ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 02:38:43 PM »
ประลัยกัลป์ถามพิสดารว่า เจ้าไม่เห็นเหรอว่ามันเป็นใคร  ไม่เพคะหม่อมฉันเห็นแต่องค์เหนือหัวเสด็จออกมาเพียงผู้เดียว เจ้าพี่ต้อง
เอามันไปซ่อนไว้ที่อื่นแน่ ไม่นะเพคะนังพิมพ์ผกาพึ่งตายคงยังไม่ไปถูกพระทัยใครง่ายมั้งเพคะ น้อยไปซิเจ้าพี่คงไม่ยอมให้ชีวิต
เหี่ยวเฉาเพราะขาดผู้หญิงเป็นแน่เรารู้จักพระองค์ดีเจ้าไปได้แล้ว และก็อย่าลืมเฝ้าอย่าให้คาดสายตาเป็นอันขาด

หัสกันต์กลับมานครของตนและบอกกับสองอำมาตย์ว่า เราคิดว่าเราเจอผู้หญิงที่ถูกใจที่สุดแล้วแหละ  ขอเดชะคราวที่แล้วพระองค์
ก็รับสั่งแบบนี้พระเจ้าค่ะ อภิมุขบอก เหรอเราพูดแบบนี้เหรอ เหมือนทุกคำด้วยพระเจ้าค่ะ นพคตกราบทูล 555 งั้นเราเปลี่ยนใหม่ก็ได้
เคิดว่าเราพบรักแท้แล้วกะมัง  พระองค์ก็รับสั่งแบบนี้เมื่อคราวที่ได้นางมนุษย์เป็นชายา

อ้าวเหรอ เอนี่แสดงว่าเราก็มีคำพูดไม่กี่คำเองน่ะสิ งั้นเอาอย่างงี้เราจะหาประโยคใหม่ๆมาพูดบ้างแล้วกัน อภิมุขเสนอความคิดเห็นบ้าง
ขอเดชะข้าพุทรเจ้าคิดว่า คราวนี้องค์เหนือหัวน่าจะเสด็จไปเยี่ยมพระมเหสีบ้างนะพระเจ้าค่ะจะได้คลายความสงสัยลงนะพระเจ้าค่ะ อืม
ท่านอภิมุขความคิดของท่านเข้าท่านะ ดูเหมือนว่าเราไม่ได้ไปเยี่ยมนางนานแล้วเหมือนกัน

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 02:54:23 PM »
หัสกันต์ทำตามคำแนะนำท่านอภิมุขจึงมาหาประลัยกัลป์ที่ตำหนัก เสด็จพี่เสด็จมาทำไมกันเนี่ย ก็พี่มาหาประลัยกัลป์ไงเพคะ อะไรกัน
เนี่ย ดีใจ๊ดีใจนี่ยังทรงจำชื่อประลัยกัลป์ได้ เจ้าข้าเอ๊ยนี่ยังจำชื่อประลัยกัลป์ได้ ประลัยกัลป์หัวเราะชอบใจ จึงสั่งให้นางกำนัลที่ตำหนัก
หัวเราะไปกับตนด้วย หัสกันต์จึงไล่ออกไปจนหมด

หลังจากนั้นหัสกันต์ก็เรียกพระมเหสี แต่ประลัยกัลป์บอกว่า อย่ามาเรียกชื่อหม่อมฉันทรงทรยศต่อความรักของหม่อมฉัน ประลัยกัลป์
ถึงพี่จะมีผู้หญิงคนอื่น แต่ประลัยกัลป์เป็นมเหสีที่พี่ยกย่อง แต่หม่อมฉันไม่ต้องการให้ยกย่องหม่อมฉันต้องการความรักและความซื่อสัตย์
เท่านั้น พี่ก็...หยุดนะ อย่าทรงรับสั่งว่ารักและซื่อสัตย์ต่อหม่อมฉัน เพราะว่ามันไม่เป็นความจริง

เสด็จกลับไปเถอะเพคะ แล้วก็ระวังผู้หญิงของพระองค์ด้วยถ้าหากหม่อมฉันรู้ว่ามันเป็นใคร หม่อมฉันจะเผาผลาญนางซะ ทำไม ทำไมต้องทำ
ถึงขนาดนั้น ในเมื่อความรักเปลี่ยนเป็นความแค้นผู้หญิงทุกคนก็ย่อมทำได้ทุกอย่าง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 03:14:55 PM »
หัสกันต์มาปรึกษากับพระอินทร์ เราคงจะช่วยท่านไม่ได้หรอกนะหัสกันต์วิธีที่จะหยุดประลัยกัลป์ได้คือท่านต้องไม่ยุ่งกับหญิงอื่น
แต่หม่อมฉันคิดว่าหม่อมฉันกำลังมีความรัก ขณะที่สนทนากันหารู้ไม่ว่าพิสดารแอบฟังอยู่พระอินทร์ถอนใจก่อนตรัสว่าท่านก็พูดแบบ
นี้ทุกครั้งที่เจอผู้หญิงถูกใจแล้วนางเป็นใครนางชื่อทักษิณาพระเจ้าค่ะ อย่านะท่านอย่าไปยุ่งกับนางเพราะนางเป็นคนดีมีจิตใจที่บริสุทธิ์

ทำไมพระเจ้าค่ะรึว่าพระองค์ก็หลงในเสน่หาของทักษิณาเหมือนกันใช่มั้ยล่ะ เปล่าแต่นางควรจะมีชีวิตที่สงบสุขต่อไปเพราะมีเทพบุตรจาก
สวรรค์ชั้นต่างๆหมายปองนางอยู่มากมาย ถ้างั้นหม่อมฉันขอทูลลาพระเจ้าข้า เชื่อเราเถอะหัสกันต์ท่านอย่าทำบาปอีกเลยนะ

ประลัยกัลป์หงุดหงิดเมื่อพิสดารมาทูลเรื่องชายาใหม่ของสวามี เราถามว่ามันเป็นใคร  ไม่ทราบเกล้าเพคะ  ไม่ทราบเกล้าเหรอ ประลัยกัลป์
พาลมาลงกับนางกำนัลของตัวเองด้วยการจุดไฟเผาซะจนตายต่อหน้าต่อตาพิสดาร จากนั้นก็เดินไปจิกศีรษะของพิสดารแล้วตำหนิว่า
นังพิสดาร เจ้าทำงานพลาด หม่อมฉันผิดไปแล้วเพคะ  ไม่เป็นไรเราจะให้โอกาสเจ้าแต่อย่าให้พลาดอีกเป็นครั้งที่สองเป็นอันขาดเข้าใจมั้ย

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 03:16:01 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดมาให้กำลังใจค่ะพี่เล่าไวดีแท้ อิอิ >:D >:D >:D

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 03:37:42 PM »
ทักษิณากำลังชมอุทยานสวนสวรรค์อยู่จู่ก็มีเสียงเรียกดังขึ้น ทักษิณา  อ้าวท่านนี่เองไหนว่าจะมาหาเราวันพรุ่งนี้ไง เราใจร้อนเรา
กลับไปที่วิมานนรดีเราเห็นแต่หน้าเจ้าลอยอยู่เต็มไปหมด แล้วเจ้าล่ะคิดถึงเราบ้างรึเปล่า ทักษิณาเขินอายแล้วตอบว่า มันยังเร็ว
เกินไปน่ะ เรื่องของความรักไม่มีเร็วรึช้าหรอก

มันขึ้นอยู่กับว่าใจของเราตรงกันรึเปล่า ท่านกลับไปก่อนดีกว่า ไม่เราไม่กลับจนกว่าเจ้าจะบอกว่าไม่รักเราเราถึงจะกลับ ลองดูซิ
เจ้าบอกว่าไม่รักเราจะกลับทันที พูดซิว่าเจ้ามีใจตรงกับเราถ้าไม่พูดพยักหน้าก็ได้ นางจึงพยักหน้าทันที  ทักษิณาเราให้สัญญา
ว่าจะรักและทะนุถนอมเจ้าตลอดไป

หลังจากนั้นทั้งคู่ก็เป็นของกันและกัน ทักษิณาถามว่าบนวิมานนรดีงามขนาดนี้หรือว่าสวยงามกว่านี้จ๊ะพี่หัสกันต์ ที่วิมานนรดีไม่
สวยงามกว่าที่นี่เพราะไม่มีทักษิณา น้องพูดจริงๆน้องอยากเห็นวิมานนรดีซักครั้งพี่หัสกันต์พาน้องไปได้มั้ย น้องต้องได้มีโอกาส
เห็นแน่จ้าแต่ขอเวลาพี่ซักพักได้มั้ย ทำไมล่ะหรือว่าพี่หัสกันต์หรือว่าพี่ปิดบังมีเรื่องอะไรน้อง

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 04:55:38 PM »
พี่โบว์เบนซ์มาต่อไวจัง
กาฬชักกังวลซะแล้วสิ

วงษ์สวรรค์จบแล้ว  เทพศิลป์จะจบยังเนี่ย  8)
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:27:01 PM »
อิอิวงษ์สวรรค์ มาแล้ว เพิ่งเห็น หุหุ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อยากเห็นพี่บอยเกิดเร็วๆจัง^o^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2009, 09:06:43 PM โดย HpJ »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:05:18 PM »
อิอิวงษ์สวรรค์ มาแล้ว เพิ่งเห็น หุหุ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อยากเห็นพี่บอยเกินเร็วๆจัง^o^

แป๊บเดียวเดี๋ยววงษ์สวรรค์ก็เกิด ก็โตแล้วจ้า เรื่องนี้ดำเนินเรื่องได้รวดเร็วมาก เล่นแค่3เดือนเอง
เห็นพี่บอยบอกว่ามี 19 ตอนมั้งแต่เป็นเรื่องที่สนุกๆมากๆเลยจ้ะ

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 05:09:37 PM »
มาเชียร์ และส่งกำลังใจให้ค่ะ จะได้มาต่อไว ๆ กำลังสนุก
เรื่องนี้ยังไม่ได้ดูเลย สงสัยตอนนั้นอยู่ในที่ไฟฟ้าเข้าไม่ถึง (บ้านนอก)

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 07:15:57 PM »
Wow :icon_evil:

สู้ >:D >:D
นะค่ะ >:D >:D

>:D >:D >:D

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 10:11:58 AM »
พี่มีบางสิ่งบางอย่างต้องจัดการให้เรียบร้อย เมื่อเห็นชายากรรแสงก็ปลอบนางไปว่า ทักษฺณาอย่าร้องไห้สิจ๊ะ ตอนนี้ขอให้ทักษฺณารู้ว่า
พี่รักทักษิณามาก รักมากกว่าใครๆทั้งหมดแหวนวงนี้เป็นพยานได้ แต่ทักษิณาก็นังคงร้องไห้ พี่หัสกันมีคนอื่นใช่มั้ย ก็พี่บอกแล้วไงว่าพี่
รักทักษิณาคนเดียว

พญายักษ์หัสกันได้กลับไปที่อสุรานครตามเดิม และใช้ความคิด หวนนึกถึงคำพูดของทักษิณา "พี่หัสกันมีคนอื่นอยู่แล้วใช่มั้ย" เมื่อคิดได้
ครู่ใหญ่จึงออกไปปรึกษากับท่านอภิมุขและนพคต เรานอนไม่หลับเราสังหรณ์ใจว่าทักษิณาจะมีอันเป็นไปเหมือนกับพิมพ์ผกาและก็คนอื่นๆ
ท่านอภิมุขได้เสนอความเห็น ขอเดชะพระอาญาไม่พ้นเกล้าข้าพุทรเจ้ามีความเห็นว่าน่ามีจะอยู่วิธีหนึ่งพระเจ้าค่ะ ข้ารู้นะว่าเจ้ากำลังจะบอก
ให้ข้าเลิกยุ่งเกี่ยวกับทักษิณาใช่มั้ยล่ะ

คิดถูกแล้วพระเจ้าค่ะ อืมมันต้องมีวิธีที่ดีกว่านี้สิ ท่านนพคตเสนอว่าเราต้องทำให้แม่พิสดารหลงทางพระเจ้าค่ะ และมันจะทางหรือท่านนพคต
เรื่องนั้นมันต้องหาทางแก้ทีหลังซี่ท่านอภิมุข นี่ท่านทั้ง 2 เราอยากจะบอกท่านทั้ง 2 ไว้ด้วยว่าตัวเราเองอยากจะรับทักษิณามาอยู่กับเราที่นี่
ด้วยซ้ำไป ถ้าพระองค์ทรงทำอย่างนั้นจริงไม่ใช่แค่นางฟ้าทักษิณาจะถูกทำร้ายนะพระเจ้าค่ะ แม้แต่อสุรานครของเราก็จะถูกไฟประลัยกัลป์
เผาผลาญจนหมดสิ้น เรารู้แต่ว่ามันต้องมีหนทางสิน่า

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 10:36:24 AM »
ขณะนั้นได้เกิดฝนตกหนักพิสดารจึงกราบทูลว่าหม่อมฉันว่าฝนตกหนักขนาดนี้องค์เหนือหัวไม่เสด็จไปไหนหรอกเพคะ น้อยไปสินางพิสดาร
เจ้าจงไปเฝ้าที่ตำหนักเจ้าพี่เดี๋ยวนี้เลย แล้วก็อย่าปล่อยให้มีสิ่งใดเร็ดรอดสายตาไปได้เป็นอันขาด เพคะ อ้าวก็รีบไปสิไป

เมื่อนางพิสดารได้รับคำสั่งก็รีบมาที่ตำหนักองค์เหนือหัวโดยเร็ว และแปลงกายเป็นนกสีดำบินไปเฝ้าที่ตำหนัก แต่ก่อนที่นางพิสดารจะมาถึง
องค์เหนือหัวหัสกันก็ได้หายตัวไปก่อนที่จะมาถึงอย่างหวุดหวิด เมื่อนางพิสดารมาถึงท่านนพคนและอภิมุขก็ได้สังเกตุเห็นนกสีดำที่บินมาเกาะ
หน้าตำหนักจึงรู้แน่แล้วว่าคือนางพิสดาร

ท่านนพคตชี้ให้ท่านอภิมุขดู ท่านเห็นนกตัวนั้นมั้ย แย่แล้ว นี่ไม่ต้องตกใจองค์เหนือหัวเสด็จไปนานแล้ว ทีนี้ก็เหลือแต่ขากลับสินะ เราต้องหา
ทางกราบให้ได้รู้ ที่ท่านพูดมันก็ถูกทุกอย่างนะแต่ปัญหาที่ว่าเนี่ย ไอ้วิมานนางฟ้ามันอยู่ที่ไหน

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 10:56:06 AM »
ภายในวิมานของนางฟ้าทักษิณา พญายักษ์หัสกันได้จำแลงกายเหมือนเช่นเดิมทุกวันเพื่อมาหานาง แต่ทักษิณาไม่พอใจ จึงแสดงอาการ
เกี่ยงงอน ทักษิณาไม่ดีใจหรือที่พี่มาหา จะให้น้องดีใจได้อย่างไรเมื่อพี่หัสกันมีคนอื่นอยู่แล้ว ทักษิณาที่พี่มาที่นี่พี่อยากให้น้องรู้ว่าพี่รักน้อง
จริงพี่จะไม่กลับไปที่วิมานนรดีอีก จริงนะจ๊ะพี่หัสกัน ก็คอยดูต่อไปแล้วกัน

ทางด้านอสุรานคร นางพิสดารเริ่มบ่น จนป่านนี้แล้วยังไม่เห็นมีอะไรผิดปกติเลย นพคตและอภิมุขก็ร้อนใจ ฝนก็หยุดตกแล้วจะหาทางไปเตือน
องค์เหนือหัวอย่างไรดี ท่านนพคตข้าบอกตรงๆเลยนะว่าข้าไม่อยากจะเห็นไฟประลัยกัลป์ ตั้งแต่ที่ข้าเคยเห็นตั้งแต่วันนั้น จริงสินะทุกครั้งที่องค์
เหนือหัวทรงพบคนที่ถูกประทัย องค์เหนือหัวก็จะทรงไม่กลับมาหลายๆวัน แต่คิดว่าครั้งนี้ก็คงจะเหมือนกันอีกนั่นแหละ

นางพิสดารรีบมารายงานว่า องค์เหนือหัวไม่ได้เสด็จไปไหนเลยเพคะประทับในตำหนักตลอด เจ้าแน่ใจนะว่าเจ้าไม่เร็ดรอดสายตาเจ้าไปได้ แน่ใจ
เพคะเพราะหม่อมฉันแทบไม่ได้กระพิบตาเลยเพคะ ดีงั้นเจ้าก็รีบไปเฝ้าเจ้าพี่ และอย่าปล่อยให้เร็ดรอดสายตาเจ้าไปได้ เพคะ นางพิสดารรับคำสั่ง
และรีบไปทำตามคำบัญชาทันที

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:16:39 AM »
วันเวลาผ่านไปในความรัก                       อุปสรรคไม่แผ้วพาลผ่านใจหมอง
หัสกันร่วมเรียงเคียงประคอง                     จวบนุชน้องทรงครรภ์เริ่มหวั่นใจ
เกรงความลับเผยไปให้พุ่งพรั่น                   ประลัยกัลป์ตามพิฆาตรนึกหวาดไหว
ห่วงจอมขวัญทักษิณาจะมีภัย                    จะซ่อนเจ้าไว้ที่ไหนใจกังวล

ทักษิณาเห็นหัสกันกำลังใช้ความคิดอยู่และนิ่งเงียบไปจึงสงสัยและเรียก พี่หัสกัน อ้าวทักษิณานี่น้องไปไหนมา น้องไปเก็บดอกบัวสวรรค์
มาจ๊ะ กินแล้วลูกของเราจะได้แข็งแรง แล้วพี่หัสกันล่ะจ๊ะไปออกไปไหนบ้างเลย คือพี่อยากจะอยู่กับทักษิณานานๆจ๊ะ อยากอยู่กับทักษิณา
คนเดียวหรือทักษิณาอยากจะออกไปข้างนอก

น้องอยากไปที่ๆเราพบกันครั้งแรกบนสรวงสวรรค์ไงจ๊ะ พอหัสกันได้ยินดังนั้นก็ชักสีหน้าทันที เป็นอะไรรึเปล่าจ๊ะพี่หัสกัน เปล่าจ๊ะถ้าเกิด
ทักษิณาอยากไป พี่ก็จะพาไป

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:34:12 AM »
ประลัยกัลป์ไม่พอใจที่นางพิสดารมารายงาน เป็นไปไม่ได้ที่เจ้าพี่จะอยู่แต่ในตำหนักนานขนาดนี้ แต่หม่อมฉันไม่เห็นองค์เหนือหัวเสด็จ
ออกไปไหนเลยนะเพคะ ก็เป็นเพราะเจ้ามันโง่น่ะสิ โง่เย นังหน้าโง่ จากนั้นก็ตบพิสดาร

จากนั้นประลัยกัลป์ก็มาบุกถึงตำหนักองค์เหนือหัวหัสกัน แต่อภิมุขและนพคตมาขวางเอาไว้ เข้าไม่ได้พระเจ้าค่ะองค์เหนือหัวบำเพ็ญเพียร
ภาวนาอยู่ งั้นเราจะเข้าไป เข้าไม่ได้พระเจ้าค่ะองค์เหนือหัวสั่งห้ามไม่ให้ผู้ใดเข้าไปรบกวน พระเจ้าค่ะ โกหก หลีกไปนะนี่พวกเจ้ากล้าขวาง
ทางเรางั้นเหรอ ถ้าหากเจ้าไม่ถอนไปเราจะเผามันทั้งตำหนัก

จากนั้นประลัยกัลป์เข้ามาในตำหนักแต่ไม่เห็นพญายักษ์หัสกัน เจ้าพี่ไปบำเพ็ญเพียรที่ไหน คือว่าคือ ทั้งอภิมุขและนพคตได้แต่อ้ำอึ้ง พวกเจ้า
ทั้ง2 ตนช่วยปกปิดให้เจ้าพี่ทำชั่วอย่างนั้นเหรอ หามิได้พระเจ้าค่ะ งั้นพวกเจ้าก็ตายซะเถอะ อย่าๆๆๆ พระเจ้าค่ะเราจะเผาอสุรานครให้ไหม้เป็นจุล
อย่านะเพคะ อสุรานครเป็นดินแดนของนครยักษ์เรา ถ้าเผาแล้วพวกเราจะไปอยู่ที่ไหนล่ะเจ้าคะ