ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:53:43 AM »
พวกเจ้ามันจะอยู่ที่ไหนมันก็เรื่องของเจ้า ถ้าอยู่ไม่ได้ก็ตายซะ ได้โปรดเถอะเพคะ อ๋อได้โปรดหรอ...นี่แน่ พิสดารก็พาลโดนตบไปอีก
1 ที พระมเหสีเพคะทำไมพระมเหสีไม่เผาผลาญศัตรูแทนที่จะมาฆ่าพวกยักษ์ด้วยกันล่ะเพคะ พวกนางฟ้าพวกนั้นกับนางมนุษย์ต่างหาก
ล่ะเพคะที่ทำให้พระมเหสีเคียดแค้น เพราะองค์เหนือหัวสนใจแต่พวกนางฟ้าและนางมนุษย์ที่รูปโฉมงดงามมิเคยสนใจนางยักษ์ด้วยกันเลย
องค์เหนือหัวทรงเป็นกึ่งยักษ์กึ่งเทพถ้าไม่ใช่เพราะอำนาจพระบารมีพระมเหสีป่านนี้องค์เหนือหัวทรงแต่งตั้งนางฟ้าเป็นมเหสีของอสุรานคร
ไปแล้วนะเพคะ

เมื่อนั้นประลัยกัลป์แค้นใจนักจึงบุกเผาสวรรค์ทันที เทวดาต่างบาดเจ็บล้มตายกันมากมาย เพราะไม่อาจต่อต้านอำนาจแห่งไฟประลัยกัลป์ได้

ประลัยกัลป์ไล่ฆ่าสังหารณ์เทวดานางฟ้าอย่างบ้าคลั่ง เทพเทวดาพากันวิ่งหนีตายเพื่อเอาชีวิตรอด สวรรค์สะเทือนไปทั้งบริเวณ ขณะนั้นหัสกัน
กับทักษิณาก็อยู่ในที่เกิดเหตุด้วย เมื่อประลัยกัลป์หันไปเห็นเข้าจึงยิงพลังไฟใส่แต่หัสกันได้ใช้แหวนสุริยคลาสป้องกันเอาไว้แล้วพาทักษิณา
หนีไปทันที

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:51:57 PM »
หัสกันพาทักษิณาหนีไปในป่า ทักษิณาสงสัยจึงได้ซักถาม นี่มันอะไรกันจ๊ะ นี่มันอะไรกัน แต่หัสกันไม่ตอบอะไร ใช้คาถาร่ายมนต์เพื่อ
เปลี่ยนทักษิณาให้เป็นกวางทอง

จากนั้นยักษ์หัสกันก็ไปต่อว่าพระมเหสี ประลัยกัลป์ เมื่อนางยักษ์ได้ยินเสียงพระสวามีก็หยุดถาม เจ้าพี่ หัสกันต่อว่านี่เจ้าทำอะไรลงไปเจ้า
รู้มั้ยนี่ถ้าความรู้ไปถึงพระอิศวรรู้มั้ยจะเกิดอะไรขึ้น ประลัยกัล์ไม่สนใจคำพูดสวามี เจ้าพี่ไปกกกอดนางฟ้าที่ไหนมาเพคะ หัสกันแก้ตัวไปว่า
อภิมุขกับนพคตไม่ได้บอกเจ้าเหรอว่าพี่ไปจำศีลภาวนามา แต่เจ้าพี่ไม่ได้อยู่ในตำหนัก ใช่พี่ไปจำศีลภาวนาที่ป่าไกลๆเพื่อที่จะทำให้พี่ได้สงบ
จิตสงบใจ เพื่ออุทิศกุศลไปให้นางฟ้าพิมพ์ผกาที่เจ้าได้ทำรายลงไปยังไงล่ะ

พี่รู้ตัวว่าพี่มันบาปที่ทำให้นางต้องมีชะตากรรมเช่นนั้น ประลัยกัลป์จึงพูดด้วยความสะใจว่า นางตายได้ซะก็ดี หัสกันออกคำสั่ง เจ้าไปรอพี่ที่
อสุรานครก่อนพี่จะไปเฝ้าองค์อัมรินทร์เพื่อขอรับโทษแทนเจ้า หรือว่าเจ้าจะไปด้วยกัน

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 02:05:09 PM »
เมื่อหัสกันไปเฝ้าองค์อัมรินทร์ จึงทรงถามเรื่องนางฟ้าพระชายา พระอินทร์จึงดำริว่า ถึงอย่างไรเราก็ไม่ทำให้ต้องเดือดร้อนเหมือน
กับเจ้าแล้วกันน่า

