ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

โปสเตอร์ "คมแฝกภาค2 รุกฆาต"

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: โปสเตอร์ "คมแฝกภาค2 รุกฆาต"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 07:16:24 PM »
ท่าทางเรื่องนี้จะมาแรงนะคะเนี่ย ไม่เคยดูคมแฝกเลย
เรื่องนี้ก็คงไม่ได้ดูอีก ไม่ใช่แนว เรา 5555 :icon_cool:

• *
  • 7234
  • -3
ขอถามหน่อยค่ะว่า "คมแฝก" สนุกสู้ "เพชรตัดเพชร" ได้ไหมคะ หรือสนุกกว่า

คือนานะจังไม่เคยดูคมแฝกอ่ะค่ะ เห็นปีที่แล้วได้รับรางวัลเยอะเลย
รู้สึกจะครองเริตติ้งสูงสุดของปีที่แล้ว ก็เลยอยากทราบว่า
มันสนุกเหมือนเพชรตัดเพชรไหม หรือว่าสนุกกว่า ใครดูช่วยตอบนะคะ  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: โปสเตอร์ "คมแฝกภาค2 รุกฆาต"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:24:12 AM »
ไม่เคยดูเพชรตัดเพชรเลยบอกไม่ได้ว่าสนุกกว่าหรือเปล่า แต่คมแฝกเป็นละครไทยแนวบู๊ที่สนุกที่สุดเท่าที่พี่เคยดู บทโทรทัศน์เยี่ยมยอด
คิวบู๊ก็ดูมีเสน่ห์ ตรงท่าไม้ตายคมแฝกที่มันเป็นไม้ตายเฉพาะที่ดูเป็นไทยแอ็คชั่น คือจะพูดยังไงดีมันมีกลิ่นอายศิลปะป้องกันตัวคล้ายลีลา
มวยไทยแบบองค์บากผสมกับวิชาเพลงอาวุธศาสตร์โบราณ คือดูลีลาท่าไม้ตายก็เพลินแล้ว ส่วนพล็อตเรื่องเนื้อหาก็ดูดีชวนให้ติดตาม
สถานที่ในละครแอบกัดเขตชายแดนสามจังหวัดภาคใต้ โดยเลี่ยงเป็นเขตอีสานแทนโดยกลุ่มผู้ร้ายอยากจะแบ่งแยกดินแดนไทยออกจากกัน
เคยชวนดูแล้วเห็นบอกว่าไม่ใช่แนวก็เลยเฉยๆ :icon_smile:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:37:57 AM »
 :icon_mrgreen: ซะงั้น คงต้องให้คนที่ดู คมแฝก กับ เพชรตัดมาตัดสินเนอะ อิอิ แบบว่าบอกตรงๆว่า
แค่เห็นทีเซอร์คมแฝกกับ ชื่อเรื่อง นานะจังก็ไม่คิดจะดูแล้วอ่ะเหอะๆ แต่เพชรตัดเพชร นี่บ้า อ่ำ อัมรินทร์ ไปเลย 555
ถามน้องที่เคยดู คมแฝก เห็นบอกว่า ก็ดีนะ บางตอนก็สนุก บางตอนก็น่าเบื่อ แต่น้องมันไม่เคยดูเพชรตัดเพชรเหมือนกันเลยตอบไม่ได้
ว่าเรือ่งไหนดีกว่ากัน

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 12:27:49 PM »
นานะจังลงทุนไป ตั้งกระทู้ที่พันทิปถามเรื่องนี้เลยนะคะเนี่ย มีคนมาดังนี้ 2 คนแน่ะ 555

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8065552/A8065552.html
ความคิดเห็นที่ 1   

ผมว่าเพชรตัดเพชร ยกให้ไปชิงกับจิตสังหารดีกว่า เพราะเป็นแนวแอคชั่น มีกลิ่นไซไฟนิดๆ

คมแฝก หลังนี่ปาฏิหารย์จะบังเกิดเลยทีเดียว และรู้สึกว่าคาแรคเตอร์จะเด่นกว่าบทครับ(รู้สึกแบบนั้นจริงๆนะครับคุณคราม)

แต่ก็ถือว่าพล็อตเรื่อง แปลกไปจากเรื่องก่อนๆของคุณครามน่าดู จริงๆยังติดภาพ จิตสังหาร กับเดือนเดือดอยู่นะครับ

แต่สองเรื่องก่อนจะมาถึงคมแฝกรู้สึกไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ถึงกับแย่

แต่ถามเรื่องความสนุก เพชรตัดเพชรครับ ^^ พี่อ่ำกับพี่เจ สุดยอดมากๆ
บทพลิกได้ตลอดดูแล้วลุ้นสุดโต่ง

จากคุณ : เจ้าชายแห่งความฝัน   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 12:14:24   

ความคิดเห็นที่ 2     

ปกติไม่ชอบดูละครบู๊ เพชรตัดเพชรก็ไม่เคยดู
แต่คมแฝกเป็นละครบู๊เรื่องเดียวที่ดู สนุกมากๆๆๆ
เนื้อหาสนุกข้มข้น  ดาราเล่นดี ตัวร้ายหล่อและเท่ห์ ที่สำคัญตือฉากบู๊น่าดูมาก มีลีลาที่สวยงาม ต่างจากละครบู๊ทั่วไป
 โดยเฉพาะซีเล่นบู๊ได้สวยงาม น่าทึ่ง และยังเป็นละครบู๊ที่มีเรื่องรักที่เข้มข้นให้ลุ้น อย่างคู่ซีกับเชียร์ทำให้อินไปเลย
ตอนนี้รอดูรุกฆาตแบบไม่พลาดแน่

จากคุณ : a-blue-rice-mill   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 12:16:53   

