ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 04:26:06 PM »
ทักษิณา....ทักษิณา...หัสกันคร่ำครวญหาชายาที่รัก ประลัยกัลป์ก็หัวเราอย่างพอใจ  ทำไมเจ้าไม่ฆ่าเราด้วยล่ะประลัยกัลป์
หม่อมฉันเปลี่ยนใจแล้วเพคะสู้ใจเสด็จอยู่อย่างขมขื่นใจตลอดพระชนม์ชีพดีกว่า เพื่อเสด็จพี่จะได้รู้ซะบ้างว่าเมื่อต้องสูญเสีย
ของรักไปมันเจ็บปวดเพียงใดบ้าง เสด็จพี่ทรงทรยศต่อความรักของหม่อมฉันตลอดเวลาหม่อมฉันต้องขมขื่นกับความคิดที่ว่า
ตอนนี้เสด็จพี่ไปอยู่กับใครที่ไหนบ้าง

แล้วถ้าพระองค์จะคิดทำลายชีวิตของพระองค์เองล่ะก็ทรงคิดดูให้ดีนะเพคะเพราะพระองค์ทรงยังมีห่วงอยู่ องค์เหนือหัวทรงได้
ยินเช่นนั้นก็หักใจเดินกลับเข้าไปในถ้ำตามเดิม

หัสกันกลับเข้ามาดูลูกชายแล้วบอกกับลูกว่า เพราะพ่อคนเดียวที่ทำให้เจ้ากำพร้าแม่ตั้งแต่เกิดเพราะความคิดของพ่อและความเห็นแก่ตัว
ของพ่อเอง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 04:52:26 PM »
จากนั้นปรนะลัยกัลป์กับพิสดารก็พากันกับอสุรานคร พิสดารถามว่า พระมเหสีเพคะจะปล่อยเด็กคนนั้นอยู่เป็นหนามยอกอกเหรอเพคะ
เจ้าพี่จะต้องได้รับบทเรียนที่แสนเจ็บปวดอีกครั้งนึง พระลัยกัลป์ตอบแบบอาฆาต

ที่ตำหนักองค์อัมรินทร์ นี่พูดออกมาได้ยังไงเราเคยเลี้ยงเด็กซะที่ไหน ถ้าพระองค์ยังไม่เคยก็หัดเลี้ยงเถอะพระเจ้าค่ะช่วยชีวิตเด็กด้วย
ทรงเห็นมั้ยลูกชายของหม่อมฉันกำลังฝากเนื้อฝากตัวกับพระองค์อยู่นะพระเจ้าค่ะ ถึงจะฝากเนื้อฝากตัวยังไงก็ไม่รับเลี้ยงหรอกนะ
นางฟ้ามากมายเลือกใครก็ได้เป็นแม่นมน่ะ

แล้วท่านก็จะปลีกตัวหนีใช่มั้ยเพราะการที่มีลูกมันยากที่จะไปทำเจ้าชู้ยักษืใส่ใครๆใช่มั้ย หม่อมฉันไม่ห่วงเรื่องนั้นเลยนี่เป็นคำสัตย์
แต่ที่หม่อมฉันห่วงคือกลัวว่าประลัยกัลป์จะหาทางทำลายลูกของหม่อมฉันพระเจ้าค่ะ คิดว่าพระองค์ทรงเวทนาเด็กที่พึ่งเกิดแล้วต้อง
กำพร้าแม่ได้โฏปรดเถอะนะเจ้าค่ะ แล้วนี่ตั้งชื่อให้รึยัง ยังพระเจ้าค่ะก็ว่าจะมาขอพระราชทานจากพระองค์พระเจ้าค่ะ องค์อัมรินทร์
ตรัสว่า "วง....วงษ์สวรรค์"  เด็กคนนี้มีเชื้อสาวเทวดาทั้งของพ่อและแม่ เราจะให้เค้าชื่อ วงษ์สวรรค์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:12:03 PM »
หัสกันถอดแหวนสุริยคาสออกแล้วบรรจงวางข้างๆลูกชาย นี่เป็นของขวัญจากพ่อ ด้านอภิมุขกับนพคตกำลังกลุ้มใจ จนป่านนี้ยังไม่เสด็จกลับ
มา จากนั้นหัสกันก็เข้ามาแล้วตรัสว่า พวกเจ้าออกไปกันให้หมดเราอยากอยู่คนเดียว

