ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

อิมเมจ "พระอภัยมณี" ในจินตนาการพี่น้อง

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: อิมเมจ "พระอภัยมณี" ในจินตนาการพี่น้อง
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 04:10:54 PM »
ต้อนรับน้องการ์ตูน กิ่งกาญจน์ กับละครปลาบู่ทองค่ะ 555+ แต่กระทู้นี้เป็นเรื่องพระอภัยมณีเพราะฉะนั้นก็ต้องเป็นตัวละครในเรื่องนี้ค่ะ

อรุณรัศมี ตอนเด็กจ้า

• *
  • 5780
  • -1
Re: อิมเมจ "พระอภัยมณี" ในจินตนาการพี่น้อง
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 04:14:48 PM »
สองสาวฝาแฝดบ้างค่ะ สร้อยสุวรรณ-จันทร์สุดา สองสาวน้อยน่ารักนี้ก็คือ

น้องจีน่า มิกซ์ จากละคร บัวแก้วจักรกรด รับบท บัวแก้วตอนเด็ก / เจ้าหญิงสางฝาง จากศิลามณี

น้องดาด้า จาก หนังตำนานสมเด็จพระนเรศวร1 รับบทเป็น มณีจันทร์

คงจะพอนึกออกกันบ้างนะจ๊ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:24:36 PM »
น่ารักจังอ่ะค่ะ^^

ชอบๆๆเด็กน้อยน่ารักจัง อิอิ

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:26:20 AM »
สวย ๆ ทุกรูปเลยค่ะพี่ขา เก่งจัง  :icon_evil:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:30:15 PM »
เข้าไปดูคนออนไลนืที่ดีด้ามาค่ะ เชื่อไหมว่า คนดูแต่กระทูอิมเมจพระอภัยของพี่ bobenz อ่ะ
 เจอตลอดเลย นี่ขนาดเรื่องนี้ไม่ทำเป้ฯละครออกอากกาศนะคิดดูถ้าทำจะยอดวิวทล่มทลายขนาดไหน

http://www.dida.co.th/index.php?option=com_smf&Itemid=26&topic=337.15

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:34:44 AM »
เข้าไปดูคนออนไลนืที่ดีด้ามาค่ะ เชื่อไหมว่า คนดูแต่กระทูอิมเมจพระอภัยของพี่ bobenz อ่ะ
 เจอตลอดเลย นี่ขนาดเรื่องนี้ไม่ทำเป้ฯละครออกอากกาศนะคิดดูถ้าทำจะยอดวิวทล่มทลายขนาดไหน

http://www.dida.co.th/index.php?option=com_smf&Itemid=26&topic=337.15

จริงเหรอเนี่ย ดีใจจัง ตอนแรกจะไม่ทำเพิ่มแล้ว แต่คนชอบขนาดนี้ก้บ้ายอนะเออ 555+ เอาไปอีกสักคน
เพราะตัวละครนี้ออกจะดัง ถ้าทำเอาตัวละครคนนี้จริงๆละก็ จะฮือฮากว่า หลุยส์+ทราย จากปลาบู่เป็นแน่ อิอิ

ปล. โทษทีที่พี่น้องโหวต ต้าร์ พศิน เพราะอยู่ในค่ายสามเศียรตามคอนเซ็ปเราแต่เดิมแต่เราเห็นว่า หลุยส์กับทรายยังมาได้เลย
ก็ลองดูไม่เสียหาย อิอิ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 02:02:37 PM »
 >:D กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดงามได้อีกค่ะพี่ ขอบอกว่ายอดวิวจะ 2000 แล้วค่ะ ที่ดีด้าอ่ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 07:08:31 PM »
อ๊ากกกอุศเรนสเตฟานหล่ออ่ะ  :o

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:18:59 PM »
พี่คะดูไรนี่สิ นานะจังดุคนออนไลน์ที่ดีด้า โอวววววววเห้นแล้วปลื้มแทนจริงๆเลยค่ะ คนดูแต่กระทู้
พระอภัยพี่ bobenz อ่ะ สุดยอดอ่ะ แค๊บภาพมาให้เห็นจะจะเลย อิอิ
ได้รับความสนใจมากกว่าละคร พื้นบ้านที่ ออนแอร์ อยู่ตอนนี้ด้วยซ้ำ