ว่าแล้วก็ขอโพส เพชรตัดเพชร

http://www.youtube.com/watch?v=GA0urLH4Mdk

<a href="http://www.youtube.com/v/GA0urLH4Mdk&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;color1=0xcc2550&amp;color2=0xe87a9f&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/GA0urLH4Mdk&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;color1=0xcc2550&amp;color2=0xe87a9f&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash</a>

>:D

ปล.น้องกาฬ หนูเคยดูเพชรตัดเพชรนี่นา แล้วได้ดูคมแฝกป่ะจ๊ะ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 06:32:03 PM »
ความคิดเห็นที่ 4   

ห่วยแตกทั้งคู่ ไม่ได้เรื่อง บทอ่อน ดารา น่าเบื่อ ชกต่อยวิ่ง
ตามคิว เปะ รุมภาษาอะไรฟ้ะ วิ่งตามคิวเลย

จากคุณ : เกลียดพวกบัตรผ่าน 
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 12:39:05 A:94.229.68.205 X: TicketID:215870 

ความคิดเห็นที่ 5   

^
^
^
แล้วเกลียดตัวเองไหมจ๊ะ...

จากคุณ : ถึงจะเหมือนแต่ไม่ใช่   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 12:50:59   

ความคิดเห็นที่ 6   

ตายละมีคนอย่าง คห4 ด้วยเหรอคะ

จากคุณ : oofly   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 14:13:30   

ความคิดเห็นที่ 7     

เพลงเพราะอ่ะ เพชรตัดเพชรอ่ะ

คมแฝกไม่เคยดูนะ แต่ดูเพชรตัดเพชร ตอนนั้นจำได้ว่าติดเลยแหละ

จากคุณ : Data_Unix   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 14:21:36   

ความคิดเห็นที่ 8     

สนุกทั้ง2เรื่องค่ะ

จากคุณ : ndida2107   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 14:23:26   

ความคิดเห็นที่ 9     

เพชรตัดเพชร ไม่เคยดูค่ะ
แต่คมแฝกนี่ มันมากๆ ดูแล้วประทับใจลีลาการบู๊ นักแสดงก็วางตัวได้เหมาะมากๆ ไม่รู้ว่า รุกฆาต จะทำได้ดีแค่ไหน
ไม่อยากคาดหวัง แต่ชอบละครของคุณครามทุกเรื่องเลยนะคะ

จากคุณ : Zooid   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 14:34:24   

ความคิดเห็นที่ 10     

เราชอบคมแฝกมากกว่านะ

มันปลุกใจดี อีกอย่างตอนนั้นยังอยู่ที่ขอนแก่นด้วย

พอคมแฝกมีเรื่องราวเกี่ยวกับเมืองพล เลยดูทุกตอนเลย

อิอิ อยากมีเอี่ยว

จากคุณ : LaDy_gRapE (angunjah..)   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 15:30:22   

ความคิดเห็นที่ 11     

คมแฝก - พอเห็นเอาคมแฝกขว้างเป็นบูมเมอแรง หรือ เอาปัดลูกปืน ผมก็เลิกดู เพราะเว่อร์เกินเหตุ  แถมยังมีตำรวจบ๊อง ๆ แบบบังคับรถวิทยุติดระเบิดไปสู้คนร้ายมั่ง ใช้ระเบิดยาสลบบุกไปในบ้านคนร้ายได้ แต่ไม่จับคนร้ายที่หลับอยู่ กลับอุ้มผู้หญิงกลับไปนอนในห้องแทนซะงั้น ซีรีย์บู๊แอ็คชั่นเกาหลีเห็นคงทึ่งน่าดู ว่าคิดได้ไง

เพชรตัดเพชร - ผมว่าสนุก และดูสมจริงมากกว่า เพลงก็ทั้งมันส์ ทั้งเพราะ แถมมีแอบเซ็กซี่ไม่น้อยซะด้วย อิ อิ  เจ กับ อ่ำ ก็เล่นเป็นคู่กัดที่มันส์มาก ๆ นางเอกก็สวย ตัวร้ายก็เอ๊กซ์ใช้ได้ทีเดียว 

สรุปว่า เพชรตัดเพชร สนุกกว่าคับและเว่อร์น้อยกว่า ในความเห็นของผม

จากคุณ : nmcm   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 15:38:22   

ความคิดเห็นที่ 12     

ไม่เคยดูเพชรตัดเพชรค่ะ  แต่ชอบคมแฝกมากก  กลิ่นอายมันแปลกดี บอกไม่ถูก ไม่ค่อยเหมือนละครบู๊ที่เคยดู

จากคุณ : zyther-*   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 18:21:19   

ความคิดเห็นที่ 13     

เราชอบเพชรตัดเพชรอ่ะ เพราะไม่ได้ดูคมแฝก555
เรื่องนั้น เจ อ่ำ อั้ม เอิร์นป่ะ ติดมากๆ

จากคุณ : z3iiels   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 21:03:05   

ความคิดเห็นที่ 14     

เราชอบคมแฝกมากกว่านะคะ อาจเป็นเพราะชอบนักแสดงนำมากกว่าด้วย

จากคุณ : cheer u   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 22:08:46   

ความคิดเห็นที่ 15     

ชอบ ทั้งสองเรื่องครับ

แต่ เพชรตัดเพชร ให้อารมณ์ "เท่"

มากสุดๆ ไปเลย  ยิ่ง ตอน เจ (เวอร์ชั่น คนดี) ขี่ Jet Ski บู๊

กับ พี่อ่ำ บอกว่า  " กระผม ชื่อ นาย สุดยอด " (คนอะไรฟระชื่อสุดยอด)

ที่สำคัญ  เรื่องนี้มี โคคีโน่ ด้วยนะ คิดได้ไง โคเคน + นีโอ = โคคีโน่

จากคุณ : zephyrisz   
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 22:59:38   

