ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:16:11 AM »
จันทวาทคอยดูแลเช็ดเนื้อตัวให้วงษ์สวรรค์ที่หมดสติไป จนวงษ์สวรรค์เริ่มรู้สึกตัว เราขอบใจเจ้ามากนะ เอ้ากินปลาเสียก่อนสิ จันทวาท
ยื่นปลาให้ วงษ์สวรรค์ก็รับไว้ ถ้าไม่ได้เจ้าเราคงต้องอยู่ในน้ำเต้าไปตลอดชีวิต

เอ่อนี่เจ้าไปได้อสูรตัวนั้นมาจากไหนน่ะ มันทำลายบ้านเมืองเราจนพังพินาศซ้ำยังฆ่าคนที่เรารักอีกเพราะอย่างนี้เราถึงต้องนำมันไปดินแดน
อสูรเพื่อเอาไปทำลาย เอาล่ะเพื่อเป็นการตอบแทนที่เจ้าช่วยชีวิตเราไว้เราจะไปเป็นเพื่อนกับเจ้าที่นั่นและจะพาเจ้ากลับบ้านกลับเมืองอย่าง
ปลอดภัย แต่ตอนเนี้ยเจ้าต้องตามพี่ยูงทองกับสร้อยศศิธรให้พบเสียก่อน เจ้าพอจะเดินไหวมั้ย แต่ถ้าเรากินปลาตัวนี้หมดนะก็คงไหวแล้วเจ้า
ล่ะ จันทวาทก็ยิ้มดีใจเมื่อวงษ์สวรรค์ปลอดภัย

นกยูงทองพาสร้อยศศิธรไปยังที่นัดหมายไว้กับจันทวาท พี่ยูงทองฉันชักจะท้อใจแล้วจ๊ะ อืมพระโอรสวงษ์สวรรค์ไม่ใช่คนที่จะมีอันเป็นไปง่ายๆ
นกยูงทองเห็นกลุ่มควันลอยมาจากในป่าไกลๆ เอ๊ะนั่นมันควันอะไร ไหนจ๊ะ นั่นไงน้องสร้อยเกาะให้ดีๆนะพี่ยูงทองจะลงไปแล้ว

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:25:02 AM »
ตามมาให้กำลังค่ะ นานะจังชอบฉากที่ วงษ์สวรรค์ เก็บเสื้อผ้า จันทมาสไป ตอนที่ จันทมาส อาบน้ำอ่ะค่ะ โฮะๆ ไม่ค่อยเลยนะเรา

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:56:48 AM »
ตามมาให้กำลังค่ะ นานะจังชอบฉากที่ วงษ์สวรรค์ เก็บเสื้อผ้า จันทมาสไป ตอนที่ จันทมาส อาบน้ำอ่ะค่ะ โฮะๆ ไม่ค่อยเลยนะเรา

ไม่นานเกินรอ 555+

พี่วงษ์......น้องสร้อย ทั้ง 2 สวมกอดกัน ในที่สุดเจ้าก็ทำได้เหมือนที่พูดจริงๆพี่ยูงทองขอคาระวะ ก็ไม่เห็นจะยากอะไรนี่ แน่คุยซะด้วย
เออนี่จันทวาทขอบใจมากเลยนะ แล้วก็ขอโทษด้วยที่เคยพูดดูถูกเจ้าไว่น่ะ สร้อยศศิธรกล่าว ไม่เป็นไรเพราะเรื่องเนี้ยเราก็มีส่วนได้ส่วนเสีย

พี่วงษ์จ๊ะน้องน่ะรู้แล้วนะว่าพี่วงษืน่ะเป็นใคร วงษ์สวรรค์ตกใจเมื่อรู้ว่าสร้อยศศิธรรู้ความจริง จันทวาทก็อยากจะรู้เช่นกันว่าวงษ์สวรรค์นั้นเป็นใคร
พี่วงษ์สร้อยว่าเรากลับบ้านกลับเมืองของเราดีกว่านะพี่วงษ์น๊า วงษ์สวรรค์มองพี่ยูงทองทันที พี่ยูงทอง!!! แอ๊ะๆๆพี่ยูงทองไม่ได้บอกนะคนที่บอก
คือเจ้ายักษ์เขียวกับยักษ์ส้มนั่นแหละจะบอกให้ และเจ้ายักษ์เขียวกับยักษ์ส้มมันไปเกี่ยวอะไรกับเรื่องนี้ด้วยล่ะ

