ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ

ออฟไลน์ aoy_mai

• สามสาวต่างมิติ
  • *
  • 20
  • 0
  • ต้นข้าว น้ำจันทร์ พรายน้ำ สามสาวต่างมิติ
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:23:09 PM »
สวยจังเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o สวยที่สุด โดยเฉพาะ บุษยมาศ และ เกตุมณี
น้ำจันทร์

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: รูปอิมเมจแก้วนพเก้าในจินตนาการ
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:35:14 PM »
น้องวีเข้าใจทำอ่ะภาพกุ๊กกิ๊ก น่ารักมาก ถ้าสไบเหลืองนี่ก็บุษยมาศชัดๆ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:08:57 PM »
ในภาพมีแค่6คนนะครับ

จอมนารี - ฝน
บุษยมาส - กุ๊กกิ๊ก (ยิ่งดูเจ้าหญิงแตงอ่อนยิ่งชอบสาวคนนี้)
แก้วเกศินี - อุ๊
นิศาเทวี - อ้อม
ราชาวดี - การ์ตูน
อริณตรา - ฟ้า

ภาพสาวๆแก้วในจินตนาการสวยมากจ้า^^
พอน้องวีบอกว่าเจ้าหญิงแตงอ่อนเหมาะเป็นบุษยมาสนี่ พี่ก็จิ้นออกในบัดดล ฮ่าๆๆ(ขนาดไม่ค่อยได้ดูนางนะเนี่ย) แต่นางน่ารักจริงๆเนอะ เป็นผู้หญิงที่ดูครั้งแรกไม่ได้สวยไรมาก แต่ยิ่งมองยิ่งสวยน่ารัก มีเสน่ห์ โดยเฉพาะในชุดไทยๆ^o^

ไม่มีใครสนใจทำปฏิทินแก้วนพเก้าในจินตนาการปีหน้ามั่งหรอคะ? อิอิ

:::::::: อิมเมจ: ศตายุ+รวิชา :::::::::

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:26:38 PM »

บุษยมาส - กุ๊กกิ๊ก (ยิ่งดูเจ้าหญิงแตงอ่อนยิ่งชอบสาวคนนี้)

ภาพสาวๆแก้วในจินตนาการสวยมากจ้า^^
พอน้องวีบอกว่าเจ้าหญิงแตงอ่อนเหมาะเป็นบุษยมาสนี่ พี่ก็จิ้นออกในบัดดล ฮ่าๆๆ(ขนาดไม่ค่อยได้ดูนางนะเนี่ย) แต่นางน่ารักจริงๆเนอะ เป็นผู้หญิงที่ดูครั้งแรกไม่ได้สวยไรมาก แต่ยิ่งมองยิ่งสวยน่ารัก มีเสน่ห์ โดยเฉพาะในชุดไทยๆ^o^

ไม่มีใครสนใจทำปฏิทินแก้วนพเก้าในจินตนาการปีหน้ามั่งหรอคะ? อิอิ

ก็ทีแรกมันติดลิขสิทธิ์ไม่ใช่เหรอคะ ไม่งั้นเราจะมานั่งลบภาพของเก่ากันทำไม หรือว่าตอนนี้ จัดเต็มได้แล้ว เหรอ?

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7109
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:15:40 AM »

ก็ทีแรกมันติดลิขสิทธิ์ไม่ใช่เหรอคะ ไม่งั้นเราจะมานั่งลบภาพของเก่ากันทำไม หรือว่าตอนนี้ จัดเต็มได้แล้ว เหรอ?

