ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:32:44 PM »

เตรียมพบกับ "วงษ์สวรรค์" ได้แล้วเร็วๆนี้ ที่นี่ที่เดียว

วงษ์สวรรค์
http://www.youtube.com/watch?v=TOgBopnwAaU

<a href="http://www.youtube.com/v/TOgBopnwAaU&amp;hl=en&amp;fs=1&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/TOgBopnwAaU&amp;hl=en&amp;fs=1&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash.swf</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2009, 11:33:39 AM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
Re: เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 06:04:32 PM »
มาอัพไวๆนะคะ   อยากดูเรื่องนี้มานานแล้ว  :icon_evil:

any

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:00:07 PM »
any ก็จะรอดูเหมือนกันค่ะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:17:41 PM »
 >:D :icon_evil: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด มาแล้วละครพื้นบ้านสุดคลาสิคที่เฝ้ารอคอยอย่างใจจดใจจ่อ :icon_rolleyes: >:D :D

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 05:44:09 PM »
รอคอยชมอย่างใจจดจ่อ
เพราะไม่เคยดูเรื่องนี้มาก่อนเลย อิอิ :icon_evil:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 06:59:18 PM »
เย้  ขึ้นเรื่องใหม่แล้ว
(พระสุธนยังอ่านไม่จบเลย)

มารอติดตามด้วยเหมือนกันค่ะ  ชอบเรื่องนี้มากๆ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:57:28 PM »
ติดตามด้วยคนค่ะ :icon_evil:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:17:37 AM »
ขอต้อนรับด้วยละครที่ประทับใจไม่มีวันลืมเรื่องนี้ค่ะ "วงษ์สวรรค์" ติดตามอ่านกันได้เลยนะคะ
v
v

ณ วิมานบนสวรรค์ชั้นฟ้าได้มีนางฟ้านางหนึ่งได้ร้องขอความช่วยเหลือ แต่ ณ ขณะนั้นไม่มีใครยื่นมือเข้าช่วยเหลือนางเลยแม้แต่คนเดียว
มีแต่เพียงท่านอภิมุขที่คอยแอบดูสังเกตุการณ์อยู่เท่านั้น

ในขณะนั้นประลัยกัลป์ที่ตามราวีนางฟ้าก็ปรากฏกายขึ้นพร้อมกับนางยักษ์พิสดาร นางฟ้าอ้อนวอนขอชีวิต อย่าทำเราเลยเรากลัวแล้ว เมื่อเจ้า
กลัวก็ไม่ควรทำ แต่เมื่อเจ้าทำก็แปรว่าไม่กลัว เจ้าเป็นนางฟ้าก็ควรจับคู่กับเทวดาหาใช่ยักษ์อย่างสามีเราไม่

จากนั้นประลัยกัลป์ก็ปล่อยพลังไฟประลัยกัลป์ใส่นางฟ้าทันที นางฟ้าดิ้นรนทุรนทุลายก่อนที่กลายทิพย์จะแตกสลายไป

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:29:58 AM »
เมื่อนางฟ้าได้ตายลงไป ประลัยกัลป์ได้แต่หัวเราะสะใจ ดังกึกก้องไปทั่วบริเวณ ท่านอภิมุขได้เห็นเหตุการณ์ทั้งหมดจึงรีบกลับไปรายงาน
ต่อองค์เหนือหัวหัสกันต์ที่อสุรานครทันที

ข้าพุทรเจ้าสงสารนางเหลือเกินพุทรเจ้าค่ะ แต่ก็ไม่สามารถช่วยอะไรนางได้เลย องค์เหนือหัวหัสกันต์แปลกพระทัย เราอยากรู้นักว่าทำไม
ประลัยกัลป์จึงได้รู้ว่าเรามีอะไรกันกับพิมพ์ผกา ท่านนพคตกราบทูลว่า สงสัยต้องเป็นนางพิสดารคนสนิทของพระมเหสีประลัยกัลป์นั่นแหละ
พระเจ่าค่ะ เพราะนางมักจะจำแลงกายแอบสะกดรอยตามพระองค์ไปทุกหนทุกแห่ง

ดีนางจำแลงกายได้ เราก็จำแลงกายได้เหมือนกัน พวกเจ้าพาเราไปดูที่ที่ประลัยกัลป์ทำร้ายพิมพ์ผกาที ไป

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:44:24 AM »
เมื่อองค์เหนือหัวหัสกันต์มาถึง ก็เห็นแสงสว่างสีขาวตรงบริเวณที่เกิดเหตุจึงรีบตรงไปดู และมองอย่างน่าอนาถใจ แต่แล้วก็มีเสียงเรียก
ดังขึ้น พิมพ์ผกา เจ้าอยู่แถวนี้รึเปล่า พิมพ์ผกา เมื่อหัสกันต์ได้ยินเสียงจึงพากันหลบให้พ้นสายตานางทันที

เมื่อหัสกันต์ได้พินิตดูนาง ก็เห็นว่านางนั้นสวยงามกว่านางฟ้าพิมพ์ผกาเสียอีก จากนั้นหัสกันต์จึงคิดที่จะทำอะไรบางอย่าง จึงแปลงกาย
ลงไปเพื่อพบกับนาง

เมื่อนางฟ้าได้เงยหน้าขึ้นมาก็พบกับเทพบุตรรูปหนึ่งเข้า เรามาจากวิมานนรดี เราชื่อหัสกันต์แล้วเจ้าล่ะชื่ออะไร เราชื่อทักษินาเรามาตามหา
เพื่อนมีใครบางคนบอกว่าเห็นนางมาเดินแถวนี้ ท่านเห็นบ้างมั้ยนางชื่อพิมพ์ผกาบางทีท่านอาจจะรู้จัก

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 11:03:58 AM »
เราเองก็ไม่แน่ใจนะ แต่เอาเถอะเราจะช่วยตามหาถ้าเพื่อนของเจ้าเดินมาแถวนี้จริง ขอบคุณท่านมากเพราะว่าเราเป็นห่วงนางเพราะระยะนี้
ดูเหมือนนางจะมีเรื่องไม่สบายใจตลอดเวลา เอาหละงั้นเราจะไปทางนั้นส่วนเจ้าก็ไปอีกทาง ทักษิณาพยักหน้าและยิ้มรับ

ระหว่างทางกลับนครอสุรา ท่านอำมาตย์ทั้งสอง อภิมุขและนพคตได้สนทนากันว่า น่าสงสารนางฟ้านางนั้นนะ นี่ถ้าได้รู้ความจริงว่าองค์เหนือ
หัวเป็นยักษ์ไม่รู้จะเป็นอย่างไร ท่านนพคตเสริมว่า ที่ร้ายยิ่งกว่าถ้าพระมเหสีประลัยกัลป์รู้เข้าก็จะมีชะตากรรมเดียวกันกับนางฟ้าพิมพ์ผกาและ
คนอื่นๆอีกก่อนหน้านี้ ผู้หญิงนะผู้หญิงทั้งๆที่รู้ว่าไฟมันร้อนก็ยังไม่เข็ดยังริที่จะเล่นกับไฟ อภิมุขจึงให้เหตุผลว่า นั่นเป็นเพราะนางไม่รู้ว่าเทพบุตร
ที่นางหลงรักอยู่นั้น ที่แท้เป็นใคร

ทักษิณาตามหาเพื่อนจนเดินมาไกล พิมพ์ผกาเจ้าอยู่แถวนี้รึเปล่า พิมพ์ผกา ระหว่างนั้นก็มีเทพบุตร 2 องค์ปรากฏกายขึ้น เจ้าตามหาเพื่อนอยู่รึ
เดี๋ยวเราจะช่วยตามหา ไม่เป็นไรเรากำลังจะกลับแล้ว จะรีบไปไหนทักษิณาคนสวย ปล่อยเรานะ ทำเป็นเล่นตัวไปได้อีกหน่อยเจ้าก็เป็นเมียยักษ์
เหมือนกับพิมพ์ผกาเพื่อนของเจ้าหรอก

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 11:16:54 AM »
อย่าบังอาจมาดูถูกเรานะ จากนั้นทักษิณาก็ตบหน้าเทวดาพวกนั้นและวิ่งหนีไป ทั้ง2ไม่พอใจจึงรีบตามไปจับตัวนางมา ในเมื่อพูดดีๆไม่ยอม
ฟังก็ต้องใช้กำลังกันบ้างแล้ว หรือว่าเจ้าต้องการเป็นเมียยักษ์เหมือนเพื่อนของเจ้า ไม่จริงพิมพ์ผกาไม่เคยพูดเรื่องยักษ์ให้เราได้ยินเลย
ปล่อยนางไปซะ.....

ไม่ปล่อยมาทางไหนก็กลับไปทางนั้น ไม่ได้ยินเหรอเราบอกให้ปล่อยนางไปซะ จากนั้นก็เกิดกันปะทะขึ้นทันที

ภายในอสุรานครหลังจากที่อภิมุขและนพคตกลับมาก่อนได้ไม่นานพระมเหสีประลัยกัลป์ก็เสด็จมาที่ตำหนัก องค์เหนือหัวอยู่รึเปล่า พระมเหสี
เสด็จมาพบองค์เหนือหัวหรือพระเจ้าค่ะ ที่พูดแบบนี้แสดงว่าเจ้าพี่ไม่อยู่ใช่มั้ย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 11:33:15 AM »
พระมเหสีประลัยกัลป์เสด็จเข้ามาภายในตำหนัก จึงสอบถามกับท่านอภิมุขไปว่าองค์เหนือหัวอยู่ไหน คือว่าองค์เหนือหัวเสด็จไปไหน
ไม่ได้บอกไว้พระเจ้าค่ะ อย่าไปเชื่อท่านอภิมุขนะเพคะเพราะว่าท่านอภิมุขเป็นคนสนิทขององค์เหนือหัวมีอะไรก็ต้องช่วยกันปิดบังอยู่
แล้ว อ้าวทำไมพูดอย่างนั้นล่ะนางพิสดาร ก็หรือว่ามันไม่จริงล่ะกี่ครั้งกี่หนแล้วที่พระมเหสีทรงจับได้ว่าท่านคอยดูต้นทางให้องค์เหนือ
หัวลักลอบออกไปหาเศษหาเลยที่อื่น ยังจะมีผู้หญิงคนไหนบังอาจกล้าท้าทายเราอีก

ทางด้านหัสกันต์ก็ต่อสู้กับเทวดาทั้ง 2 อยู่นานจยในที่สุดก็สามารถเอาชนะเทวดาพวกนั้นได้สำเร็จและสังหารณ์ในที่สุดจนเทวดาทั้ง2
ล่องรอยเป็นแค่สะเก็ดดาวบนท้องฟ้า

เป็นเทวดาก็ดีอย่างนี้พอตายแล้วก็กลายเป็นดาวไม่เหมือนพวกมนุษย์พอตายแล้วก็กลายเป็นดิน หัสกันต์จึงบอกกับทักษิณาไปว่า เจ้ายัง
ใจคอไม่ค่อยดีใช่มั้ยถ้าอย่างนั้นเราจะพาไปส่งให้ถึงที่วิมาน และทั้งสองก็ไปพร้อมๆกัน

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 11:50:52 AM »
ประลัยกัลป์กับมาที่ตำหนักของตนเองแล้วออกคำสั่งว่า นางพิสดารเจ้าจงไปสืบมาซิว่าสวามีเจ้าชู้ตัวดีแอบไปยุ่งเกี่ยวกับนางฟ้า
องค์ไหนอีก  เพคะหม่อมฉันจะไม่ทำใหพระมเหสีผิดหวังเลยเพคะ จากนั้นนางยักษ์พิสดารก็เดินออกไป

ที่ตำหนักทักษิณาเมื่อมาถึงนางกล่าวว่า ขอบคุณท่านมากที่มาส่ง เราจะได้พบกันอีกรึเปล่าทักษิณา ถ้าท่านมาเราก็จะได้พบกัน
ถ้าเช่นนั้นเรามาแน่ นางฟ้าทักษิณาก็เขินอาย

จากนั้นหัตกันต์ก็ได้มอบแหวนให้นางฟ้าทักษิณาวงหนึ่งแล้วบอกว่า แหวนวงเนี้ยเราได้มาจากสุริยคาสครั้งที่ผ่านมาเราจะมอบให้
เจ้าเอาไว้คุ้มครองตัวเจ้าเมื่อเกิดเหตุร้ายขึ้นแสงของแหวนวงนี้จะบดบังตัวเจ้า จากนั้นก็บรรจงสวมแหวนเข้าที่นิ้วนาง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 02:17:55 PM »
นางฟ้าทักษิณาพอใจกับแหวนวงนี้มากนางเอ่ยว่า สวยเหลือเกิน  ด้านหัตกันต์เห็นว่าถึงเวลาที่ตัวเองต้องไปเสียทีก็กล่าวลาว่า
 แล้วพรุ่งนี้เราจะมาหาใหม่นะ แล้วก็เดินออกไปจากตำนานของนางฟ้า

ด้านบรรดานางฟ้าองค์อื่นๆเองก็ตามหานางฟ้าพิมพ์ผกาเช่นกัน นางพิสดารมาสืบเรื่ององค์เหนือหัวของตนและก็เห็นหัตกันต์ส่ง
สายตาเจ้าชู้ให้บรรดานางฟ้าเหล่านั้น

ทักษิณาแรกละมุนเริ่มรุ่นสาว              ว้าวุ่นใจดั่งราวเจ้าจับไข้
เทพบุตรรูปงามซ้ำเรียงไกร                มาสนใจมอบแหวนเหมือนแทนตน
ยามเมื่อสบตามองต้องไหวหวั่น           ยามโรมรันก็เก่งกล้าหน้าฉงน
ศัตรูร้ายมลายสิ้นไม่ยินยล                 นฤมลโอนอ่อนทอดถอนใจ