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8065552/A8065552.html

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:00:23 AM »
เก็บเกี่ยวมาจากพันทิพเหมือนกัน พี่เพลิง กัมปนาท หุหุ ขอบคุณรูปสวยๆจากคลับ ซี ศิวัฒน์ด้วยนะคะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:05:24 AM »
เท่ห์ป่าวจ๊ะน้องกันย์ 555+ หวังว่าจะถูกใจนะคนเนี้ยยยย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:10:28 AM »
สุดท้ายแล้วจ๊ะ พี่เพลิง+ตะเภา

แถมพี่เท่ห์ กัญ เกรียงไกร พระเอกของเรื่องค่ะ หุหุ

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:27:02 AM »
เพลิงน่าร้ากกกกก   กัลป์เท่ห์มากเจ้าค่ะ   :icon_rolleyes: 

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 02:37:26 PM »
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8110788/A8110788.html

ผมคิดว่า"รุกฆาต"ก็เป็นแค่ละครธรรมดาๆงั้นๆไม่มีอะไรเท่านั้นเอง!!!       

หลังจากที่ได้ยินหลายๆคนพูดถึงคมแฝกภาค1ว่ามันส์อย่างนั้นสนุกอย่างนี้

ผมก็เลยมีความรู้สึกว่าอยากดูมั้งจัง...และเมื่อวานผมก็ได้ดูภาค2เป็นครั้งแรก

(และครั้งเดียวเท่านั้น!!!)

รุกฆาตหรือคมแฝก2ที่ผมตั้งหน้าตั้งตารอดูนั้น ปรากฎว่า...

เวอร์มากกกกกกกกก แบบว่าผู้ร้ายถือปืนเป็น 10 กระบอก

แต่ไม่สามารถทำอะไรพระเอกได้เลย คือมันขาดความสมจริงน่ะครับ

อะไรจะขนาดนั้น ฉากบู๊ก็ดูเหมือนว่ารอคิวกันไม่เนียนเอาซะเลย

ธาวิน ก็มากับมุกตลกเห่ยๆ และการแสดงที่แข็งมาก

(ธาวิน อาจได้ไปเล่นเป็นหุ่นยนต์ใน Transformers 3 ก็เป็นได้)

ผมทนนั่งดูถึงฉากที่ เชียร์ สู้กับคนร้ายในป่าอ่ะครับ

ก็ปิดทีวีเลย และก็คิดในใจว่า"ไม่น่ามาดูเลยตู!!!" อะไรก็ไม่รู้ !!!

ป.ล. ผมรู้นะครับว่าหลังจากที่ผมตั้งกระทู้นี้ผมต้องโดนถล่มแน่นอน

แต่ผมคิดว่ามีคนชอบก็ต้องมีคนที่ไม่ชอบเหมือนกัน

และผมก็คือคนที่ไม่ชอบ จะถล่มยังไงก็เชิญเลยนะครับ

เพราะผมแค่มาแสดงความคิดเห็นเฉยๆ

ถึง ค.ห.ที่ 6 คุณ khunsandee

ผมขอหลักฐานหน่อยได้มั๊ยครับว่าผมไปโพสท์ชมละครสามสีเป็นประจำ

คือแบบว่า คุณ khunsandee อย่ามามั่วครับ

ผมไม่ค่อยดูละคร และก็ไม่ได้เคยเข้าไปตอบในกระทู้ละครเลยครับ

กล่าวหากับแบบไม่มีหลักฐาน

คุณ khunsandee ครับ คุณนี่มันงี่เง่าชะมัดเลย

ถึงคุณ iioozz ค.ห. 15

ผมไม่มีปัญญาสร้างเองหรอกครับ

แต่ผมคิดว่าผมเป็นแค่ประชาชนผู้บริโภคคนหนึ่ง

ที่อยากจะแสดงความคิดเห็นเท่านั้นเอง

ผมไม่ได้บอกว่าละครไม่ดีนะครับ

ผมแค่บอกว่ามันไม่สมจริง

ถามจริงๆเถอะครับ

คุณจะให้ทุกคนบนโลกนี้ชอบทุกอย่างเหมือนที่คุณชอบหรอครับ??

คนที่ไม่ชอบอะไรๆเหมือนคุณเค้าต้องเป็นคนไม่ดีใช่มั๊ยครับ??

ใครกันแน่ครับที่ใจแคบ ไม่ยอมเปิดโอกาสให้คนอื่นๆแสดงความคิดเห็น

ถ้าคุณบอกคนอื่นๆว่ากระทู้ผมห่วย อย่าไปสนใจ

แต่ผมว่าคุณก็เป็นอีกคนที่สนใจกระทู้ของผมและก็เข้ามาตอบกระทู้ผม

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 13:49:20

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 13:06:34

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 12:53:40

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 12:09:34

จากคุณ : MIKE-SCOFIELD   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:06:28   
ถูกใจ : โอภา, อยากรู้จักคนที่สวยกว่า

--------------------------------------------------------------------------------

bookmark เก็บเข้าคลังกระทู้ ส่งต่อกระทู้ พิมพ์ หน้าหลัก กระทู้ก่อนหน้า กระทู้ถัดไป 

--------------------------------------------------------------------------------

ความคิดเห็นที่ 1     

แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนค่ะ ก็รับฟังค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบสนุกดีค่ะ

จากคุณ : ndida2107   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:23:37   

ความคิดเห็นที่ 2     

ไม่ต้องกลัวโดนถล่มหรอกค่ะ

คนเราต่างจิตต่างใจ ต่างรสนิยมกัน

คมแฝก รุกฆาต เป็นละครแนวโอเวอร์แอคชั่น ค่ะ

ความสมจริงในแง่การต่อสู้อาจจะน้อยไปหน่อย แต่ดูแล้วมันส์ดี ชอบๆๆ

ลองมาย้อนกันดูละครประเทศอื่นๆ หนั่งฝรั่งทำไมมีเครื่องไม้เครื่องมือหรืออาวูธประจำกายที่ปราบฝ่ายตรงข้ามได้อย่างสุดยอด

แล้วคมแฝกอาวุธบ้านเราจะมีความพิเศษบ้างไม่ได้เลยหรอ...

