ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

จากวรรณกรรมนิยายไทย สู่นางละคร

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
จากวรรณกรรมนิยายไทย สู่นางละคร
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:49:46 PM »

สวัสดีค่ะ ท่านผู้ชมทุกท่าน นางเอกในวรรณคดีไทย ออกมามากมายหลายต่อหลายนางแล้ว
แต่คราวนี้ก็จะมาแนวเดียวกันแต่ไม่ใช่นางในวรรณคดีแล้วจ้า หุหุ แต่จะเป็นนางละคร
เอนางละครจะเป็นยังไง อย่าลืมติดตามให้กำลังใจกันได้นะจ๊ะ

Comming soon เร็วๆนี้จ้า

ปล. ขอปฐมพยาบาลคอมก่อนนะคะ windows เสียอ่ะ ไงก็รอกันหน่อยเน้อ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 08:36:30 PM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:38:31 PM »
รอๆ ค่ะ นี่จริงมารอ ฉลองยอดิวนางในวรรณคดี 20000 เนี่ย comming soon เหมือนหนังเลย 5555

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 03:38:30 PM »
สู้ ๆ ค่ะ มาเชียร์พี่ bobenz ค่ะ มาปูเสื้อรอเลยค่ะ  >:D

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 08:13:12 PM »
มารอด้วยคนค่ะ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 11:27:10 AM »
 >:D จะรอชมผลงานนะค่ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 08:20:47 PM »
คราวนี้จะเป็นเซตนางละครกันบ้างแล้วนะคะ เครดิต ปกนิยาย ณ บ้านวรรณกรรม ปกนิยายทุกสำนักพิมพ์แล้วกันนะคะ
อ.จักรพันธุ์  โปษยะกฤต อ. ฟารุต ฯลฯ

เรื่องแรก นางเอกละครจาก โนห์รา ค่ะ

ปล. คอมทำต่ออีกไม่ได้จ้า ยังไงก็รอนางละครคนต่อๆไปก่อนนะคะ เอามาให้ดูเป็นน้ำจิ้มก่อนเน้อออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 10:38:57 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 09:47:54 PM »
 :icon_evil: :icon_evil: งามมากๆค่ะ เด๋วได้เยอะเอาไปโปรโมทต่อ อิอิ ไอเดียบรรเจิดอีกแล้วครับพี่น้อง

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 01:26:18 PM »
ว้าวๆๆๆ นางละคร แจ่มไปเลยค่ะ

แต่ว่านางละครนี่หมายถึง นางเอกที่แสดงในละครแต่ละเรื่องที่เกี่ยวข้องกับวรรณคดีหรืองานเขียนวรรณกรรม รึเปล่าคะ? แอบงงนิดนุง

• *
  • 5780
  • -1
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:25:44 PM »
ว้าวๆๆๆ นางละคร แจ่มไปเลยค่ะ

แต่ว่านางละครนี่หมายถึง นางเอกที่แสดงในละครแต่ละเรื่องที่เกี่ยวข้องกับวรรณคดีหรืองานเขียนวรรณกรรม รึเปล่าคะ? แอบงงนิดนุง

เข้าใจอย่างนั้นก็ถูกจ้า พี่หมายถึง นางเอกนี่แหละ จากนวนิยายดังๆ น่าจะเป็นวรรณกรรมมากกว่าวรรณคดี
ก็นางในวรรณคดีทำไปหมดแล้วอ่ะ คงไม่เอามาเกี่ยวอีกแล้ว แต่โนห์รานี่เป็นนางละครจริงๆนะเออ ใช่ป่ะ 555+
นางเอกเป็นนางรำ 5555+  :icon_idea:

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:40:27 PM »
โนราห์สวยจัง  ;D 

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 08:59:52 PM »
อ๋อ งี๊นี่เอง

พี่โบว์เบนซ์ๆๆ กันย์มีเรื่องเสนอ น่าจะมีนางละครแบบเวอร์ชั่นต่างๆมาประชันกันด้วยนะคะ อย่างเรื่องเสน่ห์นางงิ้วอ่ะ มีนางงิ้วที่จอยศิริลักษณ์เคยเล่น กะตองเคยเล่น แบบเอามาเทียบกันไรเงี๊ยอ่ะค่ะ แต่ไม่ต้องให้สองคนนี้อยู่ในภาพเดียวกันก็ได้ หรือจะอยู่ในภาพเดียวกันก็ไม่ว่ากัน กันย์ว่าน่าสนุกดีนะคะ^^  หรือจะตั้งเป็นกระทู้ใหม่ นางละครในอดีตVSนางละครในปัจจุบัน ไรงี๊ จะได้เล่นทั้งละครธรรมดา กะละครพื้นบ้านด้วย เผลอๆเล่นละครเวทีได้ด้วย อิอิ

ปล.อยากเห็นอังศุมาลิน เวอร์ชั่นต่างๆจังค่ะ^^ (เกี่ยวกะนางละครมั้ย?)

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:26:04 PM »
งามมากมายค่ะ

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:50:53 AM »
ว้าววววววววว สวยจังค่ะ  เอ่อแล้วอย่าแม่ย่านางนี่จัดเป็นนางละครได้ไหมค่ะ อยากเห็นค่ะ

• *
  • 5780
  • -1
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 08:57:24 PM »
อ๋อ งี๊นี่เอง

พี่โบว์เบนซ์ๆๆ กันย์มีเรื่องเสนอ น่าจะมีนางละครแบบเวอร์ชั่นต่างๆมาประชันกันด้วยนะคะ อย่างเรื่องเสน่ห์นางงิ้วอ่ะ มีนางงิ้วที่จอยศิริลักษณ์เคยเล่น กะตองเคยเล่น แบบเอามาเทียบกันไรเงี๊ยอ่ะค่ะ แต่ไม่ต้องให้สองคนนี้อยู่ในภาพเดียวกันก็ได้ หรือจะอยู่ในภาพเดียวกันก็ไม่ว่ากัน กันย์ว่าน่าสนุกดีนะคะ^^  หรือจะตั้งเป็นกระทู้ใหม่ นางละครในอดีตVSนางละครในปัจจุบัน ไรงี๊ จะได้เล่นทั้งละครธรรมดา กะละครพื้นบ้านด้วย เผลอๆเล่นละครเวทีได้ด้วย อิอิ

ปล.อยากเห็นอังศุมาลิน เวอร์ชั่นต่างๆจังค่ะ^^ (เกี่ยวกะนางละครมั้ย?)

จริงๆมันทำได้นะเนี่ย หุหุ ที่น้องกันย์เสนอมา แต่ปัญหาคือ เวอร์ชั่นเดิมอ่ะ ของเก่าไรเงี้ย มันมีรูปค่อนข้างจำกัด
บางภาพก็มีแต่เวอร์ชั่นใหม่ อย่างพจมาน บ้านทรายทอง ถ้าขุดเอาตั้งแต่แรกก็โน่นเลย รุ่นจารุณี/ มนฤดี แต่ภาพหายาก
จารุณีก็ภาพขาวดำ ไม่คมชัดด้วย เวอร์ชั่นใหม่สุดช่อง 3 ยังหาภาพพจมานยากแล้วเลยน้องเอ๊ยยยย  :icon_mrgreen:

ว้าววววววววว สวยจังค่ะ  เอ่อแล้วอย่าแม่ย่านางนี่จัดเป็นนางละครได้ไหมค่ะ อยากเห็นค่ะ

แม่ย่านางก็เป็นนางละครได้จ้า คงเป็นวรรณกรรมที่แต่งดีเรื่องนึงเลยหละ ถึงได้คัดเลือกมาทำเป็นละคร
รอให้พี่อัพคอมก่อนน๊าค๊า จะได้เห็น นางละคร นางเอกแม่ย่านางแน่นอนค่า  :icon_idea:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 09:01:07 PM โดย bobenz »

• *
  • 2248
  • -1
นางเอกละคร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:10:17 PM »
อืมมมช่าย บางเรื่องได้ยินมาว่ามีหลายเวอร์มั่กมาก

เราก็เอาเฉพาะเวอร์ชั่นที่หาได้สิคะ กันย์อยากเห็นๆ

เป็ฯกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ :D