ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower Up!!P.1

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 04:19:38 PM »
เอ่อพี่ว่าไอ้เรื่องนี้ไว้ก่อนเถอะไอ้น้อง คือไม่อยากจะขัดอ่ะนะแต่ น้องกันย์เอาเวลาไปแต่งแก้วนพเก้านิยายหลักก่อนไม่ดีกว่าเหรอ

เดือนหน้าพวกเด็กปิดเทอมกันแล้ว จะได้เข้ามาอ่านกัน หวังว่าเดือนตุลาตอนต่อไปคงจะลงได้แล้วนะ :icon_smile:

555+ มันก็มีหลายทีที่มุขตื้อสมองตันทำอะไรไม่ได้ ก็ต้องหาอะไรทำค่ะ ที่จะทำให้คิดเรื่องออก
แต่กันย์เป็นพวกติส์สูงอ่าอยู่ดีๆก็อยากทำเรื่องนี้เรื่องนู้นขึ่นมาใครก็ฉุดไม่อยู่ค่ะ ถ้าอยากแต่งนิยายก็จะแต่งจนเสร็จ แต่ถ้าคิดไม่ออกต่อให้ใครมาเร่งก็คิดไม่ออก-*-

และก็อีกอย่างนานๆกันย์ก็จะกลับบ้านทีนึง(อาทิตย์ละสองครั้ง)แถมอยู่บ้านก็ไม่มีอารมณ์คิดนิยายเรื่องไหนอยู่แล้วอยู่กะน้องแต่งนิยายไม่ออกซักเรื่องมัวแต่คุยกันเล่นกัน(ตามประสาไม่ค่อยได้เจอกันอ่า)  ก็เล่นซิมส์กะน้องเนี่ยแหละหนุกสุดแล้ว^^ใช่ว่าจะเล่นทุกวันน๊า
กลับไปทีก็กลับไปเฉพาะตอนเย็นด้วยถึงค่ำ ประมาณนั้น
ขอชี้แจง!!

แต่งเบื้องบนเค้าไม่ได้เร่งกันย์มานี่นา เลยชิวๆ อยากทำอย่างอื่นด้วย ตอนนี้กันย์กะลังบ้า จุง บอม โฮ จุน มากมาย Y เต็มหัว ขอโทษนะคะ
จะพยายามค่ะ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 05:08:16 PM โดย HpJ »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:24:49 PM »
5555+
พระอังคารลาพักร้อน หลังจากเร่งถ่ายทำ  จนตกจากหลังคาได้รับบาดเจ็บ
เอาเป็นว่าถ้าพี่กันย์ คิดออกก็แต่งมาเลยนะคะ  หรือตรงไหนตัน ก็มาประชุมกัน 
กาฬจะได้เอามารีไรท์เลย 
แต่ขอรีหลังปิดเทอมละกัน  ตอนนี้เซ็งการบ้าน 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 01:29:38 PM »
เอ่อพี่ว่าไอ้เรื่องนี้ไว้ก่อนเถอะไอ้น้อง คือไม่อยากจะขัดอ่ะนะแต่ น้องกันย์เอาเวลาไปแต่งแก้วนพเก้านิยายหลักก่อนไม่ดีกว่าเหรอ

เดือนหน้าพวกเด็กปิดเทอมกันแล้ว จะได้เข้ามาอ่านกัน หวังว่าเดือนตุลาตอนต่อไปคงจะลงได้แล้วนะ :icon_smile:

555+ มันก็มีหลายทีที่มุขตื้อสมองตันทำอะไรไม่ได้ ก็ต้องหาอะไรทำค่ะ ที่จะทำให้คิดเรื่องออก
แต่กันย์เป็นพวกติส์สูงอ่าอยู่ดีๆก็อยากทำเรื่องนี้เรื่องนู้นขึ่นมาใครก็ฉุดไม่อยู่ค่ะ ถ้าอยากแต่งนิยายก็จะแต่งจนเสร็จ แต่ถ้าคิดไม่ออกต่อให้ใครมาเร่งก็คิดไม่ออก-*-

และก็อีกอย่างนานๆกันย์ก็จะกลับบ้านทีนึง(อาทิตย์ละสองครั้ง)แถมอยู่บ้านก็ไม่มีอารมณ์คิดนิยายเรื่องไหนอยู่แล้วอยู่กะน้องแต่งนิยายไม่ออกซักเรื่องมัวแต่คุยกันเล่นกัน(ตามประสาไม่ค่อยได้เจอกันอ่า)  ก็เล่นซิมส์กะน้องเนี่ยแหละหนุกสุดแล้ว^^ใช่ว่าจะเล่นทุกวันน๊า
กลับไปทีก็กลับไปเฉพาะตอนเย็นด้วยถึงค่ำ ประมาณนั้น
ขอชี้แจง!!

แต่งเบื้องบนเค้าไม่ได้เร่งกันย์มานี่นา เลยชิวๆ อยากทำอย่างอื่นด้วย ตอนนี้กันย์กะลังบ้า จุง บอม โฮ จุน มากมาย Y เต็มหัว ขอโทษนะคะ
จะพยายามค่ะ^^

:icon_confused: :icon_confused: .ให้พักก่อนจ้า เด๋วค่อยเร่งใหม่ เพราะรู้ใช่ไหม ถ้าเร่งที ก็แทบตาย จริงไหมน้องกาฬ โฮะๆๆๆๆ
พี่เข้าใจอารมณ์ติสนะ คือถ้าไม่มีอารมณ์ จะทำ ฝืนทำไปก้ออกมาไม่ได้ มันต้องอยู่ที่จังหวะและเวลาด้วย ก็เหมือนคนที่เขียนบทโทรทัศน์เดี๋ยวนี้แหละ
พอเรื่องแรกเขียนดี เพราะเขียนด้วยความตั้งใจ เต็มเปี่ยม แต่พอเรื่องต่อๆไป งานเร่ง แลเริ่มหมดมุขแล้ว ก็เขียนส่งไปให้จบเป้นตอนๆ
คุณภาพงานมันเลยไมได้ไงจ๊ะ ตอนที่คุยกับกาฬ ที่แต่งแก้วแรก ๆน้องเสนอว่า พี่นานะ เรื่องหน้า แต่ง เกี่ยวกับ นาค ครุฑ นะคะพี่
พี่ก็เลยบอกว่า เอาเรื่องนี้ให้จบก่อน และ ณ ตอนนี้ ถ้าแต่งแก้วจนถึงตอนจบ พี่ก็คิดว่า หมดมุขแล้ว ก็เลยคิดว่าถ้าจะแต่งโปรเจ็คต่อไป
อาจจะเป็นแนวระลึกชาติ แฟนตาซีวิทยาศาสตร์ sifi ไปประมาณนั้นเพราะ เก็บข้อมูลเกี่ยวกับ มนุษย์ต่างดาวและสัญลักษณ์ต่างๆของโลก
ไว้พอสมควร

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:26:21 AM »
น้องกันย์ยังไม่ลง F4 แก้วนพเก้า อีเหรอจ๊ะ รออ่านอยู่ หุหุ :icon_idea: ช่วงนี้เครียดๆ

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower Up!!P.1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:50:09 PM »
โฮ่ๆๆๆ
ในที่สุดก็ได้เวลามาอัพกระทู้นี้ซะที
ความจริงกันย์ถ่ายทำเสร็จไปเป็นชาติ แต่ไม่มีเวลามานั่งใส่คำพูด+เนื้อหา
โทษคนที่รอ(มีหรอ?)ด้วยนะคะ^^

ไปอ่านกันเลยดีกว่า
v
v
v
ปล.ตัวละครอาจไม่เยอะเท่าไหร่ แบบมันบังคับยากอ่า (เลยแอบมีภาพตัดต่อด้วย) คิดซะว่าอ่านการ์ตูนขำๆละกันนะคะ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 11:31:56 AM โดย นานะจัง »

• *
  • 2248
  • -1
Re: F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower Up!!P.1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:53:58 PM »
ต่อ
v
v
v

***อยากบอกว่า แก้วนพเก้า Ver. Sims หน้าแบบนี้จะมีแค่นี้นะคะ  เพราะว่าน้องกันย์จะลงซิมส์ใหม่ ซิมส์บางตัวคงหายไป เพราะไม่ได้สร้างในห้องบอดี้ชอป
แต่ก็จะมีซิมส์ตัวใหม่มาแทนแน่นอนค่ะ คิดว่าจะพยายามเอาตัวที่น้องกันย์เป็ฯคนสร้างเอง จะได้ไม่ติดเรื่องลิขสิทธิ์^^

แต่คงอีกนานกว่าจะต่อเรื่องนี้นะคะ

ขอโทษนะคะทุกคน :icon_eek:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 11:32:51 AM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:09:35 PM »
ฮา

สุดๆๆ ค่ะ

น้ำผลไม้ตราจักรวงศ์

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 08:29:57 PM »
 :(    :icon_confused:   โอยจะบ้าตายอย่างฮาอ่ะน้องกันย์ คิดได้ไงเนี่ย
ถูกใจพี่มาก พี่ชอบอ่าน การ์ตูนแบบนี้มากกว่า อ่านหนังสือเยอะอีกนะเนี่ย
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่ละมุข ไปสมัครขายหัวเราะ ได้เลยนะเนี่ย   :icon_idea:

:D >:( >:D :icon_sad:

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:04:54 PM »
เอาภาพเบื้องหลังมาฝากค่ะ ตอนเช้าทำไม่ทัน รีบไปทำธุระ
อันนี้เรียกได้ว่าเป็นภาพเบื้องหลังจริงๆ
แบบว่ากันย์ไม่ได้สั่งให้ทำ  แต่ซิมส์มันทำกันเองทั้งนั้น  ยกเว้นบางตัวที่ถูกแฮกส์ให้อยู่กับที่(คีรีตัวเดียว)
เห็นมันฮา+น่ารักดีเลยถ่ายมาให้ดูกัน5555+ :icon_confused:

ไปดูกัน!! ทำใจไว้ด้วยล่ะ ฮิยะฮ่าๆๆ :icon_cool:

v

v

v

v

v

v

v

v

v

v

อ๊าก!!!!!!!!!!ซีนแรกก็เรียกเลือด!! ต้องติด ฉ13มั้ยเนี๊ยย? 8)

ซีนนี้โคตรปวดตับเหอะ!-*- กะ มโนพัศ+คีรีจักร โฮกกกกก!!!  :icon_redface:

ซีนสุดท้ายนี้แถมจร้า หมดแระ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:25:40 PM โดย HpJ »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 10:20:18 AM »
โห

หนุกได้อีกอ่ะ  พี่กันย์ 

สุดยอดด  ทำเก่งจังเลยค่ะ 

กรี๊ดดดดดดดดดด  อยากได้บรรยายฉากเลิฟซีนอ่ะ   อยากได้ๆ

ว่าแต่....เอ่ออ  มโนพัศมายุ่งไรกับคีรีจักรของช้านนนนนนนนนนนนนนน  O0
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 01:12:54 PM »
 :( สุดยอด มีภาพเบื้องหลังการถ่ายทำด้วย เหอะๆ ทำได้ไงเนี่ยน้องกันยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย์ :icon_confused:

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 03:22:48 PM »
สุดยอดแห่งความฮา  :-X 

ออฟไลน์ Zanear

• *
  • 288
  • 0
  • Kawaii~
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 04:08:01 PM »
จ๊ากกก

มโนทำอะไรกะคีรีเนี่ย

5555555555555555555555555555+   :icon_confused:

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 04:59:38 PM »
เข้ามาอ่านตั้งแต่เมื่อวาน ยังไม่ได้เม้น  มุขใช้ได้ แต่เพลิงประลัยเวอร์ชั่นนี้ทำไม มันดูทึ่มจังทั้งเบื้องหน้าเบื้องหลัง

ปล. แตกต่างจากในนวนิยายเราราวฟ้ากับเหว เหอๆ  :icon_confused:

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 02:12:50 PM »
ขอนุญาติเอาคอมเม้นจากพันทิป มาแปะเพิ่ม หุหุ ท่าทางคนนั่นจะชอบ อิอิ  เป็นำกำลังใจให้น้องกันย์ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8550360/A8550360.html

ความคิดเห็นที่ 47     

อึ้ง สวยมาก หล่อมากอ้ะ

เดี๋ยวนี้ซิมส์มันทำได้ขนาดนี้แล้วเหรอ หน้าตานางเอกพระเอกดูเวิร์คมากอ้ะ ชอบทรงผมด้วย เห็นแล้วอยากเล่นมั่งเลย จะได้ทำตัวละครที่ชอบมั่ง

นี่ซิมส์ 3 ใช่ป่าว...ถ้าใช่รู้สึกสเปกเครื่องไม่ถึงแฮะ T-T

จากคุณ : sagitgirlth   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 14:28:10   

ความคิดเห็นที่ 48     

ชอบจังเลยค่ะ ^^

จากคุณ : รออยู่ที่เดิม   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 14:32:50   

ความคิดเห็นที่ 49   

ซิมส์2ค่ะ

ซิมส์3ยังไม่มีแฮกท่าน่อ

จากคุณ : Kikuri   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:01:00   

ความคิดเห็นที่ 50     

หน้าตาเหมือนพวกดอลฟี่เลยง่ะ

จากคุณ : aonton   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:05:16   

ความคิดเห็นที่ 51   

ขำอ่ะ55555

จากคุณ : I Love T_p   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:15:44   

ความคิดเห็นที่ 52     

มีแบบ H ไหมครับ

จากคุณ : เกรียนบอทโปร (red01)   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:23:45   

ความคิดเห็นที่ 53   

เอ่่อทำไมตัวละคร sims ของผมมันทำหน้าไม่ได้ขนาดนี้ ใช้ mod อะไร รึเปล่าครับ

จากคุณ : *-* 
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:26:47 A:61.90.102.116 X: TicketID:214406 

ความคิดเห็นที่ 54     

ปาด เพื่อเป็นกำลังใจให้ค่ะ รออ่านอยู่นะคะ

(นับถือในความพยายามจริง ๆ)

จากคุณ : ป้าตัวกลม   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:28:06   

ความคิดเห็นที่ 55   

อ๊าาา น่ารักอ่ะ

พระเอกหล่อ นางเอกก็สวย

จากคุณ : ผักกาดกระป๋องดองเค็ม   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:38:42   

ความคิดเห็นที่ 56     

ยกนิ้วโป้งให้เลยค่ะ  ฮามาก

จากคุณ : pipesama   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 15:46:51   

ความคิดเห็นที่ 57     

ใช้ sims2 ใช่มั้ยคะเนี่ย เก่งมากกกกกก

จากคุณ : ฝันฟุ้ง-ปรุงคำ   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 16:21:37   

ความคิดเห็นที่ 58     

55555

ทำเก่งมากๆเลยค่ะ  ^ ^

จากคุณ : ipod_nenaz     
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 16:36:40   

ความคิดเห็นที่ 59     

ทำเก่งมากเลยอ่ะ
เราพยาย้าม พยายาม ยังไม่ได้สักขี้เล็บอ่ะค่ะ
หล่อและสวยมากๆๆ ทำยังไงอ่ะคะ

จากคุณ : marina_rain   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 19:30:59   

ความคิดเห็นที่ 60     

ขำอ่ะ

ชอบๆทำอีกนะค่ะ สนุกดี

จากคุณ : aiannahna   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 20:09:52   

ความคิดเห็นที่ 61     

เห็น F4 ทั้งสี่แล้วอยากให้ Y กันเองจริ๊งงงงง
โมเอะซ๊า

จากคุณ : Rdfaiz   
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 20:21:20   

ความคิดเห็นที่ 62     

ยะ..ยะ เยี่ยม!!

หน้าสวยกันทุกคน (ยกเว้นตัวประกอบ) อย่างกับดอลฟี่  ซิมป์รุ่นไหนคะเนี่ย หน้าสวยผิดกับที่เคยเห็นมาจริงๆ อยากเล่นมั่ง จะเอาไปสร้างหน้าเซฟี่ให้งามๆ หุหุหุ

จากคุณ : Yodel   
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 52 00:06:23