ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

โพลล์

ภาพจากกองถ่ายที่ทีมงานบอยคลับไปเก็บมาครั้งแรกนี้ประทับใจคุณแค่ไหน

ก็ดี
4 (6.3%)
ก็งั้น ๆ
1 (1.6%)
ประทับใจสุด ๆ ชอบมาก ๆ ด้วย
34 (53.1%)
ธรรมดา ไม่รู้สึกอะไร
0 (0%)
น่ารักดี ชอบ
25 (39.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 30

บุกกองถ่ายเกราะกายสิทธิ์ : รำลึกความหลัง

ninda

หลังจากบอร์ดเก่าล่มไป (ตั้งกี่บอร์ด)
คราวนี้มาเริ่มโพสต์ภาพเก่า ๆ ใหม่ เพื่อเป็นการย้อนรำลึกถึงความหลัง
และมาร่วมส่งแรงเชียร์ ให้นักแสดงจากละครเรื่องนี้ (ที่สำคัญสุด ๆ ต้องเป็นพี่บอย)
มีผลงานให้เราชมอีกในวันและคืนเร็ว ๆ นี้ด้วยนะคะ

ส่วนตอนนี้มารับชมภาพเก่า ๆ กันดีกว่าค่ะ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2007, 06:39:03 PM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

ninda

Re: บุกกองถ่ายเกราะกายสิทธิ์ : รำลึกความหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 06:44:40 PM »
ณ กองถ่ายกายสิทธิ์ ทีมงานบอยคลับทั้ง 3 คนก็ได้พบกับหนุ่มหล่อและสาวสวย
แต่รู้ไหมคะว่าใครเป็นคนแรกที่พวกเราเห็น...คน ๆ นั้นก็คือ...

พี่ต้นนั่นเอง...(แต่ทำไมเราหาภาพเดี่ยวพี่ต้นไม่เจอแฮะ...หรือว่าไม่ได้ถ่ายไว้ งั้นเอาภาพคู่ไปแล้วกัน)

แล้วคนที่เห็นไล่เลี่ยกันก็คือพี่โอค่ะ สองคนนี้เขาซี้กันจริง ๆ ขนาดนอกละครยังอยู่ใกล้ ๆ กันเลย

(จริง ๆ แล้วพี่เขากำลังมีคิวจะถ่ายละครด้วยกันต่างหาก...มั้ง) ;D

ninda

Re: บุกกองถ่ายเกราะกายสิทธิ์ : รำลึกความหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 06:50:20 PM »
จากนั้น...(จำไม่ได้ละ อิอิ)
ก็เจอ....พี่บอยค่ะ

พอพี่บอยเดินออกมา พวกเราก็เรียกว่า "พี่บอย" แล้วก็เดินไปหา แล้วยกมือไหว้ด้วยและวินาทีนั้นเอง
พี่มณีมุกดาก็มือไม้สั่น (ทำไมจึงสั่น???) จนทำให้ผลไม้ที่ตั้งใจเอาไปฝากร่วงจากมือ (ซะงั้น) เรื่องก็ฮาเลยสิคะ
เราก็ไปทักทายพี่บอยกัน พี่บอยบอกว่า "ซื้อมาทำไม คราวหน้าไม่ต้องซื้อมา" แต่สักพักก็พูดว่า "คราวหน้าเอา...แทนนะ" (ละไว้เพราะจำชื่อผลไม้ไม่ได้ค่ะ แหะ ๆ )

เป็นงั้นไป...

ninda

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 06:56:29 PM »
ด้วยความที่ไปครั้งแรก พวกเราก็เอ๋อ ๆ เป๋อ ๆ ไม่รู้จะทำยังไงหรอกค่ะ
เลยไปนั่งพักที่ศาลา (ซึ่งเคยเห็นในละครมาตั้งแต่เด็ก แอบปลื้มนะเนี่ย)
ไม่นานนักพี่บอยก็เดินออกมากับพี่บอยอีกคน

ก็คือ พี่บอย ของพวกเรา (ของพวกเราได้เต็มปากเต็มคำมาก ๆ ) กับ พี่บอย-โอฬาร หรือสุดหล่อจากในละครนั่นเอง
พี่บอยกับพี่บอยจะไปทำธุระข้างนอกกองถ่าย เราก็ถามกันว่า เอ่อ...จะไปชุดนี้เลยเหรอคะ
พี่เขาก็พยักหน้า ถึงพวกเราจะมึน ๆ แต่พี่ ๆ และคนแถวนี้ก็คงชินมั้งคะ ก็แถวนี้มันกองถ่ายละครนี่เนาะ
แต่ก่อนพี่เขาจะไป นานะจังก็แชะมา 2-3 ภาพค่ะ

ninda

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 07:02:10 PM »
แล้วพวกเราก็เจอพี่อ้นค่ะ พี่อ้นทักว่า "อ้าว...วันนี้ก็มาเหรอ"
แอบดีใจพี่อ้นจำเราได้ด้วย (ก่อนหน้านี้เคยเจอกันที่รายการ 07 ค่ะ)

