง  เอาไว้รอบทออกก่อน เพราะวาดยากอยู่เหมือนกัน แต่แล้วแต่อารมณ์น้องนะจ๊ะ
ตัวนาคี  ขอแบบผมยาวบ้างน้า

31.นึกถึงอัปสรสวรรค์กับสุวรรณอัมพรเลยอ่ะ

32.นึกถึงใครน้า จำไม่ได้อ่ะ 

33.อันนี้นึกถึงนางสิบสอง

34.ลงสีด้วยเถอะน้า ถ้าว่างๆ ลงให้ดูหน่อยนะ

35.นี่ก็อยากเห็นลงสี  นึกถึงอิมเมจนางกินรีเลยอ่ะ มีอยู่ภาพนึงคล้ายๆ กัน

36.อีากกกกกกกกกกก  มูฟเมนต์กินรีของน้องสวยมากกกกกพลิ้วมาก  ชุดทุกสไตล์เลย

เหอะๆ หมดแล้ว ตั้ง 36 รูปแน่ะ  สมกับที่รอคอยคิดถึงมากๆ  สู้ๆ ต่อไปนะคะ  ยังรอคอยผลงานน้องอยุ่เสมอ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:31:14 AM »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกคิดถึงน้องเล่งก้วยอย่างแรง><!! คราวนี้มาอย่างเพียบโฮกกกก!!
ขอมเม้นทีละเซตละกันนะ

เซตแรก เพลิงประลัยดูผิวเผินโตเป็นผู้ใหญ่ก้จริงแต่ก็ซ่อนความเป็นเด็กที่มุทะลุเอาแต่ใจไว้ด้วย งานนี้พี่ชอบนะน้องสื่อออกมาได้เนี๊ยบจริงๆ
นิศาเทวีก็ยังคงเป็นเหมือนความอ่อนโยนที่สามารถดับความแข็งกร้าวของเพลิงได้แต่เพียงผู้เดียว ชอบภาพนิศาเดี่ยวมั่กๆๆๆๆ
ภาพเซตนี้ลึกซึ้งมากมาย

เซตที่2 แก้วเกศินีเวอร์ชั่นหญิงชาวบ้าน ดูแอบสวย ดวงตาหล่อนดูใสซื่อแต่ก็แฝงด้วยความทรนงต่อศักดิ์ศรี
            แอบมีจักรมองอย่างสงสัยแกมจับผิดไปในตัวด้วย อิอิ

เซตที่3 จักรินทร์ อืมเรา(คนแต่ง)ก็ทิ้งภาพพี่โฟนไปไม่ได้เหมือนกัน เค้าเหมาะกะบทนี้จริงๆ
            ธีรวงศ์หล่อมากกกกแม้จะยิ้มแต่ก็ดูเศร้าลึกๆเห็นรูปนี้แล้วคิดถึงพระอภัยมณีซากา อิอิ มโนดูหางคิ้วเจ้าชู้เล็กโจ๋หน่อยๆ โดนมากมาย><

เซตที่4 สาวๆ ราชาวดีอันนี้เป็นท่าตกใจตอนเห็นธีรป่าว? แต่สวยน่ารักตามคาแรกเตอร์ดีค่ะ
            แก้วเกศินีรูปนี้แบบ อ๊ากกกชีร้ายมากกกกกดูมีเล่ห์เหลี่ยม เผยธาตุแท้ออกมาแล้ว หุหุ ชอบเครื่องผมแก้วมากค่ะสวยงามมากมาย
            อริณตรา!!!!!สวย เปรี้ยว ร้าย เอาแต่ใจ นางพญาสุดๆคนนี้><!! ชอบรูปนี้มากมาย เธอเหมาะกับสร้อยคอรูปผีเสื้อจริงๆ
            พระแม่อุมาสวยสง่าแบบเจ้าแม่กวนอิมแฮะ (รูปล่าง)

เซตที่5 กรี๊ดๆๆๆๆกะบุษฯ สวยหวานใสน่าร๊ากกกกกกก ตรงอิมเมจมากมาย>///< เห็นแล้วอยากจุ๊บแก้มซักทีสองที อิอิ

