ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Life (ชีวิตบัดซบของอายูมุ) ซีรีย์ญี่ปุ่น สร้างจาก การ์ตูนเรื่องดัง

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
คงไม่ให้เอาเข้าไทยแน่ๆ เลยค่ะ
เพราะถ้าตั้งแต่ คาซึมิ อายุ 18  ถ้าเท่ากับกาฬก็ 3 ปีได้แล้วนะ
ไม่มีวี่แววเลย  สมัยนี้ หนังเรื่องไหนจะเข้าไทยก็เข้าเร็วกว่าที่คิดจะตาย  ไม่ก็ไม่เข้าเลย 
อืมม แล้วจะหาซับไทยได้มั้ยเนี่ย   
เห็นที  หากกาฬหามาดู  แล้วนั่งอ่านซับอิ้ง  คงมัวแต่นั่งแปลจนไม่สามารถซึมซับความโรคจิตได้  ???
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
คงไม่ให้เอาเข้าไทยแน่ๆ เลยค่ะ
เพราะถ้าตั้งแต่ คาซึมิ อายุ 18  ถ้าเท่ากับกาฬก็ 3 ปีได้แล้วนะ
ไม่มีวี่แววเลย  สมัยนี้ หนังเรื่องไหนจะเข้าไทยก็เข้าเร็วกว่าที่คิดจะตาย  ไม่ก็ไม่เข้าเลย 
อืมม แล้วจะหาซับไทยได้มั้ยเนี่ย   
เห็นที  หากกาฬหามาดู  แล้วนั่งอ่านซับอิ้ง  คงมัวแต่นั่งแปลจนไม่สามารถซึมซับความโรคจิตได้  ???

พี่นั่งดูในยูทูบก็แปลเอานะ ยังไม่มีซับไทย แต่ว่าพี่ไปดูในเน็ตมีซับไทยขายแต่ว่าพี่ไม่กล้าสั่งซื้ออ่ะ
ไม่ค่อยมั่นใจ เดี๋ยวไปดูที่ ม.ก่อน เพราะที่ ม.พี่มีขายอ่ะ เยอะเลย
เดี๋ยวถ้าหามาได้ จะไรท์ส่งให้นะ เรื่องสุดๆจริงๆ ยิ่งดูยิ่งขอบน้อง ที่เล่นเป็นคาซึมิอ่ะ
แต่มั่นใจมากๆว่าไม่ได้ฉายในไทย เพราะเนื้อหาแรงมาก

• *
  • 7234
  • -3
ได้ดีวีดีไลฟ์มาเมื่อวาน นั่งดู 5แผ่นรวด ตาฉะเลย 5555 จบตี 2 นั่งแค๊บภาพมาฝากค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8072705/A8072705.html

• *
  • 7234
  • -3
เอ่อ ไม่ต้องแปลกใจนะคะ เพราะนานะจัง บ้าน้องคนที่เล่น เป็น ซาโกะ คาซึมิ มักเป็นพิเศษค่ะ เลยมีภาพของ น้องเค้าเยอะมาก
ดูแล้ว เชื่ออย่างจริงจังเลยนะเนี่ย ว่าน้องเค้าโรคจิตจริงๆ แบบว่าไปหามาได้ไง เล่นได้เหมือนใรการ์ตูนเด๊ะ ๆขนาดนี้ อิอิ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
ได้แล้วเหรอ
คงเพราะพี่นานะอยู่ต่างจังหวัดเลยไปส่งช้าหน่อย
แต่ก็ตามกำหนด 3 วันหลังโอนเงินนี่นา

กาฬอยากถามเรื่องซับที่เค้าแปล  เป็นไงบ้างคะ  ภาษาที่ใช้  แต่นั่งดู 5 แผ่นรวดเลยเหรอ  ซึมซับความโรคจิตเต็มที่ 555+  ::)
ว่าแต่พี่นานะสั่งแบบธรรมดาหรือแบบบ็อกเซตคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2009, 11:59:23 AM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**