นานะจังของเราก็ถ่ายแชะ แชะ แชะค่ะ ได้ภาพพี่อ้นมาพอสมควร
ระหว่างนี้มีมุขของพี่อ้นพอให้เราหัวเราะพอเป็นพิธี แล้วพี่อ้นก็ขอตัวกลับไปที่ห้องพักค่ะ

แต่ภาพนี้ดูดีมากเลยค่ะ แสงลงตัวมาก นินดาชอบจริง ๆ

Darkangle

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 07:56:04 PM »
ต่อเร็วๆนะคร้าบบบ อยากเห็นพี่สาว  คอมล้างไปโดยลืมเก็บภาพไว้ ดีครับ เอาภาพเก่าๆลง เขาจะได้เซฟใหม่  อิอิอิอิ

;D ;)

nanajung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 09:03:11 PM »
เย้ ดีใจเป็นที่สุด ในที่สุด คุณเจ๊ก็มาโพสรูปต่อซะที อิอิ 
แล้วอย่าลืมติดตามกันเรื่อยนะจ๊ะ เพราะยังมีหลายภาพเลยที่ยังไม่เคยโพส ที่บอร์ดใช่ไหมคุณเจ๊  ;)

ซื้อมาทำไม คราวหน้าไม่ต้องซื้อมา" แต่สักพักก็พูดว่า "คราวหน้าเอา...แทนนะ" (ละไว้เพราะจำชื่อผลไม้ไม่ได้ค่ะ แหะ ๆ )

อันนี้ นานะจังจำได้ พอพี่บอยบอกว่า วันหลังไม่ต้องซื้อมานะ แล้วนินดาก็ยื่นของให้พี่บอย แล้วนินดาก็พูดว่า "อ้ะ  งั้นก้รับไปสิ"    5555  สมเป็นคุณเจ๊บอยคลับจิงๆ
ส่วนตอนก่อนกลับนี่ พี่บอยบอกว่า คราวหน้าซื้อ ขนมปัง กับลูกพลับมานะ
 (ประโยคนี้เล่นเอาพวกเรามึน ไหงตอนแรกบอกว่าวันหลังไม่ต้องซื้อมาไง เอาไงเนี่ย พระโอรส เอาใจยากจิง)

ส่วนพี่อ้นนี่ก็ พวกเราก็ถามว่า เล่น ต้องสามบท ทั้งสุริยะ สุริยะง่อย พี่โม่ง ได้ค่าตัวเพิ่มไหมคะเนี่ย พี่อ้นบอกว่าไม่ได้หรอกพี่ (555พวกเราไม่เชื่อหรอก อิอิ)
ส่วนมุขที่พี่อ้นทำให้พวกเราขำ เท่าที่จำได้ รู้สึกจะภามพี่อ้นว่า จบเรื่องเกราะแล้วมีละครเรื่องใหม่ต่อเลยรึป่าว  พี่อ้นก็ทำท่าคิดนะ แล้วก้บอก เท่าที่พี่รู้ เรื่องที่ ชื่อ "ใหม่"
ไม่มีนะ โห มุกประเทศครับเพ่ 5555 ที่ขำเนี่ย คือไม่ได้ขำมุกฝืดๆพี่เค้านะ แต่ขำที่แบบว่า คิดมุกนี้ได้ไงเนี่ย พี่อ้น 555555

pim_4262

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 12:22:43 AM »

แล้วคนที่เห็นไล่เลี่ยกันก็คือพี่โอค่ะ สองคนนี้เขาซี้กันจริง ๆ ขนาดนอกละครยังอยู่ใกล้ ๆ กันเลย

อันนี้จิงค่ะ!

ตัวติดกันมั่กๆ  เห็นแล้วอยากไปแทรกตรงกลาง......ระหว่างสองหนุ่ม 555+

nanajung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:09:57 PM »

ตัวติดกันมั่กๆ  เห็นแล้วอยากไปแทรกตรงกลาง......ระหว่างสองหนุ่ม 555+

โฮะ โฮะ :-X ขอเค้าไปแทรกด้วยคนจิคะ คุณน้อง อิอิเขินจังเยย :P

ปล. นินดาจ๋าที่นินดาหาภาพพี่ต้นเดี่ยว ม่ะเจอ  ก็ไม่แปลกหรอกจ้า เพราะว่า พี่ต้นเป็นคนเดียว
ที่นานะจัง ลืมถ่ายภาพเดี่ยว ง่ะ เหอๆ อภัยให้ข้าน้อยเถอะนะคะ ตอนนั้นมันครั้งแรกจิงๆค่ะ สับสนไปหมด  :-\แค่เห็นพี่บอยนานะจังก็ตาลายไปหมดแล้ว
พอตอนไปกองถ่าย ตอนปิดกล้องอีกครั้ง เลยชดเชยถ่ายมาซะเยอะเลย แต่กล้องดันไม่ค่อยดีซะนี่ เอาเป็นว่าดูภาพคู่พี่ต้นพี่โอ พี่ต้นน้องสองไปก่อนเน้อ  :-*

pim_4262

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 12:35:41 AM »