ประลัยกัลป์ร้อนใจได้แต่เดินไปมาหลายรอบ นางพิสดารจึงเสนอว่า องค์อัมรินทร์คงไม่กล้าทำอะไรพระมเหสีหรอกเพคะเพราะพระมเหสี
ไม่ได้เป็นชาวฟ้าชาวสวรรค์ ใครบอกล่ะว่าเรากลัวเรื่องนั้นใครที่ไหนจะกล้าบังอาจมาลงโทษเรา สามีเราเป็นใครแล้วเราเป็นใครคงไม่มีใคร
กล้าเล่นกับไฟประลัยกัลป์หรอก จริงด้วยเพคะ ไม่มีใครบังอาจมาทำอะไรพระมเหสีได้เลยเพคะ แต่ตอนนี้เราอยากรู้ว่าเจ้าพี่มันเอานังหน้า
ด้านไปซ่อนไว้ที่ไหนกันแน่

นางพิสดารสงสัย คงจะไม่ใช่บนสวรรค์เพคะ ต่อให้มันอยู่ในนรกอเวจีเราก็จะลากมันมาฆ่า ฆ่าให้สาสมกับความแค้นของเรา

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 02:20:33 PM »
ภายในป่าใหญ่ได้มีพราน 2 คนออกหาอาหารขณะนั้นก็ได้พบกับกวางทองเข้าจึงคิดจะจับมันเกิดมาไม่เคยพบเคยเห็นกวางสีทอง
อร่ามตาทั้ง 2 จึงนัดแนะกันว่าอีกคนดักด้านหน้าส่วนอีกคนจะอ้อมไปด้านหลังของมัน

ขณะที่พรานทั้ง 2ค่อยๆย่องเข้าไปใกล้ๆกวางทอง พรานคนนึงก็เหยียบไม้หักเสียงดังจึงทำให้ทักษิณารู้ตัว พี่หัสกันพี่หัสกันไปไหนจ๊ะ
ช่วยน้องด้วย มาให้ข้าจับซะดีๆ ไม่ต้องกลัวข้าไม่ทำให้เจ้าต้องได้รับบาดเจ็บหรอกน่า

หัสกันมาทันเวลาพอดีจึงบอกกับพรานทั้ง2ว่า กวางทองตัวนั้นเป็นของเรา พรานทั้ง 2 แปลกใจจึงสอบถามว่าเจ้าเป็นใคร ข้าก็เป็นเจ้าของ
กวางทองตัวนั้นไง พรานจึงต่อว่า รูปร่างหน้าตาก็ดูมีสง่าราศีไม่น่าจะเป็นคนขี้ตู่แบบนี้เลย พรานทั้ง 2 ไม่สนใจหัสกันจ้องจับกวางทอง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 02:34:12 PM »
เมื่อพูดจากันไม่รู้เรื่องพรานทั้ง2จึงชักมีดออกมาทำร้ายพญายักษ์หัสกัน แต่แทงเท่าไหร่ก็ไม่เข้าพวกมันจึงถูกหัสกันซัดกระเด็นแต่
พวกมันก็ยังไม่หยุด หัสกันจึงว่าให้น่าสมเพศพวกมนุษย์เสียจริงๆอาวุธธรรมดาน่ะทำอะไรเราไม่ได้หรอก จากนั้นพวกมันก็วิ่งหนีไป

หัสกันได้ครายมนต์ทักษิณาเป็นร่างเดิม ทักษิณาหวาดกลัวจึงผวากอดสวามี พี่หัสกันนี่มันอะไรกันจ๊ะ น้องงงไปหมดแล้ว แต่หัสกันก็
ไม่ยอมพูดความจริง ทักษิณาตามคะยั้นคะยอ พี่หัสกันจะเล่าให้น้องฟังได้รึยังจ๊ะว่านี่มันเกิดอะไรขึ้น ถ้าเกิดรู้ไปแล้วไม่ก่อให้เกิด
ประโยชน์อะไรก็อย่ารู้เลยดีกว่านะจ๊ะ

แต่น้องอยากรู้ความจริงนะจ๊ะ มันเกิดอะไรขึ้นจ๊ะ เมื่อนั้นพิสดารเที่ยวตามหาองค์เหนือหัวไปทุกหนทุกแห่งจนในที่สุดก็มาพบอยู่ที่เมือง
มนุษย์จึงรีบนำความนี้ไปบอกพระมเหสีประลัยกัลป์ทันที

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 02:48:25 PM »
ฮะโลกมนุษย์หรอ เพคะหม่อมฉันทำตามพระกระแสรับสั่งของพระแม่เจ้าพอลงไปปุ๊บก็ได้เรื่องเลยเพคะ ไปเจ้าจงพาเราไปเดี๋ยวนี้

พี่หัสกันจ๊ะ พี่หัสกัน นี่พี่หัสกันพาน้องหนีจากอะไรกันแน่ทำไมจ๊ะ ทำไมไม่บอกให้น้องรู้ตัว เดี๋ยวพี่จะเล่าให้ฟัง แต่น้องอยากรู้เดี๋ยวนี้
เลยจ๊ะ ขณะนั้นพญายักษ์หัสกันก็เห็นแสงลูกไฟเพลิงมาแต่ไกลก็รู้ได้ทันทีนี่ต้องเป็นประลัยกัลป์เป็นแน่ จึงไม่รอช้ารีบร่ายมนต์คาถา
เพื่อเปลี่ยนทักษิณาเป็นกวางทองอีกครั้ง

จากนั้นหัวกันก็ได้เห็บใบไม้มาจำนวนนึงแล้วเสกคาถาโยนไปเป็นกวางทองทั้งฝูง แล้วตนเองก็จำแลงร่างเป็นกวางทองด้วยเช่นกัน เมื่อ
ประลัยกัลป์ลงมาถึงโลกมนุษย์ก็เสาะหาให้วุ่น

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 03:02:25 PM »
ไหนล่ะไหนเจ้าว่าเจ้าเห็นสามีทรยศกับนางฟ้าหน้าด้านที่นี่ นังพิสดาร เอ่อเมื่อกี้หม่อมฉันเห็นอยู่ที่ลำธารจริงๆนะเพคะ ก็ไหนล่ะเห็นมี
แต่ลำธารไม่มีแม้แต่มนุษย์สักตัวเดียว อาจจะหนีไปแล้วก็ได้นะเพคะ นังพิสดาร เพคะ เมื่อกี้เจ้าบอกว่าเจ้าเห็นหณิงร้ายชายเลวที่นี่ใช่
มั้ย ใช่เพคะหม่อมฉันยังยืนยันคำเดิม งั้นก็ดีงั้นเจ้าก็อยู่ที่นี่ตามหาหญิงร้ายชายเลวที่นี่ ถ้าไม่พบไม่ต้องกลับขึ้นไป

พิสดารอ้อนวอนพระมเหสี แต่ก็ไม่เป็นผล จึงเหลือบไปเห็นฝูงกวางทองเข้า ไหนๆก็ไหนๆแล้วดีกว่าอยู่เปล่าจึงร่ายมนต์เพื่อคืนร่างเดิม
เพื่อที่จะจับกวางทองมากินเป็นอาหาร

ขณะที่จะจับมันมากิน ก็มีกวางทองหนึ่งตัวซัดพลังใส่นังพิสดารจนล้มลงไม่เป็นท่า โอ๊ยยยย แสบตา เมื่อพิสดารแน่ใจแล้วว่ากวางทอง
นี่ต้องไม่ธรรมดาจึงรีบไปกราบรายงานต่อพระมเหสีประลัยกัลป์โดยทันที

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 05:07:16 PM »
กำลังตื่นเต้นเลย มาต่อไว ๆ  นะค่ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 05:30:09 PM »
อืมนั่นสิ ตื่นเต้นๆ

สู้ๆนะคะพี่โบว์เบนซ์มาอัพต่อไวๆน๊า^o^

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 06:22:50 PM »
สนุก

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:09:37 PM »
นางพิสดารกลับขึ้นมารายงานประลัยกัลป์ว่า โดนกวางทองเล่นงานมันซัดพลังได้ แค่กวาทองธรรมดามันจะทำให้เจ้ากระเด็นได้ไง
หม่อมฉันว่ามันต้องไม่ใช่กวางทองธรรมดาแต่เป็นองค์เหนือหัวเป็นแน่ ถ้าคราวนี้ไม่ใช่เราจะเผาผลาญเจ้าซะนางพิสดาร หม่อมฉัน
มั่นใจเพคะ

ด้านหัสกันเมื่อเห็นพวกประลัยกัลป์ไปแล้วก็กลับคืนร่างเดิม ทักษิณาอ้อนวอนว่า พี่หัสกันเรากลับขึ้นไปด้านบนกันเถอะจ๊ะ แต่พี่
กลัวน้องจะไม่ปลอดภัยนะจ๊ะ ไปกันเถอะทักษิณารบเร้าหัสกันก็ยินยอมจากนั้นประลัยกัลป์ก็ย้อนกลับมาอีกครั้ง ทักษิณาผวา
ด้วยความกลัว ประลัยกัลป์กล่าวว่า อยู่ที่นี่กันเองเหรอนึกว่าจะหนีเราพ้นตายซะเถอะ

ว่าแล้วนางยักษ์ประลัยกัลป์ก็ซัดลูกไฟใส่ทั้งคู่ หัสกันเอาแหวนสุริยคาสป้องกันไว้ ประลัยกัลป์โกรธก็เลยซัดพลังใส่ไม่ยั้ง หัสกัน
ใช้อำนาจของแหวนสุริยคาสหายตัวพาทักษิณาหนีไป นางยักษ์พิสดารพูดขึ้นว่า มันหายไปกันหมดแล้วเพคะ คนทรยศเราจะฆ่า
พวกมันให้หมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 03:28:44 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:32:52 PM »
หัสกันพาทักษิณาหายตัวมาด้านหน้าถ้ำใหญ่แห่งนึง ทักษิณาถามว่า พี่หัสกันทำไมยักษ์ตนนั้นถึงโกรธแค้นที่นักล่ะจ๊ะ  ทักษิณา
ขอแหวนสุริยคาสให้พี่หน่อยซิจ๊ะ เมื่อรับแหวนมาแล้วก็ใช้อำนาจแหวนสุริยคาสส่องไปที่หน้าปากถ้ำแล้วหันไปบอกว่า ทักษิณา
จ๊ะถ้ำนี้จะปกป้องนางจากไฟประลัยกัลป์ได้เราเข้าไปหลบในถ้ำกันก่อนนะจ๊ะ

หัสกันเฉไฉเรื่องที่ทักษิณาถามด้วยการชวนคุยเรื่องอื่น ทักษิณาจ๊ะน้องจะต้องหลบอยู่แต่ในนี้จนกว่าจะคลอดลูกของเรานะจ๊ะ
พี่หัสกันยังไม่ตอบคำถามน้องเรื่องที่น้องถามว่าทำไมนางยักษ์ 2 ตนนั้นถึงได้จะคิดสังหารเราเลย นี่ก็คงไม่ใช่พี่หัสกันมีความ
สำพันธ์อะไรกับนางหรอกนะ ใช่มั้ยจ๊ะใช่มั้ย

ทักษิณาประลัยกัลป์แอบหลงรักพี่มานาน เมื่อพี่ไม่มีใจนางก็ตั้งจิตอธิฐานว่าเมื่อนางไม่ได้พี่ใครก็อย่าได้ นางจึงจองล้างจองผลาญ
ผู้หญิงทุกคนที่เข้าใกล้พี่ รวมทั้งพิมพ์ผกาด้วยใช่มั้ยจ๊ะ หัสกันพยักหน้ารับ ทักษิณาบอกว่า น้องรู้แต่ว่าพิมพผการักอยู่กับเทพบุตรองค์
นึงนางไม่เคยเอ่ยชื่อด้วยซ้ำ น้องไม่รู้อะไรนักเพราะน้องพึ่งจะหมดหน้าที่จากบนโลกมนุษย์กลับขึ้นมาอยู่บนสวรรค์ใหม่ก็เลยดูเหมือน
ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 03:31:32 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:58:06 PM »
ต่อไปน้องคงจะไม่.... ทักษิณาพี่น่ะรักทักษิณายิ่งกว่าผู้หญิงคนใดพี่จะไม่ยอมให้ประลัยกัลป์มาทำอะไรน้อง ถ้าน้องอยู่แต่ภายในถ้ำ
แห่งนี้ไฟประลัยกัลป์จะทำอะไรน้องไม่ได้เลย แต่น้องต้องอยู่แต่ภายในถ้ำห่งนี้ถ้าน้องออกไปจากถ้ำประลัยกัลป์จะฆ่าน้องทันที

นางพิสดารเห็นแสงสว่างส่องลอดออกมาจากภายในถ้ำ พระมเหสีเพคะมันต้องเป็นถ้านี้แน่เพคะ นางยักษ์ธาตุไฟก็จัดการซัดพลัง
เข้าใส่ปากถ้ำแต่ก็ไม่อาจจะทำอะไรได้เลย ทำอะไรมันไม่ได้เลยเพคะ เจ้าคิดว่าข้าตาบอดรึไง งั้นให้หม่อมฉันลองบ้างนะเพคะ
ก็เอาซิถ้าอยากเจ็บตัวถ้าไฟประลัยกัลป์ยังทำอะไรมันไม่ได้ก็อย่าหวังเลยว่าอะไรจะทำลายมันได้

เจ้าจงรอมันอยู่ที่นี่แหละมันออกมาเมื่อไหร่ไปบอกเรา จากนั้นนางพิสดารก็ยืนอยู่หน้าปากถ้ำตลอดตั้งแต่นั้นมา จนเวลาล่วงเลย
ไปทักษิณาเจ็บท้องได้เวลาประสูติโอรสของหัสกัน หัสกันอยู่ดูแลชายาไม่ห่าง ทางด้านประลัยกัลป์เห็นว่านานแล้วก็มายังปากถ้ำ
ถามว่า เป็นยังบ้างนางพิสดาร ยังไม่มีใครออกมาเลยเพคะแม้แต่องค์เหนือหัวรึนางฟ้าหน้าด้านนั่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 03:34:38 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 03:51:33 PM »
แน่ใจจะว่ามันไม่ได้ออกมาตอนเจ้าเผลอหลับ แน่ใจเพคะ จากนั้นก็เกิดฟ้าดินปั่นป่วนเสมือนผู้มีบุญจะมาจุติ ทักษิณาเรียกหาสวมี
พี่หัสกัน จ้าพี่พี่อยู่นี่แล้ว แล้วก็ปรากฏแสงสว่างที่ท้องของนางฟ้าทักษิณา

ฟ้าร้องเสียงดังสนั่นอสุนิบาตก็ฟาดลงสู่พสุธา ประลัยกัลป์จึงบอกว่า สงสัยมันจะคลอดออกมาแล้วแน่เลยท้องฟ้าถึงได้เป็นแบบนี้
พิสดารเสริมว่า มิน่าล่ะเพคะ

เสียงทารกร้อง...แงๆ หัสกันปลอบลุกรักโอ๋...อย่าร้องน้าแม่เค้ากำลังพักผ่อนอยู่นะลูกน้า ทักษิณารู้สึกตัวถามว่า ลูกของเราผู้ชาย
รึผู้หญิงจ๊ะ ลูกของเราเป็นผู้ชายจ๊ะพูดเสร็จหัสกันก็ส่งลูกให้ทักษิณาดู ทักษิณาตกใจ ลูกทำไมลูกเราถึงเป็นแบบนี้จ๊ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 04:09:04 PM »
ทำลูกของเราถึงมีเขี้ยวทำไม หัสกันหน้าเสียก่อนบอกว่า ทักษิณาพี่มีบางอย่างจะบอก จากนั้นก็คืนร่างเดิมชั่วขณะให้ชายาได้ดู
ทักษิณาตกใจมากเมื่อรู้ว่าสามีเป็นยักษ์

ประลัยกัลป์พำรันว่า นางนั่นให้ลูกเจ้าพี่ได้ในขณะที่เราให้ไม่ได้ พระมเหสีเพคะอย่าเสียพระทัยไปเลยเพคะ ใครบอกว่าเราเสียใจ
เราแค้นใจต่างหากล่ะ ใช่เพคะหม่อมฉันก็แค้นใจแทนพระมเหสีมันถือดียังไงบังอาจมามีลูกให้องค์เหนือหัวได้ทั้งที่พระมเหสีมีไม่ได้
จากนั้นนางพิสดารก็โดนตบเพราะพูดจาไม่ถูกใจ

ทักษิณาเสียใจที่รู้ว่าตัวเองโดนหลอกมาโดยตลอดเลยวิ่งหนีหัสกันออกไป พิสดารเห็นทักษิณาออกมาก็ทูลว่า นั่นไงเพคะนางฟ้าหน้าด้าน
ออกมาแล้วเพคะ  ตายซะเถอะ ประลัยกัลป์พูดพร้อมซัดลูกไฟใส่ทักษิณา นางต้องไฟประลัยกัลป์เผาผลาญจนกายทิพยแตกสลายไปไหนที่สุด