ซาไกกับหัวหมู่ไพศาลได้กลับมารายงานกับเหนือหัวตรีเพชร ว่าไงได้เรื่องรึเปล่า ขอเดชะพระอาญาไม่พ้นเกล้าเอ่อคือ...คือเกือบได้พระเจ้าค่ะ
หมายความว่ายังไงที่ว่าเกือบได้น่ะ เอ่อคือว่า ท่านหัวหมู่ไพศาลน่ะปล่อยให้นกยูงทองกับหัวหมู่ไพศาลหลุดมือไปได้ด้วยความประมาทของท่าน
หัวหมู่แท้ๆพระเจ้าค่ะ หยุดนะไอ้ซาไก หรือไม่จริงท่านหัวหมู่

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:12:25 AM »
พองานแค่นี้ทำไม่ได้ก็เป็นหัวหมู่อยู่นี่แหละ ซาไกรีบวิ่งไปเสนอหน้า แล้วซาไกจะได้เป็นอะไรเหรอพระเจ้าค่ะ เป็นผีมั้ง น้ำเต้าของเรา
หายไปต้องเป็นเจ้าพวกวงษ์สวรรค์นั่นแหละ ถ้าเจ้าวงษ์นั่นยังไม่ตาย เจ้าคงตายเพราะไปทรยศพวกมัน ได้โปรดช่วยซาไกด้วยเถิดพระ
เจ้าค่ะ ซาไกจงรักภักดี เฮ้ยเจ้าจงรักภักดีกับคนที่ให้ผลประโยชน์เจ้าต่างหาก

หลังจากนั้นท้าวตรีเพชรก็เสด็จไปหามาศที่ตำหนักพร้อมสอบถามกับนางกำนัลกับหมอหลวง ทุกอย่างเรียบร้อยดีมั้ย ว่าไง เพคะทุกอย่าง
เรียบร้อยดีเพคะ โขน 2 คนนี้ดูแลดีมากแม้แต่แมลงสักตัวยังบินรอดออกไปไม่ได้เลย

เหนือหัวตรีเพชรเข้าไปในห้องกับไม่พบนาง จึงโมโหดูแลกันยังไงผู้หญิงทั้งคนปล่อยให้หายไปได้ จากนั้นก็บันดาลโทสะด้วยการบีบศรีษะ
ของโขนหน้าห้องทั้ง 2 จนเสียชีวิตและก็เดินจากไป ทำให้หมอหลวงและนางกำนัลที่เหลือต่างหวาดกลัวในความโหดเหี้ยม

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:27:06 AM »
วงษ์สวรรค์คิดจะตอบแทนจันทวาทจึงใช้ยักษ์ผ้าทั้ง 2 ผืนออกมาเพื่อคอยรับใช้ติดตามเพื่อนรักของเราจันทวาทจนกว่าจะถึงดินแดนอสูร
เข้าใจมั้ย ผิดกติกายักษ์ผ้าเล่นไม่ได้ หากไม่ชนะข้าไซร้อย่าหมายมาใช้งาน อุ๊ยแม่เจ้าเรื่องมากอีกต่างหากแฮะ นกยูงทองบ่นพำพึม ถูก
ต้องผู้ที่ชนะข้าได้เท่านั้นถึงจะมีอำนาจเหนือข้าได้