เล่า ขำๆ เด็กในซอยแถวบ้านเอาคมแฝกพลาสติกมาเล่นกันใหญ่แถมจำท่ากันได้ด้วยนะ อิอิ

จากคุณ : phokar     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:26:24   
ถูกใจ : ToUrNiQuEt

ความคิดเห็นที่ 3   

ผมเอง ชอบฟังเพลงประกอบ โดยเฉพาะเสียง guitar ตอนจิ้มเพราะมากๆ กำลังแกะอยู่ส่วนเนื้อเรื่องเป็นยังไง ก็งง ไม่ได้ดูคมแฝกเลยไม่ได้สนใจเท่าไหร่ ฟังเพลงอย่างเดียว อิอิ

จากคุณ : คิคิ 
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:28:57 A:75.118.65.127 X: TicketID:224648 

ความคิดเห็นที่ 4     

ไม่รู้จะถล่มคุณจขกท.เพื่ออะไรน่ะค่ะ เพราะความชอบคนเราไม่เหมือนกันก็เป็นเรื่องธรรมดา ก็ขอขอบคุณที่อุตส่าห์สละเวลาดูไปนิดหน่อยค่ะ ถ้าไม่ดูแล้วมาตินั่นตินี่สิคะ น่าด่ามากกว่า

จากคุณ : Kitsunegari     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:31:20   

ความคิดเห็นที่ 5     

ถ้ามองในเรื่องสมเหตุสมผล คงดูละครทุกเรื่องในเมืองไทยไม่สนุก

เพราะยังยกเรื่องเหตุผล ออกไปจากการดูละครไทยได้
นั้นหล่ะจะทำให้คุณดูละครไทย สนุกขึ้น

จากคุณ : ตะวันรุ่งทุ่งรังสิต     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:34:37   

ความคิดเห็นที่ 6     

จขกท. ก็เห็นแวะเวียนไปโพสท์ชมละครสามสีเป็นประจำ แล้วจะทำใจชอบเรื่องนี้ได้อย่างไรเล่า 555

จากคุณ : khunsandee   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:39:56   

ความคิดเห็นที่ 7     

อยากถามจขกท.เคยดูหนัง ของอาร์โนลด์ บรูซ วิลลิส ทอม ครูซ ซิลเวสเตอร์ หนังแอ๊กชั่นของต่างประเทศน่ะ  ไม่เว่อร์เลยใช่เปล่า?

จากคุณ : pompoo   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:40:44   

ความคิดเห็นที่ 8     

555 เข้ามาช่วยถล่ม เอ็ย มาช่วยเพิ่มเรตติ้งให้กับจขกท

เรื่องความชอบ รสนิยม เข้าใจค่ะว่าไม่เหมือนกัน

จากคุณ : ม่าว   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:40:50   

ความคิดเห็นที่ 9     

หนังดี ไม่ดี เขาวัด กันที่ความสมเหตุสมผล หรือคับ

แล้ว transformer นี้  ไม่หลุดกระจุย เลยหรือ  ถ้าวัดกันที่แง่ความสมเหตุสมผล

จากคุณ : การินช่า   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:42:46   

ความคิดเห็นที่ 10     

ความสมเหตุสมผล ต้องดู สารคดี จริงๆนะเออ อิอิ

จากคุณ : bankpakim   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:45:42   

ความคิดเห็นที่ 11     

เปนกระทุ้ละครบู๊...ที่มีแฟนๆมาตอบเป็นผู้หญฺงซะเกือบทั้งกระทู้(สาวๆสมัยนี้เขาดูละครโหดๆเนอะ)

จากคุณ : ปลาวาฬภูเขา     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:46:12   

ความคิดเห็นที่ 12     

เมื่อวานผมตั้งใจดู
แต่...ใครงงเหมือนผมมั่ง
สลับฉาก สลับตัวละครไปมา
งงครับ แต่ก็ดูนะ

จากคุณ : nuimg   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:48:02   

ความคิดเห็นที่ 13     

ถึง ค.ห.ที่ 6 คุณ khunsandee

ผมขอหลักฐานหน่อยได้มั๊ยครับว่าผมไปโพสท์ชมละครสามสีเป็นประจำ

คือแบบว่า คุณ khunsandee อย่ามามั่วครับ

ผมไม่ค่อยดูละคร และก็ไม่ได้เคยเข้าไปตอบในกระทู้ละครเลยครับ

กล่าวหากับแบบไม่มีหลักฐาน

คุณ khunsandee ครับ คุณนี่มันงี่เง่าชะมัดเลย

จากคุณ : MIKE-SCOFIELD   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:53:03   

ความคิดเห็นที่ 14     

หรอ

จากคุณ : gamesmj   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:56:22   

ความคิดเห็นที่ 15   

กระทู้ ห่วยๆ อย่าไป สนใจเลย ค่ะ เจ้าของ กระทู้ นี้ ใจแขบ

มองโลก ในแง่ร้าย ละครดีไม่ดี เอาอะไรมาวัด ว่า ธรรมดา

มีปัญญา สร้างเองหรอคะ

จากคุณ : iioozz   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 12:58:33   

ความคิดเห็นที่ 16     

มีคนชอบก็ย่อมมีคนไม่ชอบครับ

เป็นเรื่องธรรมดาครับ

แต่ผมชอบ

จบครับ

ปล. อย่าลบทู้นี้นะครับ ใครชอบไม่ชอบก็บอกมาครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 13:05:15

จากคุณ : buddhi     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:02:37   

ความคิดเห็นที่ 17     

เรียกว่า กระทู้ พลีชีพ

จากคุณ : Khunpoddy   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:08:38   

ความคิดเห็นที่ 18   

*11

ผู้หญิงเค้าไม่ได้ชอบดูหนังโหดหรอก แต่เค้าชอบดูท่านรองกับท่านผู้กำกับหล่อ เทห์ เล่นบู๊โหดๆมากกว่า

จากคุณ : ดูเหมือนกัน 
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:14:16 A:125.24.128.31 X: TicketID:224935 

ความคิดเห็นที่ 19     

เดียว เด็กมันก้เอาไม้มาฟาดกัน...

