ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:00:43 PM »
เห็นอิมเมจวีซั่นใหม่แล้ว
เลยลองคิดดูว่า

ถ้าแก้วนพเก้าเป้นนิยายจีนแนวกำลังภายในแฟนตาซี ก้อาจจะสนุกไปอีกแบบ
พล็อตประมาณฝาแฝดสองคาแรคเตอรื ตัวละครมากมายหลายอารมณ์
โลเกชั่นที่หลากหลาย โดยเฉพาะเมืองหิมะ
มีเง็กเซียน ฮ่องเต้ เจ้าแม่หวังหมู่
เผ่าพันอสูรก้คือเหล่าปีศาจ
ภัทรศัย ก็เป็น มังกร ฯลฯ
 ว่าเเล้ว ภาพตัวละครใส่ชุดจีนมันก้ผุดขึ้นในหัวซะงั้น... :icon_confused:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:34:12 AM »
อู๋จุน  หวังตงเฉิน ยูอาอิน นี่ อิมเมจ ใช้ได้เลยนะเนี่ยน้องกันย์
โดยเฉพาะศตายุเนี่ย โดนมากกกกกกกกกกกก

ภาพคู่ อู๋จุนกับน้องหลิว นี่น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมั่กๆ

ถ้าแก้วนพเก้าเป้นนิยายจีนแนวกำลังภายในแฟนตาซี ก้อาจจะสนุกไปอีกแบบ
พล็อตประมาณฝาแฝดสองคาแรคเตอรื ตัวละครมากมายหลายอารมณ์
โลเกชั่นที่หลากหลาย โดยเฉพาะเมืองหิมะ
มีเง็กเซียน ฮ่องเต้ เจ้าแม่หวังหมู่
 ว่าเเล้ว ภาพตัวละครใส่ชุดจีนมันก้ผุดขึ้นในหัวซะงั้น... :icon_confused:

5555 ก็ แก้วนพเก้า นี่แหละ จะเอาไปสู้ กับ แปดเทพอสูรมังกรฟ้า ของ กิมย้ง ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า   :icon_confused:
(มันบ้าไปแล้ววววววววววววว)

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 07:44:21 PM »

ฮ่าๆๆๆพี่รู้สึกว่าตอนนี้แต่งแก้วไปจิ้นแก้วเป็นหนังจีนไปแล้วเนี่ย คึคึ :icon_confused:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:14:03 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดด  ต้าตงๆๆ 
เชียร์ต้าตงสุดใจค่ะ   เป็นผู้ชายที่ไม่ได้หล่อในสายตาเลยะ  แต่พอยิ้มออกมา ละลายหมดทั้งใจ

อู๋จุนไม่อยากจะพูดถึงเพราะความหล่อมันกลบทุกอย่างหมดแล้ว  พี่กันย์ตอบเหมือนแฟนฟิคดงบังเลยอ่ะ
เรื่องที่มีอู๋จุนเป็นผู้ชาย แต่ไม่ตาย  พอคนอ่านถาม เหตุผลคือ  "เพราะเค้าหล่อค่ะ!"

ฮ่าๆๆๆพี่รู้สึกว่าตอนนี้แต่งแก้วไปจิ้นแก้วเป็นหนังจีนไปแล้วเนี่ย คึคึ :icon_confused:

จะว่าไป บางอย่างพี่ก็แอบจิ้นเป็นหนังจีนไปเหมือนกันนะ  เวลาต่อสูแล้วผมสะบัดเนี่ย  ชอบมากเลย   ได้อารมณ์สุดๆ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:16:02 PM »

เรื่องที่มีอู๋จุนเป็นผู้ชาย แต่ไม่ตาย  พอคนอ่านถาม เหตุผลคือ  "เพราะเค้าหล่อค่ะ!"

เอ่อ...-*-
..........แล้วอู๋จุนเค้าไม่ใช่ผู้ชายตรงไหนหรอจ๊ะคุณน้อง? เหอๆๆ

แล้วเป็นผู้ชายแล้วไมไม่ตาย? นี่ถ้าพี่ไม่อ่านฟิคนั้นแอบไม่รู้ความนัยนะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:18:23 PM »

เอ่อ...-*-
..........แล้วอู๋จุนเค้าไม่ใช่ผู้ชายตรงไหนหรอจ๊ะคุณน้อง? เหอๆๆ

แล้วเป็นผู้ชายแล้วไมไม่ตาย? นี่ถ้าพี่ไม่อ่านฟิคนั้นแอบไม่รู้ความนัยนะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

อ๊ากกกกกกกกกกกก  กาฬจะบอกว่า อู๋จุนเป็น  ผู้ร้าย ค่า  พิมพ์ผิดอ่ะ
ตายๆๆๆ  กาฬรหัสย์เป็นเอามาก

::)
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 12:16:12 PM »
จะให้เรียววอนเป็นนางเงือกหรอครับ เหมาะมากๆ ว่าแต่อีกนานมั๊ยครับกว่าจะออกแล้วบทเยอะเปล่าอะไม่ใช่ออกตอนเดียวแล้วตายเหมือนนางฟ้าทิพย์อาภานะ เหอะๆ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 01:03:30 PM »
จะให้เรียววอนเป็นนางเงือกหรอครับ เหมาะมากๆ ว่าแต่อีกนานมั๊ยครับกว่าจะออกแล้วบทเยอะเปล่าอะไม่ใช่ออกตอนเดียวแล้วตายเหมือนนางฟ้าทิพย์อาภานะ เหอะๆ

นานไหมเหรอกว่านางเงือกจะออกก็ไม่นานมากนะจ๊ะ แต่บทไม่เยอะหรอกจ้า  555

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:46:00 PM »

พี่รู้แล้วล่ะว่าให้เรียววอนเป็นใครในแก้ว....

พอดีวันนี้เพิ่งอ่านต้นฉบับตอนนึงที่น้องกาฬส่งให้แล้ว จิ้นหน้าเกตุมณีเป็น เรียววอน เฉยเรย โฮ่ๆๆๆ^o^  แบบไม่ได้ตั้งใจนะ มันผุดมาเองง่ะ!

เพราะฉะนั้นเรียววอนคือ เกตุมณี นี่แหละสำหรับพี่ ลึกลับได้ สวยได้ น่ารักได้ หน้าแอบคล้ายยูอาอินด้วย โฮ่ๆๆๆใช่เลย>o<!!!  *ได้อิมเมจแก้วของตัวเองเพิ่มมาอีกตัวแล้วเว้ยดีใจ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 10:29:35 AM »
ฮะ! จะให้เรียววอนเป็นเกตุ โอ้ววว ขอบคุณพี่กันย์ณภัทร ในที่สุดก็ได้อิมเมจที่โดนใจทั้งคนแต่งทั้งคนอ่านแล้ว 555
ผมชอบเรียววอนมากเลยนะติดตามละครทุกเรื่องเลยด้วยแล้วอย่างนี้จะให้ใครเป็นมโนล่ะเนี่ยขอเป็นพระเอกเกาหลีนะครับ
จะได้จิ้นคู่ >///< แบบนี้มีกำลังใจอ่านแก้วอีกเยอะเลยเพราะที่ผ่านๆมาอิมเมจไม่โดนใจเลยต้องจิ้นเองเอาใหม่ตลอดๆ
มีครั้งนี้แหละครับที่โดน!!! (ถ้าเกตุออกขอบทสวีทเยอะๆนะครับเพราะพี่มโนของเราโรแมนส์สสสอยู่แล้ว >///<)

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 11:40:00 AM »
ถ้าในอิมเมจพี่  เรียววอนก็เหมาะเป็นเกตุมณีเหมือนกันนะ  หน้าตาประมาณนี้ใช่เลย
จริงๆ พี่ไม่เคยชอบเรียววอนมาก่อนเลย  เพราะรู้สึกว่าเค้าไม่สวย  ดูแล้วขัดใจ โดยเฉพาะเรื่องที่ฉายช่อง 7
แต่พอเห็นเล่นเป็นจามอง รู้สึกว่าสง่ามากอ่ะ  พี่ว่าเค้าเหมาะกับแนวพีเรียดมากกว่า
แต่ถ้าจะให้หาพระเอกเกาหลีเป็นมโนพัศ  เหอะๆๆ คงต้องหาที่หล่อๆๆๆๆๆๆๆๆ มากเลย  เพราะพี่ยังไม่เคยเจอพระเอกเกาหลีคนไหนหล่อเข้าตาซักคน   :icon_mad:
เอ  ว่าแต่ว่าถ้าเลือกคิมบอม  มันจะน่ารักเกินไปมั้ยน้า :o

(ถ้าเกตุออกขอบทสวีทเยอะๆนะครับเพราะพี่มโนของเราโรแมนส์สสสอยู่แล้ว >///<)

ไม่รู้ว่าจะถูกใจน้องวีกับคนอ่านทั้งหลายรึเปล่า  แต่ว่าเนื้อเรื่องที่วางไว้แล้วแก้ไขไม่ได้ด้วยสิ ยังไงก็รอลุ้นคู่นี้นะคะ  เพราะว่า ............ 8) คนแต่งกรี๊ดไปแล้ว

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 11:53:31 AM »
พี่ว่าคุ่เกตุ กับ มโน สำหรับพี่นะ คิดว่า น่าจะโดน ไม่แพ้คู่อื่นอย่างอินกันไม่ลงเลยล่ะ เพราะคนแต่งแต่งเอง กรี๊ด เอง 555 :icon_confused:

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 02:01:23 PM »
ฮะ! จะให้เรียววอนเป็นเกตุ โอ้ววว ขอบคุณพี่กันย์ณภัทร ในที่สุดก็ได้อิมเมจที่โดนใจทั้งคนแต่งทั้งคนอ่านแล้ว 555
ผมชอบเรียววอนมากเลยนะติดตามละครทุกเรื่องเลยด้วยแล้วอย่างนี้จะให้ใครเป็นมโนล่ะเนี่ยขอเป็นพระเอกเกาหลีนะครับ
จะได้จิ้นคู่ >///< แบบนี้มีกำลังใจอ่านแก้วอีกเยอะเลยเพราะที่ผ่านๆมาอิมเมจไม่โดนใจเลยต้องจิ้นเองเอาใหม่ตลอดๆ
มีครั้งนี้แหละครับที่โดน!!! (ถ้าเกตุออกขอบทสวีทเยอะๆนะครับเพราะพี่มโนของเราโรแมนส์สสสอยู่แล้ว >///<)

เหอๆๆ แต่พี่มีมโนในดวงใจแล้วง่ะ ที่เคยบอกไปว่า เป็นต้าตง  อาจเพราะอิมเมจธีรเป็นอู๋จุน เรพาะงั้นเพื่อนซี้สุดเลิฟก็เลยต้องเป็นหวังตงเฉินอ่ะนะ^^

แต่ถ้าอยากได้พระเอกเกาหลี ก็จิ้นได้ตามสบายเลยจ้า เพราะความจริงมันก็แล้วแต่น้องๆจะจิ้นเวลาอ่านแก้วอ่ะนะ เป็นใครก็ได้ไม่จำเป็นต้องเป็นคนเดียวกับที่นักเขียนคิดก็ได้ เพื่อความสุขและจินตนาการอันบันเจิดในการอ่านให้ได้อรรถรถ อิอิ

แต่ถ้าให้แนะนำพระเอกเกาหลี พี่ว่า ซีวอนก็หล่อบาดจิต รอยยิ้มบาดใจอยู่นะ (อิตาวอน "ฉายาลักยิ้มทรงเสน่ห์ คุณชายเชวซีวอน")
เพราะมโนพัศ จุดเด่นอยู่ที่รอยยิ้มเนี่ยแหละ>//<

หน้ายียวนดีแท้คุณชายชเว>///<!!

ถ้าในอิมเมจพี่  เรียววอนก็เหมาะเป็นเกตุมณีเหมือนกันนะ  หน้าตาประมาณนี้ใช่เลย
จริงๆ พี่ไม่เคยชอบเรียววอนมาก่อนเลย  เพราะรู้สึกว่าเค้าไม่สวย  ดูแล้วขัดใจ โดยเฉพาะเรื่องที่ฉายช่อง 7
แต่พอเห็นเล่นเป็นจามอง รู้สึกว่าสง่ามากอ่ะ  พี่ว่าเค้าเหมาะกับแนวพีเรียดมากกว่า

ดูเอ็มวีนี้สิ แล้วจะเปลี่ยนใจที่ว่าเรียววอนไม่สวยโดน  (ตอนพี่ดูช่อง7ก็ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่เพราะเธอแบบดูโทรมๆซีดๆเหอๆ แต่มาเจอเอ็มวีนี้ตายไปเรย(ตายเพราะจุงนะ อิอิ))
แต่เหมือนกาฬจะเคยเห็นแล้วนะ พี่ว่าเค้าน่ารักดีอ่ะ ดูใสได้ ลึกลับได้ ดูไม่สวยเว่อร์แบบจอมฯ แต่ยิ่งมองยิ่งเห็นถึงความสวยของคนๆนี้มากขึ้น ตรงคอนเส็ปเกตุเป๊ะ!!^^

<a href="http://www.youtube.com/v/kXy8nEkCgSc?fs=1&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/kXy8nEkCgSc?fs=1&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash</a>

ปล.ถาม:ว่าไมไม่แนะนำฮยอนจุงเป็นมโนฯทั้งๆที่จุงก็ยิ้มบาดใจเช่นกัน  ตอบ: เพราะหวง!!><!! ฮ่าๆๆ

ปล.2ที่พี่จิ้นเรียววอนเป็นเกตุได้เพราะรูปที่น้องวีโพสล่ะทั้ง มันแว่บเข้ามาในหัวตอนอ่านตอนนั้นอ่ะ หุหุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 02:04:22 PM โดย กันย์ณภัทร »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 08:02:12 PM »
เรื่องที่เรียววอนเล่นช่อง7คือ "รักนี้มาจากไหน" ครับก็สนุกดีนะ ที่ทุกคนเห็นว่าไม่สวยหน้าซีดๆเป็นเพราะเล่นเป็นเด็กบ้านนอกไงครับ
แต่ตอนแรกของเรื่องที่เป็นแฟนเก่าของพระเอกที่ไปถ่ายที่ออสเตเรียสวยมากเลยนะครับ ดีใจที่ทุกคนเห็นว่าเรียววอนเหมาะกับบทเกตุ
ส่วนพี่มโนของเราเป็นชีวอนหรอ อืม...ก็ได้อยู่นะ หรือฮยอนจุงยิ่งดีใหญ่เข้ากับเรียววอนม๊ากมาก >///< ที่จริงmv.as a man
ผมโพสแล้วนะแต่ไม่เห็นมีใครไปเม้นเลยคิดว่าคงไม่ชอบกัน ตอนแรกที่ดูนะคิดว่าเพลงประกอบซีรี่แบบเป็นเรื่องราวน่ารักมากๆ
ถ้ามีซีรี่ที่2คนนี้เล่นคู่กันก็คงจะดี สรุปแล้วอิมเมจมโน-เกตุของผมคือ ฮยอนจุง-เรียววอนนี่แหละครับ มีแอบบอกมาก่อนแล้วว่า
ฉากสวีทคนแต่งกรี๊ดมากแล้วคนอ่านจะเหลือหรอครับ แบบนี้ต้องรีบอ่าน ไฟท์ติ้ง!!! คนแต่งก็แต่งคู่นี้เยอะๆนะครับ (ผมไม่จิ้นแล้วคู่เอกคู่รองน่าจิ้นกว่า 555)

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 09:27:10 PM »
เรื่องที่เรียววอนเล่นช่อง7คือ "รักนี้มาจากไหน" ครับก็สนุกดีนะ ที่ทุกคนเห็นว่าไม่สวยหน้าซีดๆเป็นเพราะเล่นเป็นเด็กบ้านนอกไงครับ
แต่ตอนแรกของเรื่องที่เป็นแฟนเก่าของพระเอกที่ไปถ่ายที่ออสเตเรียสวยมากเลยนะครับ ดีใจที่ทุกคนเห็นว่าเรียววอนเหมาะกับบทเกตุ
ส่วนพี่มโนของเราเป็นชีวอนหรอ อืม...ก็ได้อยู่นะ หรือฮยอนจุงยิ่งดีใหญ่เข้ากับเรียววอนม๊ากมาก >///< ที่จริงmv.as a man
ผมโพสแล้วนะแต่ไม่เห็นมีใครไปเม้นเลยคิดว่าคงไม่ชอบกัน ตอนแรกที่ดูนะคิดว่าเพลงประกอบซีรี่แบบเป็นเรื่องราวน่ารักมากๆ
ถ้ามีซีรี่ที่2คนนี้เล่นคู่กันก็คงจะดี สรุปแล้วอิมเมจมโน-เกตุของผมคือ ฮยอนจุง-เรียววอนนี่แหละครับ มีแอบบอกมาก่อนแล้วว่า
ฉากสวีทคนแต่งกรี๊ดมากแล้วคนอ่านจะเหลือหรอครับ แบบนี้ต้องรีบอ่าน ไฟท์ติ้ง!!! คนแต่งก็แต่งคู่นี้เยอะๆนะครับ (ผมไม่จิ้นแล้วคู่เอกคู่รองน่าจิ้นกว่า 555)

ซะงั้นอ่ะ  น่าน้อยใจแทนคู่เอกนะเนี่ย  เพราะคู่เอกแต่งยากมากกกกกกก   :icon_neutral:

พี่ไม่ได้เมนเกาหลีอ่ะเลยไม่ได้เข้าไปดู  แต่เรียววอน เท่าที่ดู เค้าเหมาะกับแต่งตัวแบบพีเรียดอ่ะ  ทำให้ดูมีเอกลักษณ์ดี รู้สึกว่าซีรีย์ธรรมดาเค้าก็ไม่ค่อยต่างจากนางเอกเกาหลีคนอื่น

พี่กันย์ จริงๆ แล้วถ้าเลือกพระเอกเกาหลีเป็นมโน  กาฬนั่งนึกหน้า  หน้าซีวอนโผล่ขึ้นมาคนเลยค่ะ แต่ว่าหยุดไว้เพราะกาฬเคยชินกับลุคคุณชายไฮโซเนี้ยบทุกกระเบียดนิ้ว 
ที่สำคัญ กาฬติดภาพวอนต้องคู่กับเจ๊ชอลอ่ะ  อ๊ายยยยย  เขิลลลลล :icon_biggrin:

ส่วนฮยอนจุง  กาฬจิ้นไม่ออกอ่ะ  เพราะกาฬรู้สึกว่าหน้าคนนี้ต้องยิ้มนิ่งๆ ถึงจะหล่อ    ดูดีมีสไตล์  นึกหน้าฮยอนจุงทำหน้าทะเล้น ตาเจ้าชู้ขี้เล่นไม่ออกเลย
อีกคนที่นึกถึงคือ พระรอง you are beautiful อ่ะ  แต่ก็....เหตุผลเหมือนฮยอนจุงอีกนั่นแหละ