ประลัยกัลป์ถามนางกำนัลว่า นี่เจ้าพี่เอาเด็กกลับมาด้วยรึเปล่า เปล่าเพคะเสด้จกลับมาพระองค์เดียว แปลกถ้าไม่นำกลับมาเจ้าพี่จะทรง
ซ่อนเด็กไว้ที่นี่ จะทรงแอบพาเข้ามาหลังตำหนักรึเปล่าเพคะพิสดารถาม ก็อาจจะเป็นไปได้นะเพคะนางกำนัลเห็นด้วย แต่เรายังพอจะ
มีเวลาอีกมากเด็กคนนี้ต้องตายในวัยที่กำลังน่ารักที่สุดเจ้าพี่หัสกันต้องทรงทุกข์ทรมาณจนหัวใจแหลกสลาย

เมื่อวันเวลาผ่านไปวงษ์สวรรค์ในวัย 5 ชันษาได้รู้ความจริงจากองค์อินทร์ว่าหัสกันเป็นพ่อบังเกิดเกล้า แล้วตนมีเชื้อสายยักษ์ครึ่งนึง
พระองค์จริงประทานสายฟ้าและแหวนสุริยคาสของพ่อให้วงษ์สวรรค์รวมทั้งนกยูงทอง จากนั้นก็สั่งให้วงษ์สวรรค์ไปชุบตัวยังถ้ำวิเศษ
ให้เป็นหนุ่มเพื่อลวงตาประลัยกัลป์วงษ์สวรรค์ต้องปราบยักษืผ้าตั้งสี่ตน เมื่อเอาชนะมันได้วงษ์สวรรค์จึงรุดเข้าถ้ำวิเศษทันที

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:17:57 PM »
กรี๊ดดดดดดดดวงษ์สวรรค์เกิดแล้ว ห้าขวบแล้วด้วย ไวจริงๆ

อยากเห็ฯหน้าวงษ์สวรรค์น้อยชัดๆจังค่ะพี่โบว์เบนซ์ :icon_evil:

สู้ๆนะคะมาต่อไวๆน๊า

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:24:43 PM »
วงษ์สวรรค์เกิดแล้ว  หุหุ  :icon_evil:   โตไวๆนะหนูนะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:31:57 PM »
วันเวลาผ่านไปนานประลัยกัลป์ที่คับแค้นใจมีแผนการบางอย่างเลยเรียกหานางพิสดาร มีอะไรเหรอเพคะ  เรามีงานให้เจ้าทำ

วงษ์สวรรค์ไปที่บ่อศักดิ์สิทธิ์แต่มีอสูรกายเฝ้าบ่อผุดขึ้นมาขัดขวางจริงต้องต่อสู้กัน

ทางด้านนางพิสดารเมื่อได้รับคำสั่งจากประลัยกัลป์ให้ไปสืบหาวงษ์สวรรค์ว่าอยู่ที่ไหน นางพิสดารจึงไปแอบดูที่สถานวิมานอินทร์ทันที
โดยจำแลงกายเป็นแมลงเมื่อลักลอบแอบสืบข่าว

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:57:23 PM »
ระหว่างที่นางพิสดารลอบมาสืบความ นางฟ้า 2 นางได้เข้ามาในตำหนักและได้กลิ่นเหม็นประหลาดขึ้น จึงสอบถามถึงที่มาของกลิ่น
นางพิสดารได้ยินเข้าก็โกรธขึ้นมาทันที ปากเสียนางฟ้าก็นางฟ้าเถอะเดี๋ยวแม่จะเคี้ยวไม่ให้เหลือแม้แต่กระดูก นางฟ้า 2นางได้เห็น
ที่มาของกลิ่นเข้า จึงกำจัดมันออกไปทันที

ทางด้านวงษ์สวรรค์ที่ถูกอสูรกายเฝ้าบ่อซัดพลังใส่ จึงวิ่งหลบจากนั้นก็เรียกสายฟ้าออกมา แล้วยิงสายฟ้าใส่อสูรกายจนมันสลายไป

จากนั้นวงษ์สวรรค์ก็กระโดดลงไปในบ่อศักดิ์สิทธิ์ แล้วก็กลายเป็นชายหนุ่มรูปงาม

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:02:40 PM »
รูปงามมากมาย  :o

โตไวซะจริงๆ
 >:D >:D

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:17:18 PM »
เจ้าชายน้อยเทวครึ่งยักษ์ โตแล้วววววววววววววววววววว อิอิ บอกแล้วว่าโตไว ดำเนินเรื่องกำชับฉับไวมากกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:17:37 PM »
กาฬรู้สึกว่า  มันตัดไปนะ  :P

ต้องมีฉากวงษ์สวรรค์ตอนเด็กด้วยนี่นา  ตอนที่รู้ว่าพ่อที่แท้จริงคือหัสกันต์  ไม่ใช่พระอินทร์  ก็ร้องไห้โวยวาย  "ไม่เอา ไม่เอา ลูกจะเป็นพระอินทร์เหมือนเสด็จพ่อ"  :icon_redface:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:51:45 PM »
กาฬรู้สึกว่า  มันตัดไปนะ  :P

