ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

MV แนะนำตัวละครแก้วนพเก้า Update ล่าสุด

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
Re: ##~MV แก้วนพเก้า Full Ver. EpisodeI~##
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 10:49:15 AM »
โห น่าเห็นใจ ไม่เป็นรัยค่ะ สู้ๆ เพื่อพี่บอย พี่นานะ พี่โบว์เบนซ์ พี่กาฬ พี่ HPJ และแฟนๆแก้วนพเก้าทุกคน ส่วนคอมที่มีปัญหา พวกพี่ก็ถือคติว่า ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จก็อยู่ที่นั้นและกัน หรือไม่ก็ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมก็ย่อมได้ เพื่อเป็นกำลังใจและสำคัญอย่าลืมนะค่ะ ท้อได้...แต่อย่าถอยน่ะ (เด๋วพี่บอยและแฟนแก้วฯจะหมดกำลังใจแทน 555)  :icon_confused: :icon_wink: :icon_evil:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: ##~MV แก้วนพเก้า Full Ver. EpisodeI~##
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 11:51:13 AM »
555+
ขอบคุณค่ะ น้อง sk 
พวกเราไม่ท้อไม่ถอยแน่นอน  แต่ตอนนี้การบ้านท่วมหัว  :icon_mad:
ก็เลยยังขยับขยายทำอะไรไม่ได้เต็มที่
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:04:06 PM »
555+
ขอบคุณค่ะ น้อง sk 
พวกเราไม่ท้อไม่ถอยแน่นอน  แต่ตอนนี้การบ้านท่วมหัว  :icon_mad:
ก็เลยยังขยับขยายทำอะไรไม่ได้เต็มที่
นั้นยิ่งน่าเห็นใจใหญ่เลย (ฮือๆๆๆๆ)  ;)แล้วเมื่อรั่ยน้อง เฮ้ย แฟนๆแก้วๆจะได้อ่านตอนต่อไปละค่ะ พี่ๆ โฮๆๆๆๆๆ ก๊ากกกกกกกกก 55555 :icon_confused:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 09:36:26 PM »
มาแย้วววววว เอาใจแฟนคลับ เพลิงประลัย - นิศาเทวี  รู้สึกจะเคยมีใครรีเควสมา
บอกไว้ก่อนเนิ่นๆนะคะ เนื่องจากขาดแคลนคลิปอย่างรุนแรง เหอะๆไม่มีด้วยซ้ำหาได้แค่เนี๊ยะเองค่ะ
มันเลยไม่มีโอกาสเลือกฉอดภาพเลยอ่ะ จำเป็นต้องใช้หมด มีน้อยจริงๆ อาจจะไม่สมบูรณ์แบบในอย่างที่อยากจะให้เป็นนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 10:18:23 PM โดย กาฬรหัสย์ »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 03:00:48 PM »
ไปโหลดมาดูแล้วคร๊าบบผม  ไม่ค่อยสปอยเรื่องเลยนะพี่ โฮะๆๆๆๆ เรื่องนี้ถ้าทำเกี่ยวกับความรัก คงทำได้อย่างน้อย 10 เอ็มวี ขึ้นอ่ะ 5555

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 03:53:20 PM »
หลายเวอร์ชั่นละเกินพี่นานะ  555+
ต้องแบบ MV ของแต่ละคู่เลยอ่ะ  ถึงจะจุใจ  เพราะถ้าใส่รวมๆ กัน จะแยกไม่ออกว่าใครคู่ใคร

สับสนจนคนแต่งยังปวดหัว ::)
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 08:35:56 PM »
เหอๆๆ ของทุกคู่คงจะตายก่อน+.+

พี่เพลิงหล่อมากกกก
ชอบพี่อ้อมชุดทองอ่า สวยโคตรรรร รู้สึกจะเรื่องเทพสามฤดูมั้ง ชอบๆๆง่า

ขอบคุณนะคะพี่โบว์เบนซ์
น่าเสียดายที่มีคลิปน้อย เพลงเพราะเข้ากะนิศากะเพลิงมากมาย อิอิ

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:28:29 PM »
ขอบคุณค่ะ

เพลงอะไร ค่ะ

เพราะจังเลย

:D >:D :-* :icon_sad: >:(

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:30:51 AM »
ชอบนิศา - เพลิงประลัยจัง  น่ารักๆ  :-\ 

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 06:43:48 PM »
ขอบคุณค่ะ

เพลงอะไร ค่ะ

เพราะจังเลย

:D >:D :-* :icon_sad: >:(

เพลง 100 เหตุผล ของสเตอร์อ่ะค่ะ ค่อนข้างจะเก่าแล้ว แต่ก็เพราะได้อีกเนอะ อิอิ  :P

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:59:31 PM »
เอ่อ ที่นานะจังกับน้องกันย์เอาคลิปที่ลงยูทรูปมาแปะได้นี่ต้องสมัครสมาชิกก่อนใช่ป่าว
เคยเข้าไปเหมือนกันแต่มันหาที่สมัครไม่เจออ่ะ สมัครยากพอๆกับ ที่ฝากรูป บูกิสเลยอ่า
นั่นเค้าก้สมัครไม่เป็นต้องผ่านนานะจัง เหอะๆๆ แย่จริงๆ

ง่าแล้วเมื่อไหร่จะทำเป็นวะเนี่ย งึมๆๆๆ  :-X

ลืมถาม คลิปพญานาคอ่ะของใครเหรอ กันย์หรือนานะจังอ่า ไม่รู้ของใครลืมที่พี่เอามาตัดเนี่ย
มันสวยดีอ่ะ ต้นฉบับเรื่องอะไรเหรอ สมกับเป็นพญานาคราชดีแท้   :icon_question:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 04:02:40 PM โดย bobenz »

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 05:15:36 PM »
ใช่ค่ะต้องสมัครสมาชิกก่อน นานะจังสมัครให้พี่แล้วนะคะ
ส่วนคลิปพญานาค นานะจังเอมาจากเรื่องสังข์ทองค่ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: ##~MV แก้วนพเก้า Ver.2~##[ด้วยรักจากใจ]!! + MV เพลิง+นิศา!!!
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 09:28:39 AM »

ปล. อ๊ากกกกขัดใจๆๆ ไมยูทูบเล่นกระตุก??!! :icon_frown:
ใครอยากดูลื่นๆแนะนำให้โลหดไปดูโลดดดดดด!!!!!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 10:19:43 PM โดย กาฬรหัสย์ »

• *
  • 7234
  • -3
Re: ##~MV แก้วนพเก้า Ver.2~##[ด้วยรักจากใจ]!! + MV เพลิง+นิศา!!!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 08:29:49 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ขอโทษอย่างแรง ไม่เห็นเอ็มวีตัวใหม่ของน้องกันย์  :icon_eek: :icon_twisted:

รอโหลดอยู่จ้าเด๋วมาเม้นอีกรอบ หุหุ  :icon_question:

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 08:52:32 PM »
MV ได้อารมณ์จริงๆ เลยครับน้องกันย์ จำพี่ได้เปล่าเอ่ย ห่างหายไปนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกแล้ว 555+ เหมือนถูกตัดจากโลกยังไงไม่รู้ ใช้ชีวิตอยู่อย่างสันโดษ (เย้ย!!!) โทษทีนะครับ ต้องขอโทษอย่างสุดหัวใจเลย เพราะพี่ไม่ได้เล่นเน็ตเลยครับ อย่าโกรธ อย่างอน อย่าเคืองกันเลยนะครับ ทำ MV เก่งมากครับ ได้จังหวะเลย พี่นั่งดูเพลินไปเลย เก่งจริงๆ ครับ