จากคุณ : palovema   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:15:21   

ความคิดเห็นที่ 20     

จันทร์-อังคารหน้าลองดูอีกซัก 2-3 วันนะคะ กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว (เกี่ยวไม๊เนี่ย) ละครดีหรือไม่ ตัดสินแค่ 15 นาที หรือ 1 วัน ไม่ได้หรอกนะคะ เดี๋ยวจะมาเสียดายทีหลังนะ ลองดูก่อน

จากคุณ : pyramidas   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:18:33   

ความคิดเห็นที่ 21     

โอเคค่ะ ไม่ชอบคือไม่ชอบ
เหมือนเราเองก็ไม่ชอบหนัง หรือ ละคร หลายเรื่องที่คนชอบเยอะ ๆ เช่นกัน ^ ^

จขกท ยกตัวอย่าง TF มา นึกไปถึงกระทู้ + กระแส TF เนอะ
อันที่จริงก็เรื่องรสนิยมแหละ แต่ไปผิดและเหวี่ยงที่ภาษาที่ใช้
(หมายถึง TF ตอนช่วงก่อนอ้ะนะ)

ปล. แต่จริง ๆ รุกฆาตมีดีอยู่หลายอย่างนะ การเขียนบท แอ็คชั่นที่
"ฉลาด" มีจังหวะ มีตัวละครเยอะ แต่กระจายบททั่วถึง
แทรก ดราม่า โรแมนติก คติสอนใจ เรื่องรักชาติ อะไรอีก

ปอ. อีกรอบ ^ ^" ถ้าคมแฝก ไม่สมเหตุสมผล แบบว่า TF หลุดโลกเลยล่ะ
แต่เราชอบ TF มาก ๆ เช่นกัน

จากคุณ : BabyRed   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:20:18   

ความคิดเห็นที่ 22     

เอิ่มแบบว่า ไม่ชอบ ก็ไม่ชอบค่ะ ^^"

โอ๋ๆ ไม่มีใครเค้าว่าอะไรน๊า อย่าเพิ่งร้อนตัวจิ

เห็นต่างได้ ชอบต่างได้ แต่รักในความบันเทิงเหมือนกัน

มาถกเหตุผลกัน  ติเพื่อก่อ หนังดีดีจะได้มีมาเรื่อยๆ

จขกท.ไม่ได้โจมตีด้วยอคติชิมิ!!!

จากคุณ : rachomon   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:20:54   

ความคิดเห็นที่ 23     

แล้วในประเทศไทยนี้ จะมีคนที่ชอบกิน กระเพราะไก่ ไข่ดาว เหมือนกันหมดใหม ??

แล้วในประเทศไทยนี้ จะมีคนที่ชอบละคร Action เนือจริงเหมือนกันหมดใหม ??

แล้วในประเทศไทยนี้ จะมีคนที่ชอบดูละครน้ำเน่าเหมือนกันหมดใหม ??

แล้วในประเทศไทยนี้ จะมีคนที่ชอบละครหวาน โรแมนติก ดราม่า เหมือนกันใหม ??

คำตอบ...??

จากคุณ : montri   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:22:49   

ความคิดเห็นที่ 24     

ผมไม่ชอบตั้งแต่ภาค1แล้ว พ่อคมแฝกบูมเมอแรงเนี่ย

ของแบบนี้ต่างจิตต่างใจ ชอบไม่เหมือนกัน

เพราะได้ดูนิดเดียวเลยไม่ขอวิจารณ์ดีกว่า ว่าดีหรือไม่ดี

แต่เท่าที่ดุภาคก่อนมา5ตอน ผมไม่ชอบ ก็เลยไม่คิดจะดูอีกครับ

ปล.ขอชมเชยจขกท. กล้ามากที่วิจารณ์แบบนั้น ในห้องที่มีแฟนคมแฝก/รุกฆาต เยอะๆ

จากคุณ : แอคโชนบริเค   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:25:18   

ความคิดเห็นที่ 25     

ไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกัน
เราว่ารุกฆาตเปิดตัวโอเวอร์ไปหน่อย แถมมีบทตลกมากจนน่ารำคาญ
แต่ก็จะดูต่อไปค่ะ เพลงคมแฝกของไทยท่าทางสวยดี และก็ชอบเจ้าพ่อแสน คิคิคิ

จากคุณ : Blue Zircon   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:25:56   

ความคิดเห็นที่ 26     

ไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกัน
เราว่ารุกฆาตเปิดตัวโอเวอร์ไปหน่อย แถมมีบทตลกมากจนน่ารำคาญ
แต่ก็จะดูต่อไปค่ะ ลีลาคมแฝกของไทยสวยดี และก็ชอบเจ้าพ่อแสน คิคิคิ

เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:27:15   

ความคิดเห็นที่ 27     

ไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ คนเราชอบอะไรต่างกันได้
แต่ก็จะดูต่อไปค่ะ ลีลาคมแฝกของไทยสวยดี และก็ชอบเจ้าพ่อแสน คิคิคิ

เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:28:15   

ความคิดเห็นที่ 28     

คห.6khunsandee คุ๊กกี้โคตรๆ

จากคุณ : ทุตซี&ลุงเฟเทอร์     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:29:49   

ความคิดเห็นที่ 29     

รุกฆาตหรือคมแฝก2ที่ผมตั้งหน้าตั้งตารอดูนั้น ปรากฎว่า...