อ่อที่ลบทิ้งไปเพราะมันเป็นงานรีทัชโดยคนแต่งซะส่วนใหญ่ไงคะ มันเหมือนเอานักแสดงเค้ามาโปรโมตนิยายเราเลยขอลบ
แต่ว่าถ้า แฟนนิยายแก้ว  จะทำเพื่อจิ้นเป็นตัวละคร แบบน้องวีทำมันจะต่างกับคนแต่งที่ทำเอง อ่ะค่ะ งงเปล่า
 และถ้าทำให้ถูกก็อาจจะทำเป็นวอลโดยไม่ต้องคาดชื่อเรื่องว่าแก้วก็ได้ อาจจะอาศัยพิมพ์บรรยายใต้ภาพไรงี้เอาอ่ะ
ที่น้องกันย์บอกว่าจะทำปฏิทินแก้ว เห็นน้องบอกว่า ก่ะว่าจะทำจิ้นเป็นนักแสดงต่างประเทศอ่ะค่ะ คาดว่านักแสดงเกาหลีคงไม่มาอะไรมั้ง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:16:50 AM โดย นานะจัง »

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 12:24:29 PM »

อ่อที่ลบทิ้งไปเพราะมันเป็นงานรีทัชโดยคนแต่งซะส่วนใหญ่ไงคะ มันเหมือนเอานักแสดงเค้ามาโปรโมตนิยายเราเลยขอลบ
แต่ว่าถ้า แฟนนิยายแก้ว  จะทำเพื่อจิ้นเป็นตัวละคร แบบน้องวีทำมันจะต่างกับคนแต่งที่ทำเอง อ่ะค่ะ งงเปล่า
 และถ้าทำให้ถูกก็อาจจะทำเป็นวอลโดยไม่ต้องคาดชื่อเรื่องว่าแก้วก็ได้ อาจจะอาศัยพิมพ์บรรยายใต้ภาพไรงี้เอาอ่ะ
ที่น้องกันย์บอกว่าจะทำปฏิทินแก้ว เห็นน้องบอกว่า ก่ะว่าจะทำจิ้นเป็นนักแสดงต่างประเทศอ่ะค่ะ คาดว่านักแสดงเกาหลีคงไม่มาอะไรมั้ง...

เย๊ยยย!!! กันย์ไม่ได้บอกว่าจะทำน๊าาาา>O<!!!! กันย์แค่คิดว่า"อยากจะทำ" ไม่ได้จะทำจริงๆซะหน่อย ถ้ามีเวลาและอารมณ์เป็นใจก็จะทำอยู่ อยากจะทำแบบนานาชาติ

ก็อย่างที่พี่นานะบอก มันเป็นจินตนาการของนักอ่าน สามารถทำได้โดยไม่ผิดอะไร ก็ใจรัก ประมาณนั้น แต่ถ้าคนแต่งทำนี่อาจจะเป็นอีกเรื่อง แต่ว่า ตอนนี้บอร์ดแก้วเป็นบอร์ดปิดด้วย ก็จะสามารถล็อคความปลอดภัยได้อีกขั้น ประมาณนี้อ่ะค่ะ

ก็ถ้าจะไม่อยากมีปัญหาก็ไม่ต้องใส่ชื่อตัวละครในรูปก็ก็ใช้บรรยายใต้ภาพแทน ในรูปก็มีแค่เครดิตรูปกะคนทำก็พอ^^

:::::::: อิมเมจ: ศตายุ+รวิชา :::::::::

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 04:28:55 PM »
พึ่งรู้นะครับเนี่ยวว่าที่ลบรูปเพราะอย่างนี้นี่เอง ที่อื่นไม่เห็นเป็นเลยนะครับ อย่างเช่นฟิกของ thestar หืรอ af ก็ใช้รูปดาราโปรโมทเหมือนกัน แถมยังรวมเล่มขายอีก ผมยังซื้อเก็บไว้หลายเล่มเลยครับ อิอิ ทำไมละครพื้นบ้านลิขสิทธ์เยอะจัง ^^"

• *
  • 7109
  • -3
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 04:59:12 PM »
พึ่งรู้นะครับเนี่ยวว่าที่ลบรูปเพราะอย่างนี้นี่เอง ที่อื่นไม่เห็นเป็นเลยนะครับ อย่างเช่นฟิกของ thestar หืรอ af ก็ใช้รูปดาราโปรโมทเหมือนกัน แถมยังรวมเล่มขายอีก ผมยังซื้อเก็บไว้หลายเล่มเลยครับ อิอิ ทำไมละครพื้นบ้านลิขสิทธ์เยอะจัง ^^"

รวมเล่มขายเลยเหรอ ถ้าเกี่ยวกับการค้าถ้าเจ้าของภาพเค้าฟ้องเรื่องจะยาวนะ
จริงๆ พี่คิดว่าสามเศียรเค้าคงไม่มาอะไรหรอกแต่ก็แบบว่าป้องกันไว้ก่อนไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2012, 05:07:55 PM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:52:43 AM »

รวมเล่มขายเลยเหรอ ถ้าเกี่ยวกับการค้าถ้าเจ้าของภาพเค้าฟ้องเรื่องจะยาวนะ
จริงๆ พี่คิดว่าสามเศียรเค้าคงไม่มาอะไรหรอกแต่ก็แบบว่าป้องกันไว้ก่อนไง

ใช่ครับ รวมเล่มขายเลย ผมก็ไม่เห็นว่าthestar af เค้าจะว่าอะไรเลย แถมบางเรื่อง มีคนเล่าให้ฟังว่า เอาฟิกไปให้เค้าเซ็นเค้าเปิดดูแล้วยังยิ้มๆเลย ฟินนนนนนนนน ><

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 07:52:32 PM »
ภาพอิมเมจมาฝาก จิ้นโลดดดดดดด

• *
  • 7109
  • -3
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:10:53 PM »
เข้ามาสูบภาพเทพธิดายูงทอง ค่ะ ^^

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:24:05 PM »
จอมงามมากค่ะพี่โบเบนซ์ หลั
จากหายหน้าหายตาไปพอเห็นภาพจอมภาพนี้เลยต้องแวะเข้ามาดู มีอีกมั้ยคะ สวยจัง คนที่เป็นอิมเมจนี่พี่ฝนหรอ เอ่อ ดูน่ารักมากค่ะ แต่ไม่แน่ใจ ไม่เหมือนพี่ฝนเลยอ่า ไม่ได้หมายความว่าพี่ทำไม่ดีนะคะ แต่หนูคิดว่าอิมเมจสวยดีค่ะสวยมาก

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 04:47:47 PM »

ใช่ครับ รวมเล่มขายเลย ผมก็ไม่เห็นว่าthestar af เค้าจะว่าอะไรเลย แถมบางเรื่อง มีคนเล่าให้ฟังว่า เอาฟิกไปให้เค้าเซ็นเค้าเปิดดูแล้วยังยิ้มๆเลย ฟินนนนนนนนน ><

หนังสือฟิกเค้าๆไม่อะไรมากหรอกค่ะ มันเป็นเรื่องของแฟนคลับที่มีสิทธิ์จะทำขาย อีกอย่างมันก็ไม่ได้เป็นหนังสือที่ขายตามร้านหน้าสือทั่วไป(รึเปล่า?)
เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่นานาจิตตังอ่ะแหละ บางคนก็คิดหวงอยากเสนอแค่ว่ามันเป็นรุปสิทธิ์ของเขาคนเดียวก็แล้วไป บางคนเค้าอาจจะมองว่าดีซะอีกเป็นการช่วยโปรโมทพวกเขาให้ชื่อและภาพของพวกเขาไม่หายหรือถูกลืมไปจากสังคมก็ได้^^

ภาพอิมเมจมาฝาก จิ้นโลดดดดดดด

จอมนารีร~~~~~~~~~~>< :o :o

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:00:55 PM »
จอมงามมากกก แต่หน้าเศร้าจัง

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 7109
  • -3
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 07:51:35 PM »
นิศาเทวี แบบอารมณ์เวิ่นมากตอนนี้

:icon_idea: