ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: เล่าเรื่อง # วงษ์สวรรค์
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 09:48:45 AM »
เข้ามากรี๊ดวงษ์สวรรค์ค่ะ      หุหุ ใกล้จะจบแล้ว มารอฉาก วงษ์สวรรค์กับจันทมาสแต่งานกัน ฉากนั้นชอบมากๆ

น้อยเรื่องที่ที่จบลงด้วยการแต่งงานแบบเรื่องนี้ เสีย ถ้า รัตนมาลีได้ คู่กับ จันทวาส จะดีมาก

แต่ถ้ารัตนมาลีคู่กับ จันทวาส แล้ว วงษ์สวรรค์ล่ะ เหอะๆ 

ก็ให้จันทวาสแยกร่างออกมาจากจันทรมาศสิคะ  กาฬอยากให้เป็นอย่างนั้นมาตั้งแต่ต้น  แต่ก็ไม่เป็น  :'(
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:32:24 AM »
จันทมาศเอาแต่เงียบเพราะไม่มีคำตอบเรื่องนี้สำหรับวงษ์สวรรค์ วงษ์สวรรค์เลยเปลี่ยนเรื่องคุย เออแล้วก่อนหน้านี้เจ้าหายตัวไปอยู่ที่ไหนมา
ก็มีนางยักษ์ตนนึงจับตัวเราไว้ ป่านนี้ก็คงให้ลุกน้องออกตามหาเราให้วุ่นไปหมดแล้วแน่ ถูกนางยักษ์จับไว้เหรอ วงษ์สวรรค์ตกใจเพราะรู้ว่าใคร
ประลัยกัลป์รับสั่งว่าพวกเจ้ากลับมากันแล้วเหรอแต่ละคนได้เรื่องอะไรกันบ้างล่ะ คือหม่อมฉันไม่กล้าล่วงเกินเข้าไปค้นตำหนักองค์เหนือหัว
พินทุมารกล่าว แต่พวกเราไม่กลัว ยักษ์ผ้าสี่ผืนออกความเห็น ไม่กลัวก็ไปหาสิ ประลัยกัลป์ตวาด

พิสดารค้านว่า พระมเหสีเพคะจะดีเหรอที่จะให้พวกยักษ์ผ้าบุกเข้าไปเพราะยังไงพวกมันก็ไม่มีทางสู้องค์เหนือหัวได้ ดีไม่ดีกลายเป็นว่าไปเป็น
พวกเดียวกับองค์เหนือหัวและเจ้าวงษ์สวรรค์แทน นังพิสดารแล้วหล่อนจะเอายังไงรึคิดได้แค่ที่พูดออกมาพินทุมารแขวะ แน่นอนพระมเหสีหม่อม
ฉันเตรียมแผนการเอาไว้ในใจอยู่แล้วไม่มีอะไรดีไปกว่าให้พวกมันทำร้ายกันเอง ไม่มีอะไรดีไปกว่าพวกมันจะทำลายกันเพราะพิษรักแรงหึงหรอกเพคะ

วงษ์สวรรค์พาจันทมาศมาให้พ่อดูตัว เอ๊ย...มาแสดงความเคารพ เมื่อจันทมาศทำความเคารพหัสกันต์แล้วพระองค์ก็ทรงสรวลก่อนตอบว่า
แฮ่มวงษ์สวรรค์ตาถึงมากเลยลูกพ่อ อยากได้ลูกสะใภ้คนใหม่ทันที เสด็จพ่อเห็นสวยๆแบบเนี้ยที่จริงเค้าเป็นผู้ชายนะพระเจ้าข้าวงษ์สวรรค์แก้ตัว
แสดงว่าเจ้าเป็นผู้ชายที่มีรูปโฉมงามเอามากๆแบบสตรีนะเนี้ยหัสกันต์ตรัส แต่พระโอรสของพระองค์ก็ทรงโปรดที่จะให้หม่อมฉันมีรูปกลายเป็นหญิง
แบบนี้มากกว่า  นี่เราไปคิดแบบนั้นตั้งแต่เมื่อไหร่  วงษ์สวรรค์รีบพูดแทรก ส่วนหัสกันต์ที่จริงยังดูออกว่าจันทมาศเป็นหญิง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:23:22 PM »
แล้วทำไมเจ้าถึงไม่พาเรากลับไปยังพื้นโลกมนุษย์ซักทีล่ะถ้าไม่เป็นเพราะเจ้าอยากให้เราอยู่ด้วยจันทมาศยังแย่วงษ์สวรรค์ แล้วเรื่องน้ำเต้า
ของเจ้าล่ะเราก็แค่รักษาสัญญาที่เคยให้ไว้ต่างหาก เมื่อวงษ์สวรรค์พูดจบจันทมาศหน้าตื่นทันที น้ำเต้า....จริงด้วยน้ำเต้ายังอยู่ที่นั่นอยู่เลย
 จันทมาศรีบลุกออกจากตำหนักวงษ์สวรรค์รู้ทันคว้ามืไว้ เดี๋ยวก่อนเจ้าจะไปไหน  ก็ไปชิงเอาน้ำเต้าคืนมาไงแต่ที่เจ้าจะไปเอาคืนมันยักษ์นะเรา
ว่าให้เรากับเสด็จพ่อช่วยเหลือเรื่องนี้ดีกว่าวงษ์สวรรค์ปราม   

ในฐานะที่เจ้าเคยช่วชีวิตวงษ์สวรรค์ลูกของเราไว้เรื่องนี้เราสัญญาว่าจะออกหน้าเอาน้ำเต้ามาคืนเจ้าให้จงได้ ถึงแม้ใจจริงจันทมาศไม่ต้องการ
ที่จะรอเพราะต้องการเอาน้ำเต้าคืนมาโดยเร็วที่สุดแต่ก็จำใจเชื่อหัสกันต์ดูสักครั้ง เมื่อจันทมาศออกไปแล้ววงษ์สวรรค์หารือกับพระบิดาว่า ลูก
ไม่เข้าใจทำไมจันวาทเค้าถึงชอบเป็นผูหญิงนักถึงเค้ายังไม่แปลงเป็นหญิงกิริยาก็เหมือนผู้หญิงเอามากๆ ชื่อจันทวาทอย่างนั้นเหรอ พระเจ้าข้า
ถ้าเป็นหญิงจะใช้ชื่อว่ามาศแล้วลูกรู้ประวัติเค้ามากน่อยแค่ไหน ก็รู้เท่าที่เค้าบอกพระเจ้าข้า

อีกด้านหนึ่งในป่าลึก นี่รัตนมาลีน้องจะรีบเดินไปถึงไหน วิษุวัติเหลืออด พระธิดาถ้าทรงเดินแบบไม่รู้เหนือรู้ใต้แบบนี้ไม่ดีแน่นะพระเจ้าข้า ก็เรา
บอกแล้วไงว่าจะตามหาจันทวาท  อ๋อไอ้ผู้ชายคนนั้นอีกแล้วเหรอพี่อยากรู้นักมันมีดีอะไร  ก็เค้าทั้งสุภาพอ่อนโยนไม่เหมือนบางคนที่แข็งกระด้าง
ก็ถ้ามันดีแสนดีขนาดนั้นแล้วมันทิ้งน้องไปทำไมล่ะ  เค้าไม่ได้ทิ้งหม่อมฉันนะเพคะเค้าคงมีความจำเป็นบางอย่าง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:49:27 PM »
นี่รัตนมาลีพี่จะบอกอะไรให้นะน้องน่ะรักมันอยู่ข้างเดียวเพราะถ้ามันยังมีเยื่อใยอยู่ก็ก็ต้อติดต่อกลับมาบ้างแล้ว รัตนมาลีโกรธทันที "หยาบคาย"
จากนั้นนางก็เดินหนีไป วิษุวัติกับเหล่าข้าราชบริหารรวมทั้งรัตนมาลีก็มานังล้อมวงหยุดพักเอาแรงหมื่นกษินทูลว่า พระธฺดาเพื่อความปลอดภัยหม่อม
ฉันขออนุญาติเดินตรวจตราแถวนี้ซักหน่อยนะพระเจ้าข้า ไปเถอะ รัตนมาลีเอ่ยปาก นี่มีใครจะไปเดินด้วยกันมั๊ยหมื่นกษินชวน... เงียบ.............

เฮ้ยซาไกไปเดินตรวจตราเป็นเพื่อนกันหน่อย ท่านหมื่นดึกดื่นอย่างนี้จะออกไปเดินทำไมทานหมื่น  ก็ถ้าเจ้าไม่ไปข้าก็อาจจะหลงทางได้ในป่าเนี้ยผู้
ที่เชี่ยวชาญการเดินป่ามากกว่าใครคือเจ้าไม่ใช่เหรอ ใช่ข้าเก่งกว่าใครในเรื่องเดินป่าก็ได้ไปก็ได้แต่ข้ายังไม่ได้กินไก่งวงเลย ก็หยิบไปสิหมื่นกษินบอก
จากนั้นหมื่นกษินและซาไกก็เดินออกไป พระธิดารัตนมาลีตรัสว่า ท่านหมู่ไพศาลไก่สุกบ้างแล้วหรือยัง จวนแล้วพระเจ้าข้ารออีกนิดเดียว วิษุวัติรู้สึกถึง
อะไรบางอย่างเลยลุกแล้วเดินออกไปอีกทางรัตนมาลีหันมองตามหลังไป

หมื่ยกษิยกับซาไกไปเดินสำรวจบริเวณป่าระแวกนั้นซาไกพูดตลอดทางว่า ท่านหมื่นเจ้าพวกผีดิบพวกนั้นมันมาอีกแน่ เออข้ารู้แล้ว  มันต้องหาทางกินพวก
เราให้หมดทุกคนแน่ เออเรื่องนี้ข้าก็รู้แล้วทำไมไม่พูดในเรื่องที่ข้าไม่รู้บ้างล่ะ ก็ท่านหมื่นก็รู้หมดทุกเรื่องแล้วไม่ใช่เหรอ ไม่เรื่องเจ้าวงษ์และจันทวาทนั่น
ข้าไม่ค่อยรู้  เมื่อไม่สำรวจแล้วไม่มีอะไรวิษุวัติก็เดินกลับมาพักผ่อนเช่นเดิม หัวหมู่ไพศาลถวายไก่รัตนมาลีส่วนท่ายอำมาตย์ก็ถวายไก่งวงพระนัดดาวิษุวัติ
รัตนมาลีนั่งกินไก่งวงแล้วคิดในใจว่า ขืนไปกลับพวกนี้เรื่อยๆจันทวาทไม่ปรากฏตัวออกมาแน่ 

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 02:13:13 PM »
รัตนมาลีน้องกำลังคิดอะไรอยู่ วิษุวัติถามอย่างรู้เท่าทัน เปล่านิเพคะ รัตนมาลีแก้ตัว หมื่นกษินกับซาไกหัวเราะร่ากลับมาอย่างรวดเร็ว
โอ๊ยป่าแถวนี้น่าเดินจะตายไม่เห้มีอะไรเลย ทูลพระธิดาเท่าที่หม่อมฉันเห็นป่าแถวนี้ไม่มีอันตรายพระเจ้าข้า แต่ที่ไม่เห็นนะมีแน่ๆซาไกเสริม
งั้นเราก็รีบกินกันเถอะเมื่อกินอิ่มแล้วแถวนี้มีถ้ำอยู่เราจะได้รีบไปที่นั่นกันเดี๋ยวจะดึกซะก่อน พักแถวนี้ก็ได้นี่เพคะหม่อมฉันขี้เกียจเดินแล้ว
มีแรงเดินแค่นี้จะมีปัญญาไปตามหาจันทวาทได้ยังไงกัน รัตมาลีโกรธอีกตามเคย

วิษุวัติบอกพวกที่เหลือให้ขนอาหารแล้วเดินตามมาเลย เมื่อมาถึงบริเวณปากถ้ำอำมาตย์ทูลถามว่า ข้างนถ้ำนี่ปลอดภัยแน่นะพระเจ้าข้า เรา
ว่าน่าจะปลอดภัยนะ อ้าวไหนพระนัดดาบอกว่าปลอดภัยไงพระเจ้าข้า เราบอกว่าน่าจะพวกท่านฟังไม่ดีแล้วเอาไปกระเดียดเอง ในเมื่อท่านพี่
บอกน่าจะปลอดภัยเราเข้าไปสำรวจข้างในกันเถอะ เหล้าทหารดาหลังออกอาการลังเลวิษุวัติจะพูดว่า ถ้าตื้นแค่นี้เราเข้ามาด้านในพร้อมกันนั่น
แหละ

เมื่อเข้าไปแล้วรัตนมาลีก็หามุมพักผ่อนวิษุวัติพูดว่า น้องรัตนมาลีพักผ่อนอยู่ในนี้แหละพี่จะออกไปอยู่กับพวกท่านอำมาตย์ด้านนอกอยู่คนเนี้ย
กลัวรึเปล่ารัตมาลีทำทีทาว่าหวาดกลัว ไม่เพคะหม่อมฉันไม่ได้กลัว  งั้นก็ดี วิษุวัติเดินหนีออกไป เมื่ออยู่คนเดียวรัตนมาลีบอกกับตัวเองว่า จันทวาท
เจ้าอยู่ที่ไหนจะเป็นจะตายรึเปล่าก็ไม่รู้ป่านนี้..............