เซตที่6 จอมนารีคนสวย (มากมาย) ชอบกรอบหูที่สุดเลยอ่า แต่ขนตาน่าจะยาวกว่านี้อีกหน่อยต้องสวยมากแน่ๆเลย
            กรอบหน้าของสามสาวสวยมากๆค่ะ ชอบของคนกลางที่สุด(ใช่อริณตรารึเปล่า)ดูเหมาะกะเธอดีนางพญาสุดๆ

เซตที่7 คีรีจักร!!! อ๊ากกกโดนใจคีรีรูปสองมากมาย ทำหน้าร้ายนิดๆ กะลังวางแผน..อยู่ใช่ม๊า คีรีรุปสุดท้ายดูเศร้าอยู่ลึกๆเหมือนกำลังขบคิดอะไรบางอย่าง

เซตที่8 อธิศกับอริณ นางเดินมาทีหลังแต่ดุจนางพญา หุหุ อธิศตัวใหญ่มากกกกกกอยากให้มีสายโซ่ห้อยที่มือพันไชว้ที่แขน แนวๆคุราปิกาไรงี๊ต้องเท่ห์มากแหงมๆ ^^(เรื่องมากจริงๆตรู-*-)
            รวิชา น่ารักมากกกกแบบว่าเห็นแล้วกรี๊ดเลย ตรงตามอิมเมจสุดๆ ทั้งกิริยาท่าทางการแต่งองค์ทรงเครื่อง เรียกได้ว่าเข้ามานั่งอยู่ในใจนักเขียนเลยทีเดียว

เซตที่9 อีกแล้วๆๆๆน้องเล่งก้วยแอบเล่นคุณไสยใช่มั้ย?!! รู้ได้ไงว่าเกตุต้องบุคลิกแบบนี้อ่า ออกมาได้ตรงสุดๆเลยอ่า>o<!! นับถือจริงๆ เกตุมณีโดนมากกกกกกก สวยลึกลับน่าค้นหา
             อริณตรากำลังนั่งคิดแผนการร้ายกำจัดบุษอยู่ป่ะเนี่ยรูปนี้ แต่คงไม่เธอดูชิลๆมากกว่า
             นิศาเทวีสวยงามอบอุ่นละมุนเช่นเคย มีลงสีด้วยสวยงามมากมาย
              ส่วนนางฟ้ารุ่นแม่ๆแต่ละนางสวยๆทั้งนั้น ชอบแสงทิพยะบนหัวจัง

เซตที่10 อ๊ากกกกเพลิงประลัย!!หล่อมากกกกกกกกก><!!! รูปหลังให้ความรู้สึกเหมือนซุนหงอคง อิอิ  รุปล่างดูเด็กๆเหมือนเพลิงแสดงด้านเด็กออกมาให้เห็น อ๊ากกใช่บทนั้นเลย><!!

เซตที่11 รูปอิมเมจสาวๆในละครพื้นบ้านจักรๆวงศ์ๆสวยมากค่ะ มันเป็นคาแรกเตอร์ของแต่ละตัวรู้เลยว่าใครเล่นบทอะไร อิอิ ชอบคนที่แต่งตัวเป็นสาวชาวบ้านภาพกลางมากมายสวยมากกกก
              พญานาค เห็นรูปนี้แล้วชักอยากเห็นรูปพญานาคเต็มๆตัวจัง เอาแบบตอนเป็นนาคน่ะค่ะ
              พระธิดาในชุดนอนคนนี้น่าตาจิ้มลิ้มมากกกกกกกน่ารักอ่า><
              น้องเล่งก้วยวาดกรอบหูของทุกนางได้สวยมากมาย พี่ชอบสุดๆโดยเฉพาะของพระธิดารุ่นใหญ่(ไม่นับจอมฯอันนั้นชอบมากเป็นพิเศษเพราะมันเท่ห์แปลกและแหวกแนวดีอิอิ)

และสุดท้ายก็ต้องกรี๊ดอีกครั้งกับภาพเซตของกินรี อ๊ากกกกสวยงามมั่กๆๆๆๆแบบว่าโดนใจใช่เลยอ่า><!!

ภาพสวยงามมากมายจ้า พี่เข้ามาแล้วถึงขั้นตกตะลึงนั่งกรี๊ดไม่ชะงักกิจกรรมอื่นใดทุกสิ่งอย่าง
แล้วโทรด่วนหาพี่นานะและน้องกาฬ55+แล้วทุกคนก็ตกอยู่ในอารมณ์เดียวกันคือ ดีใจสุดๆที่น้องเล่งก้วยกลับมาแล้วและนั่งเพ้อกรี๊ดกับภาพอิมเมจ สุดยอดจริงๆ มาทีเดียวเป็นสิบโฮกกกกกจิคลั่งตาย(55+เว่อรแระ-*-)
ขอบใจมากๆนะจ๊ะ แล้ววาดมาอีกน๊า เป็นกำลังใจให้จ้า สู้ๆทั้งเรื่องวาดและเรื่องเรียนด้วยน๊า^o^ >:D

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:35:52 PM »
กรี๊ดดดดดดด ลั่นตั้งแต่เช้าแล้ว แต่ทำงานอยู่เลย มาเม้นช้ากว่าเพื่อนเลย 555 ไม่ว่ากันน้า
นึกว่าน้องเล้งก้วย จะหายแล้วหายลับซะอีก อิอิ ยินดีต้อนรับการกลับมาอีกครั้งนะจ๊ะ
ดีใจมากๆ ที่เป็นการกลับมาพร้อมกับอิมเมจภาพวาดตัวละคร จากแก้วนพเก้า ที่จุใจมากๆ 
เอาใจไปเลยจ้า... >:( จะเม้นไรก่อนดีเนี่ย เพราะชอบทุกภาพเลยนะ อยากเห้นตอนที่ลงสีจริงๆมากเลยอ่ะ

เอาที่ปลื้มสุดๆ หกภาพนะ

1. ภาพของ เพลิงประลัย ตอน Movement เหมือนเหาะอยู่อ่ะ สุดยอดมาก

2. ภาพคู่รัก เอ้ย :icon_redface:..... :'(  เพื่อนรัก ธีรวงศ์ มโนพัศ แจ่มมาก โครงหน้าธีร์อย่างที่จิ้นไว้เลย

3. ภาพอริณตรา แจ่มมากๆ สวย ดุ เผ็ด หุ่นดี เชื่อเลยว่าคนวาดปลื้มอสุรีสาวคนนนี้จริงๆ ไม่ว่าเป็นเครื่องประดับ เสื้อผ้าหน้าผม โดนมาก

4. ภาพบุษยมาส ยังคงงาม  และดูน่าทะนุถนอมเหมือนเดิม

5. ภาพ รวิชา นางอัปสรกินรี  วาดได้แบบว่า ตรงตามอิมเมจทุกประการ ดูซุกซน น่ารัก นี่ขนาด ตัวละครตัวนี้ยังไม่ออกนะเนี่ย แต่ชอบสุดคือ movement กินรีอ่ะ วาดได้พลิ้วๆมาก

6. คีรีจักร เป้นอะไรที่ โฮกมากกกกกกกกกกกกกกกกก ประหนึ่ง ท่านเคร้า แห่ง สโลเวเนี่ย ไปนู่น เท่ห์อ่ะ  :icon_rolleyes: 

ส่วนภาพอื่น น้องกาฬ กับน้องกันย์ได้เม้นไปแล้ว พี่มีความเห็นไม่แตกต่างค่ะ

ตอนนี้น้องเล้งก้วย วาดผู้ครอบไป ที่ปรากฏแล้วดังนี้คือ

จักรินทร์ เกตุมณี รวิชา จอมนารี บุษยมาส มโนพัศ  ยังเหลืออีกสาม ที่รอดูอยู่ คือ ภัทรศัยเทวนาคา (ผู้ครอบองค์นี้ต้องเน้นสีทองจะตรงตามอิมเมจมาก)
ศตายุ และ โอรสน้อยกรวินท์ เอามาให้ยลต่อนะจ๊ะ รออย่างใจจด ใจจ่อ

ขอบคุณมากๆ ที่สละเวลามาวาดให้จ้า

ปล. ตอนนี้แก้วนพเก้า ดำเนินมาถึงตอนที่ 53 แล้วถ้าว่างยังไงก็ไปไล่อ่านดูนะจ๊ะ มีฉากบู๊ ฉาก หวานๆ ให้จิ้นได้อีกเยอะ

ปล. อีกที พระแม่เจ้า งามมากจ้า ขอ พระศิวะ ด้วยได้เปล่า

• *
  • 79
  • 1
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 05:47:17 PM »