โฮะ โฮะ :-X ขอเค้าไปแทรกด้วยคนจิคะ คุณน้อง อิอิเขินจังเยย :P

ปล. นินดาจ๋าที่นินดาหาภาพพี่ต้นเดี่ยว ม่ะเจอ  ก็ไม่แปลกหรอกจ้า เพราะว่า พี่ต้นเป็นคนเดียว
ที่นานะจัง ลืมถ่ายภาพเดี่ยว ง่ะ เหอๆ อภัยให้ข้าน้อยเถอะนะคะ ตอนนั้นมันครั้งแรกจิงๆค่ะ สับสนไปหมด  :-\แค่เห็นพี่บอยนานะจังก็ตาลายไปหมดแล้ว
พอตอนไปกองถ่าย ตอนปิดกล้องอีกครั้ง เลยชดเชยถ่ายมาซะเยอะเลย แต่กล้องดันไม่ค่อยดีซะนี่ เอาเป็นว่าดูภาพคู่พี่ต้นพี่โอ พี่ต้นน้องสองไปก่อนเน้อ  :-*

พี่ต้นงอน!!!!!!

nidajung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 05:46:37 PM »
ต่อเร็วๆนะคร้าบบบ อยากเห็นพี่สาว  คอมล้างไปโดยลืมเก็บภาพไว้ ดีครับ เอาภาพเก่าๆลง เขาจะได้เซฟใหม่  อิอิอิอิ

;D ;)
อิอิ ช่ายๆ เหมือนกัน :P

pim_4262

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:28:54 PM »
เย้ ดีใจเป็นที่สุด ในที่สุด คุณเจ๊ก็มาโพสรูปต่อซะที อิอิ 
แล้วอย่าลืมติดตามกันเรื่อยนะจ๊ะ เพราะยังมีหลายภาพเลยที่ยังไม่เคยโพส ที่บอร์ดใช่ไหมคุณเจ๊  ;)

ซื้อมาทำไม คราวหน้าไม่ต้องซื้อมา" แต่สักพักก็พูดว่า "คราวหน้าเอา...แทนนะ" (ละไว้เพราะจำชื่อผลไม้ไม่ได้ค่ะ แหะ ๆ )

อันนี้ นานะจังจำได้ พอพี่บอยบอกว่า วันหลังไม่ต้องซื้อมานะ แล้วนินดาก็ยื่นของให้พี่บอย แล้วนินดาก็พูดว่า "อ้ะ  งั้นก้รับไปสิ"    5555  สมเป็นคุณเจ๊บอยคลับจิงๆ
ส่วนตอนก่อนกลับนี่ พี่บอยบอกว่า คราวหน้าซื้อ ขนมปัง กับลูกพลับมานะ
 (ประโยคนี้เล่นเอาพวกเรามึน ไหงตอนแรกบอกว่าวันหลังไม่ต้องซื้อมาไง เอาไงเนี่ย พระโอรส เอาใจยากจิง)

ส่วนพี่อ้นนี่ก็ พวกเราก็ถามว่า เล่น ต้องสามบท ทั้งสุริยะ สุริยะง่อย พี่โม่ง ได้ค่าตัวเพิ่มไหมคะเนี่ย พี่อ้นบอกว่าไม่ได้หรอกพี่ (555พวกเราไม่เชื่อหรอก อิอิ)
ส่วนมุขที่พี่อ้นทำให้พวกเราขำ เท่าที่จำได้ รู้สึกจะภามพี่อ้นว่า จบเรื่องเกราะแล้วมีละครเรื่องใหม่ต่อเลยรึป่าว  พี่อ้นก็ทำท่าคิดนะ แล้วก้บอก เท่าที่พี่รู้ เรื่องที่ ชื่อ "ใหม่"
ไม่มีนะ โห มุกประเทศครับเพ่ 5555 ที่ขำเนี่ย คือไม่ได้ขำมุกฝืดๆพี่เค้านะ แต่ขำที่แบบว่า คิดมุกนี้ได้ไงเนี่ย พี่อ้น 555555

พี่อ้น.....ช่างกล้าเล่น   :-\

Darkangle

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 09:08:28 PM »
มาต่อเร็วๆน๊า   เขาอยากดูพี่สอง เหอะๆๆ ไม่ค่อยเลยเรา  กรั๊กๆๆๆ

pim_4262

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:10:03 PM »
มาต่อเร็วๆน๊า   เขาอยากดูพี่สอง เหอะๆๆ ไม่ค่อยเลยเรา  กรั๊กๆๆๆ

:)   ส่วนเค้าอยากดูพี่นัท  อะคริๆๆ

pakwarn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 01:44:35 PM »

:)   ส่วนเค้าอยากดูพี่นัท  อะคริๆๆ
อ่ะนะ 55+
งั้นหวานอยากดูทุกคนล่ะกันนะ :-X :-X :-X