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 02:38:13 PM »
ทางด้านจันทมาศเมื่อไม่ยอมรับความจริงว่าเป็นหญิงเสด็จพ่อก็เลยจัดให้...ให้นอนมันซะตียงเดียวกันเลย(เสด็จพ่อน่ารักมากกก)
จันทมาสนอนพลิกตัวไปมาซ้ายขวาแล้วก็หันไปมองวงษ์สวรรค์ วงษ์สวรรค์ก็ยังคงหลับสนิท ส่วนตัวเองก็ดันคิดไปต่างนานานอน
เท่าไหร่ก็นอนไม่หลับ

ด้วยเพราะตัวเองเป็นผู้หญิงก็อดที่จะหวาดกลัวขึ้นมาว่าถ้าเกิดวงษ์สวรรค์เกิดหน้ามืดขึ้นมา.....คิดได้ดังนั้นก็เลยลุกขึ้นแล้วเอาหมอน
ลงไปนอนข้างล่างทันที เมื่อจันทมาศลุกวงษ์สวรรค์ก็รู้สึกตัวแล้วถามว่า ทำไมเจ้าลงไปนอนตรงนั้นไม่ขึ้นมานอนด้วยกันดีๆ ก็เราชอบ
ที่จะนอนคนเดียวนี่ แล้วทำไมไม่แปลงเป็นชายสะจะได้ไม่ต้องมาระมัดระวังตัวแบบนี้

ชั่งเถอะเพราะเราเองก็ง่วงแล้ว วงษ์สวรรค์ยิ่งสงสัยในท่าทีแปลกๆแบบนี้ .........เฮ้อเจ้านี่นะมันแปลกซะจริงๆเลย งานนี้จันทมาสไม่เถียง
ตัดกลับมาที่รัตนมาลี ขณะกำลังหลับอยู่จู่ๆก็รู้สึกว่ามีใครเข้ามาพาลืมตาขึ้นมาดูก็เห็นว่าเนวิษุวัติ เจ้าพี่เข้ามาทำไมเพคะ พี่ก็แค่เข้ามาดูว่า
รัตนมาลีหลับสบายดีรึเปล่า งั้นก็ออกไปสิเพคะ รัตนมาลีทำท่าหวาดกลัว ทำไมล่ะเดี๋ยวนี้รัตนมาลีเปลี่ยนไปมากรู้มั๊ยเราคู่หมั้นกันนะแล้วทำไม
น้องถึงได้คิดถึงคนอื่นอยู่ตลอดเวลาเจ่าหนุ่มจันทวาทนั่นมีอะไรดีนักหนาเหรอฮะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:01:35 PM »
ก็เพราะจันทวาทเค้าเป็นสุภาพบุรุษทั้งอ่อนโยนไม่เหมือนเสด้จพี่ทั้งกระด้างโมโหร้ายและชอบเอาแต่ใจ รัตนมาลีวิษุวัติเริ่มโกรธ
อย่าเข้ามานะเพคะไม่งั้นหม่อมฉันจะกลั้นใจตาย ก็ลองดูสิ วิษุวัติสาวเท้าเข้ามารัตนมาลีทำท่าจะกลั้นใจตายจริงๆทำให้วิษุวัติต้อง
ถอยห่างออกมาและเดินหีออกไป เมื่อวิษุวัติออกไปแล้ว รัตนมาลีบอกตัวเองว่า เราต้องหาทางหนีก่อนที่พี่วิษุวัติจะทำอะไรบ้าๆ