ต้องมีฉากวงษ์สวรรค์ตอนเด็กด้วยนี่นา  ตอนที่รู้ว่าพ่อที่แท้จริงคือหัสกันต์  ไม่ใช่พระอินทร์  ก็ร้องไห้โวยวาย  "ไม่เอา ไม่เอา ลูกจะเป็นพระอินทร์เหมือนเสด็จพ่อ"  :icon_redface:

ใช่เลยน้องกาฬ ต้นฉบับอัดไม่ทัน พี่ก็จำได้เหมือนกัน เสียดายเนอะ  :'(

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:45:50 AM »
เออใช่ๆ มีตอนเด็กอยู่หน่อย นึงจริงๆ น้องกาฬจำแม่นมาก

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:57:54 AM »
แบบนี้ชอบค่ะดำเนินเรื่องเร็วดี ไม่น่าเบื่อเหมือนสมัยนี้ ดูแล้วเหนื่อยใจ :icon_sad:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:14:11 AM »
เมื่อวงษ์สวรรค์ลงไปชุบตัวจนเป็นหนุ่มสำเร็จก็กลับออกมาจากถ้ำ และทักทายกับนกยูงทอง ไงพี่ยุงจำเราได้มั้ย

เมื่อนั้นวงษ์สวรรค์ก็เห็นผ้า 4 ผืนวางกองกับพื้น จึงตรงไปเพื่อหยิบผ้า พระโอรสนั่นจะทำอะไรรึพระเจ้าค่ะ เราจะเอาผ้า 4 ผืนไปด้วย
เมื่อวงษ์สวรรค์จับผ้า ก็มีมือยืนมาจับมือวงษ์สวรรค์ทันที 555 นึกว่าจะเอาไปได้ง่ายๆงั้นเรอะ ยักษ์ผ้ากล่าวทักทาย ว่าไงไอ้หนุ่มน้อย
จะเอาข้าไปเป็นทาสรับใช้งั้นเรอะ ไม่มีวัน เอ๊ย ไม่มีวัน

จะมีหรือไม่มีเดี๋ยวก็รู้ พี่ยุงทองช่วยกันหน่อยสิ 2 หัวดีกว่าหัวเดียวนะ ได้เลยพระเจ้าค่ะ จากนั้นวงษ์สวรรค์ก็ต่อสู้กับพวกยักษ์ผ้าจนกว่า
พวกมันจะยอมจำนน

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:31:47 AM »
วงษ์สวรรค์เรียกสายฟ้าคู่กายออกมาเพื่อจัดการกับยักษ์ผ้าทั้ง 4 ผืนจนราบคาบและกลายเป็นผ้าตามเดิม วงษ์สวรรค์จึงเก็บผ้าทั้ง 4 ผืน
ติดตัวไปด้วย จากนั้นวงษ์สวรรค์ก็ออกเดินทางต่อพร้อมกับนกยูงทอง

ทางด้านนางยักษ์พิสดารที่สืบข่าวกลับมารายงานกับประลัยกัลป์ ประลัยกัลป์โมโหที่ลูกน้องคนสนิทของตนทำงานไม่เป็นดั่งที่คาดไว้ จึงต่อว่า
ตบตีนางพิสดารเพื่อระบายโทสะ นางพิสดารเข้าประจบเอาใจพระมเหสีสารพัดจนประลัยกัลป์ใจอ่อน นี่เห็นว่าเจ้าคอยปรนนิบัติรับใช้เรามานาน
เป็นพันๆปีล่ะก็ข้าจะเผาเจ้าแน่ อีกแค่ 3 วันก็จะครบหมื่นปีแล้วเพคะ พิสดารสงสัยพระมเหสีเพคะยังทรงมีอะไรระแวงแครงใจอีกเพคะ

นกยูงทองพาวงษ์สวรรค์ท่องไปในโลกกว้าง จึงถามว่าพระโอรสนี่จะเสด็จกลับรึยังพระเจ้าค่ะ วงษ์สวรรค์รีบตอบทันควัน ยังอ่ะ นึกแล้วว่าต้อง
ตอบแบบนี้ อ้าวนึกแล้วถามทำไม ก็ทางบ้านเอ๊ย ทางวิมานกำลังเป็นห่วงพระเจ้าค่ะ นี่เราไม่ใช่เด็กๆแล้วนะ อ้าวทำไมรับสั่งอย่างนั้น อย่าลืม
ว่าพระองค์ทรงเติบโตเป็นหนุ่มวันนี้เองนะพระเจ้าค่ะขอบอก