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ หายคิดถึงกันไปเลยทีเดียว
หลังจากโพสภาพก็ต่อด้วยการอ่านแก้วนพเก้า จนถึงตอนล่าสุด (ตี4 จึงได้นอน แบบว่าหยุดไม่ได้)
ดีใจกับกลับมาของตัวเอง :'(
*ต่างฝ่ายต่างเติมเต็มไงครับ พอผมได้อ่านนิยายต่อ เห็นถึงความสัมพันธ์ของตัวละคร มีตัวละครที่เปิดออกมา
เมื่อคืนก้ยังจิ้นถึง ภัทรนาคา จนนอนไม่หลับ จะมีหนุ่มใด เคมีเข้ากันได้กะนิศาอีกเนี่ย  :icon_mad:

ส่วนสถานะตัวเองตอนนี้ก็กำลังสนุกเลยครับ หวังว่าพอมีช่วงที่ว่างๆ จะได้ทำอิมเมจออกมาให้ชื่นใจกัน^^

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 05:50:31 PM »
วาดเก่งจังเลยค่ะ   ;D

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:25:43 PM »

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ หายคิดถึงกันไปเลยทีเดียว
หลังจากโพสภาพก็ต่อด้วยการอ่านแก้วนพเก้า จนถึงตอนล่าสุด (ตี4 จึงได้นอน แบบว่าหยุดไม่ได้)
ดีใจกับกลับมาของตัวเอง :'(
*ต่างฝ่ายต่างเติมเต็มไงครับ พอผมได้อ่านนิยายต่อ เห็นถึงความสัมพันธ์ของตัวละคร มีตัวละครที่เปิดออกมา
เมื่อคืนก้ยังจิ้นถึง ภัทรนาคา จนนอนไม่หลับ จะมีหนุ่มใด เคมีเข้ากันได้กะนิศาอีกเนี่ย  :icon_mad:

ส่วนสถานะตัวเองตอนนี้ก็กำลังสนุกเลยครับ หวังว่าพอมีช่วงที่ว่างๆ จะได้ทำอิมเมจออกมาให้ชื่นใจกัน^^

มาเติมเต็มด้วน comment และ ภาพวาดสวยนี่ เล่นเอาคนแต่งหน้าบานมีกำลังใจล้นเหลือ เลยนะเนี่ย
ยังไงก็รักษา สุขภาพด้วยนะจ๊ะ อย่าอ่านแก้วจนหักโหมล่ะ 555 เดี๋ยวไม่ได้เอ วิชาไหนขึ้น จะมาโทษแก้วไม่ได้น้า อิอิ
เมื่อคืน หรือ คืนก่อนยังคุยกับน้องกาฬ อยู่เลยว่า น้องเล้งก้วยหายไปเลย สงสัยเรียนหนักมั้ง
เลยไม่มีเวลำาแวะมา บ่นไม่ทันไรน้องก็มาพร้อมกับอิมเมจแก้ว อย่างเซอร์ไพร์มากๆ
แต่พี่เข้านะการวาด การแต่งนิยาย นอกจากจะต้องมีเวลาที่อ้ออำนวยแล้ว ยังต้องมีอารมณ์ ด้วย ถ้ามีเวลาแต่ไม่มีอารมณ์
ก็เท่านั้น เค้าถึงบอกว่า ศิลปิน จริงๆ เค้าจะเน้นสร้างงานศิลปะ ด้วยใจจริงๆ ไม่เหมือนพวกที่เอางานศิลปะเป็นธุรกิจหรอก
ของพวกนั้นเวลาทำออกมา มักจะไม่มีคุณค่าจิตใจ เออ พล่ามไรเนี่ยเรา 5555

• *
  • 79
  • 1
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:50:35 AM »
ใช่เลย พี่นานะจัง ของแบบนี้ต้องมีความรักให้มัน

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 11:29:19 AM »
สวยจัง ฝีมือดีมากกกกกกเลย
ขนาดภาพสเก็ตยังดูดีขนาดนี้
ตัวละครมีคาเร็คเตอร์ที่แตกต่าง สามารถดูออกว่าใครเป็นใคร
ชอบรูปสาวๆที่ใส่กรอบหน้าอ่ะ เดี่ยวนี้หาดูยากกกก :icon_evil:

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 04:36:33 PM »
วะว้าว รอมาตั้งนาน นึกว่าน้องเล้งก๊วยจะหายไปแล้ว  :icon_evil:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