เวอร์มากกกกกกกกก แบบว่าผู้ร้ายถือปืนเป็น 10 กระบอก

แต่ไม่สามารถทำอะไรพระเอกได้เลย คือมันขาดความสมจริงน่ะครับ

===========================================

งั้น เราดู เฉินหลง   จาพนม  จีจ้า  เนี่ย ก้อขาดความสมจริง
คนบ้าอะไร  คนตั้งเป็นครึ่งร้อย  ยังชนะได้ ขาดความสมจริง
ถ้าเรื่องจริง ตายตั้งแต่มี สามคนแล้ว

เอ่อ  ละคร นะค่ะ  ไม่ว่าเรื่องไหน ชาติไหน หนังบู๊ ก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้น
พระเอก นางเอก ตายตอนแรก ก็จบสินะ  ไม่ต้องดูต่อแล้ว

มีหนัง ละคร ชาติไหน บ้างลองบอกมาสักเรื่องซิ ว่า พระเอกสู้กับผู้ร้ายเป็นร้อย 
แล้วตายตั้งแต่ต้นเรื่องอ่ะ

ไม่พูดไรต่อแล้ว  รอให้คนข้างล่างมาเม้นต่อ

จากคุณ : luckna   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:31:59   

ความคิดเห็นที่ 30   

เราก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบแนวนี้ทั้งเสาร์5 คมแฝก รุกฆาต
และก็เลือกที่จะไม่ดูด้วย  สบายใจดี

จากคุณ : lakornthai   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:35:16   

ความคิดเห็นที่ 31     

คือปกติก็เป็นแฟนช่อง 7 นะ แต่อันนี้เห็นด้วยกับ จขกท
เพราะเราก็รู้สึกเฉยๆกับละครเรื่องนี้ แล้วอีกอย่างตัวละครก็เยอะเกิน
เรื่องนี้ก็เลยขอแบบทางผ่านแล้วกัน ไม่มีอะไรดูก็จะเเวะมาบ้าง

จากคุณ : ทะเลน้ำจืด   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:47:00   

ความคิดเห็นที่ 32   

เเอบคิดเหมือน คห.ที่ 25 ....

สงสัยว่า จขกท. คงไม่ใช่คอหนังบู๊หนังเเอ๊คชั่น  มิฉะนั้น จขกท.จะรู้ดีว่ายังมีหนัง/ละครบู๊ของชาติอื่น ที่ดูเวอร์มากกว่าของเมืองไทยอีก

(ปล.เเล้วถ้า จขกท. ไม่ใช่คอหนังเเนวนี้จะทนดูไปทำไมมิทราบ.. ไม่เข้าใจจริงๆ)

จากคุณ : SIRTS   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 13:55:01   

ความคิดเห็นที่ 33     

พระเอกเก่งโคตร ใช้ไม้ปัดกระสุนได้ สุดยอดดดดดดดดดด

จากคุณ : The Avengers   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:10:32   

ความคิดเห็นที่ 34     

มันเป็นสิทธิ์ของคุณ

จากคุณ : leenu77   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:11:42   

ความคิดเห็นที่ 35     

เราชอบรุกฆาต

แต่เราให้กิฟต์เจ้าของกระทู้  เพราะเรื่องแบบนี้ต่างจิตต่างใจ

แต่ชอบที่คุณกล้าแหวกกระแส   

แฟนรุกฆาตไม่ดุหรอกค่ะ 55

จากคุณ : อยากรู้จักคนที่สวยกว่า   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:14:58   

ความคิดเห็นที่ 36     

เราคนนึงอ่ะที่ไม่ดูละครแอ็กชั่นของไทยเลย  ดูแล้วฮา..

มันขาดความสมจริงอย่างแรงงงงงงงงงงง  จนทนดูไม่ได้

เลยดูแต่ซี่รีส์ฝรั่ง กับ ผู้ใหญ่ลีอ่ะตอนนี้

จากคุณ : ไกลพันไมล์   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:15:08   

ความคิดเห็นที่ 37     

ผมสงสัย อยู่อย่างเดียว  ใช้ ไม้อะไร ทำคมแฝก เหรอ  รับ ลูกปืน ได้ สบายไม่ระคาย ผิวไม้ไม่เป็นรอยเลย 
ลูก M16 ยิง ต้นไม้ ขาดนะ นี่ ท่อนไม้เล็กๆเอง ตัดไม้ นี้ ทำเสื้อเกราะ ให้ทหารไทย น่าจะเข้าที

เพลาๆลงหน่อย น้า มันจะเวอร์ไป

แต่ อื่นๆ รวม ทั้งเนื้อเรื่อง สนุกมากครับ   
นายแสน เท่มากภาคนี้

จากคุณ : OFFBASS     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:16:32   

ความคิดเห็นที่ 38     

นานาจิตตังครับ
คงจะหวังให้คนหลายคน ชอบอย่างเดียวกัน
มันก็คงเป็นไปไม่ได้
มีคนชอบก็ต้องมีคนไม่ชอบ รสนิยมส่วนตัวครับ

แต่อย่างคนที่ชอบๆกัน ที่เขารอดู เขาดูมาจาก คมแฝก ภาค แรก แล้วไงครับ
เขาจึงรับกันได้ กับฉาก เอาไม้ปัดกระสุน เขวี้ยงไม้ไปแล้ววนกลับมา
ท่าทางต่อสู้ที่ชื่อเยอะๆ ไรงี้  เขารอดูตอนต่ออย่างใจจดจ่อ