เพราะพวกข้าเป็นยักษ์มีศรี มีสังกัด ถ้าพวกเจ้าต้องการแบบนั้นก็ได้ วงษ์สวรรค์นึกเป็นห่วงขึ้นมา จันทวาทเจ้าแน่ใจแล้วเหรอ เราก็อยากจะ
ลองดูเหมือนกัน อยากจะถูกเหยียบตายรึไงจันทวาท อย่าไปเตือนเค้าเลยพี่ยูงทองถ้าหากเกิดอะไรขึ้นเนี่ยก็อย่ามาว่ากันก็แล้วกัน

ระวังตัวให้ดีนะจันทวาท หือออ!!! ไม่เห็นต้องเป็นห่วงอะไรนักหนาเลยพี่วงษ์ นี่นะถ้าจันทวาทเป็นผู้หญิงนะ น้องน่ะต้องสงสัยพี่วงษ์แน่ๆเลย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:53:43 AM »
จันทวาทตัดสินใจต่อสู้กับยักษ์ผ้า วงษ์สวรรค์ก็ยืนไม่เป็นสุขกลัวเพื่อนรักจะเป็นอันตราย อืมสู้เค้านะจันทวาทอย่างมากก็แค่ถูกยักษ์กิน
คำพูดของนกยูงทองที่ไม่ได้ช่วยให้เกิดการหึกเหิมแต่อย่างใด

รัตนมาลีเตรียมเก็บผ้าเพื่อเตรียมพร้อมเอาไว้ กำไลกับกุลาเห็นผิดสังเกตุจึงสอบถาม พระธิดาจะทรงทำอะไรหรือเพคะ แล้วทรงห่อพระภูษา
ทำไมกันเพคะ นี่เจ้าจะซักหาอะไรนะกุลากำไล ก็หม่อมฉันเห็นพระธิดาทรงห่อพระภูษานี่เพคะ เราอยากจะห่อก็ห่อหรือมันหนักอะไรพวกเจ้า
เปล่าเพคะหม่อมฉันไม่กล้า หม่อมฉันแค่เป็นห่วงเพคะ เราโตแล้วนะพวกเจ้าไม่ต้องเป็นห่วงหรอกน่า แล้วมีอะไรจะไปทำก็ไปทำซะไป

คุณท้าวประไพให้หม่อมฉันมาทูลเสด็จไปเข้าเฝ้าพระมเหสีเพคะ รัตนมาลีตกพระทัย เสด็จแม่ทรงเป็นอะไรไป เมื่อรัตนมาลีมาถึงพระมเหสี
ก็เล่าเรื่องราวให้ลูกสาวฟัง แม่มาศนั่นหายไปเสด็จพ่อก็กริ้วจนใครๆก็เข้าไม่ติดเลยลูก หายไปแล้วหายไปตั้งแต่เมื่อไหร่เพคะ ไม่มีใครรู้สัก
คน คนที่เฝ้าหน้าห้องก็ถูกบีบหัวจนตาย หม่อมฉันไปเห็นมาแล้วน่าสยดสยองเหลือเกินเพคะคุณท้าวรีบกราบทูลพระธิดา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2009, 01:39:59 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 01:56:08 PM »
รัตนมาลีเกิดสงสัยขึ้นมา......หรือว่า อะไรเหรอลูก เปล่าเพคะเสด็จแม่ ลูกทูลลานะเพคะ จากนั้นรัตนมาลีก็รีบหุนหันออกไปจากตำหนัก

นังมาศมันต้องไปกับจันทวาทแน่ๆ คนหลอกลวง รัตนมาลีสั่งให้นางกำนัลกำไลและกุลาออกไปก่อน แต่ทั้ง 2 คนไม่ยอมไป รัตนมาลีจึง
ตวาด บอกให้ออกไปไง เพคะนางทั้ง 2 รีบออกไปเพราะพระธิดาดวงอารมณ์ไม่ดีอย่างมาก "จันทวาทเจ้าต้องตายด้วยน้ำมือของเรา"

จันทวาทพยายามที่จะเอาชนะยักษ์ผ้าให้ได้ แต่พละกำลังของตนก็เหลือน้อยเต็มทีแถมมันยังมีกันตั้ง 2 ตนที่ผลัดกันมารุม ยักษ์ผ้าเรียก
อาวุธคู่กายเพื่อโรมรันจันทวาท จนในที่สุดจันทวาทกำลังจะเสียที วงษ์สวรรค์ยืนมองอยู่เกิดหวั่นใจว่าจันทวาทจะสู้ยักษ์ผ้าไม่ได้และโดนมัน
ทำร้ายจนตาย "จันทวาทเอ๊ย"

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 02:13:05 PM »
จันทวาททำท่าสู้ไม่ไหว จึงหยิบดวงตาท่านราชครูออกมาเปลี่ยนเป็นดาบแก้ว แล้วก็ไปต่อสู้กับยักษ์ผ้าต่อ วงษ์สวรรค์เห็นท่าไม่มีกังวลใจ
ว่าจะเกิดเรื่องร้ายขึ้นถ้าตนไม่ไปห้ามไว้จันทวาทจะต้องตายแน่ วงษ์สวรรค์จึงสั่งยักษ์ผ้าให้หยุดได้แล้ว และก็รีบไปดูจันทวาทที่ล้มไม่เป็น
ท่าอยู่ จันทวาทเจ้าเป็นอย่างไรบ้าง

พบจบสิ้นการประลองทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ก็จ้องจะซ้ำเติมจันทวาท ไม่น่าหาเรื่องเลยนะจันทวาท นกยูงทองกล่าว โถ่เอ๊ยสมน้ำหน้า...
น้องสร้อย วงษ์สวรรค์ตวาดเสียงดัง ถึงอย่างไรจันทวาทเค้าก็ช่วยชีวิตพี่ไว้นะ พี่ก็ต้องดูแลเค้าให้ตลอดรอดฝั่งอยู่แล้ว คำสัญญาของวงษ์
ทำให้จันทวาทตื้นตันใจมากๆ

สร้อยศศิธรไม่พอใจกับการตัดสินใจของวงษ์สวรรค์ น้องไม่เข้าใจเลยว่าทำไมพี่วงษ์ต้องพาน้องไปเผชิญอันตรายถึงดินแดนอสูรนั่นกับ
จันทวาทด้วยน่ะ น้องสร้อย ก็พี่บอกน้องสร้อยแล้วไงจ๊ะว่าจันทวาทเค้าช่วยชีวิตพี่ไว้ ก็ตอบแทนด้วยวิธีอื่นสิจ๊ะน้องอยากจะอยู่เป็นหลัก
เป็นแหล่งสักทีนะพี่วงษ์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 02:37:07 PM »
วงษ์สวรรค์ออกความเห็น ถ้าอย่างนั้นพี่จะพาน้องสร้อยไปฝากไว้กับท่านตาฤาษีก่อนพอพี่เสร็จธุระเรียบร้อยแล้ว พี่จะรีบมารับน้องสร้อย
ทันทีเลยนะจ๊ะ ไม่นะจ๊ะไม่เด็ดขาด ยังไงเรา 2 คนไปไหนก็ต้องไปด้วยกัน วงษ์สวรรค์ทำท่าผิดหวังพูดอะไรไม่ออก ว่ายังไงล่ะจ๊ะพี่วงษ์
สร้อยศศิธร......หือออ!!! ทำเสียงอย่างนี้แสดงว่าพี่วงษ์จะตั้งใจเหมือนเดิมใช่มั้ยล่ะ น้องสร้อยพี่จำเป็นต้องทำนะจ๊ะ

แสงพระจันทร์ทรงกลตสดสว่าง                        ทั่วนภางนวลแอล่มงามแจ่มใส
นึกว้าเหว่หวั่นไหวพรั่นพรึงใจ                         น้ำตาไหลซึมเศร้าร้าวฤดี
พลันร่างชายเลือนลับกลับเป็นหญิง                    งดงามยิ่งเยาวนุชพิสุทธิ์ศรี
ตกพระทัยเกรงใครเห็นเป็นนารี                       รีบลุกหนีซ่อนตนพ้นสายตา

วงษ์สวรรค์หลังจากตกลงกับสร้อยศศิธรได้แล้วก็พากันกับมาที่ที่พัก แต่ก็ไม่เห็นจันทวาทจึงสงสัยว่าจันทวาทหายไปไหน จึงสอบถาม
กับยักษ์ผ้า ยักษ์ผ้าบอกว่าจันทวาทขอแยกตัวไปนอนทางโน้นแน่ วงษ์สวรรค์จึงบอกให้สร้อยศศิธรรออยู่ตรงนี้ก่อนนะจ๊ะ เดี๋ยวพี่จะไป
ดูจันทวาทสักหน่อย เอ่อพี่วงษ์จะทิ้งน้องให้อยู่กับยักษ์พวกนี้เหรอจ๊ะ เค้าทั้ง 2 ตนไม่ทำร้ายน้องหรอกจ๊ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 02:56:04 PM »
หึไม่เอาน่ะ ถึงอย่างไรน้องก็ไม่ไว้ใจพวกมีเขี้ยวหรอก ก็ดีแล้วที่เจ้าไม่ไว้ใจข้า อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจยักษ์เดี๋ยวจะถูกหักคอ 5555+
ยักษ์ผ้าข่มขู่สร้อยศศิธร หืมๆๆๆ พี่วงษ์ดูฟังมันพูดสิ สักครู่พี่ยูงทองก็มาบอกข่าว น้องวงษ์ๆๆ จันทวาทหายไปไหนก็ไม่รู้

หายไปไหนได้ยังไงอ่ะ พี่ก็ไม่รู้เหมือนกันตอนน้องวงษ์ไปเดินเล่นกับน้องสร้อย จันทวาทเค้าก็ขอแยกไปนอนพี่ยูงทองตามไปแต่ก็ไม่
พบแล้ว เอางี้งั้นพี่ยูงทองอยู่เป็นเพื่อนน้องสร้อยก่อนนะเดี๋ยวเราจะไปตามหาจันทวาทเอง ได้เลยนกยูงทองรับปาก อย่าไปนะ ห้ามไปด้วย
ถ้าไปมีเรื่องแน่ สร้อยศศิธรใช้ไม้ตาย มีเหตุผลหน่อยสิจ๊ะจันทวาทเค้าเป็นผู้ชายนะ ถ้าเป็นผู้หญิงก็ว่าไปอย่าง อยู่ที่นี่แหละน้องสร้อยพี่ยูง
ทองจะอยู่เป็นเพื่อนไม่ต้องกลัวอะไรทั้งนั้น

จันทมาศเดินหลบมาไกลพอสมควรก็พบกับลำธารเข้า จึงหันซ้ายแลขวามองดูว่าจะมีใครผ่านมาทางนี้รึเปล่า เมื่อสบโอกาสจึงถือโอกาส
อาบน้ำที่นี่ซะเลย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 03:14:30 PM »
จันทมาศลงไปเล่นน้ำอย่างมีความสุข ทางด้านวงษ์สวรรค์ที่ตามหาจันทวาทอยู่ เดินมาไกลแล้วเรียกเท่าไรก็ไม่มีเสียงตอบกลับ จันทวาทๆๆ
โถ่เอ๊ย จันทวาทๆๆๆ หายไปไหนนะ ไปไหนของเค้านะ จันทวาท

วงษ์สวรรค์เดินมาจนสุดทาง ด้านหน้าที่เหลือก็จะเป็นลำธารแล้วก็ยังไม่เห็นวี่แววจะพบใครเลย แต่ทันใดนั้นก็เห็นเสื้อผ้าของใครกันมาถอด
กองไว้ จึงเดินมาใกล้ๆก็พบว่าเป็นจันทมาศกำลังเล่นน้ำอยู่ วงษ์สวรรค์ดีใจอย่างบอกไม่ถูกจนเก็บอาการไม่อยู่ จึงคิดแผนการณ์จะแกล้งนาง
เสียหน่อย อะแฮ่มมมม......จันทมาศจึงรีบหันไปตามเสียงทันที

น้ำเย็นรึเปล่า จันทมาศรีบเอามือบังตัวเอง ว่ายังไงน้ำเย็นรึเปล่าเราจะได้ลงไปว่ายเป็นเพื่อน อย่านะ!!! ทำไมล่ะว่ายน้ำคนเดียวมันเหงาน๊า
และยิ่งดึกๆอย่างนี้อีก ไม่เราชอบว่ายน้ำคนเดียว แต่ว่าเรารู้สึกเหนียวตัวน่ะ ถ้างั้นก็ให้เราขึ้นไปก่อนสิ เอ้าก็ขึ้นมาสิ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 03:38:22 PM »
งั้นเจ้าก็ไปไกลๆสิ นี่เจ้าแน่ใจนะเพราะว่าเสื้อผ้าของเจ้าอยู่ที่นี่ วงษ์สวรรค์ยิ้มอย่างเจ้าเล่ห์แล้วก็รีบหยิบเสื้อผ้าจันทมาศมาไว้กับตัวทันที
เอาคืนมานะ!!!!!! จันทมาศร้องโวยวาย วงษ์สวรรค์ทำไม่รู้ไม่ชี้ งั้นเจ้าก็ขึ้นมาเอาสิ

อ้าววววว จะเอาหรือไม่เอา......เอา จันทมาศอบอย่างไม่มีทางเลือก งั้นเจ้าก็รีบขึ้นมา นี่เจ้าก็วางบนกิ่งไม้ก็ได้นี่ เจ้าไม่มีสิทธิ์มาต่อรองเรานะ
ขึ้นมา จันทมาศรังเร ฝากไว้ก่อนเหอะ....อย่าพึ่งหันมานะ อ้าวววก็มาหยิบเร็วๆๆสิ รู้แล้วอย่าพึ่งหันมานะ

จันทมาศรีบขึ้นเสื้อผ้าคืนจากวงษ์สวรรค์ทันที พร้อมกำชับวงษ์สวรรค์ตลอดเวลา อย่าพึ่งหันมานะ แล้วตัวเองก็รีบแต่งตัวโดยเร็ว เดี๋ยวก่อนนะ
อีกแป๊บเดียวจะเสร็จแล้ว จากนั้น.......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2009, 03:39:00 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 03:57:21 PM »
กำลังสนุกเลย

ขอบคุณค่ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 04:07:20 PM »
เดี่ยวนะ จันทมาศเหลียบไปเห็นขอนไม้ดุ้นเบ่อเริ่ม จึงรีบหยิบขึ้นมาเพื่อจะเอาคืนวงษ์สวรรค์บ้าง เมื่อคว้ามากับมือก็ฟาดวงษ์สวรรค์เข้า
ทันที แต่วงษ์สวรรค์ไหวตัวทันรีบหันมาจับไม้ไว้ได้ นี่..จากนั้นก็ฉุดมือขึ้นมา เจ้าคิดจะเล่นเราถึงตายเลยหรอ

ปล่อยนะเราเจ็บนะ วงษ์สวรรค์จึงยอมปล่อยมือ และทิ้งไม้ไป เอาล่ะทีนี้ก็บอกความจริงเกี่ยวกับตัวเจ้ามาได้และ ว่ายังไง วงษ์สวรรค์
คาดคั้นยังคงรอฟังทำตอบอยู่

บนสวรรค์ตำหนักองค์อัมรินทร์ พระชายาสุชาดาและพระชายาสุธรรมาแอบส่องแว่นทิพย์เพื่อส่องหาวงษ์สวรรค์ แต่พบเพียงนกยูงทอง
ขององค์อัมรินทร์นี่ แสดงว่าเด็กคนนั้นจะต้องอยู่แถวนั้นแน่ๆ เราลงไปดูกันเถอะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 07:51:40 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ชอบฉากนี้ที่สุดเลยอ่ะ คริคริ คิดไปไกลละนะเนี่ย
กลอนเพราะมากๆเลยค่ะพี่ bobenz รู้สึกว่าทำไมรัตมาลีร้ายกาจจัง