เมื่อวิษุวัติเดินออกมาก็ได้ยินเสียงหมาหอน จึงเดินไปปลุกเหล่าทหารผู้ติดตามรัตนมาลี ท่านอำมาตย์ท่านหมื่นหัวหมู่ซาไกตื่นเร็ว
ระวังตัวให้ดีนะอย่าให้มันเข้ามาในถ้ำได้เป็นอันขาด หัวหมู่ไพศาลเดินไปปลุกซาไกที่นอนขี้เซาอยู่ เฮ้ยซาไกตื่นได้แล้ว นี่มันเช้า
แล้วเหรอท่านหัวหมู่ซาไกถาม สว่างบ้าอะไรถ้าสว่างผีดิบมันจะมาเหรอ ผีดิบแล้วจะออกไปหามันทำไม  พระนัดดาวิษุวัตินำทหาร
ออกไปนอกถ้าแล้วใช้ครบเพลิงต่อสู้กับค้างคาวผี

เมื่อฝูงค้าวคาวมันแห่กันมามากเกินอำมาตย์บ่นว่า พระนัดดาระวังพระองค์ด้วยนะพระเจ้าข้าชักจะไม่ไหวแล้ว หัวหมู่ไพศาลทานใช้ลูก
แก้ววิเศษวิษุวัติออกคำสั่ง พระเจ้าข้าหัวหมู่ไพศาลใช้พลังของลูกแก้วส่วนของตัวเองยิงพลังชุดใหญ่ใส่ฝูงค้างคาวผี พวกบรรดาผีดิบ
ก็หนีกลับไปเพราะได้รับบาดเจ็บจากพลังลูกแก้ว พวกมันไปกันหมดแล้วพระเจ้าข้าหัวหมู่ไพศาลทูล ไหนๆพวกผีดิบอยู่ไหนเดี๋ยวซาไก
จัดการเอง ซาไกวิ่งออกมาอวดเก่งเมื่อค้างคาวผีหนีไปหมดแล้ว

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 05:15:43 PM »
เฮ้ยไปไหนกันหมดไม่รอซาไกเลย พระโอรสวิษุวัติหมั่นไส้เลยบอกว่า ทานอำมาตย์พวกท่านจับมันไปส่งที่ถ้ำค้างคาวทีจะได้ปราบมัน
ให้สะใจไปเลย เมื่อตรัสจบก็เดินหนีเข้าไปในถ้ำ ท่านอำมาตย์ท่านหมื่นและหัวหมู่ก็เลยรุมอดซาไกสะบักสะบอมแล้วก็ลากเข้าถ้ำดังเดิม
ส่วนพวกผีดิบนายใหญ่ของมันบอกว่า ลูกแก้วถูกใช้ไปอีกลูกนึงแล้วหมดเมื่อไหร่เป็นทีของข้าบ้างล่ะ +555

จันทมาศเป็นห่วงท่านราชครูจนไม่สามารถรออีกต่อไปได้จริงพูดว่า เป็นไงเป็นกัน แล้วก็มุ่งหน้าจะไปเอาน้ำเต้าคืน วงษ์สวรรค์เห็นท่า
ไม่ดีเลยแสดงตัวออกมา เดี๋ยวก่อนนี่เจ้าจะไปไหน ก็ไปเอาน้ำเต้าคืนไง  นี่เจ้าคิดดว่าที่นี่มันบ้านเมืองของเจ้ารึไงถึงได้เข้านอกออกใน
ได้ตามสบาย ถึงแม้ตายเราก็ยอม ไปไม่ได้ ใครบังอาจจะมาห้ามเรา ก็เรานี่ไง

ด้านวงษ์สวรรค์แอบปรึกษานกยูงทองถึงพฤติกรรมอันแปลกประหลาดเมื่อคืนของจันทมาศ นกยูงทองบอกว่า แล้วน้องวงษ์รู้ได้ยังไงว่า
จันทวาทกับมาศคือคนเดียวกัน ก็เค้าทั้งสองคนไม่เคยปรากฏตัวพร้อมกันเลยซักครั้ง เหตุผลแค่นี้ยังไม่เพียงพอหรอกน้องวงษ์ต้องคอย
สังเกตุพฤติกรรมมันต้องมีอะไรหลุดออกมาบ้างแหละ  ด้านจันทมาศก็แอบเป็นคิดเป็นห่วงราชครู ป่านนี้ทานราชครูจะเป็นไงบ้างเนี้ย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 05:45:41 PM »
ประลัยกัลป์นั่งพิจารณาน้ำเต้าแล้วคิดว่าถ้าวันใดเราสามารถควบคุมพญาอสูรตนนี้ได้เราก็จะเป็นใหญ่เหนือผู้ใด ส่วนวงษ์สวรรค์ที่มาขวาง
ก็เลยโดนจันทมาศต่อยพระพักต์เข้าให้หนึ่งที หมัดหนักไม่เบานี่ดีแสดงว่าเจ้าเริ่มจะเรียกความเป็นชายของเจ้ากลับมาแล้ว ก็เจ้าอยาก
ขวางทำไมทีนี้ยังจะขวางอยู่อีกรึเปล่า วงษ์สวรรค์แสดงเจตจำนงค์ว่าจะขวางจันทมาศเลยปล่อยทั้งหมัดทั้งเตะวงษ์สวรรค์วงษ์สวรรค์ถือโอกาส
ฝึกฝีมือให้เพื่อนรักไปในตัว

ทางด้านที่ตำหนักสุชาดากับสุธรรมานางทั้งสองกำลังอบรมสร้อยศศิธรอยู่ นี่เวลาคนอื่นเค้าพูดกันเจ้าต้องตั้งใจฟังให้จบก่อนอย่าพึ่งพูดทะลุกลางบ่อง
แล้วเวลาจะพูดจะจาก็ต้องพูดด้วยกิริยามารยาทที่สงบเสงี่ยม เฮ้อป่านนี้พี่วงษ์จะเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้ นี่บอกแล้วไงว่าอย่าพูดทะลุกลางบ่องสุธรรมาตำหนิ
ก็สร้อยคิดถึงพี่วงษ์นี่เพคะ สร้อยอยากจะรู้ว่าป่านนี้พี่วงษ์ทำอะไรอยู่สร้อยคิดถึงพี่วงษ์จริงนะเพคะ

หลังจากไล่เตะต่อยวงษ์สวรรค์อยู่พักเดียวจันทมาศก็ทรุดลงนั่งกับพื้น วงษ์สวรรค์เดินไปพยุง ลุกขึ้นมาเร็ว จันทมาศนั่งที่แท่นแล้วโวยวายว่า ไม่ไหว
เมื่อยจะตายอยู่แล้ว ฝีมือแค่นี้จะไปสู้ยักษ์ประลัยกัลป์นางได้ยังไง ถึงสู้ไม่ได้ก็ต้องไปตายเป็นตาย ปากเจ้านี่เก่งจังนะแต่มือไม่ได้เรื่อง...นอนไป
เรื่องน้ำเต้าเดี๋ยวเราจัดการเอง ตอนนี้นอนลงไปก่อนเร็ว

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:14:30 PM »
สุชาดากับสุธรรมาแอบดูความเป็นไปของวงษ์สวรรค์ เห็นวงษ์สวรรค์อยู่กับสาวสวยนางนึง เอ๊อะวงษ์สวรรค์อยู่กับใครสุธรรมาบ่น
จะอยู่กับใครก็ชั่งแต่ถ้าสร้อยศศิธรเห็นรับรองเรื่องใหญ่แน่ แล้วเจ้าจะให้เป็นเรื่องรึเปล่าล่ะ ก็ต้องให้เป็นนะสิ

สร้อยศศิธรมาทูลลาพระอินทร์กลับไปเยี่ยมวงษ์สวรรค์ สร้อยจะมาทูลลาพระองค์ไปเยี่ยมพี่วงษ์นะเพคะ แต่เจ้าพึ่งมาอยู่นี่ได้ไม่นาน
ก็จะไปแล้วเหรอสุจิตราถาม นางก็แค่เป็นห่วงสวามีของนาง นางไปไม่นานเดี๋ยวก็กลับมาสุชาดาแก้ตัว อื่มเราเห็นด้วยนะเราจะให้คนไปส่ง
ไม่ต้องเพคะหม่อมฉันอาสาไปส่งแล้วก็จะรับตัวกลับมาเองสุธรรมาเสนอตัว