http://www.dida.co.th/index.php?option=com_smf&Itemid=26&action=who

>:D >:D >:D >:D :icon_idea:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:47:17 PM »
อย่างนี้เค้าเรียกว่า "เจ้าเสน่ห์" จ้า 555+ เพราะเอาผลงานไปลงที่ไหนละก็ HOTTTTTTTTTT
เสมอ จริงป่าวจ๊ะ คริๆๆ เหมือนนางในวรรณคดีไง สร้างชื่อให้บอร์ดบอยมาแล้วน๊า ถึงจะซาไปบ้างก็เถอะ
เป็น 10,000 อัพขึ้นนี่ก็ไม่ธรรมดา เนอะนานะจัง เว็บอื่นเค้าอิจฉานะเนี่ยรู้ป่าว  :icon_cool:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 09:59:05 AM »
อย่างนี้เค้าเรียกว่า "เจ้าเสน่ห์" จ้า 555+ เพราะเอาผลงานไปลงที่ไหนละก็ HOTTTTTTTTTT
เสมอ จริงป่าวจ๊ะ คริๆๆ เหมือนนางในวรรณคดีไง สร้างชื่อให้บอร์ดบอยมาแล้วน๊า ถึงจะซาไปบ้างก็เถอะ
เป็น 10,000 อัพขึ้นนี่ก็ไม่ธรรมดา เนอะนานะจัง เว็บอื่นเค้าอิจฉานะเนี่ยรู้ป่าว  :icon_cool:

แหมๆ ก็ฝีมือพี่งดงามเก่งกาจประกอบกับไอเดียสุดบรรเจิดขนาดนี้
เป็นใครก็ต้องตามมาดูละค่ะ อิอิ อนนี้กระทู้ที่สถิติคนอ่าน เยอะสุดคงหนีไม่พ้น
นางในวรรคดีของพี่ แก้วนพเก้า และ โฆษณารีเจนซี่ชุดวรรณคดีหรอกค่ะ ได้รับความนิยมท่วมทิ้นจริงๆ
ว่าแต่เว็บไหนแอบอิจฉาอยุ่นะนี่ อิอิ  :icon_biggrin:ทำมาอีกนะคะ รออยู่ ชอบภาพอุษเรนมากเลยค่ะ งามมากๆ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:17:39 PM »

แหมๆ ก็ฝีมือพี่งดงามเก่งกาจประกอบกับไอเดียสุดบรรเจิดขนาดนี้
เป็นใครก็ต้องตามมาดูละค่ะ อิอิ อนนี้กระทู้ที่สถิติคนอ่าน เยอะสุดคงหนีไม่พ้น
นางในวรรคดีของพี่ แก้วนพเก้า และ โฆษณารีเจนซี่ชุดวรรณคดีหรอกค่ะ ได้รับความนิยมท่วมทิ้นจริงๆ
ว่าแต่เว็บไหนแอบอิจฉาอยุ่นะนี่ อิอิ  :icon_biggrin:ทำมาอีกนะคะ รออยู่ ชอบภาพอุษเรนมากเลยค่ะ งามมากๆ

อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเว็บไหน 555+ หมายถึงเว็บทั่วๆไป ที่เค้าจะพยายามสร้างสรรค์และอัพเดทเว็บตัวเองอยู่แต่ก็ไม่สามารถ
ดึงคนดูมาได้ อะไรประมาณนี้จ้า ไม่ได้เจาะจงว่าเว็บไหน พูดภาพรวมๆ เพราะการที่เราทำภาพมาโดนใจคนดูมันก็มีส่วน อิอิ
เพราะไม่ว่าเว็บไหนก็อยากจะดึงคนดูให้ได้มากๆอยู่ดีเนอะ  :icon_idea:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:05:36 PM »
Clip สุดสาคร ค่ะ ชอบ อ่ะเค้าทำนางเงือกเหมือนดี

http://www.youtube.com/watch?v=VKjMsUF1smY&feature=related

<a href="http://www.youtube.com/v/VKjMsUF1smY&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/VKjMsUF1smY&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash</a>

:icon_evil:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:22:13 PM »
เซตนี้เป็นฝรั่งอีกแล้วค่ะ แต่เป็นรุ่นลูกหลานพระอภัยโน่นแน่ ลูก 1 หลานลูกน้องชาย 1 และหลานลูกตัวเองอีก 2 คน
ทั้งหมดก็ 4 หนุ่ม F4 พอดีเลย ใครไม่รู้ก็จะได้รู้นะคะ ส่วนใหญ่ละครจะกล่าวไม่ถึงตัดจบซะก่อน

คนที่ 1 พระมังคลา ลูกพระอภัย+ละเวงวัณฬา

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:25:27 PM »
คนที่ 2 พระวลายุดา ลูกศรีสุวรรณ+รำภาสะหรี

ปล. ขออนุญาตข้ามช่องนะคะ ช่อง7 นึกไม่ออกจริงๆอ่ะ