แต่กับ จขกท. ซึ่งไม่เคยดูภาคแรก(หรือเปล่า)มาเลย
เปิดมาเจอฉากต่อสู้ เกินจริงอย่างที่ว่า ก็คงจะ งง
ไม่รู้ที่มาที่ไป คมแฝก อะไรยังไง ใครเป็นใคร
ก็เลยดูว่ามันไม่สนุก และถามหาความสมจริง

เอิ่บ... ละครเรื่องไหน สมจริงบ้างครับ
ช่วยเอามาให้ดูที  ละครเขาทำเพื่อความบันเทิง

ผมว่าลองเปิดใจลองดูอีกสักตอนสองตอนไหมครับ
แล้วจะพบว่า ละครเรื่องนี้ และหลายๆเรื่อง
แฝงสาระ อะไรที่อยากจะบอกเราๆท่านๆ
ไม่มากก็น้อย

อ๋อ ผมชอบนะ คมแฝก และรอดูรุกฆาต อยู่เหมือนกัน

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 14:33:03

จากคุณ : whutzy   
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:31:58   

ความคิดเห็นที่ 39     

ไม่ได้เข้ามาเพื่อถล่มนะคะ แต่แค่ไม่ชอบใจชื่อกระทู้

ผมคิดว่า"รุกฆาต"ก็เป็นแค่ละครธรรมดาๆงั้นๆไม่มีอะไรเท่านั้นเอง!!!

เข้าใจค่ะว่าละครทุกเรื่องมันต้องมีทั้งคนชอบและไม่ชอบ
แต่ที่ไม่ชอบคือละครธรรมดาๆ ไม่มีอะไรก็เท่านั้นเอง
ไม่ได้คิดมากนะคะ แต่ละครทุกเรื่องมีความตั้งใจของนักแสดง

เช่น ละครเรื่องรุกฆาตนะคะ ฉากที่ซีต่อสู้ 20 วินาทีแต่มีการถ่ายทำ 3 วัน
มันบ่งบอกถึงความตั้งใจของทีมงานและนักแสดงค่ะ

คุณไม่ชอบก็สิทธิ์ของคุณไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ เพราะคนที่ชอบเค้ามีอีกเยอะ
ถ้าคุณอยากดูละครที่สมจริงสมจัง คุณก็เลิกดูพวก แฮรี่  TF แรมโบ้ ไปเลยดีกว่าค่ะ

จากคุณ : หนูน้อยทิงนองนอย     
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:33:20   

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 05:21:14 PM »
อ๊ากกกกกกกกพี่ซีเพลิง เท่ห์ค่อดๆ :o

ขอบคุณค่ะพี่โบว์เบนซ์ :icon_evil:

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 06:27:24 PM »
รุกฆาต
ตอนแรก ก็ดีนะค่ะ ชอบค่ะ

ชอบบบบ มากก โดย เฉพาะ องอาจ ทะเล้นดีค่ะ

แต่งตัวเท่ห์ดี  :icon_confused:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2009, 06:27:46 PM โดย Zanear »

• *
  • 7234
  • -3
โอ อนุชิต เข้ามาตอบ พันทิป กรณีของรุกฆาต
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 08:17:21 PM »
โอ อนุชิต เข้ามาตอบ พันทิป กรณีของรุกฆาต

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8118920/A8118920.html

ถึงแฟนๆ รุกฆาต ครับ :-) โปรดเข้ามาอ่านซักนิดนะครับ       

สวัสดีครับทุกคน ผม องอาจ ชาตินักสู้เองครับ ขอใช้ชื่อนี้มาพูดสิ่งที่อยากจะบอกเล่าถึงชาวเมืองพลทั้งหลายหน่อยนะครับ ก่อนอื่นขอบคุณทุกคนมากๆกับการรู้สึกเสียใจให้กับการตายของตัวละครหลายตัวในเรื่อง ผมเชื่อว่านักแสดงทุกคนต้องดีใจมากๆกับสิ่งนี้ ขอเข้าเรื่องดีกว่านะครับ จากข่าวที่ออกไปว่าผมน้อยใจ และมีการกล่าวพาดพิงไปถึงน้องวิน และคนเขียนบท ทำให้อาจจะมีงานเข้ากับวินได้ ตอนนี้เลยค่อนข้างคิดมาก อยากอธิบายให้ทุกคนเข้าใจ และคิดว่านี่คงจะเป็นทางที่ดีที่สุดที่เข้ามาพูดเอง เพราะว่าเป็นคำพูดจากผมเองและไม่มีใครมาดัดแปลงครับ
  1. ในตอนแรก วินเองก็ไม่เข้าใจบทวิหคเลย บางครั้ง ทีมงานก็จะกดดันวินบ้าง ว่าให้เล่นให้เหมือนกับองอาจ ซึ่งทำให้วินเครียดไม่น้อยเลยหล่ะครับ วินพยายามมากนะครับกับการจะเล่นบทนี้ให้ดีที่สุด ซึ่งวินก็ทำได้ดีขึ้นเรื่อยๆ จนในที่สุดหลังจะเริ่มเห็นว่า วิหคกับองอาจเป็นตัวละครที่บุคลิกคล้ายกันเท่านั้น ไม่เหมือนกันซะทีเดียว ยังไงให้โอกาสลองติดตามชมรุกฆาตไปเรื่อยๆนะครับ จะเห็นการพัฒนาของตัววิหคแน่นอนครับ(ขอบอกนิดนึงครับ ว่าวินก็สร้างความเครียดให้กับนักแสดงท่านอื่นๆไม่น้อย โดยเฉพาะความใส เครียดครับ พี่ป๋อเครียดมาก ฮ่าๆๆๆ)
  2. หลายคนโทษคนเขียนบท อยากจะบอกว่าคนเขียนบทก็ไม่ผิดนะครับ พี่หนึ่งพยายามอย่างมากที่จะเอาใจแฟนชาวเมืองพลทุกๆคน ให้เห็นตัวละครทุกตัวโดดเด่นไม่แพ้กัน เพราะฉะนั้น ถ้าตอนไหนมีความรู้สึก ว่าเห็นตัวละครที่เราอยากเห็นน้อยไปนิด อย่าเพิ่งโมโหหรือหงุดหงิดเลิกดูนะครับ ตอนต่อไปก็จะได้เห็นตัวละครที่คุณชื่นชอบมากขึ้นแน่นอนครับ
  3. ส่วนเรื่องที่ต้องให้ตัวละครต้องตาย หลายๆคนก็โทษคนเขียนบท จนงานเข้าคุณคราม เอ่อออ.....อ อืมมมมม  จะพูดยังไงดีหล่ะ เอาเป็นว่า ผมเชื่อว่าหลายคนเข้าใจวิธีการทำงานของช่องนี้ ทุกอย่างที่คุณเห็น มันมีที่มาที่ไปเสมอ ผมคงสามารถพูดได้แค่นี้นะครับ เพราะเดี๋ยวงานจะเข้าผม (ซึ่ง เริ่มรู้สึกนิดๆแล้วว ฮ่าๆๆๆ)
  4. ผมไม่ได้เซ็นกับช่องนะครับ สามารถเล่นละครได้ทุกช่องเลยครับ ปัจจุบันสัญญายังค้างอยู่ที่ GMM เหลือประมาณ 1 ปีครึ่งครับ
  5. เรื่อง ซี จริงๆซีโมโหมากกว่าที่ผมเล่าอีกนะครับ โมโหหัวฟัดหัวเหวี่ยงเลยละครับ ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ในวันนั้น แต่ทีมงานมาเล่าให้ผมฟังในวันต่อมา ฮ่าๆๆๆ และทุกครั้งที่พูดเรื่องการตายขององอาจ ซีก็จะเริ่มของขึ้นตลอด ฮ่าๆๆ ซีน่ารักมากๆครับ
  6. ท้ายที่สุด ละครเรื่องนี้เป็นเพียงแค่ละครเรื่องหนึ่งนะครับอย่าคิดมากจนเครียดไปกับมัน แต่มันไม่ใช่ละครทั่วไปเลยซะทีเดียว เพราะว่ามันสนุกมากกกกกกกก มีเหตุการณ์ในเรื่องหลายเหตุการณ์ที่เข้ากับยุคสมัยนี้โดยเฉพาะเรื่องความสามัคคีของคนในชาติ ยังไงก็ฝากติดตามด้วยนะครับ อาจจะโอเวอร์ไปบ้าง แต่มันก็เป็นทางของละครบู๊นะครับ
  ฝากด้วยนะครับ
องอาจ ชาตินักสู้
  ปล. หลายคนอาจจะสงสัยว่าทำไมผมถึงต้องมาพูดในเฉลิมไทย ไม่ไปให้สัมภาษณ์กับนักข่าวหล่ะ อืมมม  จากประสบการณ์ที่ผ่านมา เฉลิมไทยเป็นอีกหนึ่งเว็บไซท์ที่มีอิทธิพลต่อวงการบันเทิงมาก ยกตัวอย่างจากเหตุการ์ โหมโรง เป็นต้น ถ้าจะมีคนเข้าใจอะไรในตัวผมผิด กลุ่มคนแรกที่ผมอยากจะให้รู้ความจริงมากที่สุดเป็นอันดับต้นๆในใจก็คงเป็นพวกคุณในห้องนี้แหล่ะครับ เพราะถ้าไม่มีพวกคุณผมก็อาจจะไม่มีวันนี้ก็เป็นไปได้เช่นกัน ขอบคุณทุกๆคนที่คอยให้ความสนับสนุนนะครับ ไว้จะเอารูปเบื้องหลังมาให้ดูกันเสมอๆนะครับ ขอบคุณรูปจากคุณครามนะครับ
  อีกเรื่องที่อยากจะบอกคือ ทุกๆคนในกองถ่ายเรื่องนี้ เรารักและให้กำลังใจกันเสมอ อาจจะมีบ้างที่มีข่าวในลักษณะเหมือนเขม่นกัน หรือไม่ถูกกัน แต่ณ.ปัจจุบันนี้ ที่ผมสามารถบอกได้คือ ทุกคนเป็นกำลังใจให้กันและกันเสมอ อยากฝากว่าสื่อก็ทำหน้าที่่ของสื่อ เพราะฉะนั้นหน้าที่ที่ผมขอฝากทุกคนไว้คือ พิจรณาสื่อก่อนที่จะเชื่อนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 52 14:45:20

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 08:25:52 PM »
อืมมม

ตามที่ได้ยินมา  ก็มีคนโวยวายเรื่องตัวละครภาคที่แล้วตายเยอะอยู่เหมือนกัน

าฬไม่ค่อยได้ดูเลยไม่อิน  >:(   แต่กาฬโอเค  ถ้าจะให้ใครตาย  เพราะมันก็นั่นแหละ  ความตายมันเป็นเรื่องธรรมดา
ยิ่งแบบกาฬ  ชอบฆ่าตัวละครให้ตายเพื่อความสะใจของคนแต่ง  มันให้ความรู้สึกถึงชีวิต  ที่เราต้องรักษาไว้   และอย่าคิดถึงมันเมื่อสายเกินไป

ปล. เครียดมาก เลยมาพล่ามบ้าๆ บอๆ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**