นี่มันอะไรกันนักหนาสร้อยศศิธรหัสกันต์ถามอย่างอืมระอา ก็สร้อยคิถึงพี่วงษ์นี่เพคะขอแค่สร้อยได้เห็นหน้าพี่วงษ์แป๊บเดียวก็ยังดี หัสกันต์
หันหน้าไปปรึกษานพคต แล้วหันมาตอบว่า ตามใจแต่วงษืสวรรค์เค้ากำลังฝึกวิชาให้เพื่อนของเค้าอยู่นะ เพื่อนที่ไหนเพคะ  ก็เพือ่นที่ชื่อมาศ
หรือว่าจันทมาศอะไรนี่แหละ สร้อยศศิธรอึ้งไปเลย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:34:50 PM »
วงษ์สวรรค์ค่อยๆประคบประหงมจันทมาศที่เกิดรอยช้ำระหว่างฝึกด้วยกัน โอย....เบามือหน่อย เอาน่านี่ร้องเป็นผู้หญิงไปได้
และแล้วสร้อยศศิธรก็เดินเข้ามา นังมาศแกนี่ตายยากตายเย็นนักนะจะแย่งสามีข้าให้ได้ใช่มั๊ย แล้วก็ตรงเข้าไปตบหน้าจันทมาศ
หนึ่งฉาด วงษ์สวรรค์เข้าห้ามสร้อยศศิธร นี่หยุดนะน้องสร้อย  ปล่อยเถอะวงษ์สวรรค์เรากับนางมีเรื่องที่ต้องสะสางกัน

ไม่ได้นะจันทวาทถึงตอนนี้เจ้าจะอยู่ในร่างผู้หญิงแต่เจ้าเป็นผู้ชายยังไงก็ไม่ควรรังแกผูหญิงเข้าใจมั๊ย จันทมาศก็เลยหยุดไม่เอาเรื่อง
แต่สร้อยศศิธรยังไม่หยุด อะไรนะ...แต่ถึงมันจะเป็นผู้ชายสร้อยก็ไม่ยอมเพราะมันรักพี่วงษ์แค่สร้อยมองตามันก็รู้ วงษ์สวรรค์เริ่ม
ไม่พอใจสร้อยศศิธร นี่น้องสร้อยเหลวไหลน่าผู้ชายจะรักผู้ชายได้ยังไง พี่วงษ์ลืมแล้วรึไงตัวมันเป็นชายแต่หัวใจมันเป็นหญิง

ฟังนะสร้อยถึงตัวจริงเราจะเป็นหญืงหรือชายเราก็ไม่แย่งสามีใครโดยเฉพาะวงษ์สวรรค์ ขอให้จริงเหอะ จริงแน่นอนเพราะว่าเรามีคน
ที่เรารักอยู่แล้ว  ใคร!!!!!! วงษ์สวรรค์รีบถามพร้อมสร้อยศศิธรทันที

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:53:15 PM »
แล้วจันทรมาศจะตอบว่าใคร

รัตนมาลี เหรอ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 10:53:56 PM »
นะสิ อยากรู้จังว่ามาศจะตอบว่าไง???

นี่ๆๆๆวันนี้นั่งทำเอ็มวีแก้วมา อยากบอกว่าปวดหัวกะเสื้อของพี่วงษ์ กับสามศรีมากกกกก เสื้อตัวเดียวกันชัดๆ!! ตัวนี้เลยอ่ะ สีดำคอจีนๆเนี่ย-*-

แต่ว่าเรื่องวงษ์สวรรค์นี่เหมาะเป็นคีรีมากกว่าธีรอีกอ่ะ อิอิ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:08:38 AM »
จันทมาศไม่ยอมเฉลยว่าใครเดินนีออกไปซะงั้น สร้อยศศิธรกลับมาฟูมฟายกับสุชาดากับสุธรรมาฟังว่า สร้อยเกลียดมันเกลียด
ตั้งแต่แรกเห็นแล้ว ใครสุชาดาถาม สร้อยเกลียดนังมาศเกลียดจันทวาทเพราะสร้อยรู้สร้อยสังหรณ์ใจว่าตัวจริงมันเป็นผู้หญิง แล้ว
เจ้าคิดว่าวงษ์สวรรค์ไม่รู้เหรอวิธีเดียวที่จะได้แอบใกล้ชิดและแอบคบกันคือแกล้งทำเป็นไม่รู้และหลอกใช้ทุกคนคิดว่าเป็นผู้ชาย
สธรรมายุส่งสร้อยศศิธรแบบคลั่ง

แล้วก็หว่านล้อมต่างๆนานาให้ทุกคนเชื่อแบบนั้น ยิ่งพญายักษ์หัสกันต์ขึ้นชื่อลือชาเรื่องเจ้าชู้ลูกไม้ย่อมหล่นไม่ไกลต้นนี่แหละน้า
ไม่ว่า เทพ มนุษย์หรือยักษ์ขึ้นชื่อว่าผู้ชายเจ้าชู้ทั้งนั้นสุชาดาเสริม ดีไม่ดีนี่ก็อาจจะเป็นแผนของพญายักษ์หัสกันต์ที่ส่งเจ้าให้มาอยู่
กับเราแล้วเปิดโอกาสให้วงษ์สวรรค์ได้ลงเอยกับผู้หญิงคนนั้นสุธรรมยั่วต่อ แล้วสร้อยจะทำยังไงดีเพคะทำยังไงดี

ทั้งสองนางพาสร้อยศศิธรมาหาประลัยกัลป์อุทยานสวรรค์ เจ้าก็ต้องแก้แค้นเอาให้สาแก่ใจให้เหมือนกับข้าที่มีรักจริงให้แต่มันกับทรยศ
จากนั้นก็ไม่ต้องไปสนผู้ชายที่ไหนอยู่อย่างพิดารไม่แลชายใด ประลัยกัลป์หันไปมองพิดารที่พูดสอดขึ้นมาเลยโดนเบรกว่า นังพิสดาร
เจ้าไม่สนผู้ชายหรือผู้ชายมันไม่มองเจ้ากันแน่ พิสดารจ๋อย มันก็ผสมกันนะเพคะ  แต่สร้อยรักที่วงษ์สร้อยอยากกำจัดนังนั่นคนเดียว
แต่นอนเราจะร่วมมือกันกำจัดนังผู้หญิงแพศยานั่นแล้วแย่งเอาวงษ์สวรรค์คืนมา พิสดารทำเป็นพูดดีไปอย่างนั้นเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 03:03:45 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:35:58 AM »
จันทมาศออกมาหาหัสกันต์แล้วทูลว่า หม่อมฉันอยากจะมีห้องส่วนตัวเพคะ..เอ๊ยพระเจ้าข้า หัสกันต์ถามว่า แล้วทำไมเจ้าถึงอยาก
จะแยกออกมาจากลูกวงษ์สวรรค์เค้าทั้งรักและห่วงเจ้ามานะ ถ้าเค้ารู้.... ไม่เป็นไรพระยะค่ะตามธรรมดาไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชายก็ต้อง
การความเป็นส่วนตัวด้วยกันทั้งนั้น อภิมุขได้ทีรีบแซว ขอถามอะไรหน่อยเหอะพ่อหนุ่ม ถามมาซิ จันทมาศพาซื่อไม่รู้โดนจับผิด

นี่คิดอะไรกับพระโอรสวงษ์สวรรค์หรือเปล่า คิดอะไรเหรอจันทมาศยังไม่เกท  ก็คิดกับพระโอรสวงษ์สวรรค์ในเชิงชู้สาวไง อุ๊ย.... 
ไม่มีจ้า คือว่าไม่มีแน่ๆ  อภิมุขกับนพคตหันมายิ้มให้กันก่อนนพคตจะซักต่อ อ้าวแล้วทำไมไม่ยอมอยู่ในร่างผู้ชายหรือเพราะต้องการจะให้พระโอรส
ทรงสับสนว้าวุ่นใจ  ไม่ฉันไม่ได้ต้องการแบบนั้นฉันก็มีเหตุผลของฉันนะ งานเข้าเลยจันทมาศเอ๊ย

จริงๆฉันมีคนที่รักอยู่แล้วแล้วเราก็รักกันมากด้วย นางชื่ออะไรหัสกันต์ช่วนถาม นางชื่อรัตนมาลีพระเจ้าข้า อื่มชื่อเพราะดี ไม่ใช่แค่ชื่อรูปก็งามด้วย
วงษ์เอ๊ยพระโอรสวงษ์สวรรค์ก็เคยเห็น งั้นก็ตามใจเจ้าล่ะกันเดี๋ยวจะให้อภิมุขเค้าจัดการให้ ขอบพระทัยพระเจ้าข้า แล้วจันทมาศก็เดินตามอภิมุขไป
หัสกันต์กอดอกบ่นว่า น่าเสียดาย.....ถ้าเป็นผู้หญิงก็คงจะดี  นพคตมองพระพักต์หัสกันต์ทันที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 03:05:55 PM โดย bobenz »